หน้า 7 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 121 ถึง 140 จากทั้งหมด 193

tuntan
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: โครงการ"พี่ช่วยน้อง บนดอยสูง"

ok ครับผมยังไม่ได้รายละเอียดเลยประมาณวันที่ 16 คงทราบโปรแกรมแน่นอนครับ เดี๋ยวจะบอกให้ทราบอีกที ครับ โทร 089-7427357 24 ชั่วโมงครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    393
    Status
    โพส
    280

มาตรฐาน Re: โครงการ"พี่ช่วยน้อง บนดอยสูง"

ยอดนักศึกษา ณ วันนี้ที่ร่วมกิจกรรม
    นิเทศศาสตร์ แม่โจ้ 50 คน
    สารสนเทศ ราชภัฏฯ 30 คน
    ไทรทันคลับ
    1 Kitt พี่ตู่
    2 prajak
    3 evil (และคณะ)
    4 domwit
    5 Wanich(และคณะ)
    6 อาสมบัติ(ป้อเลี้ยงเมืองฝาง)
    7 กะเปี๊ยก
    8 พีแม็ค(แม่โจ้)
    9 พี่แดง (แม่โจ้)
    10 ม้าสีหมอก(และคณะ)
    11 workhouse33 (รอเบอร์ติดต่อครับ)
    12 วีโก้เกาหลี
    13 strada ฝรั่งเศส ลุงชาลี
    14 tuntan (รอเช็คโปรแกรมวันที่ 16 นี้ก่อน)

รถนักศึกษา
    1 ท็อป strada 4x4
    2 ธเนศ Hi lander
    3 หนูจอม Civic
    4 หนูอัง
    5 หนูออม CRV

ทีมงานจาก บ.แสงชัยมอเตอร์ จำกัด
    1 น้องแดนและคณะ

ท่านใดที่สนใจก็ลงชื่อที่กระทู้ได้เลยนะครับ ทริปแห่งบุญ ช่วยน้องบนดอยกันนะครับ
    ตอนนี้ทีมงานนักศึกษาได้หาเสื้อผ้ากันหนาวได้ประมาณส องคันกะบะแล้ว ปัตตาเลี่ยนตัดผม สามอัน ยาชุดใหญ่ หนังสือกองโต

ตอนนี้ก็ขาดผ้าห่ม สีทาภายในและสีทาภายนอก สีฟ้านะครับ และอุปกรณ์กีฬา

ทริปนี้ไม่มีค่าใช้จ่าย ไม่ต้องลงทะเบียน ไม่จำกัดยี่ห้อ ใครอยากไปเรียนเชิญครับ ลงชื่อ ลงเบอร์โทรศัพท์ไว้เลยนะครับ ขอบคุณครับ

wanich
    ผู้เยี่ยมชม

เริ่มนับถอยหลังได้แล้วเหลืออีก 9 วัน...อิ.อิ

กะเปี๊ยก
    ผู้เยี่ยมชม

อัพเดท ครับ อัพเดท
    ผมคงแห้วทริปนี้แล้วละครับ ลูกน้องที่บริษัทแจกการ์ดแต่งงานเมื่อวานนี้เอง จะเบี้ยวก็ไม่ได้ โดนขอให้เป็นตัวแทนฝ่ายเจ้าบ่าวขึ้นไปพูดบนเวทีซะงั้น
    จบข่าวเลยผม.....

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กะเปี๊ยก ดูโพส
    อัพเดท ครับ อัพเดท
    ผมคงแห้วทริปนี้แล้วละครับ ลูกน้องที่บริษัทแจกการ์ดแต่งงานเมื่อวานนี้เอง จะเบี้ยวก็ไม่ได้ โดนขอให้เป็นตัวแทนฝ่ายเจ้าบ่าวขึ้นไปพูดบนเวทีซะงั้น
    จบข่าวเลยผม.....

