สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

akeengineer
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ความชอบ กับ การใช้งาน

น้าๆ คับ ผมมีเรื่องจะรบกวนถามคับ
    ผมมี 4x2 4d ทีนี้มีการคิด คาดการอยู่ 2 กรณี

1. โหลด เตี้ย ตามความชอบ
    2. ยกสูง เพื่อใช้งาน และชอบด้ย

แต่ติดที่ ค่าเสียหาย จึงอยากถาม น้าๆว่า

1. โหลดเตี้ย (ราคาของแต่ละรายการโดยประมาณ)

แม็ค17 + ยาง 50
    อุปกรณ์ชุดโหลด โช๊ค+สปริงโหลด+กันโคลง

แค่นี้น่าจะจบใหมคับ

2. ยกสูง

แม็ค 17+ยาง
    อุปกรณ์ชุดยก โช๊ค+สปริง+กันโคลง
    บันไดข้าง
    คิ้วล้อ
    กันชน PLUS
    แล้วยังตกมีอุปกรณ์อื่นอีกใหมครับ

ช่วยแนะนำหน่อยน่ะคับ อยากทราบค่าเสียหาย อ่ะครับ

ขอบคุณน้าๆ ล่วงหน้าคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: ความชอบ กับ การใช้งาน

โหลดเตี้ย ถูกกว่าครับ ไม่ต้องเปลี่ยนโช๊คก้อได้ ยกสูงราคาแรงกว่า ไม่เปลี่ยนโช๊คโคลงแน่นอน แต่ไปไหน สบายไม่กังวลเรื่องเส้นทางมากนัก
    เอาที่น้าชอบที่สุดดีกว่า ยกมา 20000 รวมหมด ล้อ+ยาง 235/65/17 ราคา 29500 ราคานี้ยังไม่ได้เทริน์ล้อของเก่า

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

มาตรฐาน Re: ความชอบ กับ การใช้งาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PeckcO ดูโพส
    ขอตอบเท่านี้แระกันนะ

แม๊กซ์ใหม่+ยาง เตรียมไว้ 30000 เผื่อขาด ไม่มีเกิน ถ้าไม่เล่นของยี่ห้อมาก
    โหลด ประหยัดถ้าตัดสปิง หลังรองกล่อง งบ 1500 อยู่เฉพาะค่าโหลด
    ส่วนโช๊คมีให้เลือกหลายราคามาก อันนี้มันอยู่ที่ความพอใจ
    ส่วนกันโคลงรถโหลดๆ ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่ ไม่ใช้ก็ได้
    สรุปแล้ว การโหลดแบบ ธรรมดา แม๊กซ์+ยาง+โช๊ค+ค่าแรง+อุปกรณ์
    งบไม่น่าจะเกิน 50000 ครับ

ส่วนที่ผมทำมา แม๊กซ์+ยาง (มือสองทั้งคู่) +โหลดตัดสปริง รองกล่อง
    ไม่เปลื่ยนโช้ค โดนไป 16,000 บาทไทยครับ
    คล้ายน้าเลย หน้าตัด หลังรองกล่อง ล้อมือสอง ค่าเสียหายไม่ถึง20k

ttc-00581 TTC-Member
    User ID
    4276
    Status
    โพส
    70

ผมเพิ่งไปทำมา แม็กซ์ 17 ยางใหม่ งบไม่เกิน30000
    ส่วนการโหลดก็เปลี่ยนสปิงโหลด+เปลี่ยนโช้คหน้า ราคา2900+3800
    ส่วนหลังก็รีดแหนบรองกล่องราคา1500
    เปลี่ยนลูกยางยูรีเทนส์800
    รวมแล้วก็ 39000
    ทำโดยช่างพรตครับ ลองโทรคุยปรึกษาได้ครับ
    ผมไม่ใช่หน้าม้านะครับ ทางร้านพี่เค้าทำดีจริงๆ

akeengineer
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก้อว่าจะปรึกษาช่างพรตอยู่เหมือนกันคับ

ข้อมูลกระทู้