หน้า 5 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 123

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12068
    Status
    โพส
    34

มาตรฐาน ตอบ: ผู้ค้าไม่มีสัจจะและไม่จริงใจกับสมาชิก

เห็นด้วยอย่างยิ่ง

User ID
    12619
    Status
    โพส
    196

มาตรฐาน ตอบ: ผู้ค้าไม่มีสัจจะและไม่จริงใจกับสมาชิก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    น้าโจ้ ผมโอนไปให้แล้วนะคร๊าบบบบ เมื่อกี้ เวลาประมาณ 15.30 น. อ่ะคร๊าบบบ
    ด้วยความเคารพครับ..
    ครับผมได้รับเรียบร้อยแล้วครับน้าตั้ว ต้องขอขอบคุณน้าตั้วมากครับที่ดำเนินการให้

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    เรียนถึงผู้ค้า

ทั้งผู้ค้าขายหลัก และ สมาชิกที่ เปิดท้ายขาย

ขอให้ท่านจริงใจกับเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ ควรที่จะมีความรับผิดในสิ่งที่ท่านได้กระทำ

เช่นประกาศขายสินค้า อ้างสรรพคุณ อย่างนั้นอย่างนี้ ของเทพ ของชั้นฟ้า ของใหม่ ของดี ก็ขอให้มันเป็นอย่างที่กล่าวอ้าง ใช่ว่าจะกล่าวเพื่อที่จะขายของให้ออก เพื่อที่จะปล่อยของให้ได้ สมาชิกเราส่วนใหญ่ตัดสินใจจากรูปที่โพสประกอบ ไม่อยากให้เสียความรู้สึกระหว่างกัน

หรือบางท่านประกาศขายแล้ว ก็มีการโทรสอบถาม ต่อรองราคา คนซื้อตกลงซื้อ คนขายตกลงขาย แต่คนซื้อยังไม่ยืนยัน โดยแสดงความจำนงว่าขอจองไว้(กำหนดเวลา)

บังเอิญมีผู้ซื้ออีกคนตกลงซื้อ ผู้ขายก็เลยตัดสินใจขายทันที ทั้งๆ ที่ได้ตกลงกับผู้ซื้อรายแรกไว้แล้ว (ยังไม่ครบกำหนดเวลาที่ได้เคยตกลงกันไว้)

พอโทรไปอีกทีก็อ้างอย่างนั้นอย่างนี้ ว่ากันไป...........

________

หรือประเภท... ประเภทไหนครับ ผมเคยเจอเรื่องโดนหลอกขายสมาร์ทเกจมาแล้ว.... เพื่อนสมาชิกมีประสบการณ์แบบไหนบ้าง มาช่วยกันแชร์ ให้สมาชิกได้รับทราบกันครับ

เรื่องจริงเตือนภัย!!! ไม่ให้เสียรู้ และเสียความรู้สึก!!!
    ฮาๆครับน้าๆ
    แผ่นอุด egr เฉพาะกิจ เอามาทำงานคลับ
    ถังดักไอทำตามออเดอร์ ราคาขึ้นลงแจ้งตลอด สั่งแล้วไม่เอาไม่ว่า เดี๋ยวหมดเอง
    กันโคลงหน้า ต้นทุนแรงไม่เป็นไร สั่งของเบิกของให้ ไม่มาใส่ไม่บ่น ทิ้งไว้ที่บ้านให้ตังค์จมเล่น
    กล่อง prospeed อยากได้นัดติด ต่อราคา หาว่าขายแพงกว่าชาวบ้านไม่ว่า(มีราคาลดให้พิเศษอยู่แล้วไม่พอใจ) ก็ตามใจน้าๆ
    ไม่ติดกับผม ดูให้ จูนให้ เครมให้(ยังมี)
    วุฒิ-บางแค (proseed by wut แรงแบบบ้านๆ ไม่รำคาญหัวใจ)

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ชอบประโยคนี้จังเลยน้าวุฒิ
    (prospeed by wut แรงแบบบ้านๆ ไม่รำคาญหัวใจ)

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joe ขาวมุข ดูโพส
    ครับผมได้รับเรียบร้อยแล้วครับน้าตั้ว ต้องขอขอบคุณน้าตั้วมากครับที่ดำเนินการให้
    คร๊าบบบ..!! น้าโจ้ ยังไงผมก็ต้องขออภัย และขอโทษน้าโจ้ไว้ด้วยนะครับ ที่ล่าช้า และต้องขอบคุณน้าโจ้อีกทีด้วยครับ ที่เข้าใจเหตุผลของผมด้วยครับ ขอบคุณอีกครั้งด้วยครับ
    ด้วยความเคารพครับ.

