หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 49

กระทู้: ขอ Diyกะเค้าสักกระทู้ดิ (แอบโมโช๊คเดิมเล่น ก่อนจะปาทิ้งไปดีก่า)

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ขอ Diyกะเค้าสักกระทู้ดิ (แอบโมโช๊คเดิมเล่น ก่อนจะปาทิ้งไปดีก่า)

หลังจากที่หมั่นใส้เจ้าโช๊คหลังเดิมๆ ที่มันดึงน้อยมาก แถมชอบโยนหยองแหยงๆ จั้มที่วูปวาบๆ งบก็ไม่มีเลยขอถอดเอามาแปลงใส่น็อตเบอร์10ทำที่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเล่นซะเลย นีแนะ ต้องเจอ*SHOWA.โช๊ค.โชวละว้า.ริมแดง*ของเราเอง 55+
    1..จัดการเจาะรู 6 มิล (แค่ชั้นนอก..ข้างในมีแป็บอีกชั้นละวังกันเอาเองด้วย) เทน้ำมันลงถ้วยเก็บมา วัดได้ไม่เกิน200 cc.สังเกตุดูด้วยตาน้ำมันโช๊คที่มา น่าจะไม่เกินเบอร์15-20 เอง (เดี๋ยวหาเบอร์30-40ใส่เล่นดู ถ้าไม่ดีหรือหนึดไปก็เทออกได้ละที่นี้)
    2..หาปลอกมาลอง แท่งเหล็กยันในอีกอัน อัดยางออก มือเปล่ายาก ยางมันแข็งน่าดูเหมือนกันครับ มันถึงทนรับแรงกระชากได้นานไม่ยุ่ยสลาย
    3..นัทตัวเมียเบอร์10แบบจานบิน จับเจียร์ใต้ปีกให้เข้าโค้งตามรูปกระบอกโช๊คซะหน่อย
    4..หาน๊อตสกรู5มิลมาเสียบ กันดิ้นหนีตอนโดนไฟแก็สเป่าไลท์เชื่อมด้วยทองเหลือง เอาผ้าจุ่มน้ำมาพันกันแผ่ความร้อน แล้วคอยหยอดน้ำตามไปอีกตอนเชื่อมเสร็จ
    ++ก็ไม่ต้องการให้เป็นกระแสที่จะต้องทำตามกันครับ ผมทำก็เพราะอยากลองของดู เผื่อฟลุ๊กได้ประหยัดตังค์ในกระป๋องเอง / แล้วก็ออกไปลอง โอ้..ผิดกันเยอะเลยครับ หนึดแอนด์หนึบเห็นๆ ++
    *แกไข มาลงรูปซ้ำใหม่ รูปเดิมหายหมดแล้วครับ*
    Attached Images Attached Images        
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 13-05-2012 เมื่อ 20:04

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: ขอ Diyกะเค้าสักกระทู้ดิ (แอบโมโช๊คเดิมเล่น ก่อนจะปาทิ้งไปดีก่า)

วางพักให้เย็นไปเตรียมของก่อน
    1..หาน๊อตตัวผู้เบอร์10/6มิล. ยาว6มิล.หาแหวนลองกันซืม.อ่าวเวรล่ะ.ไม่มีแหวนทองแดงผูกมือน้องข้า เอ้ยรองกันซืม เดินงง อยู่พักนึงพอดีนึกได้ ล่อไอ้หางปลานี่ละรูเบอร์เดียวกันจับตัดหางทิ้ง เจียร์แต่งซะหน่อยแหร่ม.
    2..อ่า จับปัดขัดร่องรอยขยะมันหน่อย ตะใบแต่งบ่าน๊อตตัวเมียสักนิดให้ราบเรียบ เอามาลองใส่น๊อตดู
    3..แล้วก็จับเติมน้ำมันเบอร์30ซะเลยที่นี้เดี๋ยวก็รู้มันจะหนึดแค่ไหน อิอิ แต่ตอนเติมไอ้ตัวแรก โง่้มหาศาลเลยเรา เอา(หลอดน้ำมันเกียร์ยามาฮ่า)มาค่อยๆหยอดๆดึงตั้งนาน20นาทีได้ แถมหกทิ้งอีก เซ็งค์ล่ะ
    4..หันไปเห็นปากขวดน้ำกลั่นเลยจับมาหมุนๆยัดลงไปในรูน๊อต โฮจ๊าบ เทลงไปเลยทีนี้ 200cc.แล้วก็ดึงๆดันๆโอ้ย โครตหนึดเลยว้อย เมื่อย(กดปลายลงขณะดึงน้ำมัน ตอนดันกลับไล่ลม ปิดกรวยพิเศษนี้ด้วยท่อนตูดของขวดที่เราตัดออก เพราะมันจะพ่นน้ำมันออกมาจารูที่ทำใส่หน้าเรา)แล้วก็ดึงๆจนสุด ดันกลับไปจนสุดอีก กระดกขึ้นๆลงๆมั่วเอา จนไม่มีระยะฟรีของลมในชุดใส้สูบโช๊คครับ
    Attached Images Attached Images        
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 13-05-2012 เมื่อ 20:07

