หน้า 6 จากทั้งหมด 20 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 382

กระทู้: ขอเชิญชาวไทรทันคลับร่วมปลูกป่าชายเลนและเก็บขยะ ถวายเป็นพระราชกุศลวันอาทิตย์ที 22 สิงหาคม 53(โดยทีมงานฝั่งธน)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน Re: ขอเชิญชาวไทรทันคลับร่วมปลูกป่าชายเลนและเก็บขยะ ถวายเป็นพระราชกุศลวันอาทิตย์ที 22 สิงหาคม 53(โดยทีมงานฝั่งธน)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ขอเชิญชาวไทรทันคลับร่วมปลูกป่าชายเลนและเก็บขยะ
    ถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ครับ

ในวันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2553

เนื่องจากครบรอบการจัดกิจกรรมมีตติ้งของกลุ่มฝั่งธน ทางสมาชิกเห็นว่าควรจะทำกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ต่อสิ่งแวดล้อมเพื่อลูกหลานๆของเรา และให้ตัวเราเองได้ศึกษาระบบนิเวศน์เช่นกัน
    ปรึกษาป๋าและสมาชิกแล้วก็ว่าเห็นควร เพราะเป็นช่วงว่างเว้นกิจกรรม ของสมาชิกในคลับส่วนใหญ่
    จึงจัดเป็นเป็นกิจกรรม เกี่ยวกับสิ่งแวดล้อมที่ต่อเนื่องจากการปลูกป่าชายเลนที่ รร.คลองพิทยาลงกรณ์ ในครั้งที่แล้ว ครับ
    เดิมทีเราจะเป็นอาสาสมัครเก็บฝักโกงกางกันแต่เนื่องจากฝักตอนนี้ไม่มีแล้ว
    เราก็จะดำเนินกิจกรรม ปลูกป่าเก็บขยะ และศึกษาป่าชายเลน ดูนก ถีบกระดานเก็บหอยแคลงกัน
    คราวนี้เราจะไปที่
    ศูนย์สงเสริมการเรียนรู้และพัฒนาป่าชายเลนที่2 (ท่าฉลอม)
    กำหนดการณ์ ดังนี้
    08.30 ลงทะเบียน
    09.30 อบรมโดยวิทยากร ของศูนย์
    10.30 เก็บขยะบริเวณศูนย์ ลงมือปลูก (คราวนี้ 1ไร่ เต็มๆ ไม่มีต่อรองครับ)
    12.00 ทานข้าวเที่ยง ( อาหารกล่อง)
    13.00 ทัศนาจร ศึกษาป่าชายเลน และพาไปดูนกบริเวรป่าชายเลน(ใครมีกล้องดีๆสามารถเอาไปถ่ายได้ครับ)

หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่จะพาไป ถีบกระดานเลน หาหอยแครงกันครับ

ค่าใช้จ่าย ลงเทียนทะเบียนรวมค่าอาหาร 100 บาท เด็ก 100 บาท ครับ

ค่าใช้ในกิจกรรมครั้งนี้ พื้นที่เตรียมการปลูก 1 ไร่ พร้อมกล้าไม้หลัก3000บาท
    ค่าวิทยากรณ์ 1000 บาท
    ค่าอาหารและน้ำท่านละ50 บาท
    รวมค่าใช้จ่ายเบี้องต้น4000 บาท ไม่รวมค่าอาหาร

สมาชิกท่านใดประสงค์ให้การสนับสนุน พิเศษ เชิญติดต่อผมครับ

ในการทำกิจกรรมครั้งนี้ ขอเชิญสมาชิกที่ว่างเว้นกิจกรรม เชิญร่วมงานได้ครับ ใครว่าง ก็ถือโอกาสเรียนเชิญครับ

เนื่องจาก ต้องการสมาชิกที่จะไปร่วมทำกิจกรรม แน่นอนจริงๆ เพราะคราวนี้ เป็นกิจรรมแบบเต็มวัน จึงขอความร่วมจากสมาชิกที่ต้องการมาร่วมกิจกรรมที่แน่นอนครับ

สิ่งที่ต้องเตรียมมา ชุดเปลี่ยน, ว.แดง(ถ้ามี)

