หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 46

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    385
    Status
    โพส
    175

มาตรฐาน เอาใบสั่งมาฝาก

ข้อหายอด Hit หลังจากเถียงกับ ทางหลวงอยู่ 15 นาที แกยืนยันว่าผิด (โดนช่วงเขาย้อย เพชรบุรี ถนน 3 ช่องทาง ขณะกำลังขับไปเกาะพะงัน)
    ตร.ทางหลวงแจ้งว่า รถทุกชนิดไม่ว่าจะส่วนบุคคลหรือโดยสาร บรรทุก แซงแล้วต้องชิดขอบทาง ขวา ทั้งหมด
    ผมเลยถามไปว่าแล้ว ทำไว้ 3 เลนส์ แล้วขวาสุดมีไว้ทำอะไร แกบอกต้องรอแก้กฎหมาย อิอิ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

มาตรฐาน Re: เอาใบสั่งมาฝาก

รับไป ยังไงก็เถียงไม่ชนะ

User ID
    2141
    Status
    โพส
    145

โดนนายดาบฟันซะงั้น

User ID
    385
    Status
    โพส
    175

เถียงจนแกจะเอาลิควิดลบใบสั่งแล้วหละ ฮะฮะ

User ID
    251
    Status
    โพส
    49

บอกอะไรก็ได้ถ้าจะให้เราผิด ผมเคยโดนข้อหาขับรถขับรถหวาดเสียวด้วย พอดีเลื้อยมากไปหน่อย

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อันนี้ตั้งโต๊ะปรับตรงที่จับเลยหรือเปล่าครับ ข้อหานี้มันมีด้วยหรือ มันเหมือนเคยมีเพื่อนสมาชิกไม่ยอมเสียค่าปรับแล้วให้ออกใบสั่งมาแล้วไปจ่ายที่สถานีไปรษณีย์ เปรียบเทียบปรับกันไม่ถูกเลยครับแถมยังถามกลับมาว่าข้อหานี้มันมีด้วยเหรอ

User ID
    385
    Status
    โพส
    175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    อันนี้ตั้งโต๊ะปรับตรงที่จับเลยหรือเปล่าครับ ข้อหานี้มันมีด้วยหรือ มันเหมือนเคยมีเพื่อนสมาชิกไม่ยอมเสียค่าปรับแล้วให้ออกใบสั่งมาแล้วไปจ่ายที่สถานีไปรษณีย์ เปรียบเทียบปรับกันไม่ถูกเลยครับแถมยังถามกลับมาว่าข้อหานี้มันมีด้วยเหรอ
    ปรับที่สถานีตำรวจทางหลวง กองกับการ เลยครับ ผมบอกเขาว่ากลัวเทียบปรับไม่ถูก แกเลยวงเล็บไปด้วยว่าปรับ 2 ร้อย อิอิ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐานราคาค่าปรับ ขับเร็วก็200 ขับไม่ชิดซ้าย ก็200 รถป้ายแดง ก็200
    ออกจากบ้านพกเงินให้พอดีกับค่าปรับด้วยนะครับ อ้อลืมไปไม่รับบัตรเครดิต555

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ถ้าโดนเรียกครั้งต่อไป บอกเขาว่าผมเป็นเพื่อนกับหมวดดำนะ.................

User ID
    288
    Status
    โพส
    119

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    ถ้าโดนเรียกครั้งต่อไป บอกเขาว่าผมเป็นเพื่อนกับหมวดดำนะ.................
    จะได้โดนเต็มๆ 400 ไง อะล้อเล่น555

solod
    ผู้เยี่ยมชม

อ่านะ...โดนข้อหาเดียวกัน ด่านเดียวกันเลยนะครับเนี่ย ตอนผมไปรับตัวเจ้าตั้นที่ กทม. ขับกลับ หาดใหญ่ก็โดนแบบเดียวกันเลยนี่แหละ แต่ไม่เถียงนะ หลังจากนั้นก็ใช้มัน(ใบสั่ง)อ่ะแหละ เป็นยันต์คุ้มภัย ใบเดียวขับถึงหาดใหญ่ ด่านไหนๆ ก็ไม่ปรับแล้ว...555

