หน้า 6 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 353

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    10104
    Status
    โพส
    596

มาตรฐาน ตอบ: ลงชื่อร่วมงานมิตติ้งสัญจร # 4 กับ อยุธยานะครับ

พรุ่งนี้จะโอนเงินให้นะครับ

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

มาตรฐาน ตอบ: ลงชื่อร่วมงานมิตติ้งสัญจร # 4 กับ อยุธยานะครับ

เรียนสมาชิกที่มาร่วมงานมิตติ้งสัญจร#4อยุธยา.....ถ้าท่านใดที่จองห้องพักและสะดวกพร้อมโอนเงินค่าที่พักแล้ว ขอให้โอนเงินค่าที่พักมาได้เลยนะครับ........เพราะทางน้ามุ้ยจะได้รีบทำการติดต่อจองห้องพักให้แล้วเสร็จเป็นทางการเพื่อทางรีสรอท์จะได้ดำเนินการจัดเตรียมห้องพักให้เรียบร้อยเตรียมรอต้อนรับสมาชิกทุกท่านนะครับ.....................(อันนี้ขออนุญาติสื่อสารแทนน้ามุ้ยนะครับเพราะช่วงนี้น้ามุ้ยงานยุ่งมากครับ)
    ชื่อ:  1-1.jpg
ครั้ง: 631
ขนาด:  133.9 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย fear_dark : 22-05-2012 เมื่อ 23:34

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ย่าหนูกะปู่บิล ดูโพส
    วีโก้ชอบนอนในน้ำค่ะ ขี้ร้อนมากๆ ตัวอ้วน ขนฟู ขาสั้น...
    ส่วนวีออส ขนเกรียน หุ่นเพียว ขาเรียวยาว ขี้อ้อน ชอบให้ปู่อุ้ม...

ไฟล์แนบ 154667
    เอาติดมางานด้วยนะครับ น่าจะมีคนสนใจ ว่าแต่พันธุ์อะไรครับ
    ของผมก็เอาได้วย 1 ตัว แต่แก่แล้วล่ะ 10 ขวบกว่าแล้ว

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fear_dark ดูโพส
    เรียนสมาชิกที่มาร่วมงานมิตติ้งสัญจร#4อยุธยา.....ถ้าท่านใดที่จองห้องพักและสะดวกพร้อมโอนเงินค่าที่พักแล้ว ขอให้โอนเงินค่าที่พักมาได้เลยนะครับ........เพราะทางน้ามุ้ยจะได้รีบทำการติดต่อจองห้องพักให้แล้วเสร็จเป็นทางการเพื่อทางรีสรอท์จะได้ดำเนินการจัดเตรียมห้องพักให้เรียบร้อยเตรียมรอต้อนรับสมาชิกทุกท่านนะครับ.....................(อันนี้ขออนุญาติสื่อสารแทนน้ามุ้ยนะครับเพราะช่วงนี้น้ามุ้ยงานยุ่งมากครับ)
    ชื่อ:  1-1.jpg
ครั้ง: 631
ขนาด:  133.9 กิโลไบต์
    ค่าที่พักต้องโอนก่อนวันไหนครับ
    หรือว่าจ่ายหน้างานได้ แจ้งด่วนด้วยครับ

User ID
    448
    Status
    โพส
    1,470

ค่าที่พักต้องโอนก่อนวันไหนครับ
    หรือว่าจ่ายหน้างานได้ แจ้งด่วนด้วยครับ

ก่อนวันที่ 28 พค นี้ครับ...น้าก็อด เพราะจะไปจองห้องและวางเงินมัดจำที่รีสอร์ทครับ

User ID
    10104
    Status
    โพส
    596

โอนเงินให้แล้ว..ตามที่มิ้ตติ้งกัน..จากบัญชี 2561847 uobt ( 23/5/55 : 14:42 น. )

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    เอาติดมางานด้วยนะครับ น่าจะมีคนสนใจ ว่าแต่พันธุ์อะไรครับ
    ของผมก็เอาได้วย 1 ตัว แต่แก่แล้วล่ะ 10 ขวบกว่าแล้ว
    ถ้าเอาไปด้วยน่าจะลำบาก คงไม่สะดวก ถ้าเราต้องเดินเที่ยว
    เขาจะติดย่ากับปู่มากค่ะ คือเดินหนีไม่ได้เลย ห่างแค่เมตรเดียวก็ร้องแล้วค่ะ
    พอเรานั่งเขาจะเดิน พอพาเดินเขาจะวิ่ง โน้มตัวไปข้างหน้า จนเชือกรัดอกตึง