ถ้าใครพลาดงานครั้งที่แล้ว งานนี้ ขอเชิญ ครับเป็นกิจกรรมเต็มวันเช้าถึงเย็น

ส่วนท่านใด มีลูกที่กำลังเรียน ม.ต้นหรือ ม. ปลายสามารถ ลงชั่วโมงจิตรอาสาได้ครับ (กับทางศูนย์)

ยังเหมือนเดิมครับไม่จำกัดโซนหรือกลุ่มใดๆ ทั้งสิ้นครับ สมาชิกใหม่ เก่า ไม่ถาวร หรือแค่แอบดูอยู่ อยากมาติดต่อได้ ครับ

ผมอาจจะไม่ได้ออกไปร่วมทำกิจกรรมกับสมาชิกกลุ่มอื่นๆเนื่องจาก ภาระหน้าที่การงานรับใช้ประชนในพื้นที่เขตรับผิดชอบ

สุดท้ายผมขอเรียนเชิญสมาชิกใกล้หรือไกลที่อยากสัมผัสป่าชายเลนเต็มรูปแบบ งานนี้ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง
    เดี๋ยวจะอัพเดทรายละเอียด งานต่อเนื่องให้ ในโอกาศ ต่อไปครับ
    เตรียมคิดแผนกันได้แล้วนะครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน Re: ขอเชิญชาวไทรทันคลับร่วมปลูกป่าชายเลนและเก็บขยะ ถวายเป็นพระราชกุศลวันอาทิตย์ที 22 สิงหาคม 53(โดยทีมงานฝั่งธน)

ปายหนายก้อปายกาน ว่าแต่ว่าแผนอะไรเหรอจ๊ะ ที่ให้คิดอ่ะ ไม่ค่อยชอบใช้สมองซะด้วย

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    วันๆเข้าแต่ม่านรูด
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomgrade ดูโพส
    ตกลงนี่ไปปลูกป่าหรือไปทำไรกันง่ะ น้าโต้ง น้า aaa หุ หุ พวกนี้ชอบทำให้คิดลึก ไปไม่ชวนโกรธจนลูกบวชน่ะเอ้า
    จุ๊ จุ๊ อย่าเอ็ดไปซิ ตาบอม
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    รายชื่อครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    พี่ค่ะๆๆ ทำไมไปกันเช้าจังค่ะ
    พี่ค่ะๆๆ แล้วมันอยู่ตรงไหนค่ะ
    พี่ค่ะๆๆ มีห้องให้อาบน้ำเหมือนเดิมหรือ ป่าวค่ะ(ดีเหมือนเดิมมั้ยค่ะ)
    พี่ค่ะๆๆ แถวนั้นมีอะไรให้ยัดลงกระเพาะบ้างมั้ยค่ะ
    พี่ค่ะๆๆ แล้วข้าวกล่องอร่อยมั้ยค่ะ(เมนูคือ...)
    พี่ค่ะๆๆ แล้วทำไมเราต้องไปเก็บขยะด้วยค่ะ
    พี่ค่ะๆๆ ถ้าหนูจะไปช่วงบ่ายได้มั้ยค่ะ
    พี่ค่ะๆๆ ถ้าหนูไปไม่ได้จะเป็นไรมั้ยค่ะ
    พี่ค่ะๆๆ แล้วกระดานหนูจะถีบได้หรือค่ะ
    พี่ค่ะๆๆ.....ฯลฯ......นึกออกแล้วจะมาถามใหม่ค่ะ คริๆๆๆๆๆๆๆ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

แนะนำการเดินทางโดยขอตั้งต้นที่แยกพระราม2-กาญจนาฯ ดังนี้

จากแยกพระราม2( A )-กาญจนาฯ ถึงมหาชัย( B ) ระยะทาง 18.3 กม.
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Alongkorn : 02-08-2010 เมื่อ 19:09
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

จากมหาชัย( B ) ไปถึงแยกทางเข้าท่าฉลอม( C ) ระยะทาง 3.7 กม.
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Alongkorn : 02-08-2010 เมื่อ 18:43
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

จากทางแยกเข้าท่าฉลอม( C ) ไปถึงแยกขวาข้างวัดช่องลมหรือวัดสุทธิวาตวราราม ( D ) ระยะทาง 3.2 กม.
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Alongkorn : 02-08-2010 เมื่อ 18:43

User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

จากแยกข้างวัดสุทธิวาตวราราม ( D ) ถึงสามแยกหน้าวัดบางหญ้าแพรก ( E ) ระยะทาง 1.3 กม. ให้เลี้ยวซ้าย