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน Re: ขอ Diyกะเค้าสักกระทู้ดิ (แอบโมโช๊คเดิมเล่น ก่อนจะปาทิ้งไปดีก่า)

ลองสาดโค้ง ซัก 160 ดีไหมป๋าถ้าเวิร์คเด๊่ยวทำตามครับ

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

อ้าวๆๆป๋าติ้ก เอาจริงรืนี่
    คิดว่าพูดเล่นๆ

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ลองสาดโค้ง ซัก 160 ดีไหมป๋าถ้าเวิร์คเด๊่ยวทำตามครับ
    สาดโคลนดั้ยป่ะ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ดีกว่ากันเยอะ (ตุ๊กกี้บอก) เลยจร้าน้าโต้ง 55+(เด่นบอก)ไม่ลองไม่รู้ 5555+
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Modelist ดูโพส
    อ้าวๆๆป๋าติ้ก เอาจริงรืนี่
    คิดว่าพูดเล่นๆ
    ก็ว่าจะทำๆมาหลายอาทิตย์แล้วละครับปะป๋านาสสสสสสสส..
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Modelist ดูโพส
    สาดโคลนดั้ยป่ะ
    เอาป๋องที่คลองสี่มาสาดดีก่าฟร๊ะน้าโต้ง

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

555 ผมก็ได้มา ๅชุดละป๋ากะว่าจะไปเสียตังที่ร้านซักพันกว่าบาทครับเห็นว่ามีร้านดังๆเยอะแถวนี้ (ที่บ้านไม่มีตู้เชื่อมครับอิอิ)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ป๋าตริ๊กกกกแจ่มมากเลยจร้า
    ...ถ้าเพิ่มขนาดตัวเมียใส่2หุน ต่อท่อซับแทงค์ได้มั๊ยครับป๋า ถ้าได้ล่ะแจ่มเลยจร้า ลดต้นทุนได้บานเลยครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ซีลเราต้องเปลี่ยนด้วยมั๊ยครับป๋า

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

1..หลังจากเติมน้ำมันลงไปหมดแล้วไม่เกิน200cc.ก็ดันกระบอกกลับลงมาให้สุดก่อนขันปิดน๊อตลงไปแน่นพอดีๆๆ
    2..แล้วมาลองดึงไล่ลมกันอีก3-4ครั้งพร้อมกลับยกปลายขึ้น(ขอซ้ำรูปนึงนะ) กดกลับดึงออก เอาปลายโช๊คลง กดกลับดึงออก ให้ลมในห้องลูกสูบโช๊คมันไม่มีระยะฟรีของลม
    3..เค้ามา SHOWAจนเราทำมาเป็น*โชวละว้า.ริมแดง*
    4..แฮ่ๆๆ เก็บตกจบแล้วคร๊าบบบบบ ..
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 13-05-2012 เมื่อ 20:14

