หน้า 45 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 881 ถึง 900 จากทั้งหมด 1264

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5532
    Status
    โพส
    249

ไม่ได้เงียบนะครับ แต่กำลังทดสอบท่อเสริมแรงม้าน้าปรีชาอยู่ครับ โจทย์ยากสำหรับเกียร์ออโตครับ ท่อเบอร์4 (เกียร์เปลี่ยนเร็วได้ความประหยัดถ้าวิ่งลอยตัวปลายโอเคมากครับ ไม่ดีช่วงกลางคิกดาวน์ช้าไปนิด) น้าปรีชาได้ให้ลองใหม่ท่อเบอร์2 (เด่นช่วงกลางมากครับ อาการไม่รอรอบเลยไหลลื่นครับ ขับสนุกช่วง 60 ขึ้นไปแบบติดเท้าครับ)

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปรีชา ดูโพส
    ไม่ใด้ไปใหนหลอกครับรอดูทุกคืนเลย น้า
    หวัดดีครับน้าปรีชา เดือนหน้าจะได้เข้าไปหาครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ plus8592 ดูโพส
    ไม่ได้เงียบนะครับ แต่กำลังทดสอบท่อเสริมแรงม้าน้าปรีชาอยู่ครับ โจทย์ยากสำหรับเกียร์ออโตครับ ท่อเบอร์4 (เกียร์เปลี่ยนเร็วได้ความประหยัดถ้าวิ่งลอยตัวปลายโอเคมากครับ ไม่ดีช่วงกลางคิกดาวน์ช้าไปนิด) น้าปรีชาได้ให้ลองใหม่ท่อเบอร์2 (เด่นช่วงกลางมากครับ อาการไม่รอรอบเลยไหลลื่นครับ ขับสนุกช่วง 60 ขึ้นไปแบบติดเท้าครับ)
    ยินดีด้วยครับที่น้าพอใจ ได้รับสิ่งดีๆได้ไปทดสอบครับ

User ID
    4899
    Status
    โพส
    61

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    ถ้าหากว่าสภาพของเนื้อกรอง ยังดี และทำความสะอาดเป็นประจำ
    ยังไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับ ของผมที่เปลี่ยนเพราะฝุ่นมากครับ
    ถอดออกมาที เคาะเฉยๆ ยังมีเขม่าหล่นเลยครัีบ
    งั้นสงสัยหมดอายุการให้งานแน่ๆเลยครับ

ปกติวิ่ง กทม. น่าจะประมาณกี่ กม. เปลี่ยนที

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีน้าkamoและเพื่อนสมาชิกห้องนี้ทุกๆท่าน ไม่ได้เข้ามาโพสมีท่านใดเป็นเหมือนผมบ้างเปิดหน้าไทรทั่นคลับ หน้าเวปจะสีแดงบอกว่าพบ มัลแวร์ เป็นตั้งหลายวันเข้าเวปไม่ได้ตอ้งปิดตัวแสกนไวรัสเสี่ยงดวงเข้ามา UPข่าวล่าสุด "เทพไทรทั่นต้นเซียนDESEL+LPGรว่มกับน้าปรีชาพัฒนาท่อสูตรที่ทำออกมาแล้วให้มีประสิทธิภาพยิ่งขึ้นและแล้วผลออกมา แรงลื่นไหล ผลงานพัฒนาผ่า่น ผมหาเวลาว่างเร็วๆนี้ไปคลอง4ทดลองของแรงอีกแล้วครับท่าน น้าเมทสนใจก็รีบไปคลอง4ดว่นจะได้แรงระดับเทพ แรงLPGแล้วตอ้งแรงต่อดว้ยท่อของน้าปรีชาจึงจะได้ฟิลลิ่งแบบกล่องแต่งแต่ไร้ควันดำ สังคมยอมรับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีน้ากาโม่ และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน หานไปหลายวันเข้าเวปไม่ได้ เข้าไปจะโชว์หน้าเวปสีแดงบอกพบมัลแวล์ เลยตอ้งปิดสแกนไวรัสเสี่ยงดวงเข้ามา ข่า่วล่าสุด "เทพไทรทั่นต้นเซียนdesel+lpg ร่วมกับเซียนท่อสูตรน้าปรีชา พัฒนาท่อสูตรเดิมให้มีประสิทธิภาพยิ่งขึ้น แรง ลื่น ไหล อ.ต้นแจ้งข่าวว่าผ่านแล้ว และแล้วต้องหาเวลาเร็วๆนี้ไปลองของแรง มีlpgแรงแล้วต้องมีท่อแรงอีกจะได้แรงใก้ลเคียงกล่องแต่งแต่ไร้ควันดำ ไม่เป็นที่รังเกียดของสังคม"แรงไร้ควัน"

