หน้า 46 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 901 ถึง 920 จากทั้งหมด 1264

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus + LPG

ผมควรทำไงครับ ถึงจะได้ความประหยัดเหมือนคนอื่นเขาบ้าง
    ตอนนี้ความประหยัดหดลงเหลือแค่ 16-17 โลลิตรเองครับ
    น้ำมันยัง 20 โลลิตรประมาณเดิม

หรือว่าควรขายรถไปซื้อยี่ห้ออื่นดี

User ID
    4899
    Status
    โพส
    61

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus + LPG

ผมติดตั้งใหม่ น้ำมัน 16-17 กม/ลิตร แก๊ส โลละ 0.5-0.6 บ/กม. (ล้อ 265/65/17 )

ใช้มา 2-3 เดือน กิน น้ำมัน 12-14 กม./ลิตร แก๊ส โลละ 0.6-0.7 บ/กม. (น้าๆบอกให้เปลี่ยนกรองอากาศ)

เปลี่ยนกรองอากาศ+เปลี่ยนใส่ล้อเดิมๆ ตอนนี้กินที่ 15-16 กม/ลิตร แก็ส 0.6-0.7 บ/กม.

ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีสมาชิกทุกท่านวันนี้ไปจัดมาแล้ว1ชุดตัวเพิ่มออ๊กซิเจนแต่ใส่ใน honda civic fd FCโฉมก่อนเป็นไฟท้าย8เหลี่ยมติดแก๊สLPGหัวฉีดไม่เคยคิดว่าตัวเพิ่มออ๊กซิเจนของอ.ต้นจะให้ความแรงขนาดนี้ ติดตั้งเส็รจประมาณบ่า่่ย4โมงเย็นติดเครื่องแป๊บเดียวน้ำไหลออกท่อไอเสียเลยนี่แสดงว่าตัวเพิ่มออ๊กซิเจนของอ.ต้นแสดงผลงานแล้วการเผาไห้มสมบูรณ์นี่ขนาดตอนบ่ายนะยังมีน้ำออกท่อเลย การขับขี่บอกได้คำเดียวว่ามันส์ ออกตัวแรงบิดดีมากกดคันเล่งพุ่งกระฉูดเลยท่านที่ใช้รถเบนซินไปลองได้เลยไม่ผิดหวังแน่นอนและคิดว่าน่าจะประหยัดเพราะกดคันเล่งนอ้ยกว่าเก่ามาก เดี๋ยวจะเก็บเงินนำ"ตั้น พัส"ไปให้"เทพไทรทั่นต้น"ใส่ตัวเพิ่มออ๊กซิเจนอีกสักคันคราวนี้จะได้แรง+ประหยัดเกือบเต็มสเต็บแล้ว ขอบคุณ อ.ต้นที่แนะนำสิ่งดีๆให้ครับใครสนใจไปหาอ.ต้นได้เลยไม่ผิดหวังแน่ๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 09-06-2011 เมื่อ 20:39

User ID
    597
    Status
    โพส
    114

ใช้กับ plus m10 ดีเซลได้หรือเปล่าครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tooknavy ดูโพส
    ใช้กับ plus m10 ดีเซลได้หรือเปล่าครับ
    สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกใช้ได้ครับเิ่พิ่มความแรงได้ระดับนึงเลยครับและได้ความประหยัดได้อีกครับเพราะการเผาไหม้ดีอัตราเล่งดีเราจึงกดคันเล่งนอ้ยลง และการกดคันเล่งนี่แหละมี่ทุกคนลืมไปว่าเป็นตัวเพิ่มน้ำมันยิ่งกดมากก็จ่า่ยน้ำมันมากเป็นเงาตามตัว พอใส่ตัวเพิ่มออ๊กซิเจนของอ.ต้นเข้าไปการเผาไห้มต้องการออ๊ซิเจนมากอยู่แล้วจึงเผาไห้มได้ดีจึงเกิดความแรงครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

