หน้า 6 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 193

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    560
    Status
    โพส
    684

มาตรฐาน Re: โครงการ"พี่ช่วยน้อง บนดอยสูง"

'จารย์ดมวิทย์ ๆ
    เจ้าม้าสีหมอก หายไปไหนไม่รู้แล้ว รู้ข่าวสุดท้ายถูกไข้หวัดใหญ่เล่นงาน...งอมพระรามเลยละ....
    แล้วตอนนี้ ก็มีม้าสีหมอก ตัว เฮ้อ คนใหม่มารายงานตัว ไม่รู้ว่า ตัว เฮ้อ คนเดียวกันรึเปล่านี้....
    บอกว่าจะมาเอาของขึ้นไปให้ สงสัยต้องส่งโคมลอยไปแล้วกระมังเนี่ย....

User ID
    80
    Status
    โพส
    401

มาตรฐาน Re: โครงการ"พี่ช่วยน้อง บนดอยสูง"

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ แม่ลูกสาว ดูโพส
    'จารย์ดมวิทย์ ๆ
    เจ้าม้าสีหมอก หายไปไหนไม่รู้แล้ว รู้ข่าวสุดท้ายถูกไข้หวัดใหญ่เล่นงาน...งอมพระรามเลยละ....
    แล้วตอนนี้ ก็มีม้าสีหมอก ตัว เฮ้อ คนใหม่มารายงานตัว ไม่รู้ว่า ตัว เฮ้อ คนเดียวกันรึเปล่านี้....
    บอกว่าจะมาเอาของขึ้นไปให้ สงสัยต้องส่งโคมลอยไปแล้วกระมังเนี่ย....
    อะแน่ ไม่อยู่แค่นี้มีคนมาแอบอ้างแล้วหรอ พี่อาทิตย์หน้าผมจะมารับของนะครับ ว่าจะขึ้นคืนวันที่ 21 นะครับ กะว่า ไปถึง แม่โจ้เช้าพอดีนะครับ เตรียมของไว้แล้วหรือยังพี่

wanich
    ผู้เยี่ยมชม

เอายังงี้หลังวันที่ 20 พ.ย. 51ให้คำตอบชัดเจนอีกทีนะ คุณตู่ คุณดม เพราะวันที่ 20 พ.ย.51มีประชุมผู้บริหาร ดมวิทย์แล้วไปประชุมด้วยกันมั้ยที่ ร.ร สุริวงค์ 10.00น- 12.00น

tuntan
    ผู้เยี่ยมชม

อยากจะไปด้วยจังครับ แต่ผมมีโปรแกรมไปเมืองเหนือ(เอาผ้าห่มไปให้เด็ก ไปกันเองกับเพื้อนๆครับ)ตั้งแต่ 20,21,22,23 พ.ย.นี้ แต่ยังไม่รู้จักชื่อโรงเรียนที่จะไปเลย คือเจ้าหน้าที่อุทยานดอยเชียงดาว(ปีที่แล้วไปโรงเรียนบ้านแม่แมะอ.เชียงดาว)ไป ดูมา แล้วผมนัดเจอเขาที อ.ฝางครับถ้าโปรแกรมอยู่ทีใกล้กันอาจจะขอแจมด้วยคนครับ วันที 21,22 ผมน่าจะอยู่แถวๆแม่ฮองสอนนะครับ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wanich ดูโพส
    เอายังงี้หลังวันที่ 20 พ.ย. 51ให้คำตอบชัดเจนอีกทีนะ คุณตู่ คุณดม เพราะวันที่ 20 พ.ย.51มีประชุมผู้บริหาร ดมวิทย์แล้วไปประชุมด้วยกันมั้ยที่ ร.ร สุริวงค์ 10.00น- 12.00น
    อารมณ์นี้อีกแล้ว

