หน้า 9 จากทั้งหมด 20 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 161 ถึง 180 จากทั้งหมด 382

กระทู้: ขอเชิญชาวไทรทันคลับร่วมปลูกป่าชายเลนและเก็บขยะ ถวายเป็นพระราชกุศลวันอาทิตย์ที 22 สิงหาคม 53(โดยทีมงานฝั่งธน)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน Re: ขอเชิญชาวไทรทันคลับร่วมปลูกป่าชายเลนและเก็บขยะ ถวายเป็นพระราชกุศลวันอาทิตย์ที 22 สิงหาคม 53(โดยทีมงานฝั่งธน)

ลงทะเีบียนวันสุดท้ายเมื่อไหร่ครับผม

สมาชิกถาวร : TTC-00060 TTC-Member
    User ID
    689
    Status
    โพส
    277

มาตรฐาน Re: ขอเชิญชาวไทรทันคลับร่วมปลูกป่าชายเลนและเก็บขยะ ถวายเป็นพระราชกุศลวันอาทิตย์ที 22 สิงหาคม 53(โดยทีมงานฝั่งธน)

ลงด้วย

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ artyart ดูโพส
    ลงด้วย

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Alongkorn ดูโพส
    ข่าวดีครับได้เสื้อแจกแล้วครับ
    ข่าวร้ายมีจำนวนจำกัดเพียง 60 ตัวเท่านั้น
    ใครมาก่อนได้ก่อน
    ป๋าคร้าบบ ผม SIZE L คร้าบบบป๋า ขอบคุณคร้าบบบ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    ป๋าคร้าบบ ผม SIZE L คร้าบบบป๋า ขอบคุณคร้าบบบ

ครั๊บ...จัดเบอร์ F ให้ทุกคนครั๊บ อิอิอิ...
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ลงชื่อ ร่วมปลูกป่าชายเลนเป็นพระราชกุศล
    ณ.ศูนย์ส่งเสริมป่าชายเลน2(ท่าฉลอม) สมุทรสาคร
    1. วุฒิ-บางแค และครอบครัว 3 คน
    2. Alongkorn 2 คนตายาย
    3.น้าโจ้(รถถัง)และครอบครับ 4 คน แกเห็นข้อความนี้แล้วโทรหาฉันด้วย
    4 น้ายอด แบล็คไทรทัน 1 ท่าน น้ายอดครับเดี๋ยวพรุ่งนี้เย็นๆโทรหานะ
    5 น้ากนก กระทุมแบน(มาทั้งครอบครับป่าวน้าหนก)
    6 น้าบอม(bomgrade) พาคู่มั่นมาด้วยรึเปล่าครับน้าบอม เปิดตัวอย่างเป็นทางการที่แรกของโลก......
    7 น้าธัญ มากี่คนจ๊ะ พาคู่ใจมาด้วยรึเปล่า มากี่คนะพ่อรูปหล่อ
    8 น้าโอ (wiz)
    9 พี่จ่าดำและครอบครัว
    10 น้าเอก minixxl
    11 น้าpod 2 ท่าน
    12 น้าเอชนิน 2 ท่าน + 2 สาวสวยโสด=4 ท่าน
    13 น้าเอ๋(aaa) เจี๊ยบมาด้วยรึเปล่า
    14 น้าดำรงค์ 6 ท่าน
    15 น้าศักดิ์ ttc 00999 2 ท่าน
    16 น้าpondzaa ttc 01061 2 ท่าน ป๋าศักดิ์จุ๊บๆ
    17 น้า sjball007 2 ท่าน คิดถึงบอลครับ
    18 น้าณัฐ 2 ท่าน
    19 น้านุ๊ก 1 ท่าน
    20 น้าต๋อง 2 ท่าน
    21 น้าอาร์ท 2 ท่าน
    จำนวนสมาชิกคร่าวๆครับ 30 ท่าน ครับ
    ใครที่จะมาขอให้ตรวจสอบตารางงานของท่านให้แน่นอนก่อน ลงชื่อครับ ถ้าท่านลงชื่อแล้วไม่มาทางทีมงานต้องแบกรับค่าใช้จ่ายในส่วนขอสมาชิกที่เบี้ยว ครับ
    หากท่านไม่ลงชื่อไว้ เวลาท่านสมาชิกมาอาจไม่ได้รับความสะดวก
    มีเวลาหลายวันให้เตรียมตัว เครียร์เวลาให้ชัวร์ก่อนครับ
    เอาเป็ว่าขอเชิญก่อนแล้วกันนะครับ
    ขอเชิญครับเตรียมตัวแต่เนิ่นๆ
    ใครจะสนับสนุน อะไรในการทำกิจกรรมสามารถติดต่อได้เลยนะครับ
    สำหรับท่านที่จะร่วมสนับสนุนค่าใช้จ่ายจ่าย ทางทีมงานยินดีรับครับ
    ส่วนการลง ทะเบียน นั้น 100 บาท จะได้เสื้อหนึ่งตัวครับเป็นที่ระลึก มีจำนวนจำกัดมีเพียง 60 ครับ
    รายชื่อครับผม