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

สวัสดีครับ น้าถ้าหากว่าเข้าเวปโดย IE มักจะโดนเตือนครับ
    ผมก็เปลี่ยนมาใช้ Firefox หรือ Google Chorme หรือ Opera ลง ฺBrowser
    ไว้หลายๆตัวครับ ตัว Google Chorme ลื่นไหลดีสุดครับ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    สวัสดีน้าkamoและเพื่อนสมาชิกห้องนี้ทุกๆท่าน ไม่ได้เข้ามาโพสมีท่านใดเป็นเหมือนผมบ้างเปิดหน้าไทรทั่นคลับ หน้าเวปจะสีแดงบอกว่าพบ มัลแวร์ เป็นตั้งหลายวันเข้าเวปไม่ได้ตอ้งปิดตัวแสกนไวรัสเสี่ยงดวงเข้ามา UPข่าวล่าสุด "เทพไทรทั่นต้นเซียนDESEL+LPGรว่มกับน้าปรีชาพัฒนาท่อสูตรที่ทำออกมาแล้วให้มีประสิทธิภาพยิ่งขึ้นและแล้วผลออกมา แรงลื่นไหล ผลงานพัฒนาผ่า่น ผมหาเวลาว่างเร็วๆนี้ไปคลอง4ทดลองของแรงอีกแล้วครับท่าน น้าเมทสนใจก็รีบไปคลอง4ดว่นจะได้แรงระดับเทพ แรงLPGแล้วตอ้งแรงต่อดว้ยท่อของน้าปรีชาจึงจะได้ฟิลลิ่งแบบกล่องแต่งแต่ไร้ควันดำ สังคมยอมรับ
    สวัสดีครับน้าchaiyos เวปคลับโดนบล๊อก ซะจนใจ ie เข้าได้แต่ จิ้งจอกไฟกับโดนบล๊อก น้าchaiyos ได้ท่อใหม่สมใจก็ดีแล้วครับส่วนผลคงคืนสู่สามัญ ท่อเดิมดีกว่าครับ เพราะกินแก๊สกว่าเดิม ปรับอย่างไรก็ได้เท่าเดิม ยอมรับเรื่องใส่แล้วแรงแต่ก็แลกด้วยการกินแก๊สมากกว่าเดิมครับ ทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ครับเพื่อความเหมาะสมตอบโจทย์ แรงและประหยัดครับ ไม่ลองไม่รู้น่ะครับ น้าchaiyos และน้ากาโม่

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

ช่วงนี้ได้ทำรถใหม่ๆไปพอควร ล่าสุดก็มีทั้ง ford vigo ทั้ง 2.5 และ 3.0 ซึ่งผมก็ใช้การพัฒนาล่าสุดที่คิดได้ และแนวคิดใหม่ๆที่ได้ผลดีกับ ford 2.5 เท่าที่รับรายงานจากผู้ใช้ คือ ความเร็ว 130 กม./ชม.มีน้ำหนักบรรทุก สิ้นเปลืองดีเซลประมาณ 23 กม./ลิตร แก๊ส LPG 38 กม./ลิตร ส่วนวีโก้ 3.0 จะสิ้นเปลืองแก๊สประมาณ 40 กม./ลิตร ดีเซลประมาณ 15-16 กม./ลิตร (รอข้อมูลการใช้อีกทีครับ) และล่าสุดเมื่อวานเป็น Vigo 2.5 ใหม่ป้ายแดง วิ่งมา 5611 กม. กับขนาดแม็กซ์ 20 นิ้ว พร้อมยางหน้ากว้างมาก เรียกได้ว่าเครื่องแค่ 2.5 ต้องมีภาระที่หนักทีเดียว แต่ไม่เป็นไรเมื่อโดนแก๊สเข้าไป ปัญหาก็จบสิ้น สามารถแรงได้เท่าๆตัว 3.0 เลยที่เดียวครับ รอผลการใช้งานอยู่ครับ
    ทุกคันผมใช้แนวคิดใหม่ ซึ่งสวนทางกับที่ผ่านมา (สิ้นเปลืองแก๊สน้อยมาก) และได้ติดตั้งชุดเสริมอ็อกซิเจนเข้าไปด้วย นี่คือพัฒนาการล่าสุด และกำลังปรับความเหมาะสมสำหรับไทรตั้นให้ไปในทิศทางเดียวกัน และถ้าทำได้ทุกๆรุ่น ระบบของเราที่คิดได้จะนำหน้าระบบหัวฉีดที่มีติดตั้งกันในขณะนี้ครับ.........ไม่ได้โม้ เอารูปมาโชว์
    Attached Images Attached Images        

