หน้า 47 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 921 ถึง 940 จากทั้งหมด 1264

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    69
    Status
    โพส
    289

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    เล่นของแรงอีกแล้วครับน้า ผมก็เล็งๆอยู่เหมือนกันกับตัวเซฟพลัสนี้ครับ
    คิดถึงน้าโม่ กับ เจ๊ปุ๊ก จัง

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Shark Triton ดูโพส
    คิดถึงน้าโม่ กับ เจ๊ปุ๊ก จัง
    จะได้กลับมา กทม แล้วเร็วๆนี้ น้องตั้ม อยู่นี่คนเดียวมา ห้าเดือนแล้ว
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    เล่นของแรงอีกแล้วครับน้า ผมก็เล็งๆอยู่เหมือนกันกับตัวเซฟพลัสนี้ครับ
    สวัสดีน้าKAMO วันนี้ทดลองเซพพลัสโดยการปลอกสายไฟที่ปลายขั้วทั้ง3ที่ใส่ในท่อไอดีประมาณ1.5ซม ทดลองโดยใช้honda civic FD 1.8ปรากฎว่าแตะคันเล่งนิดเดียวและเบาๆรถออกตัวไปดีมากโทรถาม อ.ต้น อ.ต้นบอกว่าน่าจะมาจากการผลิตออ๊กซิเจนที่ผิวมีพื้นที่มากขึ้นจึงได้ออ๊กซิเจนมากกว่าปกติขับที่ความเร็ว110km/hวางเท้าบนคันเ่ล่งเบาๆรถทะยานไปข้างหน้าดีมากๆเลยน้า

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

จะได้กลับมา กทม แล้วเร็วๆนี้ น้องตั้ม อยู่นี่คนเดียวมา ห้าเดือนแล้ว
    ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ น้ากาโม่ คลับจะได้คึกคักอีกครั้ง... อิอิ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    สวัสดีน้าKAMO วันนี้ทดลองเซพพลัสโดยการปลอกสายไฟที่ปลายขั้วทั้ง3ที่ใส่ในท่อไอดีประมาณ1.5ซม ทดลองโดยใช้honda civic FD 1.8ปรากฎว่าแตะคันเล่งนิดเดียวและเบาๆรถออกตัวไปดีมากโทรถาม อ.ต้น อ.ต้นบอกว่าน่าจะมาจากการผลิตออ๊กซิเจนที่ผิวมีพื้นที่มากขึ้นจึงได้ออ๊กซิเจนมากกว่าปกติขับที่ความเร็ว110km/hวางเท้าบนคันเ่ล่งเบาๆรถทะยานไปข้างหน้าดีมากๆเลยน้า
    ผลทบสอบมาล่อลวงความรู้สึกอีกแล้ว อิอิ เอาอีกๆ น่ะน้าchaiyos....

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

สอบถามอาจารย์ต้นครับ ตัวเพิ่มออกซิเจนรับมาติดตั้งเองได้หรือปล่าวครับ ยุ่งยากไหม อยากติดแก๊สแต่ไม่มีงบ ขอเล่นสเต๊บนี้ก่อน ค่าเสียหายถ้าไม่สะดวกรบกวนอาจารย์แจ้งหลังไมค์ครับผม

