สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

Cool อะไหล่ของมิซูบิชิไทรทันส์ทำไมเบิกช้าจัด

รถผมชนมา ทำเรื่องเบิกอะไหล่เป็น 2 เดือนแล้วไปอู่เมื่อไรบอกว่ารออะไหล่ จนตอนนี้รถในอู่เพียบเลยไม่รู้ทำไง ทำใจได้แต่รอ สงสัย จังทำไมถึงนานจังประกันชั้น 1 เห่อ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: อะไหล่ของมิซูบิชิไทรทันส์ทำไมเบิกช้าจัด

ศูนย์ไหนครับน้า ปกติที่ผมโดนชนมาอาทิตย์เดียวก็รู้เรื่องแล้วนิครับ นี่นานเว่อร์แล้วครับ

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

มาตรฐาน ตอบ: อะไหล่ของมิซูบิชิไทรทันส์ทำไมเบิกช้าจัด

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ luftwaffe ดูโพส
    ศูนย์ไหนครับน้า ปกติที่ผมโดนชนมาอาทิตย์เดียวก็รู้เรื่องแล้วนิครับ นี่นานเว่อร์แล้วครับ
    ใช้แล้วครับ ซื้อที่ศูนย์ศรีนครินทร์ครับแต่รถผมอยู่ต่างจังหวัดครับ อ้างว่า อะไหล่สำคัญเช่น คันชัก คันส่ง ลูกปืน ล้อซ้าย ของผมโดนข้างซ้ายคลัซ c งอเลยซนแรงครับ
    ชื่อ:  25022012131.jpg
ครั้ง: 2493
ขนาด:  125.1 กิโลไบต์

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tumauyai4x4tritonclup.com ดูโพส
    รถผมชนมา ทำเรื่องเบิกอะไหล่เป็น 2 เดือนแล้วไปอู่เมื่อไรบอกว่ารออะไหล่ จนตอนนี้รถในอู่เพียบเลยไม่รู้ทำไง ทำใจได้แต่รอ สงสัย จังทำไมถึงนานจังประกันชั้น 1 เห่อ
    อยู่ที่อู่ด้วยครับน้าว่างานเค้าเยอะเเค่ไหน เราต้องคอยตามเรื่องครับ รถผมเองตอนเปลี่ยนคอนโซลหน้าใหม่หมด รออะไหล่อยู่เกือบสองอาทิตย์ เบิก 0 หมด แต่หลังจากนั้นเรือนไมล์มีปัญหาจึงต้องทำเรื่องเบิกใหม่ รอบหลังนี่รอเรือนไมล์นานกว่า 2 เดือนเลยครับ ทาง 0 แจ้งมาว่าอะไหล่ผลิตออกมาไม่ทันเนื่องจากเจอรถที่น้ำท่วมเบิกอะไหล่กันเยอะ ไม่รู้เหตุผลเดียวกันป่าวนะครับ ยังไงขอให้ได้อะไหล่ไวไวนะครับ เข้าใจดีตอนรถอยู่อู่ครับน้า ....คิดถึงรถ

TCC-01417 TTC-Member
    User ID
    12055
    Status
    โพส
    186

ดีนะที่ผมขอคืนซากเลย.........ไม่งั้นคงรออีกหลายปี
    ชื่อ:  DSCF8110.jpg
ครั้ง: 5139
ขนาด:  343.4 กิโลไบต์ชื่อ:  2012-03-28-035.jpg
ครั้ง: 1462
ขนาด:  226.8 กิโลไบต์ชื่อ:  DSCF8112.jpg
ครั้ง: 1136
ขนาด:  274.0 กิโลไบต์ชื่อ:  2012-03-28-038.jpg
ครั้ง: 1042
ขนาด:  140.4 กิโลไบต์
    Attached Images Attached Images    

