หน้า 5 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 456

ramcat
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

สนใจครับแต่ยัง งง ไม่เข้าใจว่าอุปกรณ์นี้ใช้งานยังงัย เพราะผมไม่รู้เรื่องเครื่องเสียง ผมขับรถเป็นอย่างเดียว ช่วยอธิบายด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

ถ้ารถเดิมๆ แบบผม จะเห็นผลครับ เวลาทีเราเปิดเสียงดัง เบสหนัก เสียงมันจะตกและซ่าครับ ถือว่าช่วยได้อีกระดับเลยทีเดียวครับ คืดตัวมันหมือนแก้วน้ำ พอเราเปิดกุญแจ ก็จะมีน้ำเข้าไปในแก้ว จนเต็ม พอเวลาเราเปิดเครื่องเสียง ก็เหมือนเรากินน้ำ แต่น้ำก็ยังไม่หมดแก้ว เลยทำให้เสียงในรถเนียรขึ้นไม่วูป มีอยู่ในรถที่ติดเครื่องเสียงแทบทุกคันครับ แต่รถเดิมๆ มันน่าจะอาจมี หรือมีก็น่าจะน้อยไป มันก็แค่เป็นไฟสำรอง กันไฟกระชากในรถ มีไว้ ยังไงก็ดีกว่าไม่มีแน่นอนครับ เวลาปิดกุญแจ แทนที่เครื่องเสียงจะดับทันที ก็จะลดความเร็วในการดับ ถึงเสี้ยววิก็มีผลครับ เหมือน เราเทน้ำช้าๆออกจากแก้ว แต่ยิ่งมีการดูด กำลังไฟมาก ก็จะเหมือนกับเราเทน้ำทิ้งเร็วๆ แต่ยังไง ก็ยังมีแก้ว ต่างกับที่ไม่มีแน่นอนครับ แต่ถ้าแก้วมากไป เราก็ต้องเทน้ำเข้าแก้วมากขึ้น ทั้งที่เรากินน้ำได้เท่าเดิม แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า เราต้องกินน้ำทุกแก้วในเวลาเดียวกันทำให้เป็นผลกับการเทน้ำ ไดชาตและการใช้ไฟในตรงจุดนี้ก็จะมากเกินไปจากความจำเป็น เลยมีผลกับตอนสตาสเครื่อง และเครื่อง แต่ถ้าต่อตรงจากหม้อแบท ใส่มากกว่านี้ได้สบายมากครับตามที่มีเพื่อนๆนำลงในเวปเนื่องจาก เป็นการเพิ่มขนาดของเหยือกน้ำครับเพื่อให้เทน้ำได้สม่ำเสมอ ไม่ใช่จำนวนแก้วเหมือนตรงจุดที่ต่อบุหรี่ และผลพลอยได้อย่างอื่นทีมีตามมาในส่วนดี เป็นเพราะ ระบบไฟในรถ สเถียรขึ้นครับ หากผิดพลาดประการใดผมก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ ควรใช้การพิจรณาดน๊ะครับ ผมไม่มีความรู้จริงหรอกครับ แต่ที่พูดก็ตามความเข้าใจพื้นฐานครับ อิอิ หรือลองสอบถามผู้รู้จริงเกี่ยวกับ ตัวคาปาร์ครับ นาจะสามรถใช้ได้กับแทบทุกอย่างที่เป็นเครื้องใช้ไฟฟ้าครับ เช่น ที่ชาติโทรศัพทย์มือถือที่มีหลอดไฟ หรือ ในสายต่อพ่วงโน๊ตบุ๊ค ขอบคุณครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

Smile Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    แจ้งผลทดสอบครับ แบบที่เสียบบุหรี่ ที่ผมใส่ DIY BY chaiyasit ที่ผมทำการต่อพ่วงกับของน้า bomjuju เป็น คาร์ปา 7 ตัว มันมากไปครับ ทำให้กินไฟเยอะตอนสตาสเครื่อง น่าจะเหมาะกับการต่อตรงจากหม้อแบทมากกว่า ผลที่ได้รับกับการใส่ รอบเครื่องลงเล็กน้อย รถพุ่งขึ้น เสียงเพลงสามารถเปิดได้ดังขึ้นโดยไม่ซ่าหรือเสียงวูบตกหล่น เสียงเพลงเพราะขึ้น คันเร่งแข็งขึ้น สาเหตุก็เป็นเพราะระบบไฟสม่ำเสมอขึ้น ทดสอบมา 8.00-9.00 ของวันนี้ครับ ยังไงใครสนใจก็ นำข้อมูลมาพิจรณาดูน๊ะครับ สรุปของเค้าดีจริงๆ ครับ หากข้อมูลผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ณที่นี้ ขอบคุณครับ

