หน้า 6 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 148

kobiekung
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ภาพจากงานปลูกป่า อ่างฤาไน

หัวหน้าฯบอกสองร้อยต้นเอง จิ้บๆ

คนนี้ท่าทาง ตั้งใจมาก

หอบไปเลยคับ

ตั้งใจปลูกมากคับ

เอา ช่วยกัน

kobiekung
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ภาพจากงานปลูกป่า อ่างฤาไน

โตไวไวนะ

คุณพ่อ-แม่ปลูก คุณนู๋จะถ่ายภาพให้

เสร็จแล้วก็เดิน ไปทำโป่งเทียมต่อคับ

หาทำเลคับ เอาตรงนี้แหละ

เพราะมีรอยเท้าสัตว์ เดินผ่านตรงจุดนี้เพื่อไปกินน้ำคับ

kobiekung
    ผู้เยี่ยมชม

แล้วก็ถึงเวลาใช้คนงาน เอ้ยใช้แรงงานคับ ขุดๆๆๆๆๆ

แบ่งเป็นสองหลุมคับ หลุมหนึ่งเกลือแกง และอีกหลุมเป็นเกลือแร่หรือแคลเซียมอะไรนี่แหละคับ

เอาให้ถึงแกนโลกเลย คริคริ

ช่างภาพเรา มือขวาถือกล้อง มือซ้ายก็หมูปิ้งคับ

kobiekung
    ผู้เยี่ยมชม

หมูปิ้งอาย่อยจัง ใช้แก้มกินด้วยดีก่า

เจ้าหน้าที่ ที่นี่ หัวหน้าฯบอกว่าอยู่กันด้วยหัวใจจริงๆคับ

อ้าวขุดเสร็จ ก็ถึงเวลา ใส่เกลือละคับ

อีกถุงก็เกลือแร่

เสร็จแล้วก็กลบคับ

kobiekung
    ผู้เยี่ยมชม

แล้วก็กลบ

แล้วก็รดน้ำ เป็นอันเสร็จพิธีคับ

คนขุดแรงดี เพราะมีกำลังใจเยอะคับ ^^

ปิดท้ายด้วยรถคันนี้คับ ท่าทางพี่หนึ่งจะอยากได้เอาไปเป็นตัวแข่งดาร์ก้าปีหน้า คริคริ
    เจ้าหน้าที่บอกรถคันนี้มันไม่เสีย เพราะมันไม่มีอะไรให้เสียแล้ว ฮ่าๆ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...หลังจากที่น้ากาโม่ น้าชัย น้าโบ๊ท น้าสัญญา และน้ากอบสุดหล่อได้ลงรูปไปแล้ว กระผมก็ขอเปิด ภาพด้วยฝีมือตัวเองและก็ตากล้องมือฉมังตัวน้อยๆอีก1ของเวบเรา...

ไม่พูดมากและเชิญทัศนากันเลยดีฟ่า

...เริ่มจากจอดรถ...

...และก็จอดรถอีกมุมนึง...

...เข้าห้องบรรยายหาความรู้กันซะหน่อย(ฝีมือไอ้ตัวแสบผมครับ)...

...ดูช้างไทยไม่แพ้แพนด้า...

...จากนั้นก็ไปขุดๆๆปลูกป่ากัน...

...O_O'...

...-*-...

...รูปปลูกป่าฝีมือคนนี้ครับ ^^'...

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ปลูกหวายเสร็จแล้วเราก็ไปทำโป่งเทียมกันต่อครับ... ...ไม่ทราบว่าน้าวิซของเราควักกะเป๋าสตางทำไม อิอิ...

...งานนี้ไม่มีอดครับ พี่จ่าคอนเฟิร์ม...

...น้าโบ๊ทก็ส่องๆๆๆ...

...ส่วนพี่จ่าของเราก็...

...พี่แดงอาสา...

...พระเอกมาาาาาาาาา...

...ป๋าอลงกรณ์ขอโชว์...

...น้าจ่า กะน้าแดงลงไปทำอะไรกัน...

...อ๋อ

...ของผมหมดแล้วครับ ขอให้มีความสุขทุกๆท่านนะครับ ในการเข้าชม...

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

รัก+รักษ์โลก,รักป่า,รักสัตว์ป่าที่อยู่ตามธรรมชาติ,รักชมรมไทรทันคลับ,รักเพื่อนๆทุกๆคน...ครับ...

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

**ภาพเงินที่ท่านสมาชิกที่ร่วมกิจกรรมได้ช่วยกันรวบรวมมอบให้กับทางศูนย์รักษาพันธุ์สัตว์ป่า
    เขาอ่างฤาไน..โดยรวบรวมจำนวนเงินได้ทั้งสิ้น 2,120บาท(สองพันหนึ่งร้อยยี่สิบบาทถ้วน)
    **โดยในภาพเป็นการรวบรวมได้2,000บาท(น้าจ่าดำทำให้เป็นเลขกลมๆโดยการควักเพิ่ม..อิ..อิ)**
    และมาเพิ่มอีก120บาท..จากน้ากอบเป็นท่านสุดท้ายแต่ไม่ได้บันทึกภาพ(ลืมครับ)..
    และทำการส่งมอบให้กับทางเจ้าหน้าที่ ที่ดูแลด้านการทำโป่งเทียม(ทีมวิจัยของศูนย์)เพื่อไว้ทำ
    กิจกรรมต่อไป...โดยมีสมาชิกที่ร่วมกิจกรรมเป็นสักขีพยานการส่งมอบเงินจำนวนดังกล่าวครับ..