เรื่องสายพันธุ์ ไม่ทราบแน่ชัดค่ะ เพราะเขาเลี้ยงไว้ในสวน แล้วมีบ่อตกปลา
    เห็นเจ้าของสวนบอกว่า พ่อไม่ไช่หมาไทย เป็นหมาพันธุ์ ขนยาว ตัวไม่สูง
    ไปบ่อตกปลาบ่อยๆ ยังไม่เคยเห็นพ่อมันซะที
    ส่วนแม่ เป็นพันธุ์ไทยผสม ออกลูกมา 5ตัว มีตัวผู้คล้ายกันอยู่ 3ตัว
    อีก 2ตัวเป็นตัวเมีย สีขาวกับสีน้ำตาลขนเกรียน ไม่มีอะไรที่เหมือนกันเลย...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ย่าหนูกะปู่บิล : 24-05-2012 เมื่อ 06:37

User ID
    448
    Status
    โพส
    1,470

น่ารักทั้งคู่เลยครับ..หากต้องการรับเลี้ยง ต้องมีคุณสมบัติอย่างไรบ้างครับ..ผมกับแฟนสนใจรับเลี้ยงที่บ้านครับ..

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bypass ดูโพส

ก่อนวันที่ 28 พค นี้ครับ...น้าก็อด เพราะจะไปจองห้องและวางเงินมัดจำที่รีสอร์ทครับ
    ตามนั้นครับน้าก๊อต.......เดี๋ยววันที่ 27 น้ามุ้ยจะเดินทางกลับยุดยา และวันที่ 28 น้ามุ้ยจะเข้าไปติดต่อกับทางรีสอร์ทครับ.......และน้าๆท่านใดที่จะมาร่วมงานแต่ยังไม่ได้ลงชื่อ ขอให้ช่วยเข้ามาลงชื่อไม่เกินวันที่ 27 นะครับ......เพื่อความสะดวกในการเช็คจำนวนและเคลียร์อาหารและที่พักได้แน่นอนนะครับ.......ขอบคุณครับ

User ID
    31926
    Status
    โพส
    268

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bypass ดูโพส
    น่ารักทั้งคู่เลยครับ..หากต้องการรับเลี้ยง ต้องมีคุณสมบัติอย่างไรบ้างครับ..ผมกับแฟนสนใจรับเลี้ยงที่บ้านครับ..
    555น้าแขกต้ดสินใจเอาจริงแล้วไช่มั้ยอ่ะ

User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เกียรติศักดิ์3448 ดูโพส
    555น้าแขกต้ดสินใจเอาจริงแล้วไช่มั้ยอ่ะ
    ก็ต้องเอามาด้วยอยู่ดีครับ มีคนรับเลี้ยงแล้ว มาถึงก็ส่งเจ้าของใหม่เลยครับ 555

User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fear_dark ดูโพส
    ตามนั้นครับน้าก๊อต.......เดี๋ยววันที่ 27 น้ามุ้ยจะเดินทางกลับยุดยา และวันที่ 28 น้ามุ้ยจะเข้าไปติดต่อกับทางรีสอร์ทครับ.......และน้าๆท่านใดที่จะมาร่วมงานแต่ยังไม่ได้ลงชื่อ ขอให้ช่วยเข้ามาลงชื่อไม่เกินวันที่ 27 นะครับ......เพื่อความสะดวกในการเช็คจำนวนและเคลียร์อาหารและที่พักได้แน่นอนนะครับ.......ขอบคุณครับ
    รับทราบครับ ส่วนค่าอาหาร เคลียร์กันวันงานใช่ป่าวครับ
    แล้วก็ส่วนใครอยากเอาอะไรไปทำกินตอนเย็นๆ แกล้มเหล้าก็ให้นำไปเอง ถูกต้องตามนี้ใช่ป่าวครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    สองตัวนี้ ย่าหนูให้ฟรีหรอครับ น่ารักดีครับ อยากได้ๆ ครับ
    ด้วยความเคารพครับ..
    ตอบคุณตั้ว กรุงเก่าก่อนนะคะ เพราะถามก่อน