สวัสดีเพื่อน สมช. น้าchaiyos ที่นำข่าวดีๆมานำเสนอ วันก่อนมีเวลาอันน้อยนิดแอบไปเปลี่ยนท่อน้าปรีชามา แบบใหม่สามารถปรับระยะท่อได้ทั้งแบบเดิม และแบบรีดได้กำลังมากขึ้น ซึ่งท่อที่ติดจากน้าปรีชาเดิม ได้กำลังดีแต่กินแก๊สมากไปหน่อยจึงทำให้เกิดท่อสูตรใหม่ปรับได้มาจึงได้ไปลองเปลี่ยนดูครับ ก่อนไปก็ถ่ายรูประยะการกินน้ำมันครึ่งถังมาให้ดู ตั้งแต่เปลี่ยนกล่องอ.ต้นมาใหม่ ได้ระยะมากขึ้นครับ 701.7 กม. จากไม่เคยได้ซักที
    ชื่อ:  01ครึ่งถ้ง.JPG
ครั้ง: 914
ขนาด:  96.5 กิโลไบต์

มาถึงร้านน้าปรีชาเที่ยงๆ ไปถึงท่อแบบใหม่ตั้งรออยู่หน้าร้านแล้ว ไม่พูดอะไรมาครับจัดการถ่ายรูป เสร็จมุดใต้ท้องรถทันที ได้สอบถามน้าปรีชาเกี่ยวกับท่อใบใหม่นี้ว่ามีอะไรใหม่บ้าน ก็ได้คำตอบว่าเป็นท่อที่รวมสูตรต่างๆมาไว้ในใบนี้ สามารถปรับระยะท่อให้ได้ความแรงตามต้องการครับ คือสามารถปรับได้โดยการหมุนคายน๊อตที่ทำไว้ แล้วปรับตามล่องที่ทำไว้คือถ้าปรับไปทางหัวท่อจะเหมือนท่อเดิมติดรถมา แต่ถ้าปรับไปทางปลายท่อจะเป็นการปรับให้แรงตามกิ๊กๆที่น้าปรีชาทำมาตามท่อสูตรต่างๆ เลือกได้ตามใจชอบตามความแรงที่ต้องการครับ
    ชื่อ:  02ท่อ.JPG
ครั้ง: 748
ขนาด:  110.6 กิโลไบต์ชื่อ:  03ท่อ.JPG
ครั้ง: 733
ขนาด:  161.5 กิโลไบต์ชื่อ:  04ท่อ.JPG
ครั้ง: 704
ขนาด:  159.6 กิโลไบต์ชื่อ:  05ท่อ.JPG
ครั้ง: 1392
ขนาด:  142.1 กิโลไบต์

ส่วนผมเน้นแรงไม่มากแต่ขอประหยัดไว้ก่อนจึงอยู่กลางๆครับ พอติดตั้งเสร็จสตาร์ทรถเพื่อลองท่อใหม่ เสียงปกติไม่ดังครับ จึงได้ทำการหมุนเข็มหม้อต้มตามเข็ม ครึ่งรอบ เพราะของเดิมที่ได้ปรึกษาอ.ต้น ได้ทำการหมุนทวนเข็มมา 1 รอบแล้ว คือค่อยปรับกลับมาดังเดิมที่อ.ต้น เคยปรับมาให้แล้วครับ พอหมุนเสร็จลองเครื่องสักพัก ไปที่ท้ายรถไปดมกลิ่นไอเสียว่ามีกลิ้นแก๊สมากเหมือนเดิมหรือเปล่า อืม.. น้อยกว่าเดิมน่ะ ต้องลองขับไปก่อนค่อยว่ากัน จึงล่ำลา น้าปรีชา ไปทดสอบท่อใหม่ครับ
    ชื่อ:  06ระยะทาง.JPG
ครั้ง: 759
ขนาด:  132.1 กิโลไบต์

