หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 38

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

มาตรฐาน เช็ค 40000 โล ผมว่าผมถูกศุนย์หลอกครับ

เมื่อวาน 25 มี.ค. ผมนำรถเข้าเช็ค 40,000 โล ที่ศูนย์เจียงหนองคาย สาขา อุดรฯ พอส่งรถให้พนักงาน ผมก็นั่งรอในห้องรับรอง สักพักพนักงานก็เอานั่นเอานี่มาให้เซ็นต์ (พวกใบแจ้งซ่อม) สักพักก็มาถามว่าจะเติมน้ำยาล้างเครื่อง ใหม..(ผมก็ไม่รู้หรอกว่าน้ำยาอะไร) เขาอ้างสรรพคุณต่างๆๆนาๆๆ ผมเห็นว่ามันไม่กี่ร้อย อีกอย่างเราก็รักรถ..ผมเลยตัดสินใจไปแบบง่ายๆๆว่าให้เติมเลย..ก็เห็นช่างเอารถเข้าในช่องซ่อม...แต่ผมก็กังวลใจเล็กๆๆว่า..ช่องแรกๆๆที่ใกล้ๆกับที่ผมนั่งรอในห้องรับรอง ทำไมเขาไม่เอามาทำ..ดันเอาไปช่องซะไกล.(คงไม่อยากให้ผมเห็นมั้ง)..ก็ไม่เป็นไรให้ช่างทำไป..นั้งรอ 3 ชั่วโมงครึ่ง ถึงได้รับรถ..ตอนจ่ายตังค์ โดนไป 4,879 บาท ก็ไม่เป็นไร เพราะศึกษากับพี่ๆเพื่อนๆในคลับเราก็ราคาประมาณนี้ ...ตอนรับรถผมก็ไม่ได้เช็คอะไรมาก....ก็ขับกลับตามปกติ...พอดีวันนี้ว่างๆๆ เลยเปิดกระโปรงหน้า ดูสักหน่อยซิ...ก็ดูไปงั้นๆๆแหล่ะครับ ผมก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเครื่องยนต์สักเท่าไหร่...ดูสักพัก..เอ๊ะ!!!ตรงกล่องดำๆๆ ใกล้ๆๆกับเทอร์โบ มันเปิดได้นี่หว่า เพราะมันมีแค่คลิ๊ปสี่ตัวยึดไว้...พอเปิดออกก็เห็นมีเหมือนตัวกรองขาวๆๆ ผมคิดว่าเป็นกรองอากาศ เพื่อชัวร์ๆๆเลยถามพี่เขยว่ามันคืออะไร..พี่เขยก็บอกว่ามันคือไส้กรองอากาศ...เอาหล่ะครับ..ทีนี้..ผมเห็นแว๊ปๆๆในใบเสร็จว่ามันมีค่าเปลี่ยนตัวกรองอากาศตั้ง 620 บาท ..แต่สภาพไส้กรองอากาศที่ผมเห็นยังไงมันก็ไม่ใช่ตัวใหม่แน่ๆๆ ถามพี่เขยก็บอกว่ามันไม่ใช่ตัวใหม่..ผมขึ้นเลยครับ...เงินก็เก็บเราไป..แต่ดันไม่เอาของใส่ให้...จะโทรไปศูนย์ก็ค่ำแล้ว...สัญญาครับ..ว่าพรุ่งนี้เจอดีแน่ๆๆจะเอาให้เข็ด...ผมยิ่งกลัวๆอีกว่า แล้วอย่างอื่นๆๆมันเปลี่ยนให้หรือเปล่าว่ะเนี๊ยะ..โดยเฉพาะพวกน้ำมันต่างๆๆๆ...พรุ่งนี้ได้ผลยังไงจะมาแจ้งให้ทราบครับ....

