หน้า 8 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 141 ถึง 160 จากทั้งหมด 354

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

มาตรฐาน Re: สมาชิกจังหวัดนครราชสีมา

ไม่รู้ทันหรือป่าวไปละ ไปบอกน้องมันก่อน ขอบคุณครับ

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

มาตรฐาน Re: สมาชิกจังหวัดนครราชสีมา

ไม่ทันละ โดน 2 ม.ม. ชิ้นที่ 1 เสร็จไปแล้ว เลยสั่งแผ่นบางเพิ่มอีก 3 ชิ้นเผื่อๆ เพื่อนสมาชิกไว้นะครับ

สมาชิกโคราชท่านใดไปงานครบรอบปลายปีนี้ผมขอฝากของไปด้วยเด้อครับ

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CTT ดูโพส
    สมาชิกโคราชท่านใดไปงานครบรอบปลายปีนี้ผมขอฝากของไปด้วยเด้อครับ

น้าฉัตรๆ จะฝากอะไรเหรอครับ

ว่าจะฝากรองเท้านักเรียนอ่ะครับ

User ID
    12377
    Status
    โพส
    395

อยู่ อ.โนนไทยจ้า พลัส 4d 2010 เทาดำ กษ7597ชลบุรี ทำงานอยู่ชลบุรี 2-3 เดือน
    กลับบ้านครั้งนึงเจอทักด้วยนะครับ

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

..ขออนุญาตพี่น้องโคราช ร่วมกิจกรรมทำบุญด้วยกันนะครับ วันที่ 5 ธ.ค 2553

..แต่ผมและเพื่อนๆร่วมออกเดินทางตั้งแต่วันที่ 3 ธ.ค เพื่อไปจัดทำปรับปรุงห้องสมุดกันก่อนด้วยการ ทำความสะอาดห้อง และทาสีรองพื้นไว้

..ส่วนวันที่ 4 ธ.ค ก้อเริ่มด้วยการทาสีทั้งห้องกำหนดให้เสร็จประมาณครึ่งวัน และต่อจากนั้น จะทำการติดไฟ ติดพัดลม และจัดอุปกรณ์เกี่ยวกับห้องสมุดให้แล้วเสร็จภายในวันที่ 4 ธ.ค ครับ

..ส่วนวันที่ 5 ธ.ค ก็จะเริ่มด้วยการปลูกต้นไม้ 84 ต้น และทอดผ้าป่า เลี้ยงพระ รับประทานอาหารร่วมกันและแจกของให้กับน้องๆ

..กราบเรียนเชิญพี่น้องโคราชทุกๆท่านนะครับที่อยู่ใกล้ไกล และพี่น้องที่อยู่ใกล้เคียงทุกๆท่าน ร่วมกิจกรรมทำบุญด้วยกันนะครับ

..กิจกรรมครั้งแรกที่ไปทำมา และได้ต่อยอดขึ้นมาครับ ตามลิ้งค์นะครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=20855

..ผมได้แนบกำหนดการมาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

พี่น้องชาว Korat ThaiTritonClub เรีบนเชิญเข้าร่วมกิจกรรม พบปะกิ๋นเข่าค่ำ ตามประสาชาวโคราชบ้านเอ๋ง บ้านภูโอบ วังน่ามเขียว เด้อพี๋น๊อง

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=25783

เข้าไปหาเบอร์โทรในรายละเอียดส่วนตัว
    มันสะมะปิ๊หลายๆ หลายท่านไม่ได้ลงเบอร์โทรไว๋เลยน๋อ ปี๋น๊อง
    พวกแก๋ช่วยลงเบอร์โทรด้วย เผื่อว่าจะได้นับป๊ะกันง่ายๆ
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ช่วงนี้น้าพงษ์ SAMAPONG2003 กำลังแอบแรงครับ ลงท่อสแตนเลสทั้งใบ แรงได้แบบเงียบ ๆ รอเจ้าตัวมาอธิบายดีกว่าครับ ข่าววงในมีอีกครับ แอบติดกล่องทองของ ECU shop แล้วยังไม่พอเปลี่ยนหัวฉีดนาวาร่าอีก สงสัยน้าป๋อม 290 แรงม้าเจอคู่แข่งแล้ว