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    กลับมาแว้ววววว...คร๊าบบบบบบ..! น้ำลด บ้านแห้ง อยุธยาหายท่วมแล้ว กลับมาแล้ววววคร๊าบบบบบบ...!
    ก่อนอื่นต้องขอชี้แจงก่อนเป็นข้อๆ ก่อนนะคร๊าบบบ...
    ในเคตของน้าโจ้..ท่านได้สั่งโช๊คผมไว้ หน้าหลังอ่ะครับ แต่วันที่นัดรับของ คู่หน้ามันไม่มีของ ผมก็เลยให้คู่หลังกับน้าโจ้ไปก่อน และรอคู่หน้าจากทาง รง...ซึ่งตอนนั้น ของมันได้ขาดตลาดจริงๆ สำหรับโช๊ค คู่หน้าอ่ะครับ ทีนี้ ทางน้าโจ้ แจ้งมาว่า น้าโจ้ แกได้คู่หน้าแล้ว และขอยกเลิกการสั่ง ผมก็เลยต้องโทรไปแจ้งทาง รง. เพื่อจะขอรับเงินที่ได้โอนให้ทาง รง.เขาไป กลับคืนมา ทีนี้ มันก็เลยจะช้าช่วงนี้ ขั้นตอนนี้แหล่ะครับ เพราะทาง รง.ครับ มันมีระบบบัญชี มันเลยต้องทำเป้นขั้นตอนของเขา เพราะไม่ใช่เป้นร้าน ที่จะบอกยกเลิก แล้วไปเอาเงินกลับมาได้เลย..
    ---ทีนี้ ผมก็เลยคิดว่า จะเอาเงินส่วนตัวของผมจ่ายคืนให้น้าโจ้แกไปก่อน แล้วผมไปรอเงินตีคืนจากทาง รง.เอง
    ---ต่อมา ช่วงนั้น เกิดปัญหา น้ำท่วม ไฟดับ ตัดน้ำ ตัดไฟอีก แถมโทรศัพท์ผมก็มาเกิดปัญหาจากน้ำ เลยต้องมีเหตุ ต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่ ซึ่งข้อมูลเบอร์ทุกอย่าง และเลขที่บัญชี ที่น้าโจ้แกส่งมามันอยู่ในนั้นหมด รวมทั้งเบอร์โทรของเพื่อนสมาชิกทุกๆ ท่านด้วย แถม ใน ชม.นั้น ถ้าถามว่า ทำไมไม่เข้ามาดูในเวป...ในเวลานั้น น้ำ ไฟ ยังไม่มีใช้เลยครับ อินเตอร์เน๊ตไม่ต้องพูดถึง ไฟยังไม่มีใช้เลย และที่ผมหายไปนาน ไม่ใช่ว่าจะมีเจตนาหนี หายจากเว็ปนี้ไปหรอกครับ กับเงิน3พันบาทอ่ะครับ ผมอยู่ในเว็ปในคลับนี้มาตั้งแต่ยังเป้นเว็ปขาวดำเลยครับ...จะยอมหายออกจากการเป้นสมาชิก กะเงินแค่สามพันหรอครับ..อิๆๆๆ
    ส่วนตอนนี้ ทุกอย่างได้เข้าสู่สภาวะเดิมแล้ว ไฟฟ้ามี น้ำยังพอไหล ถนนสำหรับรถที่พอวิ่งได้เริ่มมีแล้ว ตู้ Atm และธนาคาร แบ๊งค์ต่างๆ เริ่มทยอยเปิดทำการกันบ้างแล้ว ยังไงถ้าน้าโจ้ เข้ามาดู ยังไง รบกวนโทรติดต่อมาที่ผมได้เลยครับ เพื่อขอเลขที่บัญชี ที่จะให้ผมโอนเงินคืนไปให้อ่ะครับ ผมยังใช้เบอร์เดิมอ่ะครับ..
    นี่ก็คือคำชี้แจงจากผมคร๊าบบบบ...
    ด้วยความเคารพครับ..
    ไม่เชื่อว่ะ อิอิอิอิ

ชั้นไม่เชื่อว่าแกจะเป็นคนอย่างนั้นอ่ะ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส

ชั้นไม่เชื่อว่าแกจะเป็นคนอย่างนั้นอ่ะ
    อีเอก อีบร้านี่...!!! กร๊ากกกก..!!!
    พูดถูกใจ เอาไปหนึ่งขวดดดดดดดด..
    ขวดลิโพนะเพื่อนนนนนนน กร๊ากๆๆๆๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส

อีเอก อีบร้านี่...!!! กร๊ากกกก..!!!
    พูดถูกใจ เอาไปหนึ่งขวดดดดดดดด..
    ขวดลิโพนะเพื่อนนนนนนน กร๊ากๆๆๆๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ...

