หน้า 8 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 141 ถึง 160 จากทั้งหมด 456

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    22
    Status
    โพส
    690

Smile Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

ขอบคุณนะครับน้า ที่เดินทางมารับด้วยตัวเอง ยังไงขอให้มีความสุขกับการใช้รถนะครับ น้าโยผมจะจัดชุดพิเศษให้น้าเลยนะครับ เกียร์ 3 เกียร์ 4 ไม่มีสอึกแน่นอนเอาให้เนียนเหมือนขับเก๋งไปเลย

User ID
    8291
    Status
    โพส
    125

มาตรฐาน Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

ลองแล้วมันเนียนจริงๆแจ่มครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

Smile Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ smallplus ดูโพส
    ลองแล้วมันเนียนจริงๆแจ่มครับ
    เพิ่ม C 4700 เข้าไปอีก 2 ตัวครับ เนียนเหมือนขับเก๋งไปเลย

User ID
    5682
    Status
    โพส
    60

มาตรฐาน Re: Electrolysis Filter Circuit มาแล้วสั่งจองได้เลย

อยากทราบว่า ถ้าจะใช้ C 6800 50 Vสองตัว จะมีผลแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ แล้วก็ ถ้าผมต่อกับจุดที่ใช้ต่ออุปกรณ์เสริมข้างๆเบรคมือ ไม่รู้ว่าระบบไฟจะเป็นจุดเดียวกับที่จุดบุหรี่รึป่าว ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยคับ ( C 6800 พอดีขอเพื่อนอ่ะคับ ไม่ต้องซื้อ )

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ช่องตรงเบรคมือใช้ไม่ได้ผลครับ เพราะ สายไฟคนละเส้นครับ ที่แน่ๆ การใช่ใช้ คาร์ปาร์ มากเกินความจำเป็น แทนที่จะส่งผลตอบสนองได้เต็มที่ กลับเป็นการช่วยดึงไฟในรถไปอีก จะเห็นผลได้ตอนช่วงที่ท่านสตาสรถครับ ควรใช้ของดีมีคุณภาพครับ อย่างน้อยก็เป็นรถของท่านเอง ของคุณภาพไม่ดี ยังไงก็สู้ของคุณภาพดีๆ ไม่ได้หลอกครับท่าน ยังไงก็ อย่าลืม DIY ขาคันเร่งไฟฟ้าไปด้วยละครับ เพื่อประสิติภาพที่เต็มรูปแบบ อิอิ ไหนๆก็ได้โมแล้วเอาให้ครบสูตร
    เท่าที่ทราบมา ถ้าตัวใหญ่ตัวเดียวเลยก็น่าจะใช้ได้น๊ะครับ แต่จะมีปัญหาเรื่องราคาและขนาดที่ใหญ่ขึ้นตามมาด้ย ยังไงก็ขอให้ เจ้าของกระทู้พัฒนารูปแบบ ที่ลงตัวได้ไวๆน๊ะครับ อย่าลืมใส่หลอด LED ไว้ตรวจสอบสถาณของเครื่องด้วยน๊ะครับ เพราะเท่าที่ผมไปเสียบของชาวบ้านมา ตรงที่เสียบบุหรี่ของไตรตั้นมีปัญหาอยู่หลายคันครับ ฝากไว้เป็นแนวช่วยเพื่อนๆ กันด้วยน๊ะครับ (เดี๋ยวพวกเอาไปแล้วไม่เห็นผลเพราะมันเสียบไม่ติด อิอิ) ที่ผมเลือกช่องจุดบุหรี่ เพราะ มันสะดวกและตรวจสอบความแตกต่างได้ ถ้าเบื่อหรือไม่โดนใจก็ถอด สำหรับเพื่อนๆท่านใดใส่แล้วเป็นไงก็กรุณามาแจ้งผลด้วยน๊ะครับ จะได้ทราบกันถ้วนหน้า รู้คนเดียวทำคนเดียว เดี๋ยวเหงาตายน๊ะจ๊ะจะบอกให้
    ถ้าเพื่อนๆท่านใดพอมีความรู้หรือมีเพื่อนที่พอทำได้ ก็สามารถ DIY กันง่ายๆได้ด้วยตัวท่านเองเลยน๊ะครับ ขอย้ำครับ เจ้าของกระทู้ไม่ได้เน้นขายหรือจำหน่ายเอากำไรแต่อย่างใด (เพราะราคาอะไหร่อุปกรณ์แต่ละจังหวัดแต่ละร้านจะต่างกัน) ใครคิดว่าราคาแพงก็ไปหาสอบถามสินค้าราคาถูกๆกว่านี้มาใช้ได้ครับ แต่ถ้าไม่มีที่ไป คิดไม่ออกกัน ก็เร่เข้ามาอุดหนุนกันครับ วงจรพื้นฐานง่ายๆ แต่มีประสิทธิภาพแบบนี้ต้องลองเองถึงจะรู้ครับ
    สาระดีมีคุณค่าก็ต้องช่วยกันดันหน่อยครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mengkong9 ดูโพส
    อยากทราบว่า ถ้าจะใช้ C 6800 50 Vสองตัว จะมีผลแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ แล้วก็ ถ้าผมต่อกับจุดที่ใช้ต่ออุปกรณ์เสริมข้างๆเบรคมือ ไม่รู้ว่าระบบไฟจะเป็นจุดเดียวกับที่จุดบุหรี่รึป่าว ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยคับ ( C 6800 พอดีขอเพื่อนอ่ะคับ ไม่ต้องซื้อ )

