หน้า 6 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 129

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1353
    Status
    โพส
    244

มาตรฐาน Re: โดนจนได้..2

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้สู้..

porpado
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยครับ เอาใจช่วยนะครับขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ปกป้องคุมครองคนดีด้วยเทอญ

User ID
    5427
    Status
    โพส
    50

ขอบคุณทุกคนครับแล้วจะรายงานต่อครับ

hongtae
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่มีความรู้เรื่องนี้ซะด้วย แต่ก็เป็นกำลังใจให้ครับ แต่ตามรูปการณ์แล้วผมว่าคุณไม่ผิดแน่ๆๆ สู้นะ เพื่อความยุติธรรม

User ID
    119
    Status
    โพส
    572

สู้ๆคับ

Speedy BoatZ
    ผู้เยี่ยมชม

จากที่ผม ได้สัมผัสกับบ พรบ.จราจร ฯ มาพอสมควรนะครับ คือในกฎหมาย

จะมีการบัญญัติถึง ทางร่วมทางแยกครับ เมื่อรถมาถึงทางร่วมทางแยก (หมายถึงรอเข้าทางร่วมทางแยก ) หากมีรถคันอื่นอยู่ในทางร่วมทางแยก จะต้องให้รถนั้นผ่านไปก่อน ซึ่งหมายความว่า ถ้าพี่จะสู้ พี่จะต้องสู้ในประเด็นที่ว่า พี่จะต้องนำสืบให้ได้ครับว่า ในขณะที่พี่ออกตัวรถมาหลังจากเส้นหยุดแล้วนั้น พี่อยู่ในบริเวณทางร่วมทางแยกก่อนทางฝ่ายคู่กรณีครัีบ มิฉะนั้น หากข้อเท็จจริง ปรากฎว่า เค้าเ้ข้ามาอยู่ในบริเวณทางร่วมทางแยกก่อนที่เร้าจะออกตัวจากเส้นหยุด

เราจะค่อนข้างเสียเปรียบในทางกฎหมายครับ ถ้ายังไงก็ขอให้มีกำลังใจสู้ครับ

เห็นใจทั้งสองฝ่ายครับ

User ID
    5427
    Status
    โพส
    50

ขอบคุณพี่ Speedy Boatz ครับ เท่าที่ผมจำได้รถผมผ่านหน้ารถที่จอดติดไฟแดงด้านซ้ายมือผมแล้วครับ(จอดติดไฟแดงอยู่เพื่อรอตรงไปและเลี้ยวขวา) แล้วรถ รพ.วิ่งมาตัดหน้ารถผมอย่างเร็วเลยครับ รถ รพ. มาเลนซ้ายสุดของเลนเขาครับ ผมผ่านเส้นหยุดก่อนรถ รพ.ครับ แผนผังเหตุการณ์อุบัติเหตุของตำรวจพอจะช่วยได้มั๊ยครับ

User ID
    3024
    Status
    โพส
    134

เป็นกำลังใจให้น่ะครับ ขอให้เหตุการณ์ครั้งนี้จบลงด้วยดี

User ID
    4899
    Status
    โพส
    61

เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นที่ทางแยกที่มีไฟสัญณาญจราจรไม่แน่ใจว่าข้อนี้อ้างได้มั๊ย
    ต้องหาพยานให้ได้ว่าคุณไม่ได้ฝ่าไฟแดง(แฟนคุณ+บุคคลอื่นเช่นตำรวจ,ไทยมุง,รถติดไฟแดง)
    จากประสบการณ์ที่เคยนั่งรถพยาบาลมาผมว่าญาติผู้ตายที่นั่งมาด้วยไม่น่าเห็นไฟเขียวไฟแดง
    หากคุณฝ่าไฟแดงตามเค้าอ้างน่าจะชนคันอื่นด้วยไม่ใช่แค่รถพยาบาล
    ติดป้ายประกาศหรือสื่อวิทยุขอความร่วมมือช่วยเป็นพยานให้เราถ้าใครอยู่ในเหตุการณ์ไม่รู้ว่าทำได้มั๊ย
    แล้วทนายว่างัยมั่งครับอะไรเป็นตัวแปรสำคัญ(เป็นความลับรูปคดีเปล่า)เพื่ออีกฝ่ายส่งสปายมาเก็บข้อมูล
    เข้ามาเติมเชื้อไฟให้ครับจะได้มีกำลังใจตลอดไม่คิดมากจนเกินไป