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

มาตรฐาน Re: เช็ค 40000 โล ผมว่าผมถูกศุนย์หลอกครับ

กลัวเหมือนกัน เข้าศูนย์ครั้งต่อไปตรู.......จะไปนั่งเฝ้าเมิงงงงงงงง
    เดี๋ยวนี้ศูนย์ก็ใช่จะไว้ใจได้ ไม่ใช่สิต้องช่างซ่อม

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

มาตรฐาน Re: เช็ค 40000 โล ผมว่าผมถูกศุนย์หลอกครับ

เป็นกำลังใจให้ ยังไงพรุ่งนี้กลับมารายงานผลด้วยนะครับ

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

ศูนย์แพร่ 3800 ครับ ผมว่าของคุณแพงไปจริงๆ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

เรื่องนี้ขอให้แจ้งทาง MMTh. ด้วยครับ
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KHEAWDEE ดูโพส
    กลัวเหมือนกัน เข้าศูนย์ครั้งต่อไปตรู.......จะไปนั่งเฝ้าเมิงงงงงงงง
    เดี๋ยวนี้ศูนย์ก็ใช่จะไว้ใจได้ ไม่ใช่สิต้องช่างซ่อม
    ผมว่าเขาน่าจะรู้กันทั้งหมดนะครับ..เพราะมันมีการเบิกอุปกรณ์จากฝ่ายอะไหล่..ฝ่ายช่างก็เอาไปซ่อม และฝ่ายการเงินก็ออกใบเสร็จ..ผมว่ามันน่าจะมีเอกสารคุมคล้ายๆพวกใบส่งงานกัน ...มันน่าจะเชื่อมกันอยู่....ผมว่ามันเป็นเทคนิคโกงเงิน..จากความไว้ใจในศูนย์ฯของพวกเราซะมากกว่า...ก่อนหน้านี้ตอน ประมาณ 35,000 โล ผมยังไปแจ้งเคลมซีลท้ายเครื่องรั่ว...มันดันจะคิดตังค์ผมเลย (ทั้งที่ระยะมันอยู่ในประกัน/รถผมก็ยังไม่เคยปรับแต่งอะไรเลยด้วย)...ผมต้องโทรฟ้องสำนักงานใหญ่ที่ กรุงเทพฯ..มันถึงยอม..ทำให้ฟรีๆๆ...ศูนย์นี้แหล่..ครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

กำจิงๆ ทำไมมิตซูเป็นแบบนี้หว่า ศูนย์บริการแย่ๆมีมากเหลือเกิน ศูนย์ดีก้อมี แต่น้อยนิด

User ID
    1550
    Status
    โพส
    104

ผมเป็นกำลังใจให้นะคับ.....

ปกติช่วงที่ผมอยู่ที่หนองคายผมก็เข้าที่ 0 ที่หนองคาย ของเจียงมิตซูหนองคายเหมือนกันคับ แต่ที่อุดรยังไม่เคยเข้าคับ แต่ตัวผมเองทุกครั้งที่นำรถเข้าไปเช็คที่ 0 ผมจะไปดูด้วยตลอดคับ ไม่เคยไปนั่งรอในห้องรับรองเลย นอกจากจะเดินไปกินน้ำ+กาแฟ เพราะเราสบายใจกว่าคับ เห็นว่าเขาทำอะไรกับรถเราบ้าง...จิงๆก็ค่อยๆคุยกันนะคับ....ก็แค่อยากเล่าให้ฟังคับ เผื่อว่าน้าๆ จะเอาไปลองพิจารณาดู ร้อนกว่าก็จริงคับแต่เราจะไม่ถูกหลอกแน่ๆๆๆคับ

ขอบคุณคับ

ปล. 0 ที่หนองคาย สุดยอดนะคับ ลองมาใช้บริการแล้วจะติดใจ ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียนะคับ ก็แค่เล่าประสบการตรงๆที่ได้รับมาให้ฟังคับ สู้ๆ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

เป็นกำลังใจให้ครับ

User ID
    2105
    Status
    โพส
    372

เป็นกำลังใจและรอฟังผลครับ

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kookkai12 ดูโพส
    ผมเป็นกำลังใจให้นะคับ.....