ถ้ามาตาม Gps จะถูกพาไปทางขวา สุดท้ายก็ต้องย้อนกลับมาที่เดิม สรุปถูก Gps หลอก 555+
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Alongkorn : 03-08-2010 เมื่อ 09:07

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาอัพให้อีกคนครับ น้าบอม ยังไงขอดูสถานะการณ์ก่อนนะครับจากที่คุยกัน

User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

จากสามแยกวัดบางหญ้าแพรก ( E ) ถึง ศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้และพัฒนาป่าชายเลนที่2 ( F ) ระยะทาง 2.1 กม.
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Alongkorn : 02-08-2010 เมื่อ 19:28

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ลงชื่อ ร่วมปลูกป่าชายเลนเป็นพระราชกุศล
    ณ.ศูนย์ส่งเสริมป่าชายเลน2(ท่าฉลอม) สมุทรสาคร
    1. วุฒิ-บางแค และครอบครัว 3 คน
    2. Alongkorn 2 คนตายาย
    3.น้าโจ้(รถถัง)และครอบครับ 4 คน
    4 น้ายอด แบล็คไทรทัน 1 ท่าน
    5 น้ากนก กระทุมแบน(มาทั้งครอบครับป่าวน้าหนก)
    6 น้าบอม(bomgrade) พาคู่มั่นมาด้วยรึเปล่าครับน้าบอม
    7 น้าธัญ มากี่คนจ๊ะ พาคู่ใจมาด้วยรึเปล่า
    8 น้าโอ (wiz)
    9 พี่จ่าดำและครอบครัว
    10 น้าเอก minixxl
    11 น้าpod 2 ท่าน
    12 น้าเอชนิน 2 ท่าน
    13 น้าเอ๋(aaa) เจี๊ยบมาด้วยรึเปล่า
    ใครที่จะมาขอให้ตรวจสอบตารางงานของท่านให้แน่นอนก่อน ลงชื่อครับ ถ้าท่านลงชื่อแล้วไม่มาทางทีมงานต้องแบกรับค่าใช้จ่ายในส่วนขอสมาชิกที่เบี้ยว ครับ
    หากท่านไม่ลงชื่อไว้ เวลาท่านสมาชิกมาอาจไม่ได้รับความสะดวก
    มีเวลาหลายวันให้เตรียมตัว เครียร์เวลาให้ชัวร์ก่อนครับ
    เอาเป็ว่าขอเชิญก่อนแล้วกันนะครับ
    ขอเชิญครับเตรียมตัวแต่เนิ่นๆ ใครจะสนับสนุน อะไรในการทำกิจกรรมสามารถติดต่อได้เลยนะครับ
    สำหรับท่านที่จะร่วมสนับสนุนค่าใช้จ่ายจ่าย ทางทีมงานยินดีรับครับ
    ส่วนการลง ทะเบียน นั้น 100 บาท จะได้เสื้อหนึ่งตัวครับเป็นที่ระลึก(ตอนนี้ป๋ากำลังหาให้พวกเราอยู่)
    ขอเชิญครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    พี่ค่ะๆๆ ทำไมไปกันเช้าจังค่ะ
    พี่ค่ะๆๆ แล้วมันอยู่ตรงไหนค่ะ
    พี่ค่ะๆๆ มีห้องให้อาบน้ำเหมือนเดิมหรือ ป่าวค่ะ(ดีเหมือนเดิมมั้ยค่ะ)
    พี่ค่ะๆๆ แถวนั้นมีอะไรให้ยัดลงกระเพาะบ้างมั้ยค่ะ
    พี่ค่ะๆๆ แล้วข้าวกล่องอร่อยมั้ยค่ะ(เมนูคือ...)
    พี่ค่ะๆๆ แล้วทำไมเราต้องไปเก็บขยะด้วยค่ะ
    พี่ค่ะๆๆ ถ้าหนูจะไปช่วงบ่ายได้มั้ยค่ะ
    พี่ค่ะๆๆ ถ้าหนูไปไม่ได้จะเป็นไรมั้ยค่ะ
    พี่ค่ะๆๆ แล้วกระดานหนูจะถีบได้หรือค่ะ
    พี่ค่ะๆๆ.....ฯลฯ......นึกออกแล้วจะมาถามใหม่ค่ะ คริๆๆๆๆๆๆๆ
    สาเหตุที่จัดตอนเช้าเพราะเป็นกิจกรรมเต็มวันครับ
    สถานที่ ท่าฉลอมครับเดี๋ยวจัดแผนที่ง่ายๆให้
    ส่วนที่อาบน้ำมีหลายแบบให้เลือกแต่อาจลำบากนิดนึง
    ร้านอาหารมีหลายที่ครับก่อนถึง สถานที่ที่จัดปลูกป่า
    ส่วนข้าวกล่องยังไม่ได้สรุปครับ อาจเป็นเซลมอล ราดข้าว
    ส่วนที่ทำไมเราต้องเก็บขยะกัน ก็เป็นเพียงส่วนหนึ่งในการฝึกช่วยกับรับผิดชอบ ต่อธรรมชาติเล็กๆน้อยๆ
    ถ้าจะมาบ่ายก็สามารถมาได้แต่ก็เก็บค่า ลงทะเบียน 100 นึงเหมือนกัน
    ถ้าไม่มาไม่เป็นไร สุดแต่ใจของท่านสมาชิก ลองถามใจตัวเองดู ว่าคิดถึงกันรึเปล่า
    ส่วนกระดานของปุยสั่งทำพิเศษ 8 แผ่นต่อกัน อิอิ
    หลักของงาน สมามัคคี พบปะ ทำกิจกรรมที่เป็นประโยชน์

