หน้า 5 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 139

กระทู้: ตัว116แรงม้าใครนำโปรแกรม3.2 มาลงบ้างอยากติดตามผลครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5487
    Status
    โพส
    135

มาตรฐาน Re: ตัว116แรงม้าใครนำโปรแกรม3.2 มาลงบ้างอยากติดตามผลครับ

ติดตามแต่พี่ๆเขาแรง โคราชทำได้ป่าวครับพี่น้อง

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

มาตรฐาน Re: ตัว116แรงม้าใครนำโปรแกรม3.2 มาลงบ้างอยากติดตามผลครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kt09 ดูโพส
    ติดตามแต่พี่ๆเขาแรง โคราชทำได้ป่าวครับพี่น้อง
    ทำได้แน่นอนครับเพราะช่างมิตซูเค้าเก่ง อยากแรงลงทุนหน่อยไปหาช่างซื้อเหล้าไปฝากรับรองอัพให้แน่นอน

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jakkrit ดูโพส
    plus auto มีใครไปลงมาแล้วครับผลเป็นอย่างไร
    ออกตัวดี เกียร์ไม่รูด กดเป็นมาครับ ปลายเหมือนเดิม (180++)

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    น้านุ๊กเมื่อไหร่จะขยับกะเขาบ้างล่ะครับ
    อิอิ ...

เมื่อมีตังค์จ้า

พักนี้ไม่รู้เป็นไร เสียเงินทำ(แต่ง) ทุกเดือนเลย เหอๆ

User ID
    578
    Status
    โพส
    323

น้านุ๊กครับ 003 กับ 005 ตัว 3.2 มันต่างกันยังไง ผมไปจัดมาแล้วแต่ไม่แน่ใจว่า 003 หรือ 005 แต่ดึงหลังติดเบาะครับ ลองแหวน3.5มม. บูส ประมาณ17 ครับ
    บอกตามตรงครับว่าชอบมากกับความแรงที่ได้มา รถผม 1ปี1 เดือน ถ้ารู้ว่าดีแบบนี้ลงตั้งนานแล้ว ถามว่ากลัวพังเปล่าก็กลัว แต่คิดอีกทีรถที่เค้าทำมากกลัวนี้มีอีกเยอะ ยังไม่พังเลย

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nopba ดูโพส
    น้านุ๊กครับ 003 กับ 005 ตัว 3.2 มันต่างกันยังไง ผมไปจัดมาแล้วแต่ไม่แน่ใจว่า 003 หรือ 005 แต่ดึงหลังติดเบาะครับ ลองแหวน3.5มม. บูส ประมาณ17 ครับ
    บอกตามตรงครับว่าชอบมากกับความแรงที่ได้มา รถผม 1ปี1 เดือน ถ้ารู้ว่าดีแบบนี้ลงตั้งนานแล้ว ถามว่ากลัวพังเปล่าก็กลัว แต่คิดอีกทีรถที่เค้าทำมากกลัวนี้มีอีกเยอะ ยังไม่พังเลย
    งั้นไปตามทางเลย

ถ้าเครื่องไม่เขกดังมาก

และเงียบกว่าวีเดิมที่คุณใช้อยู่

แปลว่า มาถูกทางครับ

อัตราสิ้นเปลืองของ 116 ตัวนี้ หลังทำขับปกติ ได้มากกว่า 15 โลลิตรแน่ครับ

vairayum
    ผู้เยี่ยมชม

ถามอีกอย่างประกันใช่ได้ต่อไหมครับ

แมงไทรทัน
    ผู้เยี่ยมชม

มีเรื่องให้ดิ้นรนอีกแร้วววว...!!!

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vairayum ดูโพส
    ถามอีกอย่างประกันใช่ได้ต่อไหมครับ
    ก็อย่าทำประวัติสิครับ

จะได้ ไม่มีปัญหา

อารมณ์เดียวกะเจอพี่จ่า

แล้วแจกใบแดงประมาณนี้ ผ่านฉลุย

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ข่าวดีสำหรับผู้สนใจ กับการอัพกล่อง ECU TRITON 2.5 ตัว 116 แรงม้า
    เป็น 159 แรงม้า ที่บู๊ท 20 psi และ 179 แรงม้าที่บู๊ท 25 psi โดยที่ไม่ต้องพ่วงกล่อง
    จัดโปรโมชั่นชุด Emulater Valve สำหรับแก้ปัญหาไฟเครื่องโชว์สำหรับตัว 116 แรงม้า
    ตอนนี้มีดปรลดราคาสัก 10 ชุดราคาพิเศษ 5,000 บาท พร้อมลงโปรแกรม และรับประกันให้ครับ
    หรือเลือกรับโปรโมชั่น ติดตั้งกล่อง POWER SPEED ปรับแรงดันรางจ่าย&บู๊สคัท ร่วมกับ กล่อง POWER SPEED เพิ่มอัตราเร่งและครู๊ทซคอนโทรล
    เมื่อครบ 2 ใบใช้สิทธิ์แลกซื้อ Emulater Valve พร้อมติดตั้งใส่ใน ECU และอัพโปรแกรม ให้ ECU เดิมให้เรียบร้อยในราคาพิเศษ 2,500 บาทครับ