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

ต่อด้วยภาพหน้าตาของบัตรผ่านยานพาหนะและบัตรค่าธรรมเนียม20บาท...(ทำให้ครบขั้นตอนของราชการครับ)
    จำนวนเงินตรงนี้..260บาท(สองร้อยหกสิบบาท)..
    บัตรรูปกวาง คือ บัตรค่าธรรมเนียม
    บัตรรูปวัวแดง คือ บัตรผ่านยานพาหนะ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    44
    Status
    โพส
    595

ไปกันมาเมื่อไหร่เนี่ย ไม่รู้เรื่องเลย

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tewada ดูโพส
    ไปกันมาเมื่อไหร่เนี่ย ไม่รู้เรื่องเลย
    ...ไปมาเมื่อเช้าครับน้านพ...

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

ขอขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านที่สละเวลาอันมีค่ามาร่วมกิจกรรมปลูกป่าครั้งนี้ถึงจะเป็นเวลาสั้นๆไม่กี่ชั่วโมง แต่ทุกท่านก็มาด้วยใจและทำด้วยใจกันจริงๆ ขอบคุณผู้ช่วยเบ็งจะ ที่มอบความรู้ การต้อนรับ และยังมองเห็นพลังอันน้อยนิดของพวกเรา ขอบคุณต้นเรื่องและทีมงานทั้งเบื้องหน้า-เบื้องหลังทุกคนที่ช่วยให้งานสำเร็จ ขอบคุณป๋าอลงกรณ์น้องหนึ่งมานะที่ติดภารกิจแต่ก็แวะมาร่วมงาน ขอบคุณพี่ๆเจ้าหน้าที่พิทักษ์ป่าทุกนายที่เฝ้าระวังป่าและสัตว์ป่าด้วยหัวใจจริงๆ ขอบคุณน้าหนุ่ม น้าปั้น เนวิเกเตอร์ น้าป้อมที่มาส่งขบวน น้านนท์ป้ายผ้าอันใหม่ยาวจริงๆ.... ขออภัยในข้อผิดพลาดกับการจัดกิจกรรมที่เกิดขึ้นจะด้วยตั้งใจหรือไม่ตั้งใจทุกประการ...สำหรับเพื่อนๆที่พลาดโอกาสร่วมกิจกรรมครั้งนี้ยังมีกิจกรรมอื่นๆรอท่านอยู่ในงานครั้งหน้าและจะพยายามทำให้ดียิ่งๆขึ้นไป...ลำพังคนๆเดียวคงทำให้งานสำเร็จลงได้ยาก แต่หากเราได้มาร่วมแรงร่วมใจกันแล้วเชื่อว่างานที่ยิ่งใหญ่เพียงใดก็จะสำเร็จลงได้เช่นกัน..... ขอให้กำลังใจพี่น้องสมาชิก-ครอบครัวและขอบคุณทีมงานทุกคนครับ...(ปล.รักนะแต่ไม่แสดงออก คริ ... คริ... คริ...)

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

พอดีรีบออกจากบ้านกลัวเพื่อนๆรอ ลืมคว้ากล้องติดมือมาคราวนี้เลยไม่มีรูปมาฝากนะจ๊ะ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

คราวหน้าขอให้จัดแบบมีที่พักด้วยน่ะครับ หลายวันหน่อย อยากร้องคาราโอเกะน่ะ

อยากชนแก้วกับเพื่อนๆ อยากนอนกับเพื่อนๆทุกคน55555555555555

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    *อะฮ้า..เครื่องเราก็ส่งได้ไกลเหมือนกันนะ..อิ..อิ..อิ
    ครับน้า กาโม่ ฟังเสียงน้า ทาง ว แดง เสียงทั้งหนุ่มทั้งหล่อเลยน้า จริงๆ ไม่ได้โม้ถ้าฟังจากน้ำเสีียง แล้วทายอายุประมาณ 19-20 ปีครับ หน้าตาก็ระดับพระเอกได้เลยครับท่าน

User ID
    1137
    Status
    โพส
    57

ต้องขอโทษเพื่อนสมาชิกด้วย ที่ลงชื่อแล้วไม่ได้ไปร่วม
    เนื่องจากเป็นหวัดงอมแงม เลยต้องกักบริเวณตัวเองเสียหลายวัน

Angel
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณภาพสวย ๆ นะคะน้ากอบ แต่มะมีรูปเราเลยอ่า

ส่วนน้าชัยทริปหน้าเจอกันแน่ ๆ

User ID
    4190
    Status
    โพส
    294

หลังจากแยกจากเพื่อนๆสมาชิก ที่อ่างฤาไน ก้อเดินทางต่อไปที่ ตัวเมืองสระแก้ว
    พักบรรยากาศแบบ โฮมสเต 1 คืน

User ID
    4190
    Status
    โพส
    294

ไปเที่ยวต่อที่ โรงเกลือ

หน้า 6 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้