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ครายยังไม่เคยมา เจอเพื่อนสมาชิก เรียนเชิญนะครับ ครั้งแรกก็ไม่ใช่ปัญหาครับ เพราะทุกคนย่อมมีครั้งแรกกันทั้งนั้น มากันเยอะ ๆ ครับ มาช่วยกันปลูกป่าชายเลนกันครับ

ท่านใดที่สั่งแผ่นอุด EGR ไปแล้วก็มาช่วยกันรักษ์โลกด้วยการปลูกป่าด้วยล่ะครับ ถึงแม้จะไม่มากไม่มาย แต่อย่างน้อยก็ได้รับรู้ถึงบรรยากาศที่เป็นกันเองและสนุกสนานครับ

บรรยากาศชมได้จาก link นี้ครับ ปลูกป่าชายเลนครั้งแรกครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=20908

สมาชิกหลาย ๆ ท่านก็มางานนี้เป็นครั้งแรกเช่นเดียวกันครับ ทีมงานฝั่นธนฯ พระราม 3 ยินดีต้อนรับขับสู้เต็มที่ครับ เพื่อกิจกรรมดีของคลับครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ครายยังไม่เคยมา เจอเพื่อนสมาชิก เรียนเชิญนะครับ ครั้งแรกก็ไม่ใช่ปัญหาครับ เพราะทุกคนย่อมมีครั้งแรกกันทั้งนั้น มากันเยอะ ๆ ครับ มาช่วยกันปลูกป่าชายเลนกันครับ

ท่านใดที่สั่งแผ่นอุด EGR ไปแล้วก็มาช่วยกันรักษ์โลกด้วยการปลูกป่าด้วยล่ะครับ ถึงแม้จะไม่มากไม่มาย แต่อย่างน้อยก็ได้รับรู้ถึงบรรยากาศที่เป็นกันเองและสนุกสนานครับ

บรรยากาศชมได้จาก link นี้ครับ ปลูกป่าชายเลนครั้งแรกครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=20908

สมาชิกหลาย ๆ ท่านก็มางานนี้เป็นครั้งแรกเช่นเดียวกันครับ ทีมงานฝั่นธนฯ พระราม 3 ยินดีต้อนรับขับสู้เต็มที่ครับ เพื่อกิจกรรมดีของคลับครับ
    ขอบคุณน้าเอกครับ ที่ช่วยประชาสัมพันธ์
    ในส่วนของการจัดงาน ทีมงานฝั่งธนไม่ใช่มืออาชีพเรื่องการจัดงาน อาจจะมีปัญหาบ้างนิดๆหน่อย หรือสมาชิกไม่ได้รับความสะดวกบ้าง
    แต่ในเรื่องของความตั้งใจ พวกเราตั้งใจทำทุกๆงานครับ เพียงเพื่อให้สมาชิกได้มีโอกาสได้พบปะ พูดคุยหรือแรกเปลี่ยนความคิดต่างๆร่วมกัน
    ก็ขอกราบเรียนเชิญทุกๆท่านครับ ลองเปิดตัวเองสักนิด ส่วนสมาชิกใหม่ๆไม่ต้องอายนะครับอเดี๋ยวมาเจอก็รู้จักกันเอง
    เอาความจริงใจเป็นที่ตั้งครับ มันจะมีอะไรดีๆเข้ามาเอง
    จากใจทีมงานฝั่งธนพระราม3 (กลุ่มที่ชอบหาอะไรใส่หัว..อิอิ)