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ suwankorn ดูโพส
    สอบถามอาจารย์ต้นครับ ตัวเพิ่มออกซิเจนรับมาติดตั้งเองได้หรือปล่าวครับ ยุ่งยากไหม อยากติดแก๊สแต่ไม่มีงบ ขอเล่นสเต๊บนี้ก่อน ค่าเสียหายถ้าไม่สะดวกรบกวนอาจารย์แจ้งหลังไมค์ครับผม
    สวัสดีเพื่อนสมาชิก ติดตั้งเองได้ครับ ใส่สายไฟแรงสูง3เส้นเข้าท่อไอดีหลังตัวเซนเซอร์โดยการเจาะรูเล็กๆจะเรียง3จุดหรือจะแบ่งเป็นในวงกลมแบ่งเป็น3จุดก็ได้ครับจากนั้นก็หาที่ติดกล่องเซพพลัส สายไฟสีดำลงขั้วลบสายสีแดงขั้วบวกให้ไปจั๊มที่สายไฟเข้ามอเตอร์ปัดน้ำฝนจะมีสายสีน้ำเงินอยู่2เส้นสายสีน้ำเงินแถบดำคาดเทาเจาะสายต่อไฟเข้าเวลาจะทำโทรสอบถามอ.ต้นได้เลย ราคาที่อ.ต้นติดตั้ง2900บาทเมื่อวันอังคารไปจัดมา1ชุดใส่altis1.6ตัวปัจจุบันขาไปที่อ.ต้นขับอืดแบบเซ็งๆอายุ60ปีขากลับขับแบบสปอตอายุ25ปีคนละเรื่องกันเลยครับเจ้าของแฮบปี้มากๆ เพราะพน้ทุกข์แล้วครับกับเงินที่เสียไปเท่านี้แต่ได้กลับมาเกินคุ้มครับ ทุกท่านที่จะไปติดตั่ง"เซพพลัส"รับรองไม่ผิดหวัง แต่ถ้าไม่โทรไปกอ่นอาจผิดหวังนะครับเพราะของหมด"เพื่อความแน่นอนโทรไปก่อนเลยใส่แล้วเกียร์ธรรมดาอ.ต้นบอกออกตัวเกียร์5ได้เลยผมเคยลองกับวีโก้ออกเกียร์3ไม่ต้องเล่งยังออกได้เลยแล้งเวลาขับกดคันเล่งนิดเดียวรถวิ่งไปแรงกว่าเดิมก็เท่ากับจายน้ำมันนอ้ยแต่ได้ความแรงมาครับ ถ้าได้ลองแล้วจะติดจะเลิกก็เลิกยากคับไม่เชื้อถามน้าเมทดูซิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 23-06-2011 เมื่อ 11:02

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

น่าสนใจมากๆๆ

(แอบจิ๊กเงินเมียก่อน....อิ อิ)

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namwhanyo@hotmail.com ดูโพส
    น่าสนใจมากๆๆ

(แอบจิ๊กเงินเมียก่อน....อิ อิ)
    สวั็สดีน้าไม่ต้องแอบจิ๊กหรอกแต่ขอให้ถูกเวลาเขาก็ให้แล้วครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    สวัสดีเพื่อนสมาชิก ติดตั้งเองได้ครับ ใส่สายไฟแรงสูง3เส้นเข้าท่อไอดีหลังตัวเซนเซอร์โดยการเจาะรูเล็กๆจะเรียง3จุดหรือจะแบ่งเป็นในวงกลมแบ่งเป็น3จุดก็ได้ครับจากนั้นก็หาที่ติดกล่องเซพพลัส สายไฟสีดำลงขั้วลบสายสีแดงขั้วบวกให้ไปจั๊มที่สายไฟเข้ามอเตอร์ปัดน้ำฝนจะมีสายสีน้ำเงินอยู่2เส้นสายสีน้ำเงินแถบดำคาดเทาเจาะสายต่อไฟเข้าเวลาจะทำโทรสอบถามอ.ต้นได้เลย ราคาที่อ.ต้นติดตั้ง2900บาทเมื่อวันอังคารไปจัดมา1ชุดใส่altis1.6ตัวปัจจุบันขาไปที่อ.ต้นขับอืดแบบเซ็งๆอายุ60ปีขากลับขับแบบสปอตอายุ25ปีคนละเรื่องกันเลยครับเจ้าของแฮบปี้มากๆ เพราะพน้ทุกข์แล้วครับกับเงินที่เสียไปเท่านี้แต่ได้กลับมาเกินคุ้มครับ ทุกท่านที่จะไปติดตั่ง"เซพพลัส"รับรองไม่ผิดหวัง แต่ถ้าไม่โทรไปกอ่นอาจผิดหวังนะครับเพราะของหมด"เพื่อความแน่นอนโทรไปก่อนเลยใส่แล้วเกียร์ธรรมดาอ.ต้นบอกออกตัวเกียร์5ได้เลยผมเคยลองกับวีโก้ออกเกียร์3ไม่ต้องเล่งยังออกได้เลยแล้งเวลาขับกดคันเล่งนิดเดียวรถวิ่งไปแรงกว่าเดิมก็เท่ากับจายน้ำมันนอ้ยแต่ได้ความแรงมาครับ ถ้าได้ลองแล้วจะติดจะเลิกก็เลิกยากคับไม่เชื้อถามน้าเมทดูซิ