หลังจากลองขับไปรู้สึกถึงความแรงที่มีมากกว่าเดิมรถพุ่งดี อาจเป็นที่ได้หมุนเข็มหม้อต้มตามเข็มครึ่งรอบให้แก๊สเข้าไปด้วยครับ ถึงได้พุ่งแรงดี บวกกับท่อน้าปรีชาที่รีดกำลังได้มากครับ วิ่งๆใน กทม. รถช่างเป็นใจติดซะเหลือเกิน ทำใจครับวนไปวนมาใน กทม ทำธุระเสร็จ จึงได้เวลาเติมน้ำมันและแก๊สหาค่าต่อไปครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มารายงานต่อครับ หลังจากได้ไปติดตั้งท่อจากน้าปรีชาแล้ว เริ่มทำการทดสอบขับรถทำธุระ รถก็เยอะติดขัดซะเหลือเกิน จนถึงเวลากลับจึงได้ไปเติมน้ำมันบางจาก และแก๊สแถว บางบัวทอง ร้านเดิมที่เคยเติมครับ แต่คราวนี้มีปัญหาคือ เติมแก๊สยังไงก็ไม่ตัดซักที ยัดไม่เข้าแล้วนะ ในใจสงสัยจะโดนเพราะเติมปั้มนี้มาหลายครั้งไม่เคยเป็นแบบนี้ เหมือนที่อ.ต้น ตั้งกระทู้ใหม่เกี่ยวกับกลโกง ของปั้มแก๊ส อ่ะมาว่าเรื่องเติมน้ำมัน และแก๊สต่อครับ
    เติมน้ำมัน ดีเซล รถวิ่งไปได้ 1051.5 กม.
    น้ำมันดีเซล 56.69 ลิตร ราคา 29.99 บาท/ลิตร เป็นเงิน 1700 บาท หาค่าได้ 18.548 กม/ลิตร ตกที่ 1.617 บาท/กม
    ชื่อ:  07ระยะก่อนเติมน&#3.JPG
ครั้ง: 1137
ขนาด:  111.3 กิโลไบต์

เติมแก๊ส รถวิ่งไปได้ ถังที่ สอง 580.3 กม. ถังแรก 474.1 กม.
    แก๊ส 29.08 ลิตร ราคา 10.99 บาท/ลิตร เป็นเงิน 320 บาท หาค่าได้ 19.995 กม/ลิตร ตกที่ 0.551 บาท/กม

กินแก๊สมากกว่าเดิมที่ตก 22 กม/ลิตร เมื่อเทียบกับถังแรก หรืออาจวิ่งใน กทม รถติดเยอะหรือเปล่า ?? ไม่เป็นไรหาค่ากันต่อไปครับกับท่อใบใหม่น่าจะดีกว่าเดิม แล้วจะมารายงานให้ทราบอีกครั้งครับ
    ขอบคุณที่ติดตาม ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครบ
    ชื่อ:  08ระยะก่อนเติมแ&#3.JPG
ครั้ง: 706
ขนาด:  95.9 กิโลไบต์

User ID
    5532
    Status
    โพส
    248

ชื่อ:  CIMG3282.JPG
ครั้ง: 810
ขนาด:  282.2 กิโลไบต์ชื่อ:  CIMG3280.JPG
ครั้ง: 2068
ขนาด:  86.0 กิโลไบต์
    ถ้าเอาอัตราเร่งให้เกียร์ออโตออกตัวแบบแรกสูตร2 ตัวที่เคยใส่รถน้าต้อม ผมจับความประหยัดใกล้เคียงไปทางประหยัดเพิ่ม 18+ ในเมืองวิ่งเนียนๆได้เลยครับ
    แบบสองสูตร4 ผมใส่พร้อมท่อแคตเดิมกำลังอยู่ระหว่างจับความประหยัด แต่ขับไม่มันส์มันตื้อไปนิด ต้องกดคันเร่งเพิ่ม อ่านค่า acp1 38% acp2 18% ที่ 100