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NANEK_BW ดูโพส
    อยู่ที่อู่ด้วยครับน้าว่างานเค้าเยอะเเค่ไหน เราต้องคอยตามเรื่องครับ รถผมเองตอนเปลี่ยนคอนโซลหน้าใหม่หมด รออะไหล่อยู่เกือบสองอาทิตย์ เบิก 0 หมด แต่หลังจากนั้นเรือนไมล์มีปัญหาจึงต้องทำเรื่องเบิกใหม่ รอบหลังนี่รอเรือนไมล์นานกว่า 2 เดือนเลยครับ ทาง 0 แจ้งมาว่าอะไหล่ผลิตออกมาไม่ทันเนื่องจากเจอรถที่น้ำท่วมเบิกอะไหล่กันเยอะ ไม่รู้เหตุผลเดียวกันป่าวนะครับ ยังไงขอให้ได้อะไหล่ไวไวนะครับ เข้าใจดีตอนรถอยู่อู่ครับน้า ....คิดถึงรถ
    ใช้แล้วครับน้า ของผมหลังน้ำท่วมครับ ผมว่ามันน่าจะเร็วกว่านี้ อาจเป็นอู่ส่งเรื่องเบิกอะไหล่ช้าก็ไม่น่าใช้ เราเพราะว่าตามประกันตลอดประกันก็บอกสั่งไปตั้งนานแล้วครับ ตอนนี้มาแค่ไม่กี่ชิ้นเอง ทำใจครับแต่ข้องใจ ทำไมอะไหล่มันถึงนานจัง ของผมใช้ประกันศรีเมืองครับยอมรับว่าช้า มาก

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ย้ายศูนย์ได้ไหมครับ ยอมเสียค่า ลากจูงหน่อย สบายใจกว่า ช้าแบบนี้ไม่รู้มันถอดโน่น ยำนี่หรือเปล่า

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    ย้ายศูนย์ได้ไหมครับ ยอมเสียค่า ลากจูงหน่อย สบายใจกว่า ช้าแบบนี้ไม่รู้มันถอดโน่น ยำนี่หรือเปล่า
    ผมย้ายแล้วครับ น้าย้ายมาอู่ประมาณ 2 เดือนกว่าๆแล้ว ผมย้ายมาอยู่ใกล้บ้านครับ ย้ายจากศูนย์ที่ชล มาระยอง เข้าอู่ครับแต่อะไหล่ศูนย์ (ไม่รู้จริงป๊ะ) รอไม่ไหวนานจัด เข้าศูนย์เริ่มซ่อม มิถุนายน กว่าจะได้โคตรนานเลยครับ เสียค่าลากแล้ว 3500 $

User ID
    30319
    Status
    โพส
    64

ผมแค่ซื้้อโลโก้ 2.5 vg turbo ที่ศูนย์ ยังต้องรอ 2อาทิตย์เลย

User ID
    6185
    Status
    โพส
    231

แค่ปั้มครัชล่างวิ่งหาซื้อตาม0ยังหายยากเลยครับเล่นเอาเหนื่อยกว่าจะได้-*-

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

อย่างนี้ก็แย่ สิครับ ผู้บริโภค อย่างเราๆ ต้องการคำตอบจากผู้รู้ ตอนนี้รถผมยังไม่ได้ทำไรเลย อ้างว่ารออะไหล่ เซ็ง 3 เดือนแล้ว

User ID
    11393
    Status
    โพส
    3,322

อีกเสียงคับรออะไหล่นานจิง นี้คือข้อเสียของมิตซูอีกอย่าง (ทำไมไม่ทำแบบฟอร์ดบ้างนะที่ว่า สั่งอะไหล่ได้ไม่เกิน 24 ชม ถ้าเกินรับอะไหล่ชิ้นฟรี)

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

0 ชัยพรสมุทรสาคร สั่งวันนี้ไม่เกินบ่ายพรุ่งนี้รับของ มันอยู่ที่ชนิดของอะไหล่ด้วยป่าวครับ ของชิ้นใหญ่ๆบางอย่างคงไม่สต็อคมั้งต้องจ้างซัพพลายผลิตตต่อมั้งครับ

ข้อมูลกระทู้