สายฟ้าแลบจริงๆครับพี่๊เปี๊ยก เสียดายครับ

User ID
    25
    Status
    โพส
    402

ขอยืนยันการเดินทาง วันที่ 22-23/11/2551 เจอกันที่ ม.แม่โจ ครับผม........(งานนี้ต้องหนี้งานมาเลยนะครับ เพราะบริษัทให้ไปดูงานที่ไบเทคบางนา วันที่ 22-11-2551 พอดีเลย แต่ไม่ไปเพราะจะไปบนดอยแทน)

กะเปี๊ยก
    ผู้เยี่ยมชม

เห็นแผนที่แล้ว กลัวน้องๆ จะหนาวแย่แน่เลย
    น่าเสียดาย...น่าเสียดาย เหมือนอย่างที่ดมวิทย์บอกแฮะ

User ID
    25
    Status
    โพส
    402

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wanich ดูโพส
    เริ่มนับถอยหลังได้แล้วเหลืออีก 9 วัน...อิ.อิ
    ตอนนี้เหลือเวลาอีกแค่ 8 วันแล้วนะครับ........

User ID
    80
    Status
    โพส
    401

ขอโทษครับจาน รถผมขึ้นได้แน่นะครับ ไม่อยากทิ้งรถไว้บ้านลุง ชาลี เมื่อวานพี่ sing เอาของมาให้แล้วนะครับ วันอาทิตย์นี้ จะไปรับของที่ พี่ตู่นะครับ ok วันที่ 22 เจอกันนะครับที่ แม่โจ้ รบกวนมี ว.แดงเก่า ๆ สักตัวได้เปล่า กลัวมีคนนินทา อิอิ (โดนบ่อยนะเลยกลัว)

wanich
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prajak ดูโพส
    ตอนนี้เหลือเวลาอีกแค่ 8 วันแล้วนะครับ........
    ใช่แล้วน้อง jak อีก 8 วัน...พี่ขอนับเผื่อเลยไว้พรุ่งนี้...7 วัน

User ID
    71
    Status
    โพส
    100

ท่านดมวิทย์,

พรุ่งนี้สายๆ ถ้าถึงเชียงใหม่แล้ว จะโทรหานะครับ..รบกวนด้วยครับ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prajak ดูโพส
    ขอยืนยันการเดินทาง วันที่ 22-23/11/2551 เจอกันที่ ม.แม่โจ ครับผม........(งานนี้ต้องหนี้งานมาเลยนะครับ เพราะบริษัทให้ไปดูงานที่ไบเทคบางนา วันที่ 22-11-2551 พอดีเลย แต่ไม่ไปเพราะจะไปบนดอยแทน)

แบบนี้ชัดเจนว่ามีพิรุธ อิอิ (ตั้งแต่ ตัดคำว่าคู่รักแห่งปี รักเ ด็กและยอมโดดงาน นับถือนับถือครับ)

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หลานยายปริก ดูโพส
    ท่านดมวิทย์,

พรุ่งนี้สายๆ ถ้าถึงเชียงใหม่แล้ว จะโทรหานะครับ..รบกวนด้วยครับ
    ขอเป็นสักสายแก่ๆค่อนๆบ่ายๆได้ไหมครับ เดี่ยวโทรหากันนะครับ

User ID
    71
    Status
    โพส
    100

ได้เลยครับ ท่านดมวิทย์
    ตั้งแต่ 9 โมงเช้า ถึงประมาณบ่ายสองครับ...
    เดี๋ยวโทรติดต่ออีกทีนะครับ...