ย่าหนูให้ฟรีค่ะ แต่มีกฏ
    ซึ่งเป็นการให้คำมั่นสัญญากันด้วยใจ ดังนี้ค่ะ

คุณต้องมีนิสัยรักสุนัขจริงๆ ไม่ไช่อยากได้เพราะเห็นแก่ความน่ารักของมัน
    พอโตขึ้น เกิดเบื่อขี้เกียจเลี้ยง ปล่อยให้อดๆอยากๆ จนกลายเป็นสุนัขจรจัด

บ้านที่น้องหมาจะไปอยู่ ต้องที่มีรั้วรอบขอบชิด จะได้ไม่ไปสร้างความรำคาญหรือทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน
    ต้องมีหลังคาคุ้มแดดคุ้มฝนได้ ไม่ไช่เลี้ยงแบบตามเวรตามกรรม ฝนตกทีวิ่งไปซุกตามพื้นดินหรือใต้โต๊ะ
    ต้องมีเวลา
    และงบประมาณในการดูแล เนื่องจากน้องหมาต้องได้รับการฉีดวัคซีนป้องกันโรคต่างๆตามกำหนด

ตัวเมีย ถ้าเป็นไปได้ อยากให้พาไปทำหมันก่อนที่มันจะเป็นสัตว์(ปรึกษาหมอ)เพื่อควบคุมการเพิ่มประชากร

เท่านี้แหละค่ะ มากเกินไปเดี๋ยวโดนข้อหา"รักหมาเว่อร์"เพราะเคยมีคนเข้าไปด่าคนรักหมาในเว็บพันทิปมาแล้ว

ถ้าคุณตกลงรับ ป้าก็จะเอามาให้คุณในวันมีทติ้ง แต่ถ้าไม่ ป้าก็จะผ่านให้คนถัดไปค่ะ

อ่านที่ป้าตอบคุณตั้ว ข้างบนนั่นเลยค่ะ
    ป้ายุติธรรมไหม?

ก็ต้องเอามาด้วยอยู่ดีครับ มีคนรับเลี้ยงแล้ว มาถึงก็ส่งเจ้าของใหม่เลยครับ 555
    ขอบคุณที่แนะนำ
    เห็นแว๊บๆว่าอยู่ลพบุรีไช่ป่ะ
    อยู่บ้านบางทีเบื่อๆไม่รู้จะไปเที่ยวไหน คิดอยากจะชวนปู่ ขับรถไปลพบุรี แต่ไม่รู้จะไปเที่ยวตรงไหนเห็นมีแต่วัดเก่าๆ
    ครั้นจะนัดเจอสมาชิกชาวลพบุรี ก็มีคนกระซิบมาว่า ให้เตรียมที่นอนหมอนมุ้งไปด้วย เพราะอาจจะต้อง(เมา)ค้าง ฮา...

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ย่าหนูกะปู่บิล ดูโพส
    ตอบคุณตั้ว กรุงเก่าก่อนนะคะ เพราะถามก่อน

ย่าหนูให้ฟรีค่ะ แต่มีกฏ
    ซึ่งเป็นการให้คำมั่นสัญญากันด้วยใจ ดังนี้ค่ะ

คุณต้องมีนิสัยรักสุนัขจริงๆ ไม่ไช่อยากได้เพราะเห็นแก่ความน่ารักของมัน
    พอโตขึ้น เกิดเบื่อขี้เกียจเลี้ยง ปล่อยให้อดๆอยากๆ จนกลายเป็นสุนัขจรจัด

บ้านที่น้องหมาจะไปอยู่ ต้องที่มีรั้วรอบขอบชิด จะได้ไม่ไปสร้างความรำคาญหรือทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน
    ต้องมีหลังคาคุ้มแดดคุ้มฝนได้ ไม่ไช่เลี้ยงแบบตามเวรตามกรรม ฝนตกทีวิ่งไปซุกตามพื้นดินหรือใต้โต๊ะ
    ต้องมีเวลา
    และงบประมาณในการดูแล เนื่องจากน้องหมาต้องได้รับการฉีดวัคซีนป้องกันโรคต่างๆตามกำหนด

ตัวเมีย ถ้าเป็นไปได้ อยากให้พาไปทำหมันก่อนที่มันจะเป็นสัตว์(ปรึกษาหมอ)เพื่อควบคุมการเพิ่มประชากร

เท่านี้แหละค่ะ มากเกินไปเดี๋ยวโดนข้อหา"รักหมาเว่อร์"เพราะเคยมีคนเข้าไปด่าคนรักหมาในเว็บพันทิปมาแล้ว