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

555 ผมก็ได้มา ๅชุดละป๋ากะว่าจะไปเสียตังที่ร้านซักพันกว่าบาทครับเห็นว่ามีร้านดังๆเยอะแถวนี้ (ที่บ้านไม่มีตู้เชื่อมครับอิอิ)
    ตาโต้ง ให้ช่างแอร์เชื่อมด้วยลวดทองแดงก็ได้นะ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    ป๋าตริ๊กกกกแจ่มมากเลยจร้า
    ...ถ้าเพิ่มขนาดตัวเมียใส่2หุน ต่อท่อซับแทงค์ได้มั๊ยครับป๋า ถ้าได้ล่ะแจ่มเลยจร้า ลดต้นทุนได้บานเลยครับ
    ได้ครับน้าโจ้ จับ10มิลได้สะบายๆเลยครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    ซีลเราต้องเปลี่ยนด้วยมั๊ยครับป๋า
    ไม่เปลื่ยนครับ ถึงเปลื่ยนหมดสิทธิ์ครับ ต้องกลึงปากกระบอกบนออก ล้วงบ่าลงมาฝังซิลแล้วกดม้วนขอบกระบอกกลับ กระบอกมันก็เลยจะสั้น ผมว่าไม่คุ้มค่าการลงทุนแระ 55+หรือป่าว ..

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ลองแล้วใช่มะป๋า ผมขายประกันอยู่่นะเดี๋ยวลดคอมให้ครับ

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

แหล่มอีกและ สงสัยว่าง คริๆๆๆๆ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ลองแล้วใช่มะป๋า ผมขายประกันอยู่่นะเดี๋ยวลดคอมให้ครับ
    ลองแล้วจริงๆเห็นม่ะริมแดงน่ะ สดๆวันนี้เลยอัดลงสะพานข้ามแยก นราธิวาศราชนครินทร์ ลงฝั่งโรงเบียร์เยอรมันตะวันบาว ตรงนี้มันจะจั้มอย่างมากเลย ผมเอาไว้เทสช่วงล่าง เป็นรอยต่อของแผ่นพื้นสะพาน นิ่งขึ้นเกือบเท่าตัวเลยต้าโต้ง /แต่ประกันอย่ามายุ่งเดี๋ยวเหนี่ยวให้หรอก..

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ช่ายป๋าตรงนั้นมีหล่มเบ้อเรอเลยด้วย ผมเคยตก

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

โอ้ว สุดยอด D.I.Y แหล่มเลยครับป๋า

เดี๋ยวผมส่งโช้คไปให้ทำให้ผมหน่อยครับ

User ID
    613
    Status
    โพส
    189

ป๋า ด้านบนที่เหลือช่องว่างๆ ดัดแปลงเพิ่มเติมเป็นอัดแก๊สไนโตรเจน

ได้รุ่น แก๊สกึ่งน้ำมัีนเลย

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อันนี้หรอ ที่คุยกันวันเสาร์ ว่าจะโม โช๊ค
    แน่นอนมากป๋า...เครื่องมือพร้อม คนพร้อม ลุยๆๆๆๆ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    โอ้ว สุดยอด D.I.Y แหล่มเลยครับป๋า

เดี๋ยวผมส่งโช้คไปให้ทำให้ผมหน่อยครับ
    รับประกัน พังชัวร์ กร๊ากกกกกกกกกก
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Witoon ดูโพส
    ป๋า ด้านบนที่เหลือช่องว่างๆ ดัดแปลงเพิ่มเติมเป็นอัดแก๊สไนโตรเจน

ได้รุ่น แก๊สกึ่งน้ำมัีนเลย
    อันนั้นไม่ถนัดครับ ของไม่มีด้วย ทำเล่นๆเราน่าจะได้เองแค่นี้ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    อันนี้หรอ ที่คุยกันวันเสาร์ ว่าจะโม โช๊ค
    แน่นอนมากป๋า...เครื่องมือพร้อม คนพร้อม ลุยๆๆๆๆ
    ครับน้าเอก มันผ่านการใช้งานมันมา54,000กว่าโล ซิลมันก็คงใกล้รั่วแล้ว เลยเล่นซะเลย เสียเมื่อไหร่ก็ขว้างทิ้งไป 5555+

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส

ผมด้วยคร้าบบป๋า เดี๋ยวบุกยันร้าน......อิอิ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้