สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    28812
    Status
    โพส
    40

มาตรฐาน ปั๊มเบรค plus หน้า มีกี่ pot ครับ

หลังจาก จบ เรื่อง โช๊ค..ล้อแม็ค... ตอนนี้ก็ได้ เข้าสู่กระบวนการ เรื่อง เบรค

กำลังว่าจะใส่ ARISTRO 4 POT + ผ้า si-tech กับจานเดิม 297.......แล้วมีตัวค์ ค่อยหา จาน 350 JAPAN ใส่

เลยเกิดคำถามในใจตัวเองครับ...

อยากทราบว่า caliper เดิมของ PLUS 4D มันมี กี่ POT อะครับ

และ Caliper ของ Aristro ใส่กับจานเดิมเลยได้มั้ยครับ หรือต้องแปลงร่างให้มันก่อน

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ...

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: ปั๊มเบรค plus หน้า มีกี่ pot ครับ

เท่าที่รู้คือ ล้อเดิมใส่ไม่ได้ครับ เนื่องจากฝักเบรคมันยาวและหนา จุดยึดรูบนต้องสร้างใหม่ ผมมีของแต่ยังหาที่ทำไม่ได้เลย ของผมทั้งจานทั้งปั๊มเลย ขนาดขอบ 18 ใส่จานของมันขนาด 315 ต้องเจียรปาดคาลิปเปอร์หลบเลยและต้องทำสเปเซอร์รองบ่าอีกครับ

รอคำตอบที่ชัดเจนอีกทีล่ะกันครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: ปั๊มเบรค plus หน้า มีกี่ pot ครับ

จานเบรคหรือกาลามังครับ ไม่มีปัญญาแต่งขับเดิมๆดีฝ่า ฟิ้ว............

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ babY_baby ดูโพส
    หลังจาก จบ เรื่อง โช๊ค..ล้อแม็ค... ตอนนี้ก็ได้ เข้าสู่กระบวนการ เรื่อง เบรค

กำลังว่าจะใส่ ARISTRO 4 POT + ผ้า si-tech กับจานเดิม 297.......แล้วมีตัวค์ ค่อยหา จาน 350 JAPAN ใส่

เลยเกิดคำถามในใจตัวเองครับ...

อยากทราบว่า caliper เดิมของ PLUS 4D มันมี กี่ POT อะครับ

และ Caliper ของ Aristro ใส่กับจานเดิมเลยได้มั้ยครับ หรือต้องแปลงร่างให้มันก่อน

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ...
    เบรคหน้าไทรทัน เดิมๆ 1 พอต ครับ ขึ้นอยู่กับแม็ก และ ออฟเซ็ท ครับ จานเดิมใส่ได้ แต่ไม่แน่ใจเรื่องการกินผ้าเบรค

แต่้ต้องทำขายึดใหม่ครับ น่าจะประมาณนี้ รอผู้อืื่นที่ทำมาตอบครับ ผมก้ออยากทำเหมือนกันครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00464 TTC-Member
    User ID
    4080
    Status
    โพส
    423

เท่าที่ผมทราบมานะครับผิดพลาดอย่างไงขออภัยด้วย ถ้าเป็นตัววีจีเบรคหน้า 4 พอดครับ ส่วนจานก็ใหญ่กว่าตัว 140 ครับ ผมว่าเปลี่ยนแค่ผ้าเบรคเกรดดีสักชุดก็พอครับ ลองศึกษาดูครับว่าของเดิมที่เรามีกะของใหม่ที่จะใส่เข้าไปว่าดีกว่าของเดิมหรือเปล่าจะได้ไม่เสียเงินโดยเปล่าประโยชน์(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

dba+N-sport เอาอยู่

User ID
    28812
    Status
    โพส
    40

วันนี้ไปโดนผ้า โปรเจค มิว มาแล้วครับด้วยความอยากรู้ว่า ปั๊มมีกี่pot เลยเดินตามตูดช่างไปดูตอนเปลี่ยนผ้าเบรค
    สรุป plus 4d ปั๊มมี 1 potถ้วน/ข้าง
    แต่ใหญ่มาก

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ babY_baby ดูโพส
    วันนี้ไปโดนผ้า โปรเจค มิว มาแล้วครับด้วยความอยากรู้ว่า ปั๊มมีกี่pot เลยเดินตามตูดช่างไปดูตอนเปลี่ยนผ้าเบรค
    สรุป plus 4d ปั๊มมี 1 potถ้วน/ข้าง
    แต่ใหญ่มาก
    ใช่ครับ 1พอต ผ้าเบรคตัวนี้ใช้ดีครับ ผมใช้อยู่ แต่ฝุ่น เยอะกว่าเดิมๆหน่อยครับ

ข้อมูลกระทู้