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดี สมช วันนี้ถอดเซพพลัสจากซีวิคมาใส่เจ้า"ตั้น"พอออกตัวรู้เลยว่าแพ้รถคันอื่นแน่ๆก็ออกตัวล้อหมุนฟรีซะขนาดนั้นไม่น่าเชื่อรู้อย่างนี้ใส่ไปนานแล้ว เพื่อนไม่เชื่่อความคิดเห็นขัดกันการพนันจึงเกิดขึ้น ผมถอดเซพพลัสจากเจ้าตั้นมาใส่ vigo 2.5 vn พรีรันเนอร์ บอกออกตัวเกียร์3ปล่อยคลัสไม่ต้องเล่งถ้าออกไปได้ขอm-150ขวดเดียว ปรากฏว่าออกตัวไม่ต้องเหยียบคันเล่งไปได้ พอลองขับไปรอบเดียวเท่านั้นแหละกลับมาเพื่อนเริ่มงอแงกับผมจะไม่ถอดจะจ่ายเงินเลย เพื่อนเริมติดแต่ผมติดมากกว่าไปเลิที่ถ้ำกระบอกก็เลิกไม่ได้เพราะฉะนั้นขอคืนเถอะเดี๋ยวลงแดง เพราะขับไม่มันเดือดร้อนต้องเก็บเงินซื้ออีก1ชุดครับน้าเมทสนใจลองเลยแล้วจะติดใจเลิกยากครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    สวัสดี สมช วันนี้ถอดเซพพลัสจากซีวิคมาใส่เจ้า"ตั้น"พอออกตัวรู้เลยว่าแพ้รถคันอื่นแน่ๆก็ออกตัวล้อหมุนฟรีซะขนาดนั้นไม่น่าเชื่อรู้อย่างนี้ใส่ไปนานแล้ว เพื่อนไม่เชื่่อความคิดเห็นขัดกันการพนันจึงเกิดขึ้น ผมถอดเซพพลัสจากเจ้าตั้นมาใส่ vigo 2.5 vn พรีรันเนอร์ บอกออกตัวเกียร์3ปล่อยคลัสไม่ต้องเล่งถ้าออกไปได้ขอm-150ขวดเดียว ปรากฏว่าออกตัวไม่ต้องเหยียบคันเล่งไปได้ พอลองขับไปรอบเดียวเท่านั้นแหละกลับมาเพื่อนเริ่มงอแงกับผมจะไม่ถอดจะจ่ายเงินเลย เพื่อนเริมติดแต่ผมติดมากกว่าไปเลิที่ถ้ำกระบอกก็เลิกไม่ได้เพราะฉะนั้นขอคืนเถอะเดี๋ยวลงแดง เพราะขับไม่มันเดือดร้อนต้องเก็บเงินซื้ออีก1ชุดครับน้าเมทสนใจลองเลยแล้วจะติดใจเลิกยากครับ
    ถอด ใส่ ยากไหมน้า ไว้กลับบ้านคราวหน้า ไปลองเล่นมั่ง
    ผมจะลองออกตัวซัก เกียร์ 4 - 5 ด้วยครับน้า
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย fresh-sky : 14-06-2011 เมื่อ 08:58