ไป 22 กลับ 23 เย็นครับ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tuntan ดูโพส
    อยากจะไปด้วยจังครับ แต่ผมมีโปรแกรมไปเมืองเหนือ(เอาผ้าห่มไปให้เด็ก ไปกันเองกับเพื้อนๆครับ)ตั้งแต่ 20,21,22,23 พ.ย.นี้ แต่ยังไม่รู้จักชื่อโรงเรียนที่จะไปเลย คือเจ้าหน้าที่อุทยานดอยเชียงดาว(ปีที่แล้วไปโรงเรียนบ้านแม่แมะอ.เชียงดาว)ไป ดูมา แล้วผมนัดเจอเขาที อ.ฝางครับถ้าโปรแกรมอยู่ทีใกล้กันอาจจะขอแจมด้วยคนครับ วันที 21,22 ผมน่าจะอยู่แถวๆแม่ฮองสอนนะครับ
    22 ช่วงเที่ยงๆ จะเริ่มเดินทางจากแม่สะเรียงครับ
    ยังไงก็รบกวนทิ้งเบอร์ไว้ก็ได้นะครับ เผื่อว่ามีโอกาสร่วมทำบุญร่วมชะตา ได้อายบอลกันครับ

wanich
    ผู้เยี่ยมชม

OK.ดมวิทย์-ตู่ ไปก็ไปแถมยังชวนเพื่อนได้อีกคันแล้วเป็นชาวเกาหลีใต้ แต่รถเค๊าเป็น วีโก้นะ...ซาวสอง เจอกัน...

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wanich ดูโพส
    OK.ดมวิทย์-ตู่ ไปก็ไปแถมยังชวนเพื่อนได้อีกคันแล้วเป็นชาวเกาหลีใต้ แต่รถเค๊าเป็น วีโก้นะ...ซาวสอง เจอกัน...
    ทริบนี้นานาชาติครับ
    ไทย เกาหลี จีน ฝรั่งเศส กะเหรี่ยง และพม่าครับ (เริ่มโกอินเตอร์แล้ว)

User ID
    89
    Status
    โพส
    701

อาจารย์ดมวิทย์..เนื่องจากบุญไม่ถึงเลยไม่ได้ไปเชียงใหม่..เดี๋ยวให้ม้าสีหอก ขนไปให้ ละกันครับ..แหมเสียดาย..เลยไม่ได้ชนแก้วกะอาจารย์..เลย..

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

ว่าแต่ ชาวเกาหลี ผู้ชายหรือผู้หญิงแอ่ะครับ อิอิ
    ต้องรีบสปิ๊กโกเรี่ยนแล้วอ่ะ

อันยอง ฮา เซโย....

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ singh ดูโพส
    อาจารย์ดมวิทย์..เนื่องจากบุญไม่ถึงเลยไม่ได้ไปเชียงใหม่..เดี๋ยวให้ม้าสีหอก ขนไปให้ ละกันครับ..แหมเสียดาย..เลยไม่ได้ชนแก้วกะอาจารย์..เลย..
    น้าสิงห์ บาปนะเนี่ย ทำให้อารมณ์ค้าง วันที่เจ็ดเราก็ รอ ร้อ รอ สงสัยมีพิรุธเกินเลยโดนสกัดดาวรุ่งซะก่อน อิอิ ไว้โอกาสต่อไปค่อยชนแก้วกันนะครับน้าสิงห์

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KiTTs ดูโพส
    ว่าแต่ ชาวเกาหลี ผู้ชายหรือผู้หญิงแอ่ะครับ อิอิ

โหพี่ตู่เล่นฝึกเกาหลีไว้ก่อนเลยนะเนี่ย ผมก็พอได้บ้างนะ กิมจิ อุนจิ อะไรประมาณนี้หรือเปล่า

wanich
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KiTTs ดูโพส

เสียใจ...ด้วยครับเป็นผู้ชายมีภรรยาเป็นคนไทย...อิ อิ งานนี้ซูชิ เจอ กิมจิ

evil
    ผู้เยี่ยมชม

รู้สึกเหมือนคนจะเยอะมากมายเลยนะค่ะ

แบบนี้คงไม่มีอะไรน่าห่วงแล้วมั้ง

แล้วจะไปช่วงนะค่ะ

แต่จำนวนนักศึกษาทางนี้เหมือนจะน้อยลงนะค่ะ

เพราะว่าติดงานวิลัยกันด้วยค่ะ

เอาเป็นว่าตามมติที่ประชุมนะคะ

มีอะไรเพิ่มเติมก้อแจ้งให้ทราบด้วย

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evil ดูโพส
    รู้สึกเหมือนคนจะเยอะมากมายเลยนะค่ะ