ปกติช่วงที่ผมอยู่ที่หนองคายผมก็เข้าที่ 0 ที่หนองคาย ของเจียงมิตซูหนองคายเหมือนกันคับ แต่ที่อุดรยังไม่เคยเข้าคับ แต่ตัวผมเองทุกครั้งที่นำรถเข้าไปเช็คที่ 0 ผมจะไปดูด้วยตลอดคับ ไม่เคยไปนั่งรอในห้องรับรองเลย นอกจากจะเดินไปกินน้ำ+กาแฟ เพราะเราสบายใจกว่าคับ เห็นว่าเขาทำอะไรกับรถเราบ้าง...จิงๆก็ค่อยๆคุยกันนะคับ....ก็แค่อยากเล่าให้ฟังคับ เผื่อว่าน้าๆ จะเอาไปลองพิจารณาดู ร้อนกว่าก็จริงคับแต่เราจะไม่ถูกหลอกแน่ๆๆๆคับ

ขอบคุณคับ

ปล. 0 ที่หนองคาย สุดยอดนะคับ ลองมาใช้บริการแล้วจะติดใจ ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียนะคับ ก็แค่เล่าประสบการตรงๆที่ได้รับมาให้ฟังคับ สู้ๆ
    ที่จริง..เจียงหนองคาย กับ เจียงอุดร มันบริษัทฯเดียวกันเลยครับ..ช่าง..ผมยังเห็นสลับกันไปมาเลย...เพราะผมเคยเข้าทั้ง 2 ที่..ปกติเช็คทุก 10,000 โล ผมจะไปที่หนองคาย ส่วนทุก 5,000 โล ผมจะเข้าที่ อุดร ก็มีตอน 35,000 โล กับ 40,000 โล นี่แหล่ะครับที่เข้าอุดร เพราะอาคารฝ่ายช่างสร้างเสร็จพอดี (เปิดแบบเต็มตอน 24 มกราคม นี่เอง / ส่วนฝ่ายขายเปิดได้สักเกือบปีครับ) ผมออกรถที่นี่ (อุดร) ทะเบียนเป็น หนองคาย ใบเสร็จของอุดร ยังเป็นชื่อเจียงหนองคายเลยครับ...ผมก็ยอมรับครับว่าการพูดคุย การต้อนรับของพนักงานดี..แต่เกียวกับเจ้า Plus ดันเจอแต่ปัญหา...ส่วนหนึ่งผมว่าผมไม่ค่อยไปยุ่งในช่องซ่อม...ในใจคิดให้ช่างทำงานให้เต็มที่...และนี่อาจจะเป็นช่องว่าง...ให้ผมโดนประจำ..ครั้งต่อไปถ้ายังเข้าศูนย์เหล่านี้อยู่..จะไปนั้งเฝ้าเลย...แต่คิดว่าคงเปลี่ยนแล้วหล่ะหลังจากเคลียร์ตัวนี้เสร็จ..เพราะที่อุดรฯ มีศูนย์มิตซู ของอีกเจ้าหนึ่ง..คือ มิตซู อุดรเจริญศรี...ที่ไม่เคยเข้าที่นี่เลยเพราะเขินๆอายๆที่ไม่ได้ซื้อรถกับเขา เพราะตอนจะซื้อรถก็เคยติดต่อกับที่นี่เหมือนกัน...แต่ที่เจียง.ให้ราคาถูกกว่าเลยซื้อที่เจียง...(และก็โดนประจำ ก็เพราะถูกว่านี่หล่ะมั้ง..555)