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    อืม... มีมาให้อัพเรื่อยๆ น่ะครับน้าchaiyos ขอดูหน้าตาซะหน่อยครับ ว่าเป็นอย่างไง save plus รุ่นที่อ.ต้น ทำขึ้นหรือเปล่าน่ะครับ อิอิ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    อืม... มีมาให้อัพเรื่อยๆ น่ะครับน้าchaiyos ขอดูหน้าตาซะหน่อยครับ ว่าเป็นอย่างไง save plus รุ่นที่อ.ต้น ทำขึ้นหรือเปล่าน่ะครับ อิอิ
    สวัสดีน้าเมทตัวที่ผมใส่เป็นตัวที่อ .ต้นขาย เมื่่อวันจันทร์ที่ผ่านมาไปจังหวัดตากได้นำ save plusใส่เจ้าพลัสดว้ย ผลดีเกินคาดแตะคันเล่งเบาๆรถออกตัวแรงมาก กะว่าจะหาอัตราการสิ้นเปลืองสักหน่อยตอนขากลับจากวังจ้าวซื้อโต๊ะไม้สักบรรทุกมาเต็มพิกัดด้านท้ายเลยกระบะมาเกือบ2ฟุตด้านบนเลยหลังคาประมาณ2ฟุตกว่าหนักพอสมควร ก่อนเข้าจ. กำแพงเพชรมีอาการวูบของเครื่องยนต์ คราวนี้้เล่งไม่แรงเหืมอนตอนมาเลยก็ขับแบบประคองรอบเครื่องไม่เกิน2000รอบมาถึงนครสวรรค์เครื่องเขกเสียงดังมากจึงโทรถามอ.ต้น อ.ต้นเข้าใจว่าคงเป็นที่ปั๊มผมจึงขับแบบประคองมาจนถึงบ้านอ.ต้นบอกว่าวันรุ่งขึ้นจะนำสมาทเกจมาเสียบให้รุ่งเช้าเลยลองหาต้นเหตุดูโดยถอดฝาครอบสายพานไท์มมิ่งดูและแล้วก็พบสาเหตุพบฟันของสายพานไทม์มิ่งค้างอู่ยที่พู่เล่ย์เพลาแคมชาบเลยต้องขับไปเข้าอู่ขาประจำช่างถอดออกมาสายพานไทม์มิ่งฟันหายไปหลายซี่สายพานน้ำมันเครื่องฟันรูดเกือบหมดช่างถามว่าพี่ขับมาจากกำแพงเพชรจริงๆหรือ ผมตอบว่า่ใช่เลยก่อนเข้าตัวจังหวัดเสียอีก ช่างบอกว่าสุดยอดทั้งคนขับทั้งเครื่องยนต์มาได้ยังไงสายพานไทม์มิ่งโดดข้ามร่องสายพานน้ำมันเครื่องรูดน่าจะพังตั้งแต่กำแพงเพชรกอ่นถึงนครสวรรค์เสียอีก ไม่พังนี่คือความสุดยอดของเครื่องTRITONช่างเลยจัดไปซะ6040บาทเปลี่ยนสายพานทั้งหมดและลูกลอกตอนนี้ขับเหมือนเดิมแต่เสียงวาวล์ยังดังกว่า่เดิมจึงไปซื้อสารคลือบมาเติมในน้ำมันเครื่องตอนนี้เกือบเป็นปกติแล้วขอยืนยันว่าเครื่องไทรทั่นทนจริงๆครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 18-06-2011 เมื่อ 08:50

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

น้าเมทตอนนี้ผมรอตั้วเพิ่มออ๊กซิเจนตัวต้นแบบอยู่กำลังแก้เรื่่องหม้อแปลงไฟฟ้าครับ โวลท์สูงมาก
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 18-06-2011 เมื่อ 09:20

