หน้า 9 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 161 ถึง 180 จากทั้งหมด 229

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: OEM Group ทำอะไรมั่ง

จัดไปเลยครับน้าบอม แบบนี้ดีมากเลย จะได้หากันง่ายๆ อิอิ ขอบคุณครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: OEM Group ทำอะไรมั่ง

เรื่องการถามว่า สามกล่องนั้น มียี่ห้ออะไรบ้าง บอกไม่ได้ แต่ใบ้ได้ครับ

1.ศึกษาหาข้อมูล เรื่องกล่องแต่ละยี่ห้อ หรือยี่ห้อที่เราจะใส่

2.หาดูข้อมูลมากๆ ถึงผลดีผลเสียที่เกิด (ผลดีมี ผลเสียมันก็มีครับ)

3.ใบ้แบบดารากอสซิพเลยละกันว่า ยี่ห้อทั้งสาม มีอักษร E เป็นส่วนประกอบของยี่ห้อ

และหรือ รุ่น นั้นๆครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

หาง่ายดีครับยน้าบอม

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

เดี๋ยวจะแยกกระทู้เปลี่ยนหลอดไฟ Led ไปตั้งอีกกระทู้หนึ่งครับ จะได้หาง่ายๆ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

เดี๋ยวไว้รอว่างๆ จะทำ Link พวก DIY ไว้ในกระทู้ต่างหากอีกกระทู้หนึ่งเพื่อให้หากันง่ายๆ ไม่งั้นหายากครับ

ตอนนี้อยากถ่ายรูปตัวติดตั้งบู๊ตแล้วน่ะ ไม่รู้จะเอารถใครเป็นแบบดีน่ะ

TTC-00659 TTC-Member
    User ID
    5975
    Status
    โพส
    98

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomgrade ดูโพส
    เดี๋ยวไว้รอว่างๆ จะทำ Link พวก DIY ไว้ในกระทู้ต่างหากอีกกระทู้หนึ่งเพื่อให้หากันง่ายๆ ไม่งั้นหายากครับ

ตอนนี้อยากถ่ายรูปตัวติดตั้งบู๊ตแล้วน่ะ ไม่รู้จะเอารถใครเป็นแบบดีน่ะ
    รถผมงัย จะทำอะไรก็เอาไปทำได้เลย

User ID
    1865
    Status
    โพส
    443

น้านุ๊ก เสร็จรึยังครับ ตัวปรับไฟฟ้าอ่ะครับ รออยุ่ครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

จะเอารถผมเป็นแบบมั้ยละครับน้าบอม รับรอง งง กันทั้งคลับ 5555+ดันโลเกรดจัดไม่เหมือนชาวบ้าน
    น้านุ๊กครับ ขอบคุณมากมายครับ สำหรับข้อมูล ผ้าในฝันที่ผมตามหาอีก 8 ผืนครับ จัดมาแล้ว
    ขอบคุณน้าวุฒิมากมายครับ ที่ไปหาให้แล้วหาไม่ได้ และหาข้อมูลจากน๊านุ๊กให้ผม จัดมาเรียบร้อยแล้วครับ ดีใจมากมายเลย หาอยู่ตั้งเกือบเป็นเดือน 5555+ กว่าจะหายเครียดได้
    เจอของดีต้องรีบคว้าครับ ไม่คว้าไว้ถ้าหมดล๊อตจริงๆ หาไม่ได้อีกแน่นอนเลย เพราะยี่ห้อเดียวกัน แต่ถ้า คนละรุ่น คนละล๊อต สรรพคุณก็ต่างกันครับ ราคาสูงต่ำไม่เกี่ยว ถูกแต่ดี ก็ ตัวนี้ละครับ เจ๋งสุด ขอบอกว่า เกรดพอพอกับ ตัวที่ผมใช้ผืนละ 1800 เมื่อ 5-6 ปีที่แล้วเลย และยังใช้อยู่ สามารถเช็ดคราบน้ำมันได้ มันเด็ดดีจริงๆตัวนี้ ใครสนใจก็ไปหาถอยมาลองน๊ะครับ ผ้าไมโครไฟเบอร์ สี ส้มๆ ยี่ห้อ K-TOPS ราคา 79 บาท ซื้อ 1 แถม 1 มีจำหน่ายที่โลตัส จากคนรักรถตัวจริง รองใช้ผ้ามาแล้วไม่ต่ำกว่า 50 แบบ และรุ่น แต่หลายผืน เช่น ชามัว ขนแกะ นาโน ไมโครไฟเบอร์ คอตตอน ล่าสุด ผมถอยมาจากโลตัสพระราม 3 วันนี้เอง ไม่รู้ว่ามันจะหมดอีกตอนไหน สนใจก็ตามนั้นน๊ะครับ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KK_korn ดูโพส
    รถผมงัย จะทำอะไรก็เอาไปทำได้เลย
    ถ้าจะติดน้า kk_korn หาเกจมาได้เลยครับ ถ้าเป็นเกจไฟฟ้าแนะนำ Auto Gate หรือของเลสเทค ก็ได้ครับ ประมาณพันกว่าบาทครับ จะได้นัดวันติดแล้วก็ถ่ายรูปกันครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ดีใจด้วยครับน้าโจ้