ครูเก่ง ณ ประทายของเรา ก็ไม่น้อยหน้าเปลี่ยนยางชุดใหม่ Yogo AT 265/70/16 พร้อมทำสีน้ำตาลไหม้คาดว่านะนำมานำเสนอเร็ว ๆ นี้ จบข่าว

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส
    ช่วงนี้น้าพงษ์ SAMAPONG2003 กำลังแอบแรงครับ ลงท่อสแตนเลสทั้งใบ แรงได้แบบเงียบ ๆ รอเจ้าตัวมาอธิบายดีกว่าครับ ข่าววงในมีอีกครับ แอบติดกล่องทองของ ECU shop แล้วยังไม่พอเปลี่ยนหัวฉีดนาวาร่าอีก สงสัยน้าป๋อม 290 แรงม้าเจอคู่แข่งแล้ว

ครูเก่ง ณ ประทายของเรา ก็ไม่น้อยหน้าเปลี่ยนยางชุดใหม่ Yogo AT 265/70/16 พร้อมทำสีน้ำตาลไหม้คาดว่านะนำมานำเสนอเร็ว ๆ นี้ จบข่าว
    บ่น..............อะไรครับ อาจาร์ยวัฒน์ ไม่ได้ทำอะไรเลยเด้อ
    แค่นั้งจิบเบียร์อย่างเดียวเอง
    โอ๊ว......อ.วัฒน์ เครื่องเสียงรอบนี้ เสียงถูกใจมาก
    เปิดเบาๆ แบบบางๆ แต่เสียงมาครบ สุดยอด

เครื่องยนต์ไม่ได้ทำ น้าต่าย T188ฌซอร์วิส คนจัดการ ผมแค่บอกว่า เอาแรงๆ
    แต่เซฟๆ หน่อย ต้องเซฟทั้งตังค์ และ เซฟน้ำมัน โจทย์ ค่อนข้างยาก
    ที่สำคัญต้องออกมาดี และแรงแบบทนๆ ใช้งานคร่องตัว ในเมือง นอกเมือง
    ต้องขับสบาย อยากแรงต้องแตะปั๊ปมาปุ๊ป อยู่ในเมือง รถติดๆ ก็ต้องขับสบายๆ
    ไม่กระโดด ช่างต่ายเลยจัดซะ

1.ท่อเสตนเลสยิงตรงออกท้ายรถ ถอดได้ 3 ช่วง ท่อ 2 ขนาด ตามสูตรช่างมิตร(มิตรไหนถ้าอยากรู้ ไปถามหาเอาที่อู่ รอยเชื่อม HKS ต้องหันมองนะ)

2.หัวฉีด นาวาร่า มี 8 รู มากกว่า ไตรตัน(ของผม) 2 รู
    อัตราการจ่ายน้ำมันที่ 3000 รอบ คงที่ 1 นาที จ่ายมากกว่าเดิม 3 ซีซี (นึกในใจ สงสัยมันจะแด๊ก มากกว่าเดิม ต้องรอพิสูจน์)

3.กล่องดันราง ปลดบูท และ ตอแหลแมพ 1 กล่อง ของพี่ม้ากระโดด (ตัวใหม่ล่าสุด โปรแกรมตัวใหม่)

4.คันเร่งไฟฟ้า ตัวเล็ก (เล็กขนาด ติดไว้กับ ฝาปิดกล่องฟิวส์ ได้เลย ของพี่ม้ากระโดดเหมือนกัน)

ปล.แถมขัดแหนบ พ่นสีเคลือบให้ใหม่ด้วย น้ำท่วมรอบที่ผ่านมา สนิมกินแหนบหมดเลย เลยต้องถอดทุกแผ่น