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

สวัสดีน้าเมทตัวที่ผมใส่เป็นตัวที่อ .ต้นขาย เมื่่อวันจันทร์ที่ผ่านมาไปจังหวัดตากได้นำ save plusใส่เจ้าพลัสดว้ย ผลดีเกินคาดแตะคันเล่งเบาๆรถออกตัวแรงมาก กะว่าจะหาอัตราการสิ้นเปลืองสักหน่อยตอนขากลับจากวังจ้าวซื้อโต๊ะไม้สักบรรทุกมาเต็มพิกัดด้านท้ายเลยกระบะมาเกือบ2ฟุตด้านบนเลยหลังคาประมาณ2ฟุตกว่าหนักพอสมควร ก่อนเข้าจ. กำแพงเพชรมีอาการวูบของเครื่องยนต์ คราวนี้้เล่งไม่แรงเหืมอนตอนมาเลยก็ขับแบบประคองรอบเครื่องไม่เกิน2000รอบมาถึงนครสวรรค์เครื่องเขกเสียงดังมากจึงโทรถามอ.ต้น อ.ต้นเข้าใจว่าคงเป็นที่ปั๊มผมจึงขับแบบประคองมาจนถึงบ้านอ.ต้นบอกว่าวันรุ่งขึ้นจะนำสมาทเกจมาเสียบให้รุ่งเช้าเลยลองหาต้นเหตุดูโดยถอดฝาครอบสายพานไท์มมิ่งดูและแล้วก็พบสาเหตุพบฟันของสายพานไทม์มิ่งค้างอู่ยที่พู่เล่ย์เพลาแคมชาบเลยต้องขับไปเข้าอู่ขาประจำช่างถอดออกมาสายพานไทม์มิ่งฟันหายไปหลายซี่สายพานน้ำมันเครื่องฟันรูดเกือบหมดช่างถามว่าพี่ขับมาจากกำแพงเพชรจริงๆหรือ ผมตอบว่า่ใช่เลยก่อนเข้าตัวจังหวัดเสียอีก ช่างบอกว่าสุดยอดทั้งคนขับทั้งเครื่องยนต์มาได้ยังไงสายพานไทม์มิ่งโดดข้ามร่องสายพานน้ำมันเครื่องรูดน่าจะพังตั้งแต่กำแพงเพชรกอ่นถึงนครสวรรค์เสียอีก ไม่พังนี่คือความสุดยอดของเครื่องTRITONช่างเลยจัดไปซะ6040บาทเปลี่ยนสายพานทั้งหมดและลูกลอกตอนนี้ขับเหมือนเดิมแต่เสียงวาวล์ยังดังกว่า่เดิมจึงไปซื้อสารคลือบมาเติมในน้ำมันเครื่องตอนนี้เกือบเป็นปกติแล้วขอยืนยันว่าเครื่องไทรทั่นทนจริงๆครับ
    สุดยอดเครื่องยนต์จริงๆครับ ที่ไม่พังกลางทางไม่งั้นคงไม่ 6040 บาทแน่ๆเลยครับ อยากถามน้าchaiyos ว่าได้เปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งก่อนหน้านี้หรือเปล่าครับ หรือเปลี่ยนตามรอบในคู่มือรถยนต์ หรือไม่ครับ จะได้เป็นประโยชน์กับสมช. ท่านอื่นและผมด้วยไม่อยากเจอะเจอเหตุการณ์นี้เองครับ อิอิ ขอให้หายไวๆ น่ะครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

น้าเมทตอนนี้ผมรอตั้วเพิ่มออ๊กซิเจนตัวต้นแบบอยู่กำลังแก้เรื่่องหม้อแปลงไฟฟ้าครับ โวลท์สูงมาก

นั้นแน่ น้าchaiyos เล่นกับไฟ.. เอ้ย.... มีตัวใหม่มาอีกแล้วน่ะครับ รอต้นแบบน้าchaiyos พิสูจน์ความแรงและประหยัดน่ะครับ อิอิ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    สุดยอดเครื่องยนต์จริงๆครับ ที่ไม่พังกลางทางไม่งั้นคงไม่ 6040 บาทแน่ๆเลยครับ อยากถามน้าchaiyos ว่าได้เปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งก่อนหน้านี้หรือเปล่าครับ หรือเปลี่ยนตามรอบในคู่มือรถยนต์ หรือไม่ครับ จะได้เป็นประโยชน์กับสมช. ท่านอื่นและผมด้วยไม่อยากเจอะเจอเหตุการณ์นี้เองครับ อิอิ ขอให้หายไวๆ น่ะครับ
    สวัสดีน้าเมท ผมซื้อรถมือสองครับเจ้าของที่ผมซื้อมาเขาเป็นเจ้าของโรงงานฉีดพลาสติอยู่แถวสาย3ครับเขาใช้อยู่เขาซื้อจากไฟแนนท์ที่ยึดมาอีกทีคนที่ปั่นไมล์น่าจะเป็นไฟแนนท์ละครับ ตอนนี้แรงได้อีกแล้วครับท่า่น สมชทุกท่า่นที่ซื้อรถมือ2-3-4ไม่มีทางรู้ได้หรอกว่าไมล์ปั่นหรือไม่นี่ขนาดผมซื้อต่อจากเจ้าของโรงงานนะเนี่ยเขาขายตามที่เขาใช้ไม่ได้ล้างหรือทำความสะอาดบังหน้ายังเป็นอย่างนี้เลยเขาอาจจะถูกไฟแนนท์หลอกมาก็ได้ต้องเสี่ยงดวงกันเองครับท่านขอบคุณที่เป็นหว่งครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 18-06-2011 เมื่อ 20:47