Speedy BoatZ
    ผู้เยี่ยมชม

อย่างที่บอกครับ ว่า เรื่องนี้มีสองประเด็นพิพาทที่คุณจะต้องนำสืบให้ได้

คือ 1.คุณไม่ได้ฝ่าไฟแดงออกมา

2. พิสูจน์ให้ได้โดยนับแวลาจากเส้นหยุด ว่าในขณะที่คุณผ่านเส้นหยุด

ออกมาแล้ว รถพยาบาลยังไม่อยู่ในทางร่วมทางแยก

ปล.แผนที่เกิดเหตุที่ร้อยเวรจัดทำ เป็นส่วนสำคัญครับ ผมแนะนำให้คุณกลับ

ไปที่จุดชนนะครับ จับเวลาทั้งจากทางคุณและคู่กรณีว่าหลังจากเส้นหยุด

ใช้เวลาเท่าไ่หร่ แล้วให้ร้อยเวรบันทึกลงในคำให้การและในแผนที่เกิดเหตุ

ให้เรียบร้อยครับ ขอให้โชคดีครับ

User ID
    5427
    Status
    โพส
    50

ขอบคุณทุกความเห็นและคำแนะนำครับ ญาติผู้ป่วยในรถ รพ. นั่งหน้าข้างคนขับครับ

User ID
    4899
    Status
    โพส
    61

วิเคราะห์จากที่เล่ามา
    คุณเป็นคนชนเค้าด้านขวากลางรถเลยเหรอครับ
    แยกที่เกิดเหตุใหญ่มั๊ยกี่เลนครับ
    ต่างฝ่ายต่างอ้างทางตนไฟเขียว
    ต้องสู้กันที่พยานและหลักฐานใครเขียว
    หากทางแยกเล็กเรื่องระยะไม่น่าสู้ได้เพราะเค้าน่าจะไกลกว่า
    แต่หากทางแยกใหญ่เราน่าชนะเพราะเราน่าจะไกลกว่าแน่ๆ
    คนฝ่าไฟแดงไม่มีใครเบรกหรอกยังไงระยะก็สู้ไม่ได้เพราะเราชนเค้า
    แล้วทนายกับตำรวจว่าไงครับเราพอมีทางมั๊ย
    ท่องไว้สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆท้อได้แต่อย่าถอย
    เอาใจช่วยครับ

User ID
    5427
    Status
    โพส
    50

[quote=oattanagit;132813]วิเคราะห์จากที่เล่ามา
    คุณเป็นคนชนเค้าด้านขวากลางรถเลยเหรอครับ
    แยกที่เกิดเหตุใหญ่มั๊ยกี่เลนครับ
    ต่างฝ่ายต่างอ้างทางตนไฟเขียว
    ต้องสู้กันที่พยานและหลักฐานใครเขียว
    หากทางแยกเล็กเรื่องระยะไม่น่าสู้ได้เพราะเค้าน่าจะไกลกว่า
    แต่หากทางแยกใหญ่เราน่าชนะเพราะเราน่าจะไกลกว่าแน่ๆ
    คนฝ่าไฟแดงไม่มีใครเบรกหรอกยังไงระยะก็สู้ไม่ได้เพราะเราชนเค้า
    แล้วทนายกับตำรวจว่าไงครับเราพอมีทางมั๊ย
    ท่องไว้สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆท้อได้แต่อย่าถอย
    เอาใจช่วยครับ[/quoteทางทางแยกใหญ่พอสมควรครับ เลนผมไม่มีเกาะกลางแต่เลนเขามีเกาะกลาง ผมขับผ่านเส้นหยุดรถประมาณจากสายตาก็พอสมควร ไม่กล้าฟันธงว่าประมาณแปดเมตรครับ จุดชนก็เลนเราแต่เป็นเลนซ้ายสุดของเขา เขาแซงซ้ายรถที่จอดติดไฟแดงอยู่ ผมชนกลางลำด้านขวาเขาครับ ผมมีทนายประกันครับ ตำรวจก็พยายามไกล่เกลี่ยครับ ผมก็ยอมไม่ได้ครับ ว่าจะหาทนายเพิ่มอยู่ครับ ที่เขาเรียกร้องค่าเสียหายมามันสูงมากครับ และผมก็ไม่ผิดจริงๆครับ ผมว่าควรจะเรียกร้องเอากับ รพ. ด้วยซำ้ไป เล่าสู่กันฟังนะครับ ขอบคุณมากครับที่ติดตาม