ขอบคุณน้าโจ้ที่ช่วยตอบให้ครับ จากคำถามต่อได้ครับ แต่มันคนละจุดเหมือนที่น้าโจ้บอกครับ C 6800 ใส่ได้ครับ แต่อาจจะเกินความจำเป็นอย่างที่น้าโจ้บอก แต่เมื่อมันจำเป็นต้องใส่ก็จัดการได้เลยครับไม่มีปัญหาครับ

User ID
    5682
    Status
    โพส
    60

กระจ่างครับ มีน้าๆมาช่วยไขความรู้ให้ ขอบคุณค้าบบบบ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ขอแจ้งข้อมูลเพิ่มน๊ะครับ ตอนนี้ ของฟรีของ น้า bomjuju หมดสต๊อคแล้วครับ เมื่อคืนนี้เอง ลืมบอกครับ น้า big_kub รับไปอุปการะ ตัวสุดท้ายไป พร้อม DIY ลด GAP ขาคันเร่งไฟฟ้าแบบฉบับผม ใครที่พลาดก็เสียใจด้วยน๊ะครับ เอาก่อนมีสิทธิก่อนครับ อิอิ อุส่ารอตั้งนานไม่มีคนติดต่อขอรับสักที

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

วันที่ 14-15 นี้ผมจะไปคลอง 6 ใครอยู่แถวๆนั้นอยากได้ก็แวะไปรับได้นะครับ ผมจะเตรียมไว้ให้ครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ช่องตรงเบรคมือใช้ไม่ได้ผลครับ เพราะ สายไฟคนละเส้นครับ ที่แน่ๆ การใช่ใช้ คาร์ปาร์ มากเกินความจำเป็น แทนที่จะส่งผลตอบสนองได้เต็มที่ กลับเป็นการช่วยดึงไฟในรถไปอีก จะเห็นผลได้ตอนช่วงที่ท่านสตาสรถครับ ควรใช้ของดีมีคุณภาพครับ อย่างน้อยก็เป็นรถของท่านเอง ของคุณภาพไม่ดี ยังไงก็สู้ของคุณภาพดีๆ ไม่ได้หลอกครับท่าน ยังไงก็ อย่าลืม DIY ขาคันเร่งไฟฟ้าไปด้วยละครับ เพื่อประสิติภาพที่เต็มรูปแบบ อิอิ ไหนๆก็ได้โมแล้วเอาให้ครบสูตร
    เท่าที่ทราบมา ถ้าตัวใหญ่ตัวเดียวเลยก็น่าจะใช้ได้น๊ะครับ แต่จะมีปัญหาเรื่องราคาและขนาดที่ใหญ่ขึ้นตามมาด้ย ยังไงก็ขอให้ เจ้าของกระทู้พัฒนารูปแบบ ที่ลงตัวได้ไวๆน๊ะครับ อย่าลืมใส่หลอด LED ไว้ตรวจสอบสถาณของเครื่องด้วยน๊ะครับ เพราะเท่าที่ผมไปเสียบของชาวบ้านมา ตรงที่เสียบบุหรี่ของไตรตั้นมีปัญหาอยู่หลายคันครับ ฝากไว้เป็นแนวช่วยเพื่อนๆ กันด้วยน๊ะครับ (เดี๋ยวพวกเอาไปแล้วไม่เห็นผลเพราะมันเสียบไม่ติด อิอิ) ที่ผมเลือกช่องจุดบุหรี่ เพราะ มันสะดวกและตรวจสอบความแตกต่างได้ ถ้าเบื่อหรือไม่โดนใจก็ถอด สำหรับเพื่อนๆท่านใดใส่แล้วเป็นไงก็กรุณามาแจ้งผลด้วยน๊ะครับ จะได้ทราบกันถ้วนหน้า รู้คนเดียวทำคนเดียว เดี๋ยวเหงาตายน๊ะจ๊ะจะบอกให้
    ถ้าเพื่อนๆท่านใดพอมีความรู้หรือมีเพื่อนที่พอทำได้ ก็สามารถ DIY กันง่ายๆได้ด้วยตัวท่านเองเลยน๊ะครับ ขอย้ำครับ เจ้าของกระทู้ไม่ได้เน้นขายหรือจำหน่ายเอากำไรแต่อย่างใด (เพราะราคาอะไหร่อุปกรณ์แต่ละจังหวัดแต่ละร้านจะต่างกัน) ใครคิดว่าราคาแพงก็ไปหาสอบถามสินค้าราคาถูกๆกว่านี้มาใช้ได้ครับ แต่ถ้าไม่มีที่ไป คิดไม่ออกกัน ก็เร่เข้ามาอุดหนุนกันครับ วงจรพื้นฐานง่ายๆ แต่มีประสิทธิภาพแบบนี้ต้องลองเองถึงจะรู้ครับ