สรุปปัญหาคร่าวๆที่ผมเจอที่เจียงหนองคาย
    - แจ้งเคลมอะไรยากๆๆ ที่ผมเจอ คือ คลัชดัง ซีลท้ายเครื่องรั่ว (เข้าคนละครั้งกัน)และถ้าแจ้งพร้อมกับเช็คระยะปกติ..ช่างจะไม่แก้ไขให้สักครั้ง มันจะเช็คเฉพาะระยะตามปกติ ผมต้องกลับมาทำไมทุกครั้ง
    (เพราะมีปัญหาอะไรผมจะเอาไว้เคลมพร้อมกับเช็คระยะ//เพราะไม่ค่อยมีเวลาไปบ่อยๆๆครับ)
    - ขนาดพิมพ์รายการเคลมต่างๆ ใส่กระดาษส่งให้พนักงานรับรถเลย แหนบดัง ไฟสูงเกินไป คลัชแข็ง (แฟนขับแทบไม่ได้) เบรกดัง เป็นต้น กลับมากันยังเหมือนเดิมทุกอย่าง มันก็หายไปตอนอยู่ที่ศูนย์นั่นแหล่ะ
    -ตอน 20,000 โล รถวูบ..ตอนไปเคลมผมเติมน้ำมันไปตั้งครึงถัง ช่างบอกเพราะ บี 5 ต้องถ่ายน้ำมันออกหมดถัง โคตรเสียดายตังค์ แต่ผมก็ขอคืนเอาไปให้พ่อเติมรถโบราณ ที่มันคงไม่รู้จัก SCV ...555.. (ซึ่งผมก็เติมตั้งแต่ป้ายแดง ไม่เคยเติม บี2 เลย)
    ครั้งนี้ผมเข้าไปดูกับช่างด้วย...มันบอกว่าเปลี่ยน SCV .และให้ผมเติมแต่ SHELL V-POWER ผมยังเคืองอยู่เลย ก็แถวบ้านผมมันมีซะที่ไหนหล่ะ SHELL ผมก็เติมแต่ ปตท.แท้ๆๆ ทุกครั้ง ทุกวันนี้ก็ยังเติมอยู่เลย บี 5 .....พอเปลี่ยน SCV เสร็จช่างก็ขอตังค์อีก 500 บาท เอาถังไปซื้อน้ำมันที่ปั้ม SHELL ด้านหน้าศูนย์นั่นแหล่ะมาเติมแทนที่ถ่ายออกไป ...มาทราบทีหลังว่าปั้มนั้นก็เป็นของศูนย์เจียงหนองคาย..นั่นแหล่ะ มิน่าช่างมันเชียร์แต่ SHELL V-POWER ทุกวันนี้ยังไม่วูบอีก...
    -ตอนเคลม กลองโซล่า กับ อัพ ECU กว่าจะนัดได้..นานเหลอเกิน..บอกแต่ว่าของหมด..ส่วนอัพ ECU ถามเวอร์ชั่นอะไร ช่างยังบอกไม่รู้เลย ตอบได้แค่ว่าเป็นตัวใหม่...ผมมารู้ก็เพราะตั้งกระทู้ในคลับเรานี่แหล่ะ..ที่พี่ๆเพื่อนๆช่วยกันตอบให้..ครับ ยังมีอีเยอะครับ..ตอนนี้ง่วงแล้วไปนอนก่อนเด้อ..!!!!!lสบายดี.....(ปล. รักในหลวง ต้องห่วงชาติ และตัวเอง ไม่ใช่ห่วง......เด้อ 555)

User ID
    1550
    Status
    โพส
    104

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aekbodin_srabua ดูโพส
    ที่จริง..เจียงหนองคาย กับ เจียงอุดร มันบริษัทฯเดียวกันเลยครับ..ช่าง..ผมยังเห็นสลับกันไปมาเลย...เพราะผมเคยเข้าทั้ง 2 ที่..ปกติเช็คทุก 10,000 โล ผมจะไปที่หนองคาย ส่วนทุก 5,000 โล ผมจะเข้าที่ อุดร ก็มีตอน 35,000 โล กับ 40,000 โล นี่แหล่ะครับที่เข้าอุดร เพราะอาคารฝ่ายช่างสร้างเสร็จพอดี (เปิดแบบเต็มตอน 24 มกราคม นี่เอง / ส่วนฝ่ายขายเปิดได้สักเกือบปีครับ) ผมออกรถที่นี่ (อุดร) ทะเบียนเป็น หนองคาย ใบเสร็จของอุดร ยังเป็นชื่อเจียงหนองคายเลยครับ...ผมก็ยอมรับครับว่าการพูดคุย การต้อนรับของพนักงานดี..แต่เกียวกับเจ้า Plus ดันเจอแต่ปัญหา...ส่วนหนึ่งผมว่าผมไม่ค่อยไปยุ่งในช่องซ่อม...ในใจคิดให้ช่างทำงานให้เต็มที่...และนี่อาจจะเป็นช่องว่าง...ให้ผมโดนประจำ..ครั้งต่อไปถ้ายังเข้าศูนย์เหล่านี้อยู่..จะไปนั้งเฝ้าเลย...แต่คิดว่าคงเปลี่ยนแล้วหล่ะหลังจากเคลียร์ตัวนี้เสร็จ..เพราะที่อุดรฯ มีศูนย์มิตซู ของอีกเจ้าหนึ่ง..คือ มิตซู อุดรเจริญศรี...ที่ไม่เคยเข้าที่นี่เลยเพราะเขินๆอายๆที่ไม่ได้ซื้อรถกับเขา เพราะตอนจะซื้อรถก็เคยติดต่อกับที่นี่เหมือนกัน...แต่ที่เจียง.ให้ราคาถูกกว่าเลยซื้อที่เจียง...(และก็โดนประจำ ก็เพราะถูกว่านี่หล่ะมั้ง..555)