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

สวัสดีน้าเมท ผมซื้อรถมือสองครับเจ้าของที่ผมซื้อมาเขาเป็นเจ้าของโรงงานฉีดพลาสติอยู่แถวสาย3ครับเขาใช้อยู่เขาซื้อจากไฟแนนท์ที่ยึดมาอีกทีคนที่ปั่นไมล์น่าจะเป็นไฟแนนท์ละครับ ตอนนี้แรงได้อีกแล้วครับท่า่น สมชทุกท่า่นที่ซื้อรถมือ2-3-4ไม่มีทางรู้ได้หรอกว่าไมล์ปั่นหรือไม่นี่ขนาดผมซื้อต่อจากเจ้าของโรงงานนะเนี่ยเขาขายตามที่เขาใช้ไม่ได้ล้างหรือทำความสะอาดบังหน้ายังเป็นอย่างนี้เลยเขาอาจจะถูกไฟแนนท์หลอกมาก็ได้ต้องเสี่ยงดวงกันเองครับท่านขอบคุณที่เป็นหว่งครับ
    น่าเห็นใจครับ คนเราไม่ค่อยพูดความจริง หรือจริงครึ่งๆ ผู้ไม่รู้ย่อมตกเป็นเหยื่อเป็นธรรมดา เอาใจช่วยขอให้หายไวๆกลับมาเป็นรถใหม่ดังเดิมน่ะครับ น้าchaiyos อิอิ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

น่าเห็นใจครับ คนเราไม่ค่อยพูดความจริง หรือจริงครึ่งๆ ผู้ไม่รู้ย่อมตกเป็นเหยื่อเป็นธรรมดา เอาใจช่วยขอให้หายไวๆกลับมาเป็นรถใหม่ดังเดิมน่ะครับ น้าchaiyos อิอิ
    สวัสดีน้าเมท กลับมาแรง+ประหยัดได้อีกครั้งแล้วครับ ไทรทั่นมันดีจริงๆแต่รุ่นเราแอร์ไม่คอ่ยเย็น เพราะมันเป็น "ไทรทั่น พลัส" เลยตอ้งพัดให้ความเย็นครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

สวัสดีน้าเมท กลับมาแรง+ประหยัดได้อีกครั้งแล้วครับ ไทรทั่นมันดีจริงๆแต่รุ่นเราแอร์ไม่คอ่ยเย็น เพราะมันเป็น "ไทรทั่น พลัส" เลยตอ้งพัดให้ความเย็นครับ
    ออกมาใหม่ๆ ก็ไม่ค่อยเย็นสู้แดดสักเท่าไหร่ ต้องเร่งแอร์ถึงจะเอาอยู่ครับ แต่พอไปห้อง diy ในกระทู้ของน้าชัย จัดการพันท่อแอร์ใหม่ตอนนี้เย็นดีกว่าเดิมมากๆครับ น้าลองทำดูครับ ไม่ยากๆ อิอิ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=20347&page=2

ตามนี้เลยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย happymet : 20-06-2011 เมื่อ 19:21

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

เล่นของแรงอีกแล้วครับน้า ผมก็เล็งๆอยู่เหมือนกันกับตัวเซฟพลัสนี้ครับ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

หน้า 46 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้