ปล. ตอนโดนอ่ะ ขับ 110 เลนขวา...หลังจากโดนขับ 140 เลนขวาเหมียนเดิม พี่แกปล่อยทุกด่านหลังจากเห็นใบสั่งจากด่านแรก...อนาถแท้ วงการตำรวจเมืองไทย

ninjung
    ผู้เยี่ยมชม

ข้อหานี้ใช้ไม่ได้แล้วครับในเวลานี้กับภนนที่มีเกาะกลาง รูดขวายาวได้เลย ยกเว้นรถบางประเภท เช่น รถใหญ่ทั้งหลาย และกระบะบรรทุก เท่านั้น กฎหมายนี้ใช้กับถนนที่มีแค่ 2 เลนสวนกันเท่านั้นครับ

User ID
    385
    Status
    โพส
    175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ninjung ดูโพส
    ข้อหานี้ใช้ไม่ได้แล้วครับในเวลานี้กับภนนที่มีเกาะกลาง รูดขวายาวได้เลย ยกเว้นรถบางประเภท เช่น รถใหญ่ทั้งหลาย และกระบะบรรทุก เท่านั้น กฎหมายนี้ใช้กับถนนที่มีแค่ 2 เลนสวนกันเท่านั้นครับ
    ยังกำกวม อยู่ครับ กำหนดว่ารถยนต์นั่งส่วนบุคคลที่มีน้ำหนักไม่เกิน 1600 Km. ถึงชิดได้ แต่ ตำรวจทางหลวงยังคงยืนยันว่าทุกชนิด แซงแล้วต้องชิดซ้าย ไม่มีถนนจะมีกี่ช่องทาง ผมถามไปว่าแล้ว ช่องทางขวาสุดสร้างไว้ทำไม เมื่อให้แซงแล้วชิดซ้าย ถนน มันมี 3 ช่อง เท่ากับเราใช้แค่ 2 ช่องทางอะสิ พี่แกบอกว่า ต้องรอแก้ กฎหมาย ฮะฮะ

User ID
    385
    Status
    โพส
    175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    มาตรฐานราคาค่าปรับ ขับเร็วก็200 ขับไม่ชิดซ้าย ก็200 รถป้ายแดง ก็200
    ออกจากบ้านพกเงินให้พอดีกับค่าปรับด้วยนะครับ อ้อลืมไปไม่รับบัตรเครดิต555
    ผมโดนแถว สนามหลวง taxi ปาดหน้าแซง เราหักหลบ taxi ไปแล้ว เหลือเรา ตำรวจเรียกเรา บอกแซงในที่คับขัน 400 บาท ครับ เสีบค่าปรับผมก็รีบไปจ่าย ไม่คืนใบขับขี่ ให้รอ 15 วัน แล้วไปเอาคืนเอง ผมเลยบอกไปว่า หากผมอยู่ ยะลา ต้องมาเองไหม แกก็บอกต้องมาเอง เลยงง เพราะเคยได้ยินเสียค่าปรับทาง ปณ. แล้วส่งให้ทาง ปณ. เหมือนกัน
    เลยเข้าใจว่า กฏหมายประเทศไทยมีหลายฉบับ ใช้ไม่เหมือนกันสักจังหวัด อำเภอ เขต และ อื่นๆ

กฎหมาย ออกมาให้ชัดเจน ประชาชนได้ปฏิบัติตามถูก เงินค่าปรับไม่เสียดาย อิอิ

User ID
    385
    Status
    โพส
    175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PeckcO ดูโพส
    กำลังมีความคิดว่า จะเอา พ.ร.บ. จราจร ติดรถแล้วเปิดมาตราที่มานเขียนใบสั่งไว้เสมออยู่ เวนนิ
    โหลด PDF ไปเลยครับ ผมติดรถประจำ http://202.151.177.18/PLB.pdf