สรุปปัญหาคร่าวๆที่ผมเจอที่เจียงหนองคาย
    - แจ้งเคลมอะไรยากๆๆ ที่ผมเจอ คือ คลัชดัง ซีลท้ายเครื่องรั่ว (เข้าคนละครั้งกัน)และถ้าแจ้งพร้อมกับเช็คระยะปกติ..ช่างจะไม่แก้ไขให้สักครั้ง มันจะเช็คเฉพาะระยะตามปกติ ผมต้องกลับมาทำไมทุกครั้ง
    (เพราะมีปัญหาอะไรผมจะเอาไว้เคลมพร้อมกับเช็คระยะ//เพราะไม่ค่อยมีเวลาไปบ่อยๆๆครับ)
    - ขนาดพิมพ์รายการเคลมต่างๆ ใส่กระดาษส่งให้พนักงานรับรถเลย แหนบดัง ไฟสูงเกินไป คลัชแข็ง (แฟนขับแทบไม่ได้) เบรกดัง เป็นต้น กลับมากันยังเหมือนเดิมทุกอย่าง มันก็หายไปตอนอยู่ที่ศูนย์นั่นแหล่ะ
    -ตอน 20,000 โล รถวูบ..ตอนไปเคลมผมเติมน้ำมันไปตั้งครึงถัง ช่างบอกเพราะ บี 5 ต้องถ่ายน้ำมันออกหมดถัง โคตรเสียดายตังค์ แต่ผมก็ขอคืนเอาไปให้พ่อเติมรถโบราณ ที่มันคงไม่รู้จัก SCV ...555.. (ซึ่งผมก็เติมตั้งแต่ป้ายแดง ไม่เคยเติม บี2 เลย)
    ครั้งนี้ผมเข้าไปดูกับช่างด้วย...มันบอกว่าเปลี่ยน SCV .และให้ผมเติมแต่ SHELL V-POWER ผมยังเคืองอยู่เลย ก็แถวบ้านผมมันมีซะที่ไหนหล่ะ SHELL ผมก็เติมแต่ ปตท.แท้ๆๆ ทุกครั้ง ทุกวันนี้ก็ยังเติมอยู่เลย บี 5 .....พอเปลี่ยน SCV เสร็จช่างก็ขอตังค์อีก 500 บาท เอาถังไปซื้อน้ำมันที่ปั้ม SHELL ด้านหน้าศูนย์นั่นแหล่ะมาเติมแทนที่ถ่ายออกไป ...มาทราบทีหลังว่าปั้มนั้นก็เป็นของศูนย์เจียงหนองคาย..นั่นแหล่ะ มิน่าช่างมันเชียร์แต่ SHELL V-POWER ทุกวันนี้ยังไม่วูบอีก...
    -ตอนเคลม กลองโซล่า กับ อัพ ECU กว่าจะนัดได้..นานเหลอเกิน..บอกแต่ว่าของหมด..ส่วนอัพ ECU ถามเวอร์ชั่นอะไร ช่างยังบอกไม่รู้เลย ตอบได้แค่ว่าเป็นตัวใหม่...ผมมารู้ก็เพราะตั้งกระทู้ในคลับเรานี่แหล่ะ..ที่พี่ๆเพื่อนๆช่วยกันตอบให้..ครับ ยังมีอีเยอะครับ..ตอนนี้ง่วงแล้วไปนอนก่อนเด้อ..!!!!!lสบายดี.....(ปล. รักในหลวง ต้องห่วงชาติ และตัวเอง ไม่ใช่ห่วง......เด้อ 555)
    เข้าใจแล้วคับ ไม่ประทับใจก็อย่าไปใกล้เลยคับ ผมก็เคยเจอ 0 ที่ไม่ประทับใจ แถวๆๆชลบุรีสมัยทำงาน ....