ถ้าคุณตกลงรับ ป้าก็จะเอามาให้คุณในวันมีทติ้ง แต่ถ้าไม่ ป้าก็จะผ่านให้คนถัดไปค่ะ
    อ๋อ..!! ขอบคุณมากๆเลยครับย่าหนู ที่มาแนะนำการเลี้ยงสุนัขที่ถูกวิธี เท่าที่ย่าหนู อธิบายการเลี้ยงมา ก็พอได้อยู่บ้างอ่ะครับ บ้านผมมีรั่วบ้านมิดชิด ผมเป็นคนชอบสุนัข ค่าใช้จ่ายในการซื้ออาหารสบายมาก คลีนิคสัตว์แพทย์ก็มีอยู่ติดกับหมู่บ้านที่ผมอยู่เลยอ่ะครับ แต่ติดปัญหาอยู่ข้อเดียวตรงที่ว่า บ้านผม ผมกับแฟนต้องทำงานกันทั้งครอบครัวเลย ออกจากบ้านแต่เช้า กว่าจะกลับถึงบ้านก็เย็นๆ หรือบางทีอาจจะค่ำๆ เลยก็มี ซึ่งตรงจุดนี้ อาจทำให้ต้องทิ้งเค้าไว้ ปล่อยเค้าไว้ในบ้าน ซึ่งคงไม่ดีต่อเค้า(สุนัข) แน่ๆ งั้นยังไง ให้น้าแขกก่อนได้เลยครับ เพราะบ้านน้าเเขก ก็มีรั่วรอบ ขอบชิด และมีบริเวณหน้าบ้านกว้างขวาง เหมาะแก่ให้เขาได้วิ่งเล่นได้สะดวกเลยครับ ยังไง ให้น้าแขกก่อนได้เลยครับ ยังไงต้องขอบคุณย่าหนูมากๆเลยครับ
    :d
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    448
    Status
    โพส
    1,470

อ่านที่ป้าตอบคุณตั้ว ข้างบนนั่นเลยค่ะ
    ป้ายุติธรรมไหม?
    รับทราบครับป้าอัจ ผมจะรอตามคิวครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

รับทราบครับป้าอัจ ผมจะรอตามคิวครับ
    น้าแขกรับไปก่อนได้เลยครับ เพราะผมติดอยู่เรื่องเดียว ตรงที่บ้านผมทำงานกันทั้งบ้าน และจะกลับเข้าบ้านกันมาอีกที ก็ตอนเย็นๆ หรือบางทีก็ค่ำเลยอ่ะครับ ถ้าเลี้ยงเค้า เช้าก็คงต้องปล่อยต้องขังเค้าไว้อยู่ในบ้านเอง ซึ่งมันคงไม่ดีแน่ๆ ยังไงน้าแขกรับไปดูแลก่อนได้เลยครับ เพราะน้าแขกพร้อมกว่าผมแน่นอนอ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ...:d

User ID
    26660
    Status
    โพส
    91

น้องหมาน่ารักมากครับ เสียดายเพิ่งได้มาตัวนึง

สมาชิกถาวร: TTC-01991 TTC-Member
    User ID
    3134
    Status
    โพส
    2,387

Smile ตอบ: ลงชื่อร่วมงานมิตติ้งสัญจร # 4 กับ อยุธยานะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รัก ดูโพส
    ไปด้วยครับ 1คัน ผู้ใหญ่2เด็ก1
    ตกลงไปค่ะ ผู้ใหญ่2 เด็ก2 น้องหมา2 ทะเบียน กรุงเทพ ญว.6817....
    แล้วทำไงต่อคะ เช่น ต้องจองที่พัก โอนเงินมัดจำ+ค่าอาหาร และอื่นๆ กรุณาแจ้งด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IckQ ดูโพส
    ลงชื่อ ไปด้วยครับ
    จองห้องพักด้วย 1 ห้องครับ
    ไป 2 คน รถ 1 คัน
    นายโชคดี
    (ระยอง"ขับ"ไทรทัน 096 / ไทรทัน ไตรบุรี 036)
    พี่รักไป ย่าหนูกะปู่บิลไป น้าโชคก้อไป งั้นเอไปด้วยละกัน (มีเพื่อนแล้ว)

ไปคนเดียว รถหนึ่งคัน จองห้องพักด้วย 1 ห้อง
    //... เอ พิษณุโลก-ระยอง คับ

หน้า 6 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้