แบบนี้คงไม่มีอะไรน่าห่วงแล้วมั้ง

แล้วจะไปช่วงนะค่ะ

แต่จำนวนนักศึกษาทางนี้เหมือนจะน้อยลงนะค่ะ

เพราะว่าติดงานวิลัยกันด้วยค่ะ

เอาเป็นว่าตามมติที่ประชุมนะคะ

มีอะไรเพิ่มเติมก้อแจ้งให้ทราบด้วย
    เช้าวันที่ 22 วัดดวงกันอีกทีครับ

วันอาทิตย์ไปโดเนทที่ถนนคนเดินมา ก็ได้มาหลายอยู่แต่ยังไม่ได้นับ คาดว่่าน่าจะพอซื้อกรรไกรตัดผมไฟฟ้าสักสองสามอันครับ เอาไว้ให้เด็กตัดผมกันครับ
    เดี่ยวอาทิตย์นี้ จะไปเดินขอรับบริจาคอีกรอบหนึ่ง เสื้อผ้าตอนนี้ประมาณสองกะบะแล้วครับ ยาได้บางส่วน ฝากน้องหญิงถ้าหาผ้าห่มได้แจ่มเลยครับ

User ID
    71
    Status
    โพส
    100

คุณดมวิทย์ครับ

วันเสาร์นี้ (15 พ.ย.51) ผมจะเข้าไปทำธุระที่โรงพยาบาลแมคคอมมิค

ส่วนของที่ได้รับบริจาค ได้เสื้อผ้ามาหนึ่งกล่อง ยาหนึ่งชุด แล้วอุปกรณ์การเรียนอีกนิดนึง
    ไม่ทราบว่าสะดวกเวลาไหนบ้างครับ แล้วที่ไหนบ้างครับ. จะได้ฝากของไปร่วมครับ

User ID
    3109
    Status
    โพส
    105

ผมอยากไปด้วยจังเลย แต่อ่านแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจ จะไปกันที่ไหน เรี่มเดินทางวันไหนและจะกลับกันวันไหน นอนในรถหรือโรงแรมไหน จุดนัดพบที่ไหน เวลาเท่าไร ขอแบบชัดเจนหน่อยอยากไปบ้างนะครับ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ workhouse33 ดูโพส
    ผมอยากไปด้วยจังเลย แต่อ่านแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจ จะไปกันที่ไหน เรี่มเดินทางวันไหนและจะกลับกันวันไหน นอนในรถหรือโรงแรมไหน จุดนัดพบที่ไหน เวลาเท่าไร ขอแบบชัดเจนหน่อยอยากไปบ้างนะครับ
    รบกวนคุณ workhouse ทิ้งเบอร์โทรไว้ด้วยนะครับ

สถานที่ไปนะครับ โรงเรียน แม่ออกเหนือ อ.สบเมย จ.แม่ฮ่องสอนครับ
    เริ่มเดินทางวันที่ 22 พย 51
    เวลารวมพล 6.30 น. ครับ ที่ มหาวิทยาลัยแม่โจ้ บริเวณหน้าสาขานิเทศศาสตร์ครับ สังเกตตรงทางเข้ามหาวิทยาลัยจะมีรถไทรทันจอดกันเยอะๆนั้นแหละครับ ยี่ห้ออื่นก็มากันได้นะครับ ร่วมทริปทำบุญด้วยกัน
    ออกเดินทางประมาณ 8.00 น. เดินทางสู่อำเภอแม่สะเรียง
    ระยะทาง ประมาณ 200 กิโลเมตร
    ใช้เวลาประมาณ 3 ชั่วโมง บวกลบนิดหน่อยครับ
    จากนั้นก็ออกเดินทางต่อเข้าสู้พื้นที่เป้าหมายอีก 45 กิโลเมตร เป็นทางฝุ่นประมาณ 15 กิโลเมตร ขับสองไปได้ครับ
    ตกเย็นร่วมกิจกรรมกับนักศึกษา สาระสังสรรค์ ตามอัธยาศัย