หนายยยย ....คายยยว่าเพื่อนผม
    นิสัยยย.....แก๊งค์เชิดเตลิดหายยย 55555+

User ID
    10962
    Status
    โพส
    1

ขอรายละเอียดการปักหมุดด้วยครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

หวัดดีครับน้าๆ ทั้งหลาย
    ขอโทษทีครับที่ทำให้วุ่นวายกันไปใหญ่(โดยเฉพาะน้าตั้ว กรุงเก่า ^_^) พอดีติดธุระสำคัญมากๆ เลยไม่ได้เข้าเว็บเลย
    คือว่า รายการที่ผมโดน ไม่ได้เกี่ยวกับน้าตั้วครับผม
    แต่จะเป็น User : l.jittayut ครับผม
    แต่เมื่อก่อน เค๊าเป็นสมาชิกอยู่อ่ะครับ
    แต่ไหงตอนนี้ผมไปค้นกะทู้เก่าๆ ดู เค๊ากลายเป็น Guest ไปแล้วไม่ทราบ
    ยังไงก็ต้องขอโทษน้าตั้วด้วยนะครับผม

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ damrong999 ดูโพส
    ขอรายละเอียดการปักหมุดด้วยครับ

ขอบคุณครับ
    ที่นี่ครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...play.php?f=247

ขอระบายมั่งครับ...จากกระทู้นี้http://www.thaitritonclub.com/forum/...38&pagenumber=
    ผมติดต่อซื้อของจากน้าเค้า 5 ชุด..ส่งมาไม่ครบผมโทรบอกน้าเค้าตั้งแต่วันแรก (ขาดไป 1ซอง)
    น้าเค้าแจ้งมาว่าจะจัดส่งให้..ผมก็รอ..หลังๆผมโทรไปบอกของหมด..ให้รอ..ผมรอมาเป็นเดือนแล้ว..
    ไม่อยากได้แล้ว..ค้าขายทำแบบนี้..เซ็งครับ..

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sti1911 ดูโพส
    ขอระบายมั่งครับ...จากกระทู้นี้http://www.thaitritonclub.com/forum/...38&pagenumber=
    ผมติดต่อซื้อของจากน้าเค้า 5 ชุด..ส่งมาไม่ครบผมโทรบอกน้าเค้าตั้งแต่วันแรก (ขาดไป 1ซอง)
    น้าเค้าแจ้งมาว่าจะจัดส่งให้..ผมก็รอ..หลังๆผมโทรไปบอกของหมด..ให้รอ..ผมรอมาเป็นเดือนแล้ว..
    ไม่อยากได้แล้ว..ค้าขายทำแบบนี้..เซ็งครับ..
    ขาดไป 1 ชุด หรือ 1ซองครับน้า
    ร้านน้าเค้าอยู่หลังเซ็นทรัลพระราม2 ครับ

User ID
    28236
    Status
    โพส
    75

ขอพูดตรงๆ เลยนะครับ วันนี้หัวเสียมาก

User ID
    23892
    Status
    โพส
    63

ผมโดนมาแล้วครับสั่งซื้อ โคมไฟหน้า-หลังจากคนนี้
    http://www.triton4x4club.com/webboar...p?topic=9979.0
    พอรับของจริง ดันกลายเป็นอีกรุ่นนึง กลายเป็นรุ่นไม่มีวงแหวนครับ
    แต่อุตส่าห์ไปถึงแล้วก็เลยเอาๆมาครับ แถมหลอดไฟเลี้ยวหายไปอีกต่างหาก...

User ID
    14262
    Status
    โพส
    143

ที่ผ่านมาไม่ได้โดนหรอก แต่เสียความรู้สึกมากกว่า คือ
    พอตกลง แล้วก็บอกให้รอๆๆๆ สุดท้ายก็เงียบ
    สรุป ไม่ขายแล้ว (เก็บไว้เอง ว่างั้น!!!) จบ

User ID
    24415
    Status
    โพส
    135

เห็นด้วยนะคร๊าบ

User ID
    36398
    Status
    โพส
    31

บวก100เลยครับถูกใจมากครับ

User ID
    35128
    Status
    โพส
    61

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

เห็นด้วยครับ

หน้า 5 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้