หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 24

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8877
    Status
    โพส
    134

มาตรฐาน ทางไปเหมืองปิล๊อก

ใครเคยเอา Triton 4x2 ไป เหมืองสมศักดิ์ หรือบ้านป้าเกล็น ที่ปิล๊อกบ้างหรือเปล่าครับ เพราะรีสอร์ทเขาบอกต้องขับ 4 เท่านั้น แต่เห็นทางจากภาพแล้ว แค่ชันบ้าง แต่ไม่เละ น่าจะไปได้ พะเนินทุ่งก็ไปมาแล้ว ชิวๆ เลย (นิดหนึ่งครับ คนขับเคยขับแถวอมก๋อยมาแล้ว)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Dneung : 10-12-2009 เมื่อ 23:24

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: ทางไปเหมืองปิล๊อก

มันเป็นดินกรวด+หินก้อนเล็กอ่ะครับ อาจมีลื่นฟรีทิ้งครับ และตรงที่จะข้ามไปที่บ้านป้าเกล็นต้องผ่านลำธารตรงนี้น่าจะผ่านไปได้ยากนะครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

บางช่วงต้องใช้4โลว์ครับน้า แล้วทางจะลื่นจากหินกรวดครับ
    ที่สำคัญ ซ้ายผา ขวาเหว ครับไม่มีสิ่งกีดขวางครับ
    พลาดมาลงยาวเลยครับ(ขาไป)ครับ
    แล้วก่อนเข้าเหมืองสมศักดิ์ก็จะมีลำธารน้ำเชี่ยวครับ
    ลึกประมาณมิดล้อ ยาง34 ครับ
    ผมไปกับน้าอ๊อดรามอินทรา107 รถน้าเค๊าขับ4เดิมๆ
    ตอนลงลำธารก็ครึ่งประตูได้ครับน้าตามรูปนี้ครับ
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย joetriton : 13-12-2009 เมื่อ 13:27

User ID
    8877
    Status
    โพส
    134

ขอบคุณที่แนะนำนะครับ จอดไว้ที่โรงพักปิล๊อกดีกว่าเน๊อะ ไว้เป็นขับสี่ค่อยไปอีกที

User ID
    901
    Status
    โพส
    469

ไปเดินเล่นเขาช้างเผือกก็ได้ครับที่ปิล็อค มกรานี้ผมจะไปใหม่ หลังจากพึ่งกลับมาเมื่อวานนี้เองครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ตามนี้ครับค้นมาได้แต่เก่าปีไปหน่อย http://www.weekendhobby.com/camp/web...on.asp?ID=1881
    อีกอันครับ http://www.weekendhobby.com/camp/web...on.asp?ID=1108
    อีกอันลองดู อันนี้น่าจะดีกว่าครับ http://www.weekendhobby.com/camp/web...on.asp?ID=1485

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Dneung ดูโพส
    ขอบคุณที่แนะนำนะครับ จอดไว้ที่โรงพักปิล๊อกดีกว่าเน๊อะ ไว้เป็นขับสี่ค่อยไปอีกที
    ครับน้า ให้เจ้าหน้าที่ ออกมารับได้ครับ แล้วเราก็เหมาให้เค๊าพาเที่ยวเลยก็ได้ครับ
    รถเราจะได้ไม่ช้ำด้วยครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ จักร ดูโพส
    ไปเดินเล่นเขาช้างเผือกก็ได้ครับที่ปิล็อค มกรานี้ผมจะไปใหม่ หลังจากพึ่งกลับมาเมื่อวานนี้เองครับ
    จริงดิครับน้าจักร โทรนัดกันนะครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ตามนี้ครับค้นมาได้แต่เก่าปีไปหน่อย http://www.weekendhobby.com/camp/web...on.asp?ID=1881
    อีกอันครับ http://www.weekendhobby.com/camp/web...on.asp?ID=1108
    อีกอันลองดู อันนี้น่าจะดีกว่าครับ http://www.weekendhobby.com/camp/webboard/Question.asp?ID=1485
    ป๋าครับลิงค์ ทริปแบบว่าระดับ2 ถึง3ให้ผมหน่อยนะครับ
    เอาแบบว่าเข้าไปแล้วเมียไม่ด่าน่ะครับ(แบบว่าอึ้งจนพูดไม่ออกครับ)กร๊ากกกกก
    ป.ล.ระดับ4 ถึง5 ไม่เอานะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

555.. ดับ2-3 มันจะผิดสังเวียนล่ะมั้งคราบบบบบ น้าโจ้ทำมาขนาดนั้นจะมาหย๋องๆแหยงๆแบบแมลงแกรบอย่างโผ๊ม.ได้งัยล่ะคร๊าบ..กร๊ากๆๆๆๆ...รอตานนท์แล้วกัน...