ในฐานะที่ถูกพาดพิง อิอิ น้าchaiyos ก็ว่าไปนั้นน่ะครับ ผมยังไม่ได้ใส่เลยน่ะเซฟพลัสเนี้ย มีแต่กล่องคันเร่งไฟฟ้าตัวเดียวก็แรงได้ใจตามเบอร์ที่ต้องการอยู่แล้วครับ แต่ถ้ามีเซฟพลัสเพิ่มอีกซักตัว เพื่ออากาศบริสุทธิ์และมีมวลอากาศที่มากกว่าเดิม ก็น่าจะทำให้ได้การเผาไหม้ดี และกำลังเครื่องยนต์ได้ตามสั่งมากกว่าเดิมและประหยัดเชื้อเพลิง เมื่อครั้งก่อนจะติดแก๊สเคยคุยกับอ.ต้น เรื่องนี้แล้ว แต่ช้าแต่ และหลายเหตุผลเลยไม่ได้ติดครับ พอน้าหลายๆท่านได้ติดมา และน้าchaiyos รายงานผลมาก็เลยเกิดเหตุและผลให้คิดกลับไปลองสักครั้งครับ แต่อีกแล้วขอเวลาดูใจอีกนิดครับ อิอิ... เผื่ออ.ต้น จะมีนวัตกรรมใหม่ๆ เหมือนกระทู้ นำไอระเหยน้ำมันเบนซินมาใช้ร่วมไอดี น่ะครับ ถ้าใครไม่อยากรอก็ปรึกษาอ.ต้น เลยครับ..

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

หวัดดีน้าผมรอตัวต้นแบบอยู่ครับ ตัวต้นแบบมีใส่อยู่ในพลัสของ อ.ต้นครับ1ตัวผมรอตัาที่2ครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

หวัดดีน้าเมทได้ข่าวมาว่า 22เดือนหน้าจะเปิดตัวฟอจูนเนอร์ใหม่ ใช้หน้าแคมรี่น้าเมทไม่สนใจบ้างรึ หรือเป็นแฟน ไทรทั่นอย่างเหนียวแน่นครับ

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับน้าชัยยศ แอบจิ๊กเงินเมียเหมือนน้าน้ำหว่านก่อน ผมเป็นแฟนคลับอาจารย์ต้านอีกคน ที่ติดตามผลงานอาจารย์มาตลอดครับ โอกาศเหมาะๆไปจัดสักชุดแน่นอนครับ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

สวั็สดีน้าไม่ต้องแอบจิ๊กหรอกแต่ขอให้ถูกเวลาเขาก็ให้แล้วครับ
    ขอตอนไหนดีคับน้าชัยยศ
    เอาแบบขอแล้วได้เลย...อ่ะ รบกวนท่านจอมยุทธ..ชี้เเนะผู้น้อยด้วย............(คราวก่อนขอติดแก็สใช้เวลา 3 เดือน)5555555++

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

หวัดดีครับ มาอัพเดทเติมแก๊สถังแรกมาครับ น้ำมันยังเหลืออยู่ครับ
    ระยะทางแก๊ส 671.8 กม.
    เติมไป 29.31 ลิตร ราคา 11.60 บาท/ลิตร เป็นเงิน 340 บาท หาค่าได้ 22.92 กม/ลิตร ตกอยู่ที่ 0.506 บาท/กม ครับ

ดีกว่าท่อสูตรสี่กิ๊กเดิมน้าปรีชากินแก๊สเยอะไปหน่อยครับ ตั้งแต่ไปเปลี่ยนเป็นท่อสูตรแบบปรับได้ของน้าปรีชา มาต้องลองครั้งต่อไปว่าจะได้กมมากขนาดไหน เพราะเติมครั้งก่อนโดนปั้มแก๊สไม่ซื่อ มาครับแต่เห็นผลอย่างนี้แล้วมีลุ้นได้ กม.มากกว่านี้ครับ

รอชมเปิดตัวฟอจูนเนอร์ใหม่ด้วย ครับน้าchaiyos ว่าจะดีซะขนาดไหนกัน แต่ไม่คาดหวังอะไรมากครับ กับเปิดตัวกลางปีรอ มอเตอร์โชว์ดีกว่าครับ ตัวเป็นๆ เห็นๆไปเลย.. อิอิ

