หน้า 6 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 133

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน Re: ใครเคยเจอคำถามแบบนี้บ้าง

ถ้าคนรู้จัก หรือคนสนิทๆ กันผมก็จะอธิบายความคิดของเราเอง ว่าที่ซื้อเพราะอะไร ถ้าไม่รู้จักกันเลยแล้วมาถามแบบเจตนาจะแซวหรือว่าว่าเราเลือกรถไม่เป็นไม่ตามกระแส ผมก็จะตอบไปแบบสั้นๆ ว่า กรู ผม เรา ฉัน (แล้วแต่ความเหมาะสมอ่ะครับ) ไปเอาเงิน มรึง น้า พี่ ลุง น้อง (แล้วแต่วัยวุฒิของผู้ถามอ่ะครับ) มาซื้อหราคร๊าบบบ เงินผม ผมเก็บเอง ผ่อนเอง ผมเลือกเองครับ อิๆๆๆๆ
    ปล. แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ต้องดูสถานการณ์ด้วยนะครับ เพราะบางทีมาถามด้วยความสุภาพ เพราะเค้าอาจจะใช้อีกยี่ห้อนึง อาจจะเป็นการแลกเปลี่ยนข้อดี ข้อด้อยของกันและกัน อันนี้ ผมก็ยินดีครับ แต่ถ้ามาแนวถาม แล้วคุยแบบข่มๆ กันนี่แบบว่าของกรูดีกว่า แรงกว่าอะไรประมาณนี้ อันนี้ จัดการตอบกลับแบบสุโค่ย สนองอารมณ์พระคุณท่านให้เลยครับ อิๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    15246
    Status
    โพส
    157

Cool Re: ใครเคยเจอคำถามแบบนี้บ้าง

ผมเจอประจำคำถามสำฯฯก็ตูชอบของตูใจเดีวโวย tritonเถ้านั้น

User ID
    14411
    Status
    โพส
    190

มาตรฐาน Re: ใครเคยเจอคำถามแบบนี้บ้าง

ผมเพิ่งออกได้เดือนกว่าๆครับคันแรกของหมู่บ้าน มั้ง4x4 มีเพื่อนมาดูไม่ขาดสาย ชมบ้างติบ้าง ว่ากันไป แต่เห็นเพื่อน2คนไปวางจองไว้แล้ว แหม่ ก็รถมันสวยนี่น้า ใครเห็นก็ชอบ อิอิ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

ความปลอดภัยของคนในครอบครัวมาก่อนครับไม่ดีจริงผมไม่ใช้ขนครอบครัวผมเด็ดขาด

User ID
    13325
    Status
    โพส
    1,319

ผมเชื่อว่าหลายๆคนที่ซื้อรถเจ้าตลาดไม่กล้ายอมรับการเปลี่ยนแปลงความคิดครับ

ถ้ามีคนมาถามคำถามต่างๆ

เพราะมีน้องที่ทำงานหลายๆคนมาถาม ขอคำแนะนำเรื่องการซื้อรถ

ผมแนะนำ Triton กับ Navara ไปครับ ด้วยเหตุผลต่างๆนาๆ

สุดท้ายไปออก Vigo มาครับ เพราะเค้าบอกว่าที่บ้านให้เอา ปีโป้ กร๊ากกก ที่บ้านอีกล่ะ

ทุกวันนี้ที่เวลาจะกลับบ้าน เจอกันที่ลานจอดรถ เค้าก็จะมองและพูดว่า Triton สวย ภายในหรู

มองแบบเสียดาย ผมก็ได้แต่ปลอบใจเค้าครับ ชอบกันคนละแบบ( ซื้อมาแล้วนี่ครับ เงินเค้า แนะนำแล้วไม่กล้าที่จะตัดสินใจ
    )

สมาชิกถาวร TTC-2185 TTC-Member
    User ID
    14722
    Status
    โพส
    224

เมื่อวานเอารถไทรทันไปให้พ่อดู...พ่อบอกแบบไม่เข้าข้างว่าเส้นสายมันอ่อนช้อยดีว่ะ ไม่ทื่อเหมือนยี่ห้ออื่นที่ออกแบบอารมณ์เดิมๆ

User ID
    14653
    Status
    โพส
    36

ตัวผมเอง คันแรก ออกเจ้า ปีโป้ มาขับ โอ้..!!! แม่เจ้าของเขาแรงจริง พรุ่งปรี้ดตั้งแต่ออกตัว แต่เหมือนม้าพยศครับเอาไม่ค่อยอยู่ จะลงกินหญ้าข้างทางซะหลายรอบ พอดีจำใจต้องปล่อยไปเพราะมีปัญหาเรื่องปากท้อง จากนั้นมีโอกาสออกใหม่ ใครๆที่บ้านก็จะกินปีโป้เหมือนเดิม ไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับ เดินเข้าศูนย์มิตซู เกิดอาการหวดกลับบ้านซะเดี๋ยวนั้นเลย 3วันรับรถ ที่บ้านงงกันใหญ่ บ่นกันหน้าดู เเต่พอได้นั่งซิครับ ดีอย่างนั้นดีอย่างนี้ ส่วนเรื่องความแรงผมก็ไม่เห็นจะต่างกันตรงไหนมากนัก แต่ผมว่าเจ้าเหมียวมันฉลาดกว่าครับ เพราะมันรู้ว่ามันต้องวิ่งบนถนน ไม่ใช่ทุ่งหญ้าครับ..อิอิอิ ความรู้สึกตอนนี้เหมือนถูกหวยเลย