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    555.. ดับ2-3 มันจะผิดสังเวียนล่ะมั้งคราบบบบบ น้าโจ้ทำมาขนาดนั้นจะมาหย๋องๆแหยงๆแบบแมลงแกรบอย่างโผ๊ม.ได้งัยล่ะคร๊าบ..กร๊ากๆๆๆๆ...รอตานนท์แล้วกัน...
    เริ่มเสียดายรถครับป๋าไปแบบครอบครัวหรรษาดีกว่าครับป๋า ระดับ5ดาวต้องไปเองครับ(เมียด่าครับ) เด๋วหาคันอื่นเล่นครับดีกว่าครับ
    แต่ขอลิงค์หน่อยนะค๊าบป๋าตริ๊กที่รัก

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

นั่นแหละหนา

แล้วจาแต่งไปทำมัยหรือตาโจ้

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ก็แค่ความเห็นนะครับ

อย่าคิดมาก จะเทพแล้วต้องสุดครับน้า

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ก็แค่ความเห็นนะครับ

อย่าคิดมาก จะเทพแล้วต้องสุดครับน้า
    ตานุ๊กแกไม่ข้าวจายฉ้านนนนนนน5555+
    รถฉันนะ ไปได้แค่ระดับ3นั่นล่ะสุดแล้ว
    ...ถ้าระดับ4-5 ต้องแนว โหด ดิบ เถื่อน นะตัวเอง
    เอาแบบนี้ไปนะ ถีบรถลงเหวเลยดีกว่า คริๆๆๆ
    เพราะพังชัวร์จ้า

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    ตานุ๊กแกไม่ข้าวจายฉ้านนนนนนน5555+
    รถฉันนะ ไปได้แค่ระดับ3นั่นล่ะสุดแล้ว
    ...ถ้าระดับ4-5 ต้องแนว โหด ดิบ เถื่อน นะตัวเอง
    เอาแบบนี้ไปนะ ถีบรถลงเหวเลยดีกว่า คริๆๆๆ
    เพราะพังชัวร์จ้า
    เหรอครับน้า

งั้นก็ ......

แต่งเพิ่มให้เป็นระดับ ห้า สิครับ อิอิ

น้าครับ ถามเป็นความรู้หน่อยครับว่า

อย่างน้ำตกจ๊อกกระดิ่น

ดอยฟ้าห่มปก

และเขากระโจม จัดว่าอยู่ในระดับกี่ดาว

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เข้ามายุครับ เหอๆ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

1-2เองครับน้านุ๊ค ถ้า3 ก็4ขาเดิมๆไปได้แล้วก็ต้องมีโคลนอ่อนนิ่มๆมีร่องแบบไม่ลึกพอแหยงๆ อิอิตัองมีลากนิ๊ดๆ คริคริ..
    แกล้งมาถามนี่หว่า ตานุ๊ค ปั๊ดโธ่เคยยัด4ขามาแล้วก่อนเค้าอีก..งิงิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 15-12-2009 เมื่อ 10:03

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

1-2เองครับน้านุ๊ค ถ้า3 ก็4ขาเดิมๆไปได้แล้วก็ต้องมีโคลนอ่อนนิ่มๆมีร่องแบบไม่ลึกพอแหยงๆ อิอิตัองมีลากนิ๊ดๆ คริคริ..
    แกล้งมาถามนี่หว่า ตานุ๊ค ปั๊ดโธ่เคยยัด4ขามาแล้วก่อนเค้าอีก..งิงิ
    ขับอยู่ในเกาะครับป๋า ในสมัยนั้น

มาขับในเมืองหาที่ลุยไม่ได้ ก็ลงมันข้างถนนนี่แหละ

ตอนนี้ มาขับสองสูง รู้สึกอยากลุย

ว่าปีใหม่นี้ จะเอาไปลุยเขากระโจมสักทีครับ อิอิ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ขับอยู่ในเกาะครับป๋า ในสมัยนั้น

มาขับในเมืองหาที่ลุยไม่ได้ ก็ลงมันข้างถนนนี่แหละ

ตอนนี้ มาขับสองสูง รู้สึกอยากลุย

ว่าปีใหม่นี้ จะเอาไปลุยเขากระโจมสักทีครับ อิอิ
    เข้าตีลิ่นถิ่น มั๊ยตานุ๊กคริๆๆๆ
    ทิไล่ป้า ก็มันครับ
    ส่วนปิเต็ง ต้องรอรถไถเข้าไปเขี่ยหน้าดินก่อนน้านุ๊ก555+
    ...โอ๊ยอย่างเราๆไปแค่ ปิล็อค จ๊อกกระดิ่น เขากระโจม หน้าหนาวก็พอสนุกแล้วครับ
    ไม่หักโหมดีครับ ไปหน้าฝนก็คนล่ะเรื่องอีกน่ะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย joetriton : 15-12-2009 เมื่อ 23:54

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

หน้าฝน ผมก็ไม่เอาด้วยหรอกน้า

ผมแค่มือสมัครเล่นครับ

มายุแค่ว่า ถ้ารถไปได้ จะไม่ให้พลาด อิอิ

(กรูจาโดนน้าโจ้ ตบมั้ยว้า)

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้