นอนเต้น หรืออาคารเรียน ในโรงเรียนครับ เต้น ผ้าห่มเอาไปเองครับ

รุ่งเช้าวันที่ 23 พย 51 ร่วมกิจกรรมกับนักศึกษา และมอบของบริจาคให้กับโรงเรียน และเดินทางกลับในวันที่ 23 พย 51 ถึงเชียงใหม่ประมาณ ไม่เกินหกโมงเย็นครับ
    ค่าใช้จ่าย ค่าลงทะเบียนไม่มีครับ ทำบุญและท่องเที่ยวและร่วมกิจกรรมกับนักศึกษาครับ ตามอัธยาศัย
    ยังไงก็ขออนุญาตขอเบอร์ไว้นะครับ จะได้คุยกันครับ (เดี่ยวมารู้จักกันในวันงานเลยครับ) ขอบคุณครับ

รายละเอียด โดยละเอียด http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=6749

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หลานยายปริก ดูโพส
    คุณดมวิทย์ครับ

วันเสาร์นี้ (15 พ.ย.51) ผมจะเข้าไปทำธุระที่โรงพยาบาลแมคคอมมิค

ส่วนของที่ได้รับบริจาค ได้เสื้อผ้ามาหนึ่งกล่อง ยาหนึ่งชุด แล้วอุปกรณ์การเรียนอีกนิดนึง
    ไม่ทราบว่าสะดวกเวลาไหนบ้างครับ แล้วที่ไหนบ้างครับ. จะได้ฝากของไปร่วมครับ
    ได้เลยครับ ยินดีและขอบคุณแทนน้องๆครับสำหรับของบริจาค 0895559925 ถ้ามาถึงที่โรงบาล หรือออกจากลำพูนแล้วก็โทรมาก่อนนะครับ จะได้ไปเจอกันที่พิกัดเป้าหมายเลย ขออนุญาตขอเบอร์คุณหลานยายปริก ไว้สักหน่อยก็ดีครับ เวลามีกิจกรรมดี เพื่อสังคมหรือมิตติ้งกัน หรือผ่านไปแถวๆลำพูนจะได้โทรไปหาครับ ขอบคุณครับ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

ยอดนักศึกษา ณ วันนี้ที่ร่วมกิจกรรม
    นิเทศศาสตร์ แม่โจ้ 50 คน
    สารสนเทศ ราชฏักฯ 30 คน
    ไทรทันคลับ
    1 Kitt พี่ตู่
    2 prajak
    3 evil (และคณะ)
    4 domwit
    5 Wanich
    6 อาสมบัติ(ป้อเลี้ยงเมืองฝาง)
    7 กะเปี๊ยก
    8 พีแม็ค(แม่โจ้)
    9 พี่แดง (แม่โจ้)
    10 ม้าสีหมอก
    11 workhouse33 (รอเบอร์ติดต่อครับ)
    12 วีโก้เกาหลี
    13 strada ฝรั่งเศส ลุงชาลี

รถนักศึกษา
    1 ท็อป strada 4x4
    2 ธเนศ Hi lander
    3 หนูจอม Civic
    4 หนูอัง

ทีมงานจาก บ.แสงชัยมอเตอร์ จำกัด
    1 น้องแดนและคณะ

ท่านใดที่สนใจก็ลงชื่อที่กระทู้ได้เลยนะครับ ทริปแห่งบุญ ช่วยน้องบนดอยกันนะครับ
    ตอนนี้ทีมงานนักศึกษาได้หาเสื้อผ้ากันหนาวได้ประมาณสองคันกะบะแล้ว ปัตตาเลี่ยนตัดผม สามอัน ยาชุดใหญ่ หนังสือกองโต

ตอนนี้ก็ขาดผ้าห่ม สีทาภายในและสีทาภายนอก สีฟ้านะครับ และอุปกรณ์กีฬา

ทริปนี้ไม่มีค่าใช้จ่าย ไม่ต้องลงทะเบียน ไม่จำกัดยี่ห้อ ใครอยากไปเรียนเชิญครับ ลงชื่อ ลงเบอร์โทรศัพท์ไว้เลยนะครับ ขอบคุณครับ

หน้า 6 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้