User ID
    11031
    Status
    โพส
    486

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    หวัดดีครับ มาอัพเดทเติมแก๊สถังแรกมาครับ น้ำมันยังเหลืออยู่ครับ
    ระยะทางแก๊ส 671.8 กม.
    เติมไป 29.31 ลิตร ราคา 11.60 บาท/ลิตร เป็นเงิน 340 บาท หาค่าได้ 22.92 กม/ลิตร ตกอยู่ที่ 0.506 บาท/กม ครับ

ดีกว่าท่อสูตรสี่กิ๊กเดิมน้าปรีชากินแก๊สเยอะไปหน่อยครับ ตั้งแต่ไปเปลี่ยนเป็นท่อสูตรแบบปรับได้ของน้าปรีชา มาต้องลองครั้งต่อไปว่าจะได้กมมากขนาดไหน เพราะเติมครั้งก่อนโดนปั้มแก๊สไม่ซื่อ มาครับแต่เห็นผลอย่างนี้แล้วมีลุ้นได้ กม.มากกว่านี้ครับ

รอชมเปิดตัวฟอจูนเนอร์ใหม่ด้วย ครับน้าchaiyos ว่าจะดีซะขนาดไหนกัน แต่ไม่คาดหวังอะไรมากครับ กับเปิดตัวกลางปีรอ มอเตอร์โชว์ดีกว่าครับ ตัวเป็นๆ เห็นๆไปเลย.. อิอิ
    ทำไมของน้าได้ค่าแก๊สเยอะจังเลยครับ ขอนนี้ของผมเติมเต็มถังวิ่งในเมืองได้ 400 กว่ากิโลเอง ไฟแดงซะแล้วงง และตอนนี้เสียงเครื่องดังพอสมควรจากที่เคยไม่ค่อยดังมาก่อน น้าท่านใดทราบช่วยบอกทีครับ(แต่ยังไม่ได้โทรหา อ.ต้นเลย)

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sek_0080 ดูโพส
    ทำไมของน้าได้ค่าแก๊สเยอะจังเลยครับ ขอนนี้ของผมเติมเต็มถังวิ่งในเมืองได้ 400 กว่ากิโลเอง ไฟแดงซะแล้วงง และตอนนี้เสียงเครื่องดังพอสมควรจากที่เคยไม่ค่อยดังมาก่อน น้าท่านใดทราบช่วยบอกทีครับ(แต่ยังไม่ได้โทรหา อ.ต้นเลย)
    สวัสดีครับน้าsek_0080 มันมีมาจากหลายองค์ประกอบครับ คือพฤติกรรมการขับขี่ด้วยส่วนหนึ่ง(พยายามขับปกติที่เคยขับครับ)พอดีส่วนใหญ่ใช้รถอยู่ ตจว. น่ะครับ และ อุปกรณ์ที่ติดตั้งมาค่อยๆเปรียบเทียบอาศัยความรู้สึกก่อนติดหลังติดตั้งอุปกรณ์แต่และตัว ว่ามีความต่างมากน้อยขนาดไหน และ จดบันทึกการใช้งานทั้งน้ำมัน และแก๊สที่เติมไปหาค่าและเปรียบเทียบความต่างครับ ว่าดีกว่าหรือไม่ ประหยัดกว่าหรือไม่ อันนี้ไม่รวมเรื่องปั้มแก๊สตุกติกน่ะครับ คุมไม่ได้ ที่ว่าในเมืองได้ 400 กว่ากิโลนี่ไฟแดง มีหลายองค์ประกอบทั้งตัวอุปกรณ์หม้อต้มที่ใช้ไปมีความล้าก็ต้องลองหมุนปรับให้กินน้อยลง (การปรับปรึกษาอ.ต้นครับ) หรือมาจากปั๊มแก๊สเจ้าปัญหา ครับ อิอิ

หรือรอถามน้าchaiyos ครับว่าทำอย่างไงให้ได้มากกว่า 30 กม/ลิตรครับ อิอิ

อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับผิดพลาดขออภัยด้วยครับ ถ้าให้ดีและถูกหลักสบายใจก็ติดต่อ อ.ต้น ดีกว่าครับ ส่วนเรื่องเครื่องไม่ค่อยสันทัดเท่าไหรรอน้าๆ ท่านอื่นช่วยแนะนำด้วยครับ เผื่ออนาคตรถผมอาจเป็นบ้างครับ อิอิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย happymet : 29-06-2011 เมื่อ 23:30