สำหรับตัว 116 แรงม้าเกียร์ธรรมดาเท่านั้นครับ

สนใจติดต่อ เต้ยTRITON 086-1298508

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

โบเดิม รับ บูสท์ 25 psi ไหวเหรอครับ
    กลัวว่าถ้าคนเท้าหนักๆ โบจะกระจายคาเท้าน่ะสิครับ

แนะนำให้ติดเกจวัดบูสท์ด้วยนะครับ
    จะได้ไม่กดเพลิน

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

บู๊สท์ 25 psi บอกไว้ให้ทราบสำหรับเปลี่ยนโบก็สามารถทำแรงม้าขึ้นไปได้โดยที่ต้องพ่วงกล่องครับ
    ผมถึงได้บอกบู๊สท์ 20 psi 159 สำหรับรถบ้านเดิมๆไงครับผมอธิบายมาตั้งหลายครั้งตั้งแต่หน้าแรกๆแล้วคุณก็หาแต่ช่องโหว่คอยแน็ปแนมกันตลอดเลยครับ ไม่ใช้ของผมก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ ผมเองก็ยังไม่เคยไปป่วนในสิ่งที่คุณๆชอบกันเลยครับ

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    ข่าวดีสำหรับผู้สนใจ กับการอัพกล่อง ECU TRITON 2.5 ตัว 116 แรงม้า
    เป็น 159 แรงม้า ที่บู๊ท 20 psi และ 179 แรงม้าที่บู๊ท 25 psi โดยที่ไม่ต้องพ่วงกล่อง
    จัดโปรโมชั่นชุด Emulater Valve สำหรับแก้ปัญหาไฟเครื่องโชว์สำหรับตัว 116 แรงม้า
    ตอนนี้มีดปรลดราคาสัก 10 ชุดราคาพิเศษ 5,000 บาท พร้อมลงโปรแกรม และรับประกันให้ครับ
    หรือเลือกรับโปรโมชั่น ติดตั้งกล่อง POWER SPEED ปรับแรงดันรางจ่าย&บู๊สคัท ร่วมกับ กล่อง POWER SPEED เพิ่มอัตราเร่งและครู๊ทซคอนโทรล
    เมื่อครบ 2 ใบใช้สิทธิ์แลกซื้อ Emulater Valve พร้อมติดตั้งใส่ใน ECU และอัพโปรแกรม ให้ ECU เดิมให้เรียบร้อยในราคาพิเศษ 2,500 บาทครับ

สำหรับตัว 116 แรงม้าเกียร์ธรรมดาเท่านั้นครับ

สนใจติดต่อ เต้ยTRITON 086-1298508
    โอ้.....ราคาโปรโมชั้น จริงๆ มาแล้วววว สุดยอดๆๆๆ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

ต้องขออภัยด้วยนะครับพี่เต้ย
    พอดีไม่ได้ติดตามอ่านกระทู้ของพี่ตั้งแต่เริ่ม ต้องขอโทษด้วยจริงๆ ครับ
    ผมเห็นด้วยว่า บูสท์ที่ 25 psi ควรจะสำหรับคนที่เปลี่ยนเทอร์โบใหม่เท่านั้นครับ

พูดตามตรงนะครับ
    ผมไม่ได้มีความต้องการจะป่วนกระทู้ของผู้ใดจริงๆนะครับ
    เอาชื่อและประวัติการตอบกระทู้ของผมเป็นข้อยืนยัน
    ผมอยู่ที่นี่มา สามปีแล้ว ตั้งแต่ บอร์ดยังอยู่ที่ Pantown
    ถ้าผมป่วน ผมอยู่ที่นี่ไม่ได้มานานขนาดนี้หรอกครับ