User ID
    16046
    Status
    โพส
    34

อ.ต้นครับ มีอะไรให้ผมไปอัพเพิ่มเติม ได้บ้างครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีน้าkamoและสมาชิกทุกท่าน น้าเมทท่อสูตรเดิม อ.ต้นรว่มกับน้าปรีชาปรับปรุงใหม่ ประหยัดแก๊สได้มากกว่าเดิมแล้วและยังให้ความแรงดีกว่าเดิมอีกดว้ย วันนี้อ.ต้นลองเทสได้เฉี่ลย22กม/ลิตรดีเซลเลยนะไม่คิดจะลองโมตามสูตร อ.ต้นหรือครับผมกำลังจะไปลองครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    สวัสดีน้าkamoและสมาชิกทุกท่าน น้าเมทท่อสูตรเดิม อ.ต้นรว่มกับน้าปรีชาปรับปรุงใหม่ ประหยัดแก๊สได้มากกว่าเดิมแล้วและยังให้ความแรงดีกว่าเดิมอีกดว้ย วันนี้อ.ต้นลองเทสได้เฉี่ลย22กม/ลิตรดีเซลเลยนะไม่คิดจะลองโมตามสูตร อ.ต้นหรือครับผมกำลังจะไปลองครับ
    แสงสว่างตราค้างคาวจริงๆ ครับน้าchaiyos ว่าจะไปถอดสองสามวันนี้แล้วเชียว เดี๋ยวโทรไปถามน้าปรีชา อีกซะทีคงจะดีครับ ขอบคุณน้าchaiyos ที่นำเสนอสิ่งดีๆครับ น้ำมันผม 18 ไม่ถึง 19 กม/ลิตรหรือมากกว่านี้ซะทีครับ ถ้าได้อย่างว่าจะดีมากครับ แต่แก๊สนี่กินขนาดไหนครับผม ผมตอนนี้เฉลี่ย 22 กม/ลิตร มากกว่านี้จะดีมากครับ

User ID
    11031
    Status
    โพส
    486

ทำไมรถยี่ห้ออื่นเขาประหยัดกันจังเลยครับ ผมลองมาคำนวณดูน้ำมันตกแค่ 13-14 โล/ลิตรเอง ส่วนแก๊สยังไม่ชัวครับ อันนี้แค่ขับใน กทม นะครับยังไม่ได้ลองทางไกลเดี๋ยวลองทางไกลจะมารายงานอีกที แต่ผมต้องไปลงโปร 3.2 ไหมครับ เห็นเขาว่าทำให้ประหยัดขึ้น

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    แสงสว่างตราค้างคาวจริงๆ ครับน้าchaiyos ว่าจะไปถอดสองสามวันนี้แล้วเชียว เดี๋ยวโทรไปถามน้าปรีชา อีกซะทีคงจะดีครับ ขอบคุณน้าchaiyos ที่นำเสนอสิ่งดีๆครับ น้ำมันผม 18 ไม่ถึง 19 กม/ลิตรหรือมากกว่านี้ซะทีครับ ถ้าได้อย่างว่าจะดีมากครับ แต่แก๊สนี่กินขนาดไหนครับผม ผมตอนนี้เฉลี่ย 22 กม/ลิตร มากกว่านี้จะดีมากครับ
    เเล้วน้าจะมาเมื่อละครับผมทำใวเเล้วครับ เเต่ของน้าจะเป็นตัวเเรกของโลกเลยครับ ไมใด้โม ของจริงครับ คือผมทำเเบบปรับใด้ให้ทุกเบอร์เเละกิ๊กเลยน้า เเต่ผมขอยืมไปใช้ก่อน มาเมื่อไรจะคืนให้ ครับ