User ID
    4899
    Status
    โพส
    61

ถ้านึกภาพดูเค้าจากเส้นไม่น่าเกิน 4 ม.
    ของเราฝั่งเค้ามีเกาะกลางก็น่าร่วมๆ 6 ม.
    งั้นสู้สุดตีน.........เลยครับ
    เรียกค่าเสียหาย,ค่าซ่อมรถเอาแบบซ่อมศูนย์ไม่งั้นก็เปลี่ยนคันใหม่
    เสียค่าจ้างทนายเก่งๆเพิ่มอีกคนยังงัยก็คุ้ม
    หากเราชนะคิดค่าทนายจากเค้าได้ด้วย
    พวกแบ็งค์ยังคิดดอกเบี้ยเราเลยโหดมาก
    ผมมั่นใจว่าพี่ชนะแน่ครับ...........เบาใจแทน

User ID
    5427
    Status
    โพส
    50

[quote=oattanagit;132834]ถ้านึกภาพดูเค้าจากเส้นไม่น่าเกิน 4 ม.
    ของเราฝั่งเค้ามีเกาะกลางก็น่าร่วมๆ 6 ม.
    งั้นสู้สุดตีน.........เลยครับ
    เรียกค่าเสียหาย,ค่าซ่อมรถเอาแบบซ่อมศูนย์ไม่งั้นก็เปลี่ยนคันใหม่
    เสียค่าจ้างทนายเก่งๆเพิ่มอีกคนยังงัยก็คุ้ม
    หากเราชนะคิดค่าทนายจากเค้าได้ด้วย
    พวกแบ็งค์ยังคิดดอกเบี้ยเราเลยโหดมาก
    ผมมั่นใจว่าพี่ชนะแน่ครับ...........เบาใจแทน[/quotเราขาดพยานครับพี่ แต่หลักฐานที่เกิดเหตุและความน่าจะเป็นว่าใครได้ไฟเขียวผมคิดว่าฝั่งเราครับ แต่ก็ไม่รู้ว่าเขาจะงัดไม้ไหนมาสู้เราครับ ถ้าเป็นวิชามารผมคงสู้ไม่ได้แน่ ขอบคุณและสบายใจขึ้นครับที่มีพวกพี่ๆอยู่ข้างๆครับ ไม่ว่าเรื่องนี้ต่อไปจะเป็นยังงัยผมจะนำมาเล่าต่อครับ อย่าเบื่อ-เซ็ง เรื่องที่เล่านะครับ

User ID
    5427
    Status
    โพส
    50

ลงรูปให้ดูเพื่อเตือนสติครับ แต่ขอบอกไททันแข็งแรงมากครับ (เพิ่งเจอวิธีแนบรูปครับ)

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ขอเเสดงความเสียใจด้วยคับ
    ไตรตันเราเหล็ก หนาคับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ข้างหลังโดนอะไรคับน้า ต้าต้า

User ID
    37
    Status
    โพส
    311

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆๆๆ

User ID
    5427
    Status
    โพส
    50

สู้ครับ

หน้า 6 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้