ต้องขอบอบคุณ น้า IamDream มากๆครับสำหรับข้อมูลความรู้ที่นำมาให้กับเพื่อนๆ
    ใครสนใจและทำเองเป็นมีความรู้ และท่านใด ไม่สามารถทำเองได้ แต่อยากได้ ก็ติดต่อน้าเค้าได้โดยตรงน๊ะครับ ในราคาที่ผมคิดว่าถูกและไม่แพงเกินไปสมเหตุสมผล เพราะอย่าลืมครับ ของพวกนี้ ถ้าซื้อน้อย ต้นทุนจะแพงมาก ไหนจะค่าน้ำมัน ค่าของ ค่าจิปาถะ ค่าส่ง เกรดคุณภาพของตัวสินค้า แถมราคาของต่างจังหวัดอีก สรุป ถ้าใจไม่รัก กันจริง ไม่มานำเสนอหลอกครับ ยังไงก็ขอให้ น้าหาร้านซื้อตัวต่อที่จุดบุหรี่ได้ไวๆน๊ะครับ เพื่อนๆจะได้ใช้กันง่ายๆ เป็นกำลังใจให้ครับเพื่อเพื่อนๆและพี่ๆน้องๆเราที่สนใจ
    ขอบคุณครับ สำหรับผลการทดลองครับ ผมจะหาโอกาสไป meeting กับน้าโจ้ให้ได้สักวันครับ แบบว่าคอเดียวกัน 5555

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,385

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    น้าครับ ว่าง ๆ เดี๋ยวผมโทรหาครับ จะไปรับของเองที่ยโสธรครับ ประมาณสัปดาห์หน้า น้าทำเผื่ออันหนึ่งนะครับ
    น้า ลงฟร้อนท์ใหม่ยังครับ อยากไปเยี่ยมชมจัง

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

Smile Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    น้าครับ ว่าง ๆ เดี๋ยวผมโทรหาครับ จะไปรับของเองที่ยโสธรครับ ประมาณสัปดาห์หน้า น้าทำเผื่ออันหนึ่งนะครับ
    ถ้ามาวันอาทิตย์ผมต่อให้เองกับมือเลยครับ ผมหยุดวันอาทิตย์วันเดียวเอง

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,385

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IamDream ดูโพส
    ขอบคุณครับ สำหรับผลการทดลองครับ ผมจะหาโอกาสไป meeting กับน้าโจ้ให้ได้สักวันครับ แบบว่าคอเดียวกัน 5555
    น้าอยู่แถวไหนครับ ว่าจะไปเยี่ยมชมผลงานซักวัน(ผมอยู่อุบลน่ะ)
    อยู่ใกล้คุญต้นมั้ยครับ เวลาไปยโส เจอรถคุญต้นประจำ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IamDream ดูโพส

ขอบคุณมากครับสำหรับโค๊ก 2 ขวดใหญ่ ในการมิตติ้งในอนาคต 555+ ผมก็พูดตามความจริง กับสิ่งที่ผมทดสอบมาทั้ง ทฤษฎีและ ปฏิบัติครับ แต่ปัญหาคือ ยังไม่มีใครมาทำให้เพื่อนๆในราคาประหยัดครับ เลยโยนให้น้ารับไปเต็มๆ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    น้าอยู่แถวไหนครับ ว่าจะไปเยี่ยมชมผลงานซักวัน(ผมอยู่อุบลน่ะ)
    อยู่ใกล้คุญต้นมั้ยครับ เวลาไปยโส เจอรถคุญต้นประจำ
    วันที่ 20 นี้ผมจะไปซ้อมรับปริญาญาที่ศูนย์ มสธ. อุบลฯ ว่างๆน้าก็โทรหาผมได้ครับ หรือจะไปรับของด้วยตัวเองก็ได้ครับเดี๋ยวผมจัดให้ 1 ชุดครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,385

วันที่ 20 นี้ผมจะไปซ้อมรับปริญาญาที่ศูนย์ มสธ. อุบลฯ ว่างๆน้าก็โทรหาผมได้ครับ หรือจะไปรับของด้วยตัวเองก็ได้ครับเดี๋ยวผมจัดให้ 1 ชุดครับ
    จิงดิน้า มสธ.รั้วติดกะบ้านผมเลยครับ จะรอครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

