สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

Ton Plusblack TTC-Member
    User ID
    9260
    Status
    โพส
    101

มาตรฐาน ขอถามหน่อยครับเกี่ยวกับการอัฟecu Plus

ในการอัฟecuเวอร์ชั่นไหม่ล่าสุดมีผลดีอย่างไรครับแล้วช่วยในเรื่องไดบ้างอ่ะครับ
    ขอถามหน่อยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question Re: ขอถามหน่อยครับเกี่ยวกับการอัฟecu Plus

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ komfake ดูโพส
    ในการอัฟecuเวอร์ชั่นไหม่ล่าสุดมีผลดีอย่างไรครับแล้วช่วยในเรื่องไดบ้างอ่ะครับ
    ขอถามหน่อยครับ
    มา่ยรู้ สินะ ดียังงัย ข่าวว่าเปลือง น้ำมัน แตวิ่ง ดีขึ้น แต่รุ่นเก่า ต้องอัพ ครับ เพราะจะคุ้มครอง SCV valve ครับ เอาเท่านี้ก่อน

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

มาตรฐาน Re: ขอถามหน่อยครับเกี่ยวกับการอัฟecu Plus

การอัพ Ecu จะช่วยเรื่อง Scv ครับ ถ้าเกิดการติดขัดขึ้นมาในระบบเก่ามันจะตัดระบบทำให้ไม่สามารถใช้ความเร็วได้เกิน 100 แต่ถ้าเป็น V ใหม่จะตัดเหมือนกันแต่ความเร็วไม่ตกครับ สามารถเร่งแซงได้ตามปกติ
    ใน V ใหม่นี้จะมีการพัฒนาแก้ไขจุดบกพร่องต่างๆ เพิ่มเติมด้วยอีกนิดหน่อยครับ แต่บนพื้นฐานของ V เก่าครับ แต่หลักๆ ก็ตัว Scv น่ะครับ

ปล. บางศูนย์ถ้าไม่อัพ Ecu เป็น V ใหม่เค้าจะให้เราเซ็นยินยอมและจะไม่รับประกัน Scv น่ะครับ เท่าที่ได้ข่าวมาน่ะครับ ซึ่งถ้าเป็นไปได้ผมแนะนำให้อัพครับ เพราะยังได้รับประกันเหมือนเดิม

รักครอบครัวครับ TTC-Member
    User ID
    9290
    Status
    โพส
    1,992

Talking Re: ขอถามหน่อยครับเกี่ยวกับการอัฟecu Plus

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kanoktriton ดูโพส
    มา่ยรู้ สินะ ดียังงัย ข่าวว่าเปลือง น้ำมัน แตวิ่ง ดีขึ้น แต่รุ่นเก่า ต้องอัพ ครับ เพราะจะคุ้มครอง SCV valve ครับ เอาเท่านี้ก่อน
    ผมอัพมาแล้วครับ ตอนเช้าเครื่องดังกว่าเดิมนิดหน่อยเพราะเครื่องมันเย็น ครับ แต่ก็วิ่งพอๆกับเวอร์ชั่นเก่านะ

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question Re: ขอถามหน่อยครับเกี่ยวกับการอัฟecu Plus

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KITTICHAIKOCHAMON ดูโพส
    ผมอัพมาแล้วครับ ตอนเช้าเครื่องดังกว่าเดิมนิดหน่อยเพราะเครื่องมันเย็น ครับ แต่ก็วิ่งพอๆกับเวอร์ชั่นเก่านะ
    ไวจริง นะพ่อคนเนี๊ย วันเสาร์ ให้ไวเด้อ กาแฟแล้ว ตบ ด้วยเบียร์ ลงชื่อ กองพันรถถังน้อยที่ PMY

User ID
    9260
    Status
    โพส
    101

มาตรฐาน Re: ขอถามหน่อยครับเกี่ยวกับการอัฟecu Plus

แล้วจะช่วยประหยัดน้ำมันมากขึ้นหรือว่ายิ่งกินน้ำมันเยอะกว่าเดิมเหรอครับ....

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เรื่องประหยัดน้ำมันนั้น ขึ้นอยู่กับพฤติกรรมการขับขี่ ของเจ้าของรถครับ

User ID
    9260
    Status
    โพส
    101

ตอบรวดเร็วทันใจดีจริงๆเลยครับ
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

ผู้ใช้จริง วิ่งดีขึ้น เปลืองมากขึ้น คับ ตอนนี้ผมกลับมาใช้ของเก่าคับ พลัส 4ดอ 140 ม้า

User ID
    8877
    Status
    โพส
    134

รถตั้ง 140 ม้า เดินทางไกลจะให้ขับ 90 เดี๋ยวก็หลับในหรอก ถ้าขับ 90 เติมเต็มถังขับได้เป็นพันโลครับ พันกว่าก็ได้อ่ะ

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

รู้สึกว่า อืดขึ้น จะแซงทีไรไม่มั่นใจเท่าตัวเดิม อ่ะครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    เรื่องประหยัดน้ำมันนั้น ขึ้นอยู่กับพฤติกรรมการขับขี่ ของเจ้าของรถครับ
    สนับสนุนแนวทางน้านุ๊กว่ามาครับพี่น้อง

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomgrade ดูโพส
    การอัพ Ecu จะช่วยเรื่อง Scv ครับ ถ้าเกิดการติดขัดขึ้นมาในระบบเก่ามันจะตัดระบบทำให้ไม่สามารถใช้ความเร็วได้เกิน 100 แต่ถ้าเป็น V ใหม่จะตัดเหมือนกันแต่ความเร็วไม่ตกครับ สามารถเร่งแซงได้ตามปกติ
    ใน V ใหม่นี้จะมีการพัฒนาแก้ไขจุดบกพร่องต่างๆ เพิ่มเติมด้วยอีกนิดหน่อยครับ แต่บนพื้นฐานของ V เก่าครับ แต่หลักๆ ก็ตัว Scv น่ะครับ

ปล. บางศูนย์ถ้าไม่อัพ Ecu เป็น V ใหม่เค้าจะให้เราเซ็นยินยอมและจะไม่รับประกัน Scv น่ะครับ เท่าที่ได้ข่าวมาน่ะครับ ซึ่งถ้าเป็นไปได้ผมแนะนำให้อัพครับ เพราะยังได้รับประกันเหมือนเดิม
    น้าบอมครับแล้ว ECU 3.2 V006 ใช้กะพลัส โปรแกรมจะคุ้มครอง SCV ด้วยหรือป่าวครับ กรณี SCV มีปัญหาขณะขับขี่ครับ

ข้อมูลกระทู้