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

กำหนดวันปิดรับสมัครร่วมกิจกรรม 18 สค.53 เวลา 18.00 น.
    สมาชิกสามารถตามไปทีหลังได้นะครับแต่อาจต้องเตรียมอาหารไปเองนะครับ
    สมาชิกท่านใดที่เคยไปปลูกป่าที่โรงเรียนคลองพิทยาลงกรณ์แล้วต้องการมาร่วมงานอีกรีบแจ้งนะครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

นับคร่าว ๆ ตอนนี้ 46 ชีวิตแล้วครับ

เรียนเชิญเพื่อนสมาชิกนะครับ วันที่ 22 สิงหาคม 2553 ไม่รู้จะไหนดี อยากพาครอบครัว หรือแฟน ไปพักผ่อน ก็มาร่วมกิจกรรมดี ๆ ครั้งนี้กันนะครับ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

มีรางวัลแจกอีกไหมพี่วุฒิ5555555555555555555555555555

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Alongkorn ดูโพส
    ครั๊บ...จัดเบอร์ F ให้ทุกคนครั๊บ อิอิอิ...
    ง่ะ F = Fit ป๋าครับ ถ้า F ผมใส่ไม่ได้ง่ะ มันติดราวนม อิ อิ จะบอกว่าติดพุงก็เกรองใจ 555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    กำหนดวันปิดรับสมัครร่วมกิจกรรม 18 สค.53 เวลา 18.00 น.
    สมาชิกสามารถตามไปทีหลังได้นะครับแต่อาจต้องเตรียมอาหารไปเองนะครับ
    สมาชิกท่านใดที่เคยไปปลูกป่าที่โรงเรียนคลองพิทยาลงกรณ์แล้วต้องการมาร่วมงานอีกรีบแจ้งนะครับ
    ถ้าเลยเวลาปิดรับสมัครแล้วก็มาได้น่ะครับ แต่ต้องนำอาหารมาเอง หรือโทรแจ้งจะได้สั่งร้านค้าแถวนั้นเผื่อไว้ให้น่ะครับ

ขอบคุณครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    นับคร่าว ๆ ตอนนี้ 46 ชีวิตแล้วครับ

เรียนเชิญเพื่อนสมาชิกนะครับ วันที่ 22 สิงหาคม 2553 ไม่รู้จะไหนดี อยากพาครอบครัว หรือแฟน ไปพักผ่อน ก็มาร่วมกิจกรรมดี ๆ ครั้งนี้กันนะครับ
    เดี๋ยวผมรายงานผู้ร่วมเดินทางน่ะครับ ตอนนี้กำลังหาเด็กๆ ไปร่วมกิจกรรมอยู่

User ID
    9285
    Status
    โพส
    88

น้าวุฒิ ของธัญเพิ่มเป็น 2 คนนะคับพอดีผู้ปกครองผมว่าชแล้วอ่ะคับ เลยจะพาไปด้วย
    ยังไงผมฝากเพิ่มชื่อไปด้วยนะน้าวุฒิ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    มีรางวัลแจกอีกไหมพี่วุฒิ5555555555555555555555555555
    ของแจก

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ยังไงนัดกันอีกรอบนะครับพี่วุฒิกะลุงบอม อิอิ ช่วงนี้งานแยะจิงๆครับ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ยังไงนัดกันอีกรอบนะครับพี่วุฒิกะลุงบอม อิอิ ช่วงนี้งานแยะจิงๆครับ
    รับทราบครับ เดี๋ยวจัดให้ครับ

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

ยังมีเวลาอีก 1 สัปดาห์ให้ตัดสินใจเคลียร์งานเคลียร์คิวแล้วขอเชิญพี่ๆทุกคนไปร่วมงานกันครับ พี่ๆที่พลาดงานครั้งที่แล้วตอนนี้โอกาสมาถึงแล้วครับ