ทำเสร็จ เสาร์ที่ 27 ก.พ. เอารถออกมาใช้เช้าที่ 28 ก.พ.
    ไปโบนันซ่า ไปดูแข่งบิ๊กไบค์ วิ่งเส้นวังน้ำเขียว ตัดเขาแพงม้า ออกเขาใหญ่
    ขับสนุกมาก ดึงดี ออกตัวลืมบรรยากาศเดิมๆ ไปเลย เสียงไม่ดังมากจนเกินไป
    โดยรวมดีครับ เหลือเช็คระยะทางการสิ้นเปลืองต่อถัง เดิมทำไวเซฟสุดที่ 1 ถัง
    ได้ 650-700 กิโล ตอนนี้หมดไปแล้วครึ่งถัง ได้ 300 กิโล อยู่เลย รอดูวันไฟแดง
    น่าจะปลายสัปดาห์

ครับจบรายงาน สุข สวัสดี ทุกท่าน ทุกนาย ครับ แล้วพบกัน

User ID
    988
    Status
    โพส
    147

ช่วงนี้น้ำมันแพงนะครับน้าเอ๋

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ l3uta ดูโพส
    ช่วงนี้น้ำมันแพงนะครับน้าเอ๋

นั้นสิ...............แต่น่าจะประหยัดกว่าเก่า ไหมนะ น่าจะ อะนะ ยังตอบไม่ได้ รอดูอะครับ

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

เป็นไงละ อ.วัฒน์ แรงดีไหมครับ อิ อิ อิ บอกแล้วแรงแต่เซฟ น้ำมันผ่านไปแล้วครึ่งถังกับนิดนึง ได้มา 400 กม. ละ กะว่าหมดถัง ได้มาสัก 650 กม. ก็เสมอตัว ละครับ

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

สรุประยะทางจนไฟแดงได้แล้วครับ รวมระยะทางทั้งสิ้น ได้ 684.8 กิโลเมตร ที่น้ำมันเต็มถัง ได้ระยะทางมาเพิ่มอีก 34.8 กม. ใช้งานตามปรกติ แต่ได้แรงกว่าเดิม รอบนี้ลองเติม 1000 บาท เดี๋ยวขอเซ็คอีกรอบ ที่ผ่านมาจะได้แค่ 300 กม. เดี๋ยวได้ผลอย่างไรจะมารายงานเพิ่มเติม

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

โอเลยน้าเอ๋
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ samapong2003 ดูโพส
    สรุประยะทางจนไฟแดงได้แล้วครับ รวมระยะทางทั้งสิ้น ได้ 684.8 กิโลเมตร ที่น้ำมันเต็มถัง ได้ระยะทางมาเพิ่มอีก 34.8 กม. ใช้งานตามปรกติ แต่ได้แรงกว่าเดิม รอบนี้ลองเติม 1000 บาท เดี๋ยวขอเซ็คอีกรอบ ที่ผ่านมาจะได้แค่ 300 กม. เดี๋ยวได้ผลอย่างไรจะมารายงานเพิ่มเติม

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ psylencex ดูโพส
    โอเลยน้าเอ๋
    เอาบ้างไหมละ จะพาไปโดน

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

อ่ะๆๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ samapong2003 ดูโพส
    เอาบ้างไหมละ จะพาไปโดน

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ผม่ไม่เชื่อหรอกครับ คนขับรถไม่เป็นอย่างน้าเอ๋ จะขับประหยัดได้ เดี๋ยวมีใครตีไฟใส่ก็ของขึ้นแล้ว เหมือนเดิม 555 เชื่อผมไหมน้าแบงค์ คอยดูครับ

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส
    ผม่ไม่เชื่อหรอกครับ คนขับรถไม่เป็นอย่างน้าเอ๋ จะขับประหยัดได้ เดี๋ยวมีใครตีไฟใส่ก็ของขึ้นแล้ว เหมือนเดิม 555 เชื่อผมไหมน้าแบงค์ คอยดูครับ
    ซะงั้น...........เดี๋ยวต้องกางร่มขับรถซะละ ใจจะได้ร่มๆ เท้าจะได้ไม่หนัก อิ อิ

User ID
    109
    Status
    โพส
    645

แสน40000กว่าโลพึ่งไปเปลี่ยนสายพานมาครับ สบายตัวไปหมดไม่ถึง5พัน ค่อยยังชั่ว
    กระทืบคันเร่งได้สบายใจละทีนี้หลังจากอัดอั้นมาหลายวัน อิอิ

หน้า 8 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้