ที่ถาม เพราะอยากรู้ และอยากให้พี่ช่วย ชี้แจงข้อมูลให้โปร่งใส แค่นั้นเองครับ
    เพราะถ้าผมเป็นคนทั่วที่อ่านกระทู้ หาข้อมูลไปเรื่อยๆ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ ไปใช้รถเดิมๆ แต่รักความแรง
    แล้วไปปรับบูสท์ให้เป็น 25 psi แล้วเทอร์โบพังขึ้นมา ใครจะรับผิดชอบล่ะครับ
    ที่ผมถามเพราะผมเห็นว่าบอร์ดนี้เป็นบอร์ดสาธารณะ
    คนที่เข้ามาอ่านก็มีจำนวนมาก
    ถ้ามีข้อมูลที่อาจทำให้เข้าใจผิดได้ ผมก็คิดว่าเหมาะสมที่ควรจะถามและตอบให้เกิดความเข้าใจที่ถูกต้อง เพื่อไม่ให้เกิดความเสียหายขึ้นมาครับ

ผมเห็นว่ากระทู้นี้มิใช่ตั้งขึ้นเพื่อการค้า พาณิชย์ แต่อย่างใด และผมไม่ได้มีส่วนได้เสียกับร้านค้าใดๆทั้งสิ้นด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

อีกนิดนึงนะครับ
    กระทู้ ของ พาวเวอร์อัพ ก็ไม่ใช่กระทู้ของผม หรือของพวกผม นะครับ
    เป็นกระทู้สาธารณะเช่นกัน

เพราะผมไม่ได้มีส่วนได้เสีย ในด้านเงินๆ ทองๆ อะไรทั้งสิ้น

ถ้าใครสงสัยอะไรเกี่ยวกับการทำงานหรือด้านเทคนิค ก็สามารถเข้าไปสอบถาม ได้ทุกเรื่องเช่นกันครับ

แต่ก่อนผมก็ไม่รู้เรื่องหรอกครับว่า เครื่องยนต์ดีเซลมันทำงานยังไง
    มีส่วนประกอบอะไรบ้าง (เพราะผมใช้แต่รถเก๋ง)

ก็ได้กระทู้ประเภทนี้และสมาชิกหลายคน ในนี้แหละครับ
    ที่ให้ความรู้กับผม
    และทำให้ผมเข้าใจอะไรๆ ได้ถูกต้องและชัดเจนมากขึ้นครับ

โปร่งใสครับ โปร่งใส
    เอาข้อมูลมาคุยกันล้วนๆครับ

ขอบคุณมากครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

จายยยยย เย็นนนนนน

กันครับ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

ผมบริสุทธิใจครับ
    อันนี้ให้พี่เต้ยละกัน

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

ถ้ายังไม่เย็นสงสัยต้องให้ปู่เย็นช่วยซะแล้น

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ครับถ้าผมเข้าใจคุณผิดผมก็ขอโทษไว้ ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ ผมเองก็เข้าเว็ป thaitritonclub.com มาตั้งแต่ปี 2006 แล้วและก็เริ่มจากผู้ใช้รถคนหนึ่งเหมือนคุณแหละครับแต่เผอิญผมชอบเรียนรู้และดัดแปลงปรับแต่งรถและพัฒนาสิ่งที่มันมีอยู่ตลอดเวลาไม่เคยยึดติดอยู่กับของที่มันมีขายอยู่ในตลาดเลยและก็ได้มีโอกาสรู้จักและสนิทกับทีมงานที่เขาช่วยพัฒนาโปรเจกต์ต่างๆที่ผมคอยริเริ่มและร่วมกันลงทุนลงแรงกันทำให้สำเร็จมาก็หลายๆเรื่อง
    และก็มีอะไรใหม่ๆมาผมก็จะมาแชร์ในเวปให้ได้รับทราบกันตลอดเวลาไม่มีอะไรปิดบังกัน ถามมาอันไหนตอบได้ก็ตอบแบบเป็นกลางๆมาตลอดตามความรู้ที่ได้ร่ำเรียนมาทางนี้บวกกับประสบการณ์ไม่เคยคิดไปหลอกลวงเพื่อนๆร่วมโลกเลยแม้แต่น้อย อันไหนไม่สมควรตอบผมจะอยู่เฉยตลอดมาไม่ค่อยอยากออกมาโต้ตอบด้วยครับ
    ก็ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยในการอ่านข้อมูลที่ผมตอบแล้วมันไม่ค่อยเข้าใจก็ โทร.สอบถามกันได้ครับยินดีพูดคุยด้วยกับทุกท่านครับ 086-1298508 เต้ยTRITON

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

ขอบคุณมากครับพี่เต้ย
    เข้าใจแล้วครับ
    เราต่างก็รักการแต่งเจ้าเหมียวเหมือนกัน มีอะไรก็แบ่งปันกันนะครับ
    ด้วยความนับถือครับ

หน้า 5 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้