    สาระดีมีคุณค่าก็ต้องช่วยกันดันหน่อยครับ
    น้าโจ ช่วยอธิบายหน่อยว่า เสียบไม่ติดอาการเป็นไง รุ่นไหนอ่ะ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ zelda ดูโพส
    น้าโจ ช่วยอธิบายหน่อยว่า เสียบไม่ติดอาการเป็นไง รุ่นไหนอ่ะ
    ไม่ต้องกังวลน้า ของน้าต่อตรงยังไงก็ชัวว์ครับ คันเร่งเนียนขึ้นกว่าเดิมเป็นใช้ได้ครับ กรณียังไม่แตกต่างค่อยตรวจสอบอีกทีครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ถ้าต่อตรงอย่างน้าติดตลอดครับ แต่ถ้าเสียบตรงช่องจุดบุหรี่ใต้คอนโซลหน้า ต้ออาศัยหลอด LED ช่วยตรวจสอบครับ ไว้กันเหนียว และตรวจสอบสถาณการทำงานของตัว คาร์ปาร์ครับ ช่องจุดบุหรี่ แทบจะไตรตั้นทุกรุ่นครับ ยังไงก็ขอให้น้าใช้อย่างสบายใจได้ อย่าเหยียบจนมันเกินละครับ อิอิ ว่างๆ ก็ DIY ขาคันเร่งไฟฟ้าเพิ่มอีกก็ดีน๊ะครับ จะได้จบๆ สำหรับรถ ไตรตั้นเดิมๆ อยากแรงและเสียงดี อย่างประหยัด อิอิ
    บางท่านกลัวว่าใส่ไปแล้วไม่เห็นผล ใส่ไปแล้วบอกว่าไม่ค่อยเห็นความต่าง แต่ความจริงแล้วเครื่องท่านจะเดินเรียบขึ้นเนียรขึ้นแน่นอน คันเร่งจะแข็งขึ้น ถ้ารถที่เคยมี การกระตุกหรือสั่นในรอบต่ำๆก็จะหายไปแน่นอนครับ และผลลัพย์อื่นๆ ที่ตามมา ผมขอบอกไว้เลยว่า นั่นแหละผลลัพ ที่ตัวนี้ช่วยแน่ๆครับสำหรับรถไตรตั้นทุกคัน รวมทั้งระบบเครื่องเสียงอีกด้วย (อันนี้ได้สำหรับรถทุกยี่ห้อทุกประเภทที่มีเครื่องเสียงติดรถมา) สำหรับเงิน ไม่ถึง 200.-ท่านไม่ผิดหวังแน่ จึงอยากให้เพื่อนๆ ช่วยมารายงานผล ไม่ใช่ว่าใส่แล้ว บอกไม่ดี งั้นๆ แต่ไม่ยอมถอด เพราะถอดแล้วรถมันขับไม่เนียร อันนี้ก็ไม่ไหวน๊ะครับพี่น้อง ที่อยากให้ช่วยกัน รายงานผล ก็เพื่อ พี่ๆน้องๆ เราทั้งนั้นครับ ที่ยังมีปัญหาและกำลังหาวิธีแก้ แต่อาจจะยังไม่กล้ากลัวระบบไฟฟ้ารวน อะไรประมาณนั้น ถ้าทำแบบ ง่ายๆ แบบ นี้ และวัสดุที่ใช้ควรมีคุณภาพ รับรองไม่มีรวนครับ เพราะมันจะ มีผลในด้าน+เท่านั้น ทั้งตามทฤษฎี และ ปฎิบัติ ยังไม่เจอข้อมูลในด้านลบเลย แต่ถ้า เหยียบมันขึ้นทำให้เปลืองน้ำมันขึ้น อันนี้ก็อยู่ที่เท้าท่านแล้วละครับ 5555+ยังไงก็แล้วแต่ความสมัครใจ และเต็มใจน๊ะครับ ดี ก็ช่วยๆ บอกต่อๆกันครับ เพื่อ เพื่อนๆในคลับ
    สำหรับท่านที่ยังสงสัยและไม่เข้าใจทาง ทฤษฎี ตามลิงค์นี้เลยครับ
    http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%...B8%88%E0%B8%B8

