หน้า 5 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 129

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

มาตรฐาน Re: โดนจนได้..2

แล้วมีไหม

User ID
    5427
    Status
    โพส
    50

แต่ผมว่าเราไม่มีเหตุุจำเป็นต้องฝ่าสัญญานไฟแดง ตรงกันข้ามกันข้ามฝั่งคู่กรณีมีเปอร์เซ็นต์ที่จะฝ่าไฟแดงมากกว่าเรา ผมว่าอยู่ที่ศาลจะให้น้ำหนักใครมากกว่าที่เป็นฝ่ายถูก เขาฝ่าไฟแดงได้แต่เขาต้องระมัดระวังเป็นพิเศษ

User ID
    5427
    Status
    โพส
    50

พยานมีแต่แฟนที่นั่งมาด้วยกันครับ และญาติผู้ป่วยที่นั่งในรถตู้ครับ วันเกิดเหตุเขาบอกกับผมว่าคนขับฝ่าไฟแดงจริงแต่ผมว่าเขาคงไม่มาเป็นพยานให้เราหรอกครับ

User ID
    4899
    Status
    โพส
    61

ลองค่อยๆนึกย้อนกลับไปนะครับมีใครบ้างที่ไม่ใช่พวกเค้าในเหตุการณ์วันนั้น

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

สู้ๆๆคับน้าเเล้วขึ้นศาลเมื่อไรคับ

User ID
    4899
    Status
    โพส
    61

แล้วสถานที่อื่นที่คนในเหตุการณ์ได้พูดว่ารถฉุกเฉินฝ่าไฟแดงแล้วคนอื่นอยู่ด้วยแล้วได้ยิน

User ID
    4899
    Status
    โพส
    61

พยานถ้าจะให้มีน้ำหนักต้องไม่ใช่ฝ่ายเรา
    แล้วในบันทึกประจำวันลงว่างัยครับ

User ID
    4899
    Status
    โพส
    61

หากมั่นใจว่าถูกต้องหาเพื่อน+ทนาย จะได้มั่นใจและไม่ถอดใจเวลาโดนลุม
    ปรึกษาสภาทนายความยังครับเผื่อจะได้ไอเดียหาพยานสิ่งแวดล้อม
    เหตุเกิดที่ไหนหากต่างจังหวัดอย่าเอาทนายในพื้นที่สู้เงินเค้าไม่ได้หรอก

User ID
    5427
    Status
    โพส
    50

นัดวันที่สามเมษาครับไปเจรจากันอีกคงเหมือนเดิม

User ID
    4899
    Status
    โพส
    61

เค้าไม่ได้อ้างว่ามีสิทธิฝ่าไฟแดง!
    แต่เค้าบอกว่าไม่ได้ฝ่า
    หากเราหาพยานได้ว่าเค้าฝ่าอาจชนะ
    บอกญาติเค้าเป็นการส่วนตัวว่าเราไม่ผิดหากแพ้คดีก็ไม่มีเงินให้หรอก
    แต่ทางโรงพยาบาลมีเงินจ่ายให้แน่ๆถ้าเค้าแพ้
    จะเอาแบบชนะไม่ได้เงินหรือชนะได้เงิน

User ID
    4899
    Status
    โพส
    61

เงินเดิมพันมันสูงมากแน่ๆฟังจากคุณเล่ามาหาทนายเก่งๆมาช่วยครับ
    เพราะถ้าแพ้โดยคุณไม่ผิดไม่ว่าหนี้สินหรือความเจ็บปวดมันจะกระทบชีวิตคุณมาก
    เอาใจช่วยครับจะคอยช่วยอยู่ห่างๆเพราะผมก็ไม่แน่ใจว่าที่ผมแชร์ไปมันถูกต้อง
    และช่วยเหลือคุณได้จริงมั๊ยแต่ขออนุญาติแชร์นะครับเผื่อนึกอะไรออกบ้าง

User ID
    5427
    Status
    โพส
    50

ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับที่แนะนำและให้กำลังใจ

User ID
    4899
    Status
    โพส
    61

ทุกที่มีไทยมุงครับหามาให้ได้และต้องอยู่ในเหตุการณ์จริงๆนะครับ
    นัดครั้งต่อไปอย่ายอม
    ยอมวันนี้กับยอมวันสุดท้ายเสียเท่ากันลองสู้ดูก่อน
    บอกเลยว่าจะสู้และจะฟ้องกลับ
    เป็นหนี้มากหรือน้อยหากไม่มีจ่ายมีค่าเท่ากัน
    ไฟเขียวมีทางเดียวหากเค้าเขียวคุณแดงโทษอาจหนักกว่าค่าเสียหายนะครับ