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ครับน้านุ๊กดีใจมากๆเลย ได้ข่าวว่าน้านุ๊กก็ถอยมาคลอบครองไว้แล้วใช่มั้ยครับ อิอิ ไม่ ต้องกลัวผ้าจะดำน๊ะครับ เช็ดแม๊ค สบาย ซักออกง่าย อย่าเอาไปตากแดด กับใช้แฟ๊บซักเป็นพอครับน้านุ๊ก เพิ่มปรับผ้านุ่มด้วยครับ อิอิ หลุดไป หนึ่งครับน้านุ๊ก
    -ภาพแรก หลังทดสอบเช็ดห้องเครื่องและล้อแม๊ค (น้ำมันและฝุ่นหนักๆ)
    -ภาพสอง หลังจากการทำความสะอาดด้วย แชมพูอาบน้ำโดยการบิดให้หมาดแล้วถ่ายมาให้ดูกันครับ อิอิ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ห้ามปรับผ้านุ่มด้วยนะครับ น้าโจ้

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ผมขอเสนอ โปรเจ็กใหม่คับ อยากให้ OME GROUP กล่องคันเร่งไฟฟ้า+ Cruise Control ประมาณว่าตัดต่อจากคันเร่ง
    ผ่านกล่องหลอกสันญาณ นิดหน่อย
    แล้วต่อสวิทออกมาอันหนึ่ง ไว้กดเมื่อต้องการเมื่อต้องการล็อกความเร็ว
    แล้วต่อสายไฟจากไฟเบรกเข้ากล่อง เมื่อเตะเบรก ระบบจะคลายล็อก

(ป.ล. ผมไม่มีความรู้เรื่องเเบบนี้ เป็นความคิดใในจินตนาการของผม ต้องขออภัยด้วย ถ้าเป็นสิ่งที่เกิดขึ้นไม่ได้ หรือยากเกินไป ครับ)

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ไอเดียดีครับ เก็บไง้เป็นโปรเจกต์

ขอบคุณครับ น้าชัย

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

เอ้่า Oem คันเร่งไฟฟ้ากันเร็ว

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ครับน้านุ๊กดีใจมากๆเลย ได้ข่าวว่าน้านุ๊กก็ถอยมาคลอบครองไว้แล้วใช่มั้ยครับ อิอิ ไม่ ต้องกลัวผ้าจะดำน๊ะครับ เช็ดแม๊ค สบาย ซักออกง่าย อย่าเอาไปตากแดด กับใช้แฟ๊บซักเป็นพอครับน้านุ๊ก
    ...แต่ผมว่ารถน้านุก๊มันดำๆอะ วันนั้นไปลูบๆคลำๆเห็นสวยดี ที่ไหนได้ ดำติดมือเลยอ่ะ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