User ID
    597
    Status
    โพส
    114

เพิ่ม C 4700 เข้าไปอีก 2 ตัวครับ เนียนเหมือนขับเก๋งไปเลย+แบบที่เสียบตรงช่องจุดบุหรี่
    +ส่งแบบใส่กล่อง Ems รวมหมดเบ็ดเสร็จเท่าไหระค่ะ จะโอนเงินให้ค่ะ กลัวมาไม่ถึงอีก
    ช่วยจัดให้หน่อยนะค่ะ ถ้าไม่ได้ก่อนปีใหม่ตามถึงบ้าน 5555
    สรัญชนา กิจสมัคร (บริษัท พีเคอีที จำกัด)
    574/1 ซ.พญานาค ถ.อุรุพงษ์ แขวงถนนเพชรบุรี เขตราชเทวี กรุงเทพมหานคร10400

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tooknavy ดูโพส
    เพิ่ม C 4700 เข้าไปอีก 2 ตัวครับ เนียนเหมือนขับเก๋งไปเลย+แบบที่เสียบตรงช่องจุดบุหรี่
    +ส่งแบบใส่กล่อง Ems รวมหมดเบ็ดเสร็จเท่าไหระค่ะ จะโอนเงินให้ค่ะ กลัวมาไม่ถึงอีก
    ช่วยจัดให้หน่อยนะค่ะ ถ้าไม่ได้ก่อนปีใหม่ตามถึงบ้าน 5555
    สรัญชนา กิจสมัคร (บริษัท พีเคอีที จำกัด)
    574/1 ซ.พญานาค ถ.อุรุพงษ์ แขวงถนนเพชรบุรี เขตราชเทวี กรุงเทพมหานคร10400
    น้าผมส่ง EMS ไปให้น้าเลยละกันครับ 260.- ครับ จะได้ทันใจวัยรุ่น

ไฟล์แนบ 60309

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

ขอ 1 อันครับ ส่ง Ems ครับ วีระศิลป์ จันทร์กอง บ.เบนซ์อุดรธานี จำกัด 155/5 ถ.นิตโย หมู่ที่ 14 ต.หมากแข้ง อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000 จะโอนเงินวันนี้ครับตอนเที่ยง 087-3542081 0842790940

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

Order เยอะเกินไป ทั้่งทางเมลล์ก็เยอะ ผมก็ป่วยไม่สบายด้วย อาจจะล่าล้านิดนึงนะครับ แต่จะไม่ให้เกิน 4 วันถึงท่านแน่นอนครับ งานนี้ไม่ได้หายใจแน่ๆครับ 5555+

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

เนียน..ครับ
    ดัน...

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IamDream ดูโพส
    Order เยอะเกินไป ทั้่งทางเมลล์ก็เยอะ ผมก็ป่วยไม่สบายด้วย อาจจะล่าล้านิดนึงนะครับ แต่จะไม่ให้เกิน 4 วันถึงท่านแน่นอนครับ งานนี้ไม่ได้หายใจแน่ๆครับ 5555+

น้าฝันขอเมล์หน่อยครับ
    แบบนี้แหละครับที่อยากได้ เสียบปุ๊บติดปั๊บ

โทษที่ครับ ไปดูหน้าแรกมาแล้วครับ
    ขออนุญาติแอด เข้า MSN นะครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    น้าฝันขอเมล์หน่อยครับ
    แบบนี้แหละครับที่อยากได้ เสียบปุ๊บติดปั๊บ

โทษที่ครับ ไปดูหน้าแรกมาแล้วครับ
    ขออนุญาติแอด เข้า MSN นะครับ
    ได้ครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tooknavy ดูโพส
    ส่ง EMS ให้เมื่อตะกี้นี้นะครับ รอรับได้เลย

หน้า 8 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้