User ID
    89
    Status
    โพส
    701

เดี๋ยวใกล้ๆค่อยว่ากันนะน้าวุฒิ..ถ้าไม่ได้ไป..จะฝากพี่จ่าดำหิ้วของไปฝากเพื่อนๆ..ครับ..

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

เอ้าไปช่วยกันปลูกป่า ลดโลกร้อนกันต๊าบ พี่น้อง

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

เอ้ามาปลูกป่ากันครับ ป่าชายเลนน่ะ ไม่ใช่ไม้ป่าเดียวกัน หุ หุ

User ID
    8343
    Status
    โพส
    289

ผมขอไปด้วยคน เดียวขอเช๊คสมาชิกในบ้านก่อนว่าจะมีกันกี่คนแล้วจะแจ้งให้น้าวุฒิทราบอีกที่ครับไปแน่ๆๆ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomgrade ดูโพส
    เอ้ามาปลูกป่ากันครับ ป่าชายเลนน่ะ ไม่ใช่ไม้ป่าเดียวกัน หุ หุ
    จริงหรา ตัวเองงง ..อิอิ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ลงชื่อ ร่วมปลูกป่าชายเลนเป็นพระราชกุศล
    ณ.ศูนย์ส่งเสริมป่าชายเลน2(ท่าฉลอม) สมุทรสาคร
    1. วุฒิ-บางแค และครอบครัว 3 คน
    2. Alongkorn 2 คนตายาย
    3.น้าโจ้(รถถัง)และครอบครับ 4 คน
    4 น้ายอด แบล็คไทรทัน 1 ท่าน
    5 น้ากนก กระทุมแบน(มาทั้งครอบครับป่าวน้าหนก)
    6 น้าบอม(bomgrade) พาคู่มั่นมาด้วยรึเปล่าครับน้าบอม
    7 น้าธัญ มากี่คนจ๊ะ พาคู่ใจมาด้วยรึเปล่า
    8 น้าโอ (wiz)
    9 พี่จ่าดำและครอบครัว
    10 น้าเอก minixxl
    11 น้าpod 2 ท่าน
    12 น้าเอชนิน 2 ท่าน
    13 น้าเอ๋(aaa) เจี๊ยบมาด้วยรึเปล่า
    14 น้าดำรงค์
    15 น้าศักดิ์ TTC-00999 2 ท่าน
    ใครที่จะมาขอให้ตรวจสอบตารางงานของท่านให้แน่นอนก่อน ลงชื่อครับ ถ้าท่านลงชื่อแล้วไม่มาทางทีมงานต้องแบกรับค่าใช้จ่ายในส่วนขอสมาชิกที่เบี้ยว ครับ
    หากท่านไม่ลงชื่อไว้ เวลาท่านสมาชิกมาอาจไม่ได้รับความสะดวก
    มีเวลาหลายวันให้เตรียมตัว เครียร์เวลาให้ชัวร์ก่อนครับ
    เอาเป็ว่าขอเชิญก่อนแล้วกันนะครับ
    ขอเชิญครับเตรียมตัวแต่เนิ่นๆ ใครจะสนับสนุน อะไรในการทำกิจกรรมสามารถติดต่อได้เลยนะครับ
    สำหรับท่านที่จะร่วมสนับสนุนค่าใช้จ่ายจ่าย ทางทีมงานยินดีรับครับ
    ส่วนการลง ทะเบียน นั้น 100 บาท จะได้เสื้อหนึ่งตัวครับเป็นที่ระลึก(ตอนนี้ป๋ากำลังหาให้พวกเราอยู่)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Alongkorn : 04-08-2010 เมื่อ 07:35

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

ไปด้วย 1 คน ใกล้ๆ อาจจะ 2 คน อิอิ ( 1 คนแน่นอน )

หน้า 6 จากทั้งหมด 20 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้