สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4351
    Status
    โพส
    63

มาตรฐาน ถามเส้นทาง เพชรบูรณ์-นครสวรรค์ ครับน้าๆ

ถามเส้นทาง เพชรบูรณ์-นครสวรรค์ ครับน้าๆ
    คือว่า ต้องเดินทางไปทำงานตัวเมือง เพชรบูรณ์ คืนวันที่ 17
    และก็ไปทำต่อที่ตัวเมือง นครสวรรค์ คืนวันที่ 18

ประเด็นคือ เดินทางเส้นทางใหนดีครับ
    อยากจะถามน้าๆแถวๆนั้นหน่อยครับ เอางัยดีครับ โดยที่
    บอกเป็นหมายเลขทางหลวงก็ใด้ครับ (เส้น 113 ชนแดน-ตะพานหิน หรือ 225 บึงสามพัน-ชุมแสง)
    1.เดินทางประหยัดกับเจ้าดำ 4 d กะว่าไม่เกิน 100Km/hr (เพราะต้องเติมน้ำมันเอง)
    2. ระยะในการเดินทางใกล้สุด
    3. เส้นทางไม่เป็นอันตรายต่อรถที่ โหลด+ แม็ก 18 และยางแก้มน้อยๆ

และก็มี รร ใหม่ๆ บ้างใหมครับ ราคาประมาณ 350-450 บาท
    หรือไม่ก็ ม่านรูดก็ใด้ครับ กะว่านอนไม่กี่ชม เพราะงานเสร็จ ตีสาม โดยประมาณ
    เอาแถวๆ Big C ก็ใด้ครับ ก่อนเข้าเมือง เพราะงานผมอยู่แถวๆนั้นครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

มาตรฐาน Re: ถามเส้นทาง เพชรบูรณ์-นครสวรรค์ ครับน้าๆ

เส้นไหนก็ได้ อย่าไปเส้น 11 เป้นภัยต่อแม็กใหญ่ ยางบาง สุดๆ
    เส้นนี้ ผมเห็นตั้งแต่เกิด จนแก่ป่านนี้ มันก็ยังคงเป็นอย่างเดิมทุกวันนี้แหละ

TTC-01310 TTC-Member
    User ID
    6337
    Status
    โพส
    160

มาตรฐาน Re: ถามเส้นทาง เพชรบูรณ์-นครสวรรค์ ครับน้าๆ

ไปทางบึงสามพันดิครับ ผมว่าใกล้กว่าน่ะครับ ออกชุมแสงเข้านครสวรรค์ได้เลย
    ไม่ต้องไปอ้อมพิจิตรครับ

User ID
    2124
    Status
    โพส
    393

มีให้เลือก 2 ทางครับ
    1.ถ้าเอาใกล้หน่อย ก็ไปทางวังชมพู-ชนแดนแล้วตรงไปถึงแยกเขาทรายแล้วเลี้ยวซ้ายไปทาง กทม แล้วก็ไปเลื่อยๆจนถึง 4 แยกแค้ม ตรงแยกนี้จะมีป้ายบอกว่า ตรงไป กทม ซ้าย ไพศาลี ขวานครสวรรค์ก็เลี้ยวขวาเลยครับจากแยกนั้นไปก็อีก ราวๆ 50 กม.ก็ถึงนครสวรรค์แล้วครับ แต่งทางจะคดเคี่ยวขึ้นเขาลงเขาถ้าคนไม่เคยผ่านอาจจะต้องค่อยขับอย่าขับเรว โดยเฉพาะเส้น วังชมพู-ชนแดนครับ
    2.เส้งทางนี้จะไปง่ายและทางดีปลอดภัยต่อรถโหลด (ผ่านบ้านผมด้วยครับ) คือไปทางบึงสามพันครับ พอไปถึงบึงสามพันจะเจอแยกไฟแดงใหญ่ให้เลี้ยวขวาครับ(ระยะทางจากเพชรบูรณ์ถึงบึงสามพันประมาณ 80 กม.) ต่อไปอีกประมาณ20 กม.จะถึง ต.วังพิกุล (บ้านผมเอง) ขับไปจนไปเจอสามแยก (ที่สามแยกจะมี สน.ตำรวจอยู่ซ้ายมือ) ให้เลี้ยวซ้ายไปอีก 27 กม.ก็จะถึงตัว อ.ไพศาลี ถึงตัว อ.แล้วจะเจอโค้งซ้ายพอออกจากโค้งซ้ายไปจะเจอสามแยก ให้เลี้ยวขวาไปทางนครสวรรค์ คาวนี้ก็ตรงอย่างเดียวเลยครับจนถึงนครสวรรค์ครับ ระยะทางรวมๆก็น้าจะประมาณ 180-200 กม.ครับ
    ถ้าให้ผมแนะนำผมแนะนำให้ไปทางที่ 2 ครับผมว่าไปง่ายกว่าทางแรกครับ
    ไฟล์แนบ 72921

User ID
    421
    Status
    โพส
    237

ชนแดนเป็นทางเขาครับไม่แนะนำ ลงมาบึสามพันดีกว่า แต่ตอนเข้าชุมแสงทางจะไม่เรียบเท่าไหร่ วิ่งเป็นเรือเลย

User ID
    9043
    Status
    โพส
    222

บึงสามพันครับ

User ID
    4351
    Status
    โพส
    63

โอ........ ขอบคุณมากๆครับผม

ล้อกำลังจะหมุนจาก กทม แล้วครับ
    คิดว่าน่าจะเลือกไปทางบ้านน้า yuwa_nan ครับ

ข้อมูลกระทู้