Talking Re: OEM Group ทำอะไรมั่ง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomgrade ดูโพส
    เอาลิงค์มารวมไว้ให้ครับ จะได้ไม่ต้องค้นหานาน
    1.ไฟถอยหลัง Automatic Remove
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ghlight=remove

2.เล่นเพลงต่อเนื่องในตอนสตาร์ท

3.กราวน์ไวร์ 9 จุด
    ขอยืมจากกระทู้น้า Munic มาครับ ขออนุญาติทำลิงค์น่ะครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=7531

4.ระบบเปิดปิดจอพลัส
    ขอยืมกระุทู้ของน้า OMP เอามาโชว์ครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=17521

5.แตรหลายเสียง ในปุ่มเดียว
    ติดตั้งแล้วที่รถน้าชัยแต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปโพสครับ

6.ดันรางจ่าย
    อยู่ในขั้นพัฒนาแต่ไม่รู้จะทำต่อหรือเปล่า

7.บูสท์คัท

8.ระบบ Push Start/Stop และ Keyless

9.Turbo Timer แบบล่องหน
    กำลังอยู่ในขั้นดำเนินการ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...d.php?p=224707

10.รองแหวน อัพบู๊ต
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=10489

11.การติดตั้งพัดลมไฟฟ้า
    ขอยืมลิงค์ของน้า ap107 มาครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=1221

12. ติดตั้งเกจวัดบู๊ต

13. เปลี่ยนสีไฟที่เสียบกุญแจ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...d=1#post224843
    ==================
    แวะมาเยี่ยมยามดึก...
    น้า bom & ทีมงานครับ.
    หากพอมีเวลา เพิ่มโปรเจค ไฟส่องทางเข้าบ้านเมื่อดับเครื่อง (แล้วไฟหน้ายังติดอยู่อีกสักระยะ คล้าย ๆ ของ Escape) เพราะว่าตอนนี้หากดับเครื่องไฟหน้าก็ดับฉับไวเสียด้วย...
    Jindee ไม่รู้เรื่องช่างมีแต่ง้างไอเดีย...และหาเรื่องเพลียมาให้เพื่อน...

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

น้านุ๊กครับตอนนี้ผมสนใจอยู่สองอย่างครับ

1.เวาลาสตาร์จเครื่องคอมฯไม่ดับ (พึ่งติดคอมฯ) เพลงไม่กระตุก

2.ระบบ Push Start/Stop และ Keyless

ทำไงดีครับ ในเชียงใหม่ไม่ผู้ร่วมอุดมการณ์บ้างเลย อยากทำโน่นทำนี่ก็ไม่มีที่ปรึกษาเลย

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

รอน้าชัยมาตอบนะครับ

ถ้าถามผมคร่าวๆ ก็ต้องเป็นไฟตรงเท่านั้น พร้อมติดตั้งตัวเก็บประจุสูงๆครับ

ไว้ถามน้าชัยเคลียร์ๆ แล้วจะมาตอบใหม่นะครับ ท่านบัติ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ but vulcan ดูโพส
    น้านุ๊กครับตอนนี้ผมสนใจอยู่สองอย่างครับ

1.เวาลาสตาร์จเครื่องคอมฯไม่ดับ (พึ่งติดคอมฯ) เพลงไม่กระตุก

2.ระบบ Push Start/Stop และ Keyless

ทำไงดีครับ ในเชียงใหม่ไม่ผู้ร่วมอุดมการณ์บ้างเลย อยากทำโน่นทำนี่ก็ไม่มีที่ปรึกษาเลย
    ต้องต่อค่อมตรงไฟออนได้เลยครับ จะไม่ดับครับ เสียบกุญแจค้างไว้เปิดได้ครับ ดึงกุญแจออกดับครับ

ส่วน Push start/stop และ keyless นี่ต้องรอน้าชัยครับ เพราะเป็นการต่อร่วมกับจุดสตาร์น่ะครับ ซึ่งระบบหลักจะอ้างถึงกุญแจที่เสียบไปน่ะครับ

หน้า 9 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้