User ID
    17984
    Status
    โพส
    222

มาตรฐาน ตอบ: ใครเคยเจอคำถามแบบนี้บ้าง

เห็นด้วยกับทุกข้อความครับ อย่าได้แคร์

User ID
    18136
    Status
    โพส
    134

มาตรฐาน ตอบ: ใครเคยเจอคำถามแบบนี้บ้าง

ระบบเบรก ของมิตซู ดีกว่ารถกระบะเกือบทุกค่ายครับ ลิขสิทธ์เฉพาะ เราจึงไม่ค่อยเห็นมิตซูบริโภคหญ้าข้างทางไงครับ

User ID
    17021
    Status
    โพส
    84

เราต้องมีมาตรฐานของตัวเราเอง.....แบบนี้คนอื่นซื้อวีโกกันหมดสิ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ deawmagmai ดูโพส
    ออกรถมา4เดือนขับไปเที่ยวบ้านญาติบ้างเจอคนรู้จักบ้างใช้ไปสังสรรค์บ้างทุกคนที่เห็นรถจะถามคล้ายๆกันหมด ทำไมออกtritonละทำไมไม่เอาvigoก็เลยถามกลับแล้วมันต่างยังไงเค้าตอบว่าvigoขายต่อได้ราคาดีกว่า จากนั้นก็เริ่มวิจารณ์กัน ก็เลยสวนกลับไปแบบสุภาพ ซื้อรถมาเพราะเช็คข้อมูลแล้วว่าเครื่องยนต์เป็นไง ช่วงล่างดีไหม ภายในเป็นยังไง เพราะขับมาหมดทุกยี่ห้อแล้ว tritonถูกใจภายในสุด เพราะเราขับรถจากด้านในไม่ได้นั่งครับบนหลังคาจะได้เลือกรถจากรูปลักษ์ภายนอกที่สำคัญที่ว่าขายต่อได้ราคาเนี้ยจะออกรถมาใช้หรือออกรถมาขายต่อเห็นว่าได้ราคาดีเห็นจอดเต็มเต็นท์เลย(เงินก็เงินตูแม่งยุ่งอะไรด้วยไอ้วรนุช)เซ็งมากกลับคนพวกเนี้ยไม่เคยเปิดหูเปิดตารับอะไรใหม่ๆยึดติดความคิดเดิมว่าซื้อรถทั้งทีต้องดูยี่ห้อที่ขายต่อได้ราคา ไม่มีที่ไหนหลอกที่ขายต่อแล้วได้กำไรลองคำนวณดูใช้มากี่ปีมันพาเราไปไหนมาบ้าง บังแดดไม่ให้ร้อน บังฝนไม่ให้เปียก พาลูกเราไปเกิด พาแม่เราไปโรงหมอ พาเราไปเจอแฟน แต่เราคิดกันแค่ว่าจะขายต่อได้กำไรไหมนะ(ผมไม่ไช่คนรวยอะไรแต่มึรถมาสองคันไม่เคยคิดขายทิ้งดูแลกันไปทุกคันมีความทรงจำดีดีกลับเราทั้งนั้นรักษากันให้ถึงที่สุดไม่ไหวจริงก็ต้องปล่อยเค้าไป) ขอบคุณทุกท่านที่รับฟังมันอึดอัดมาก
    ผมเจออาการเดียวกันกะน้าเลยครับ แต่ผมไม่สนใจมันเพราะรถก็รถตู เงินก็เงินตู มันมายุ้งทำไม

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,389

"เรื่องของกรู ตังของกรู"(นึกในใจน่ะครับ ไม่ได้พูดสวนออกไปหรอก)

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    "เรื่องของกรู ตังของกรู"(นึกในใจน่ะครับ ไม่ได้พูดสวนออกไปหรอก)
    ประมาณนั้นน้าโย ผมนี้เจอตลอดช่วงออกรถมาใหม่ๆ พ่อภรรเมีย ผมก็ได้แต่นึกในใจอย่างน้าละคับ พูดออกมาเดี๋ยวโดนไล่ออกจากบ้าน555

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

ผมก็เริ่มโดนถามเเล้วครับ นี่ขนาดยังไม่ได้ออกนะเนี่ย.... ทางบ้านแฟนค้านกันใหญ่โตเลย!