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีน้าKAMOและเพื่อนสมาชิกdesel+lpg น้าเมทน้ำมันผมเฉี่ลยได้18เกือบ19กม/ลิตรครับสว่นแก๊สเติมเมื่อเช้า17ลิตรระยะทาง554kmเฉลี่ยได้32km/lครับน้าเมทเมื่อเช้ายังโทรไปหาอ.ต้นๆบอกว่าโอ้น่าประหลาดแปลกแต่จริงครับท่า่น

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

สวัสดีน้าKAMOและเพื่อนสมาชิกdesel+lpg น้าเมทน้ำมันผมเฉี่ลยได้18เกือบ19กม/ลิตรครับสว่นแก๊สเติมเมื่อเช้า17ลิตรระยะทาง554kmเฉลี่ยได้32km/lครับน้าเมทเมื่อเช้ายังโทรไปหาอ.ต้นๆบอกว่าโอ้น่าประหลาดแปลกแต่จริงครับท่า่น
    ไม่จริ๊งไม่จริง อิอิ เป็นไปได้เฉพาะรถน้าchaiyos น่ะครับ สมช.ท่านอื่นได้เท่าไหรกันบ้างครับมารายงาน เป็นข้อมูลก็จะดีครับเปรียบเทียบกันครับ ผมจะพยายามทำให้ได้ใกล้เคียงน้าchaiyos ก็พอครับ หรือต้องหาเวลาไปเติมแก๊สแถวบ้านน้าchaiyos บ้างแล้วครับเพราะเห็นว่ามีเอ็มร้อย เป็นของแถมน่ะครับ อิอิ

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

มารอดู จะติด แต่ยังมะมีเวลา งิิงิ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีน้าเมทและเพื่อนสมาชิก วันนี้ว่างๆเลยหันมาทำวิทยุใน "พลัส"ที่มันเดิมๆฟังแบบเซ็งๆไม่มีเงินเปลี่ยนใหม่เลยไปเดินหาของที่บ้า้นหม้อไปสอย sub bass box ยี่ห้อ super blue as 800ลำโพง8นิ้ว4เหลี่ยม มา1ตัวที่บ้านหม้อมีขายหลายยี่หอ้เช่นprism/bost wick/zulexและอีกหลายยี่ห้อแต่ที่เลือกsuper blue as800 ลำโพงเหลี่ยมเพราะเสียงดีเทียบเท่าprismแต่ราคาเบากว่ากันมากเลยและลำโพง8นิ้ว4เลี่ยมให้เบสเท่ากับลำโพง10นิ้วเลยครับในราคา4000กว่าบาทจัดให้เกือบครบเพียงแต่ไม่ให้สายแจ็กrcaมาซื้อเองก็ประมาณ100บาท+-ไม่แพงมาก หรือไม่ใช้ก็ได้เพราะเขาให้สายต่อที่ลำโพงรถมาแล้วยาวมากจะต่อที่ลำโพงเลยก็ได้แต่ผมเลือกต่อสัญญานที่out putหลังวิทยุครับทีแรกวางไว้ใต้เบาะคนขับเบสกระแทกดีแต่มันจักกะจี๋ก้นจังเลยย้ายไปไว้ใต้แอร์ฝั่งซ้า้ย คราวนี้เบสมาชัดหนักแน่น แหล่มเลยสำหรับคนเงินน้อย ถึงเบสจะสู้พวกที่ตีตู้ใส่เพาเวอร์ไม่ได้แต่ผมว่าลงทุนไม่ถึง5000บาทได้เบสมาฟังตั้งมากมายเกินราคาและไม่เปลืองเนื้อที่คุ้มค่า วิทยุที่ติดรถมาก็ยังอยู่กับเราไปอีกนานทิ้งมันไปคงคิดถึงมันครับ ใครเงินน้อยจะทำตามก็ได้ครับประหยัดเงินได้มากครับแค่นี้ก็แฮ็บปี้แล้วครับน้าเมทเพื่อนสมาชิกท่านใดอยากจะทำแต่ทำไม่เป็นโทรปรึกษาได้ครับยินดีให้คำปรึกษาครับ"เบี้ยน้อยหอยน้อยแต่อยากจะฟังเบสแรงๆครับ"
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 03-07-2011 เมื่อ 05:51

หน้า 47 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้