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

ไปด้วยครับ
    สามคน พ่อ แม่ ลูก ครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ลงชื่อ ร่วมปลูกป่าชายเลนเป็นพระราชกุศล
    ณ.ศูนย์ส่งเสริมป่าชายเลน2(ท่าฉลอม) สมุทรสาคร
    1. วุฒิ-บางแค และครอบครัว 3 คน
    2. Alongkorn 2 คนตายาย
    3.น้าโจ้(รถถัง)และครอบครับ 4 คน แกเห็นข้อความนี้แล้วโทรหาฉันด้วย
    4 น้ายอด แบล็คไทรทัน 1 ท่าน น้ายอดครับเดี๋ยวพรุ่งนี้เย็นๆโทรหานะ
    5 น้ากนก กระทุมแบน(มาทั้งครอบครับป่าวน้าหนก)
    6 น้าบอม(bomgrade) พาคู่มั่นมาด้วยรึเปล่าครับน้าบอม เปิดตัวอย่างเป็นทางการที่แรกของโลก......
    7 น้าธัญ มากี่คนจ๊ะ 2 ท่าน
    8 น้าโอ (wiz)
    9 พี่จ่าดำและครอบครัว
    10 น้าเอก minixxl
    11 น้าpod 2 ท่าน
    12 น้าเอชนิน 2 ท่าน + 2 สาวสวยโสด=4 ท่าน
    13 น้าเอ๋(aaa) เจี๊ยบมาด้วยรึเปล่า
    14 น้าดำรงค์ 6 ท่าน
    15 น้าศักดิ์ ttc 00999 2 ท่าน
    16 น้าpondzaa ttc 01061 2 ท่าน ป๋าศักดิ์จุ๊บๆ
    17 น้า sjball007 2 ท่าน คิดถึงบอลครับ
    18 น้าณัฐ 2 ท่าน
    19 น้านุ๊ก 1 ท่าน
    20 น้าต๋อง 2 ท่าน
    21 น้าอาร์ท 2 ท่าน
    22 น้านัท modelis 3 ท่าน
    จำนวนสมาชิกคร่าวๆครับ 46 ท่าน ครับ
    ใครที่จะมาขอให้ตรวจสอบตารางงานของท่านให้แน่นอนก่อน ลงชื่อครับ ถ้าท่านลงชื่อแล้วไม่มาทางทีมงานต้องแบกรับค่าใช้จ่ายในส่วนขอสมาชิกที่เบี้ยว ครับ
    หากท่านไม่ลงชื่อไว้ เวลาท่านสมาชิกมาอาจไม่ได้รับความสะดวก
    มีเวลาหลายวันให้เตรียมตัว เครียร์เวลาให้ชัวร์ก่อนครับ
    เอาเป็ว่าขอเชิญก่อนแล้วกันนะครับ
    ขอเชิญครับเตรียมตัวแต่เนิ่นๆ
    ใครจะสนับสนุน อะไรในการทำกิจกรรมสามารถติดต่อได้เลยนะครับ
    สำหรับท่านที่จะร่วมสนับสนุนค่าใช้จ่ายจ่าย ทางทีมงานยินดีรับครับ
    ส่วนการลง ทะเบียน นั้น 100 บาท จะได้เสื้อหนึ่งตัวครับเป็นที่ระลึก มีจำนวนจำกัดมีเพียง 60 ครับ
    ตอนนี้ 46 ท่านครับ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

ตอนนี้ 46 ท่านครับ
    จัดไปครับ ขอสัก 100 คนครับ เพราะจองไว้ 100 ที่ หุ หุ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

ดันหน่อยครับ ท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิกถาวร โพสไม่ได้ ถ้ามีความประสงค์จะไปปลูกป่าก็โทรแจ้งชื่อได้น่ะครับ ที่น้าวุิฒิหรือที่ผมก็ได้ครับ เบอร์อยู่ใต้ลายเซ็นน่ะ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ขอเชิญชาวไทรทันคลับร่วมปลูกป่าชายเลนและเก็บขยะ
    ถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ครับ

ในวันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2553

เนื่องจากครบรอบการจัดกิจกรรมมีตติ้งของกลุ่มฝั่งธน ทางสมาชิกเห็นว่าควรจะทำกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ต่อสิ่งแวดล้อมเพื่อลูกหลานๆของเรา และให้ตัวเราเองได้ศึกษาระบบนิเวศน์เช่นกัน
    ปรึกษาป๋าและสมาชิกแล้วก็ว่าเห็นควร เพราะเป็นช่วงว่างเว้นกิจกรรม ของสมาชิกในคลับส่วนใหญ่
    จึงจัดเป็นเป็นกิจกรรม เกี่ยวกับสิ่งแวดล้อมที่ต่อเนื่องจากการปลูกป่าชายเลนที่ รร.คลองพิทยาลงกรณ์ ในครั้งที่แล้ว ครับ
    เดิมทีเราจะเป็นอาสาสมัครเก็บฝักโกงกางกันแต่เนื่องจากฝักตอนนี้ไม่มีแล้ว
    เราก็จะดำเนินกิจกรรม ปลูกป่าเก็บขยะ และศึกษาป่าชายเลน ดูนก ถีบกระดานเก็บหอยแคลงกัน
    คราวนี้เราจะไปที่
    ศูนย์สงเสริมการเรียนรู้และพัฒนาป่าชายเลนที่2 (ท่าฉลอม)
    กำหนดการณ์ ดังนี้
    08.30 ลงทะเบียน
    09.30 อบรมโดยวิทยากร ของศูนย์
    10.30 เก็บขยะบริเวณศูนย์ และดูศึกษาธรรมชาติรอบๆศูนย์
    12.00 ทานข้าวเที่ยง ( อาหารกล่อง)
    13.00 ปลูกป่าพื้นที่หนึ่งไร่ครับ
    หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่จะพาไป ถีบกระดานเลน หาหอยแครงกันครับ

ค่าใช้จ่าย ลงเทียนทะเบียนรวมค่าอาหาร 100 บาท เด็ก 100 บาท ครับ

ค่าใช้ในกิจกรรมครั้งนี้ พื้นที่เตรียมการปลูก 1 ไร่ พร้อมกล้าไม้หลัก3000บาท
    ค่าวิทยากรณ์ 1000 บาท
    ค่าอาหารและน้ำท่านละ50 บาท
    รวมค่าใช้จ่ายเบี้องต้น4000 บาท ไม่รวมค่าอาหาร

สมาชิกท่านใดประสงค์ให้การสนับสนุน พิเศษ เชิญติดต่อผมครับ

ในการทำกิจกรรมครั้งนี้ ขอเชิญสมาชิกที่ว่างเว้นกิจกรรม เชิญร่วมงานได้ครับ ใครว่าง ก็ถือโอกาสเรียนเชิญครับ

เนื่องจาก ต้องการสมาชิกที่จะไปร่วมทำกิจกรรม แน่นอนจริงๆ เพราะคราวนี้ เป็นกิจรรมแบบเต็มวัน จึงขอความร่วมจากสมาชิกที่ต้องการมาร่วมกิจกรรมที่แน่นอนครับ

สิ่งที่ต้องเตรียมมา ชุดเปลี่ยน, ว.แดง(ถ้ามี)

ถ้าใครพลาดงานครั้งที่แล้ว งานนี้ ขอเชิญ ครับเป็นกิจกรรมเต็มวันเช้าถึงเย็น

ส่วนท่านใด มีลูกที่กำลังเรียน ม.ต้นหรือ ม. ปลายสามารถ ลงชั่วโมงจิตรอาสาได้ครับ (กับทางศูนย์)

ยังเหมือนเดิมครับไม่จำกัดโซนหรือกลุ่มใดๆ ทั้งสิ้นครับ สมาชิกใหม่ เก่า ไม่ถาวร หรือแค่แอบดูอยู่ อยากมาติดต่อได้ ครับ

ผมอาจจะไม่ได้ออกไปร่วมทำกิจกรรมกับสมาชิกกลุ่มอื่นๆเนื่องจาก ภาระหน้าที่การงานรับใช้ประชนในพื้นที่เขตรับผิดชอบ

สุดท้ายผมขอเรียนเชิญสมาชิกใกล้หรือไกลที่อยากสัมผัสป่าชายเลนเต็มรูปแบบ งานนี้ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง
    เดี๋ยวจะอัพเดทรายละเอียด งานต่อเนื่องให้ ในโอกาศ ต่อไปครับ
    ปิดรับวันที่ 18 สค. สมาชิกสามารถตามไปได้แต่อาจต้องเอาข้าวมาทานด้วยนะครับ

หน้า 9 จากทั้งหมด 20 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้