User ID
    16812
    Status
    โพส
    365

ถามแบบนี้ตัวตัวไหม๊เพ่- แบบว่าเอามาเทียบกัน แล้วไห้ประชาชนตัดสิน แค่หน้ารถก็กินขาดเพราะตั้นออกแบบมาอนาตตสุดๆ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ num_navanakorn ดูโพส
    ผมก็เริ่มโดนถามเเล้วครับ นี่ขนาดยังไม่ได้ออกนะเนี่ย.... ทางบ้านแฟนค้านกันใหญ่โตเลย!
    จัดไปเลยน้าตามความชอบเรานี้ละครับ สำหรับผมใครมันจะค้านให้ค้านไป เพราะงวดรถเราออกคนเดียว ถ้าคนที่มันค้านมาจ่ายค่างวดช่วยก็ว่าไปอย่าง

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ deawmagmai ดูโพส
    ออกรถมา4เดือนขับไปเที่ยวบ้านญาติบ้างเจอคนรู้จักบ้างใช้ไปสังสรรค์บ้างทุกคนที่เห็นรถจะถามคล้ายๆกันหมด ทำไมออกtritonละทำไมไม่เอาvigoก็เลยถามกลับแล้วมันต่างยังไงเค้าตอบว่าvigoขายต่อได้ราคาดีกว่า จากนั้นก็เริ่มวิจารณ์กัน ก็เลยสวนกลับไปแบบสุภาพ ซื้อรถมาเพราะเช็คข้อมูลแล้วว่าเครื่องยนต์เป็นไง ช่วงล่างดีไหม ภายในเป็นยังไง เพราะขับมาหมดทุกยี่ห้อแล้ว tritonถูกใจภายในสุด เพราะเราขับรถจากด้านในไม่ได้นั่งครับบนหลังคาจะได้เลือกรถจากรูปลักษ์ภายนอกที่สำคัญที่ว่าขายต่อได้ราคาเนี้ยจะออกรถมาใช้หรือออกรถมาขายต่อเห็นว่าได้ราคาดีเห็นจอดเต็มเต็นท์เลย(เงินก็เงินตูแม่งยุ่งอะไรด้วยไอ้วรนุช)เซ็งมากกลับคนพวกเนี้ยไม่เคยเปิดหูเปิดตารับอะไรใหม่ๆยึดติดความคิดเดิมว่าซื้อรถทั้งทีต้องดูยี่ห้อที่ขายต่อได้ราคา ไม่มีที่ไหนหลอกที่ขายต่อแล้วได้กำไรลองคำนวณดูใช้มากี่ปีมันพาเราไปไหนมาบ้าง บังแดดไม่ให้ร้อน บังฝนไม่ให้เปียก พาลูกเราไปเกิด พาแม่เราไปโรงหมอ พาเราไปเจอแฟน แต่เราคิดกันแค่ว่าจะขายต่อได้กำไรไหมนะ(ผมไม่ไช่คนรวยอะไรแต่มึรถมาสองคันไม่เคยคิดขายทิ้งดูแลกันไปทุกคันมีความทรงจำดีดีกลับเราทั้งนั้นรักษากันให้ถึงที่สุดไม่ไหวจริงก็ต้องปล่อยเค้าไป) ขอบคุณทุกท่านที่รับฟังมันอึดอัดมาก

โดนจายยย วายยยรุ่นมากเลยอ่ะ....สวดดดยวดดดด

User ID
    14971
    Status
    โพส
    29

มาตรฐาน ตอบ: Re: ใครเคยเจอคำถามแบบนี้บ้าง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ครับตามน้ายุทธเลยครับ อย่าไปซีเรียส ถ้าวัยรุ่นถามบอกของเราอัพกล่องอีซียูได้ถ้าคนแก่ถามก็บอกลุงใช้รถคันนึงกี่ปีเปลี่ยน 10 ปีมั้งลุงงั้นราคาขายต่อคงไม่น่าซีเรียส แต่ถ้าลุงซื้อรถมาแล้วขายต่อทุกเดือน กร้ากกกกกกกกกกกกกก ไปซื้อยี่ห้ออื่นเลย 555+
    ถูกใจครับคำตอบนี้จะไปใช้บ้าง

User ID
    21034
    Status
    โพส
    75

ผมไปดูทุกยี่ห้อมา ผมว่าภายในของไตทันกว้าง สะดวกสบาย ของนาวาร่าคอนโซนประตูภายในหนาไปทำให้กินพื้นที่ภายใน ที่วางแก้ว แล้วก็ของใช้ ซึ่ง อีซูซุมีน้อย และออฟชั่น อุปกรณ์ของรถไทตันนี่นะ เทียบกับราคาที่ถูกกว่ายี่ห้ออื่น ผมว่าไม่เอาเปรียบดีครับ

User ID
    9476
    Status
    โพส
    109

ผมก็โดนนนน.

แต่ผมตอบไปชิว ๆ ว่า ซื้อรถมาขัับ

ถ้าอยากได้ใหม่ก็ซื้อใหม่ จะขายทำไม บ้านผมรวยยยยยยยยย

หน้า 6 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้