User ID
    5427
    Status
    โพส
    50

พยายามครับสู้ไม่ถอยเพื่อความถูกต้องและตัวเราเองครับ

User ID
    4899
    Status
    โพส
    61

ดีครับเข้มแข็งไว้ ! นึกถึงครอบครัวคนที่เรารักไว้มากๆเพื่อคลายเครียดและเป็นกำลังใจสู้ต่อ
    ผมอยากให้ปรึกษาสภาทนายความแล้วมาเล่าให้กันฟังเพื่อหาทางออก
    พรุ่งนี้เจอกันในเวปมีอะไรนึกออกบ้างบอกกันช่วยกันคิดกันแก้เพื่อลูกหลานเหลนฯเราเอง

smilenet
    ผู้เยี่ยมชม

เอาใจช่วยครับ ไฟเขียวเราไม่ผิดอยู่แล้ว ข้อหาว่าประมาทเจ้าหน้าที่ตั้งไว้ก่อน แต่ต้องไปต่อสู้ในชั้นศาลต่อไปถ้าเรื่องยาว ยังไงถ้าคุณตาต้าว่ามาตามที่คุณบอก คุณรอดครับ แต่ก็ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ

User ID
    5427
    Status
    โพส
    50

จะนำเรื่องมารายงานพี่ๆเป็นระยะครับ ขอบคุณแรงเชียร์แรงใจและคำแนะนำครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ประักันก็ชั้นสอง(ธนชาติ 2 พลัสทุน 100000) ค่าซ่อมประมาณสองแสนกว่า
    ถ้าเป็นประกันประเภท 2 พลัสจริง ให้ดูคู่มือสัญญาประกันภัยให้ดีครับเค้ามีรายละเอียดคำนิยามของยานพาหนะคู่กรณีต้องเป็นรถที่ขับเคลื่อนด้วยพลังงานไฟฟ้า ก๊าซ และน้ำมันเชื้อเพลิงซึ่งในกรณีคุณก็อยู่ในข้อตกลงมันควรต้องรับผิดชอบค่าซ่อมให้เราตามวงเงินที่แจ้งไว้ในคู่มือครับ อย่างผมก็เพิ่งเกิดเหตุชนจักรยานและหลบไปชนต้นไม้ผมโดนอยู่นอกข้อตกลงในเรื่องยานพาหนะคู่กรณีต้องซ่อมรถเองครับแต่ค่ารักษาบุคคลภายนอกมีให้ 1,000,000 บาท ก่อนทำประกันถ้าเราศึกษาไม่ดีมีแต่เสียเปรียบครับทำประกันประเภท 1 ดีที่สุดกับบริษัทที่ใหญ่ไม่มีปัญหาเรื่องการเรียกเคลมถึงแพงกว่าแต่เมื่อเกิดเหตุมาแล้วคุ้มกว่าครับ
    ยังไงผมเอาใจช่วยครับในกรณีของผมเองคนป่วยนอนโรงพยาบาลมากกว่า 20 วันแล้วผ่าตัดไป 3 รอบผมก็ยังไม่จบเหมือนกันครับแถมโดนซ่อมรถเองอีกก็ประกัน ธนชาติ 2 พลัสครับ

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

มาให้กำลังใจครับ

User ID
    5427
    Status
    โพส
    50

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    ประักันก็ชั้นสอง(ธนชาติ 2 พลัสทุน 100000) ค่าซ่อมประมาณสองแสนกว่า
    ถ้าเป็นประกันประเภท 2 พลัสจริง ให้ดูคู่มือสัญญาประกันภัยให้ดีครับเค้ามีรายละเอียดคำนิยามของยานพาหนะคู่กรณีต้องเป็นรถที่ขับเคลื่อนด้วยพลังงานไฟฟ้า ก๊าซ และน้ำมันเชื้อเพลิงซึ่งในกรณีคุณก็อยู่ในข้อตกลงมันควรต้องรับผิดชอบค่าซ่อมให้เราตามวงเงินที่แจ้งไว้ในคู่มือครับ อย่างผมก็เพิ่งเกิดเหตุชนจักรยานและหลบไปชนต้นไม้ผมโดนอยู่นอกข้อตกลงในเรื่องยานพาหนะคู่กรณีต้องซ่อมรถเองครับแต่ค่ารักษาบุคคลภายนอกมีให้ 1,000,000 บาท ก่อนทำประกันถ้าเราศึกษาไม่ดีมีแต่เสียเปรียบครับทำประกันประเภท 1 ดีที่สุดกับบริษัทที่ใหญ่ไม่มีปัญหาเรื่องการเรียกเคลมถึงแพงกว่าแต่เมื่อเกิดเหตุมาแล้วคุ้มกว่าครับ
    ยังไงผมเอาใจช่วยครับในกรณีของผมเองคนป่วยนอนโรงพยาบาลมากกว่า 20 วันแล้วผ่าตัดไป 3 รอบผมก็ยังไม่จบเหมือนกันครับแถมโดนซ่อมรถเองอีกก็ประกัน ธนชาติ 2 พลัสครับ
    น่าคิดครับ จะอ่านรายละเอียดดูครับ ไม่เคยอ่านเลย รู้แต่ว่าทุน 100,000 ขอบคุณครับ

หน้า 5 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้