น้า IamDream แล้ววงจรที่ผมพากันต่อมันจะใช้ได้มั้ยละครับ 55555+ เป็นโรคระแวง ดูแล้วมันโล่งจัด ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    น้า IamDream แล้ววงจรที่ผมพากันต่อมันจะใช้ได้มั้ยละครับ 55555+ เป็นโรคระแวง ดูแล้วมันโล่งจัด ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ
    ได้อยู่แล้วครับ แต่อย่าใส่เกิน 2 ตัวนะครับ ถ้าอยากต่อมากกว่าสองตัวต่อตรงเข้า Batt เลย แต่ไม่มีประโยชน์นะครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    จิงดิน้า มสธ.รั้วติดกะบ้านผมเลยครับ จะรอครับ
    อ้าวเหรอ ดีเลยจะใส่ให้ลองทดสอบกับมือผมเลย ฮ่าๆ ของดีลงทุนไม่มากหาได้ที่ไหน แต่เป็นช่วงบ่ายนะครับ ผมซ้อมช่วงเช้า เดี๋ยวซื้อกับข้าวไปกินบ้านน้าเลยละกันนะครับ ผมเลี้ยงน้ำโค้กสองขวด น้าโจ้จะมากินด้วยกันมั๊ย อิๆ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,385

อ้าวเหรอ ดีเลยจะใส่ให้ลองทดสอบกับมือผมเลย ฮ่าๆ ของดีลงทุนไม่มากหาได้ที่ไหน แต่เป็นช่วงบ่ายนะครับ ผมซ้อมช่วงเช้า เดี๋ยวซื้อกับข้าวไปกินบ้านน้าเลยละกันนะครับ ผมเลี้ยงน้ำโค้กสองขวด น้าโจ้จะมากินด้วยกันมั๊ย อิๆ
    ยินดีครับๆ ตอนพัก มานั่งเล่นบ้านผมก็ได้ เด๋วเลี้ยงลูกชิ้นคนละไม้ คริๆ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

คงจะไม่ไหวอ่ะครับ ตอนนี้ อยู่กรุง ไกลไปครับ 55555+ เดี๋ยวมีโอกาศค่อยไปกินครับ ของฟรีผมชอบ ยิ่งตลกบริโภคยิ่งถนัดนัก อิอิ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

มาเพิ่มข้อมูลครับ

ก่อนต่อครับ วิเคราะห์เองนะครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

ยินดีครับๆ ตอนพัก มานั่งเล่นบ้านผมก็ได้ เด๋วเลี้ยงลูกชิ้นคนละไม้ คริๆ
    ขอเบอร์โทรด้วยครับน้า เผื่อผมหลงทาง เพราะยังไ่ม่เคยไปเหมือนกันครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ดูค่าแรงดันไฟฟ้า กับวัดรอบ แรงดันคอมมอนเรล ว่ามันสวิงน้อยลงไหม มั่ง ครับ ดูเอง หลังต่อวงจรครับ
    มันวัดความรู้สึกยาก เลยวัดมาให้เลยครับ ผมว่ามีผลนะครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส
    มาเพิ่มข้อมูลครับ

ก่อนต่อครับ วิเคราะห์เองนะครับ
    ต้องใช้ Scope ครับน้า อุปกรณ์ตัวนี้จะมีผลกับการกระเพื่อมของกระแสไฟฟ้าครับ แรงดันไฟฟ้าก็ไม่่สามารถรู้ได้ครับ รอบเครื่องยนต์จะเรียบขึ้นเท่านั้นเองครับ

ตามตารางที่พอจะรู้ว่าได้ผลหรือไม่ก็คือค่าเฉลี่ยของรอบรถยนต์เท่านั้นครับ ค่าเฉลี่ยต้องไม่ขึ้นไม่ลงมากในกรณีปิดแอร์ครับ เพราะที่ดูค่าเฉลี่ยที่โปรแกรมคิดออกมารวมรอบที่เปิดแอร์ด้วยครับ

แรงดันไฟฟ้าก็ขึ้นอยู่การการขับขี่ ถ้าขับเร็วแรงดันไฟฟ้าก็จะสูงตามไปด้วย แต่ถ้าขับช้าแรงดันก็จะลดลงครับ

ดังนั้นในตารางจึงตรวจจับไม่ได้เลยครับ นอกจากน้าจะมี Scope เท่านั้นครับน้าจะเห็นความแตกต่างได้อย่างชัดเจน 100% ใครมี Scope ช่วยพิสูจน์ให้น้าวัฒน์ด้วยครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,385

ขอเบอร์โทรด้วยครับน้า เผื่อผมหลงทาง เพราะยังไ่ม่เคยไปเหมือนกันครับ
    086-8090799 โยครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

086-8090799 โยครับ
    20 นี้เจอกันครับน้า

หน้า 5 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้