User ID
    16046
    Status
    โพส
    34

น้าปรีชา ท่อสูตรที่ปรับปรุงใหม่นี้ ต้องสั่งก่อนหรือเปล่าครับ ผมจะได้เข้าไปทดลองใช้บ้างครับ สูตรเก่าไม่ดีหรือครับ ผมใช้สูตรเก่าของน้าอยู่ครับ

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ noom10 ดูโพส
    น้าปรีชา ท่อสูตรที่ปรับปรุงใหม่นี้ ต้องสั่งก่อนหรือเปล่าครับ ผมจะได้เข้าไปทดลองใช้บ้างครับ สูตรเก่าไม่ดีหรือครับ ผมใช้สูตรเก่าของน้าอยู่ครับ
    น้าครับไม่ต้องสังคร้บเเต่ใช้ท่อเสริมเเรงม้ารึเปล่าครับ อย่าอำนะ ผมตามถึงร้อยเอ็ดเลยนะ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีท่านประทานkamoสมาชิกทุกท่านUPมาแล้วท่อสูตร อ.ต้น+น้าปรีชาอ.ต้นจูนใหม่ทดสอบสนามเดิม ตำแห่นงคันเล่งอ.ต้นบอกว่าดีมากอัตราเล่งดีมากรอหาความประหยัด
    Attached Images Attached Images    

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปรีชา ดูโพส
    เเล้วน้าจะมาเมื่อละครับผมทำใวเเล้วครับ เเต่ของน้าจะเป็นตัวเเรกของโลกเลยครับ ไมใด้โม ของจริงครับ คือผมทำเเบบปรับใด้ให้ทุกเบอร์เเละกิ๊กเลยน้า เเต่ผมขอยืมไปใช้ก่อน มาเมื่อไรจะคืนให้ ครับ
    ขอคุณน้าปรีชาครับ พรุ่งนี้เจอกันครับ ชอบคำว่า เเต่ของน้าจะเป็นตัวเเรกของโลกเลยครับ ไมใด้โม แล้วจะมารายงานให้ได้รับทราบครบ

User ID
    16046
    Status
    โพส
    34

น้าครับไม่ต้องสังคร้บเเต่ใช้ท่อเสริมเเรงม้ารึเปล่าครับ อย่าอำนะ ผมตามถึงร้อยเอ็ดเลยนะ
    น้าครับผมอพยพมาอยู่คลอง4 แล้วครับน้าแถวๆน้านี่ล่ะ ติดกรุงกวีเลย ก็ผมใช้ท่อเสริมรุ่นแรกน้าอยู่เลย ออกตัวดึงดีมากเลย แต่ตัวใหม่จะเป็นไงบ้างน้อ รบกวนท่านสมาชิกที่ติดตั้งไปแล้วช่วยรายงานผลด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

User ID
    11031
    Status
    โพส
    486

น้าปรีชาครับท่อพักนี้ของ auto หรือ manual ครับ ตอนผมไปติดแก๊สอาจารย์ต้นแกบอกไม่ต้องใส่ของผม auto ครับถ้ามีของ auto ช่วยบอกด้วยครับจะได้ไปใส่มั่ง

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sek_0080 ดูโพส
    น้าปรีชาครับท่อพักนี้ของ auto หรือ manual ครับ ตอนผมไปติดแก๊สอาจารย์ต้นแกบอกไม่ต้องใส่ของผม auto ครับถ้ามีของ auto ช่วยบอกด้วยครับจะได้ไปใส่มั่ง
    น้าครับอย่างใงถ้าจะถามเรื่องท่อเสริมเเรงม้าหลือท่อทุกชนิดเลย ขอให้น้าๆอาๆ ไปโพสทีกระทู้ท่อเสริมเเรงม้าครับ เเล้วผมจะตอบต้องทุกข้อข้องใจ ถ้าไม่เมาเสียก่อน เเค่นี้ก็เกรงใจน้าๆทีตั้งกระทู้เเละอาจารย์ตันจะเเย้อยู่เเล้วครับ

หน้า 45 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้