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaimote ดูโพส
    จะได้โดนเต็มๆ 400 ไง อะล้อเล่น555
    คริกๆๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ap107 ดูโพส
    โหลด PDF ไปเลยครับ ผมติดรถประจำ http://202.151.177.18/PLB.pdf
    เอางงี้เลยเหรอครับ แล้วครั้งที่ผ่านมาได้เอาให้ดูมั้ยครับ

User ID
    385
    Status
    โพส
    175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ VDC ดูโพส
    คริกๆๆ

เอางงี้เลยเหรอครับ แล้วครั้งที่ผ่านมาได้เอาให้ดูมั้ยครับ
    ให้ดูครับ แต่แกบอกให้ดูคันอื่น แกบอกว่า รบกวนเวลาสักครู่ เดี๋ยวรถเจอด่านจะลงซ้ายหมด อิอิ

User ID
    385
    Status
    โพส
    175

วันนี้เดินไปทางไปดู งานลูกค้าที่ สวนนงนุช ชลบุรี ก็โดนอีกแล้วครับ ทางหลวงเรียกครับ พอผมจอดเปิดกระจก ก็
    สวัสดีครับ ไปไหนครับ (ไปพัทยา)
    ขอดูใบขับขี่หน่อยครับ (ส่งให้)
    ขับรถไม่ชิดซ้ายเลยนะครับ ถนน 4 ช่องทาง (ผิดด้วยเหรอครับ ผมถามตำรวจก่อนมาบอกไม่ผิดพร้อมกับยื่นใบที่ Print ไว้ติดรถ มาตรา 33 และ 35 ยื่นไป)
    ตำรวจนายนั้นบอกว่า ตำรวจบอกไม่ผิด แต่นี่ ตำรวจทางหลวง (กฎหมายฉบับเดียวกันหรือเปล่า ทำไม ปฏิบัติไม่เหมือนกัน)
    งั้นผมเขียนใบสั่งนะ (ไม่เป็นไรครับเขียนมาเลยครับ)

แกก็ พูดโวยวายสะยาว ว่าคุณไปอ่านให้ดีๆ คุณรู้ไหมว่าเสียค่าปรับเท่าไหร่ ผมก็บอกไม่รู้ รู้แต่ว่า ประชาชนต้องปฏิบัติตาม กฎหมายอย่างไร
    แฮะๆ ก็เลยเงียบฟังแกพูดๆๆๆ สักพักแกก็ทำท่าเดินไปหลังรถ ทำท่าจะเขียน แล้วเดินกลับมา บอกว่าเอางี้แล้วกัน คราวนี้ให้นะ
    ผมก็ขอบคุณครับ แล้วออกรถอย่างเร็ว...

เฮ่อ เดินทางไกลๆ ผมต้องเจอทุกทีเชียว ซ้ายรถสิบล้อเป็นหางว่าว...
    แล้วก็ไม่อยากจะจ่ายเล็ก จ่ายน้อยแล้ว ยอมเสียค่าปรับที่ ทางหลวง หากจะเอาว่าผมผิด เพราะตั้งแต่ขับรถมา โดยไปทีละ 200 หลายหนและ ว่าขับขวา แหม จังหวะ วิ่งขวาก็เจอจ่าพอดี.......
    วันหลังจะให้เพื่อนนั่งข้างๆ บันทึก clip vidio ไว้และ

User ID
    385
    Status
    โพส
    175

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

เดี๋ยวต่อไปผมว่าจะพกแบ็งค์กาโม่แล้ว พวกชอบรีบไถนี่ จ่ายตรงนั้นเลย 100 หรือ 200 ปรกติพวกนี้จะรีบเอาแล้วเก็บใส่กระเป๋าไม่ดูหรอกว่าเท่าไหร่ แต่ต้องพับด้านเหมือนๆยื่นหน่อยนะ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้