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หลานยายปริก ดูโพส
    ได้เลยครับ ท่านดมวิทย์
    ตั้งแต่ 9 โมงเช้า ถึงประมาณบ่ายสองครับ...
    เดี๋ยวโทรติดต่ออีกทีนะครับ...
    รับทราบ ว 2 ว 8 ครับ สายๆค่อนบ่ายละกันครับ พอดีเช้าน้นัดเมกอัพเด็กๆพอดีครับ(เผื่อปีใหม่จะได้หยุดยาว วางแผนระยะยาว)

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กะเปี๊ยก ดูโพส
    เห็นแผนที่แล้ว กลัวน้องๆ จะหนาวแย่แน่เลย
    น่าเสียดาย...น่าเสียดาย เหมือนอย่างที่ดมวิทย์บอกแฮะ
    นะนะนะ พี่เปี๊ยกอุตสาห์วางแผนเป็นดิบดี ส่ง ผบทบ ไปงานแต่งขึ้นเวทีแทน แล้วพี่เปี๊ยกก็มาขึ้นดอยได้ทั้งงานราฏและงานหลวง

กะเปี๊ยก
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ domwit ดูโพส
    นะนะนะ พี่เปี๊ยกอุตสาห์วางแผนเป็นดิบดี ส่ง ผบทบ ไปงานแต่งขึ้นเวทีแทน แล้วพี่เปี๊ยกก็มาขึ้นดอยได้ทั้งงานราฏและงานหลวง

เอ่อ....ถ้าทำแบบนั้น ถึงขั้นข้อหากบฏเลยนะนั่น
    ยัง..ยังไม่พอ ลูกน้องตัวแสบมันยังสั่ง..เอ๊ย ขอให้ทำพรีเซนเตชั่นงานแต่งอีกแน่ะ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

ครับ ยังไงก็ภารกิจราบรื่นนะครับ ติดภารกิจไม่ว่ากันครับ เดี่ยวงานเข้าอีกเมื่อไหร่ก็กริ้งกร้างเหมือนเดิมครับพี่เปี๊ยก

เอ ช่วงนี้พี่ตู่ก็ซุ่ม เก็บเนื้อเก็บตัวหาเรื่องฉายเดี่ยว ไม่รู้ว่าคืบหน้าไปถึงไหนแล้ว
    พี่นิดก็โอเคแล้ว แถมมีนานาชาติไปแจมอีกหนึ่งคัน

และเมื่อก่อนเที่ยงนี้ น้องขวัญ(หลานยายปริก) ก็อุตสาห์ขนของริจาคเสื้อผ้าสองกล่องใ บใ หญ่ๆ ยา เต็มถุงจากลำพูนเพื่อให้น้องๆกันถึงมหาวิทยาลัยถึงที่เลยครับ ก็ขอขอพระคุณมากๆนะครับสำหรับน้ำใจ และขอบคุณแทนน้องๆบนดอยครับ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

ของที่ได้รับบริจาคตอนนี้ครับ
    1 เสื้อผ้าจากหอนักศึกษาและโบสถ์ประมาณสองรถกระบะ
    2 ยาพาราจากพี่แดงและคณะประมาณ 10000เม็ด
    3 ยาพาราสองกล่องใหญ่ ประมาณ 2000 เม็ด
    4 หนังสือสองกล่อง
    5 เงินบริจาคจากถนนคนเดินประมาณสองพันกว่าบาท(ยังนับไม่ครบครับ)
    6 อุปกรณ์การเรียนสมุดดินสอปากกาหนึ่งถุงใหญ่
    7 เสื้อกันหนาวเด็กสองถุงใบใหญ่
    ตอนนี้ถ้าใครประสงค์จะบริจาคของให้น้องๆบนดอยก็ติดต่อมาได้เลยนะครับ
    ส่วนกลางก็ ม้าสีหมอก น้าิสิงห์ ได้เลยครับ
    พื้นที่ใกล้เคียงภาคเหนือก็ติดต่อเข้ามาได้เลยนะครับ พี่ตู่ ดมวิทย์ พี่นิด ได้เลยนะครับ

User ID
    25
    Status
    โพส
    402

ตอนนี้เหลือเวลาอีก 5 วันแล้วนะครับทุกท่าน ...........

หน้า 7 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้