จบๆกับไป สบายใจกว่ากันเยอะเลย หา 0 ใหม่ก็ได้สักวันก็เจอ 0 ที่ดีๆและเราประทับใจ

เป็นกำลังใจให้เคลียร์ได้ไวๆนะคับผม

User ID
    5886
    Status
    โพส
    396

อย่าไปยอมครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เป็นกำลังใจให้ครับ สำหรับผมไม่ค่อยมีความรู้ครับ แต่ตอนเอาเข้า 0 เมื่อไหร่ ผมจะอยู่ประกบทุกวินาที แทบไม่ให้คลาดสายตาเลยครับ เพราะจะมีแฟนคอยช่วยสอดส่ออีกแรง สรุปทางที่ดีเราต้องยอมเสียเวลาไปยืนดูจุ้นจ้านสักนิดครับ เผื่อโชคดีจะได้ข้อมูลดีๆเพิ่มและคำแนะนำจากช่างซ่อม ยังไงก็คือผลประโยชน์ของตัวท่านเองครับ ยังไงก็ขอให้ได้ความเป็นธรรมกลับคืนมาน๊ะครับอย่าไปยอมครับ เพราะ 0 ดีๆ เค้าจะเสียไปด้วย 0 ห่วยๆจะได้หมดไปสักที ปกติจะต้องมี คิวซีมาตรวจสอบอีกคั่นตอนด้วยครับ สำหรับ 0 ที่มีมาตรตราฐานสูงๆหลายๆแห่ง

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ขอบคุณครับ สำหรับประสบการณ์การเข้าศูนย์ ผมจะได้ระมัดระวังครับ

ศูนย์เขาคงไม่ได้หลอกครับ แต่พนักงานล่ะไม่แน่ ปานนี้คงจามไม่หยุดแน่แล้ว

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    กำจิงๆ ทำไมมิตซูเป็นแบบนี้หว่า ศูนย์บริการแย่ๆมีมากเหลือเกิน ศูนย์ดีก้อมี แต่น้อยนิด
    น้ายุทธไปศูนย์ไหนครับ ผมก้อหาดี ๆ เจอยากเหมือนกัน จะได้ตามไปด้วย อิอิ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lXl ดูโพส
    น้ายุทธไปศูนย์ไหนครับ ผมก้อหาดี ๆ เจอยากเหมือนกัน จะได้ตามไปด้วย อิอิ
    555 ที่แย่สุดแถวรังสิตคลองหลวง เจอครั้งแรกไม่เข็ดไปอีก เจออีก อย่าได้หลงไปเลยนะครับ
    ที่ดีก้อไกลผมเหลือเกิน ออโต้ซิตี้ ผมว่าได้มาตาฐานกว่าโตต้าบางที่ด้วย
    ไทยธาดาวังน้อยก้อดี ก้อไกลอีกเหมือนกัน แต่ผมว่าสู้ออโต้ไม่ได้

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

ครั้งก่อนไปเช็คระยะ 15000 ที่ศูนย์เรียบทางด่วนรามอินทราตอนปลายเดือน มค 53 ครั้งก่อนผมเคยเฝ้ารถ(เช็คระยะ 10000 ) ก้อเห็นฃ่างเค้าดูแลเอาใจใส่รถเราดี ครั้งนี้เลยไว้ใจ ทิ้งรถไว้ตอนเช้าเลย เข้าตั้งแต่ 8.30 น. แล้วทิ้งไว้ (ต้องไปทำงานก่อน) นัดเที่ยงมารับรถ
    ช่วง 11 โมง ศูนย์โทรไปแจ้งว่า รับรถได้ ก้อมารับรถ ดูรายการมีก้อปกติ แต่มีอยู่ 2 รายการ ที่สงสัยว่า ในใบเสร็จลงว่า
    มีน้ำยาล้างห้องเครื่อง 50 บาท น้ำกลั่น 20 บาท แต่พอผมเปิดฝากระโปรงรถ สถาพในห้องเครื่องผมมันเหมือนไม่ได้ทำอะไรเลย ฝุ่นยังเติมอยู่เลย แบตตอรีก้อไม่แน่ใจว่าเติมน้ำกลั่นให้ แล้วก้อน้ำมันเครื่อง รถผมใช้ 4.5 ลิตร (เบนซิน) ผมขอ ส่วนที่เหลือ ปกติเค้าจะคืนให้ทุกครังที่ผมมาเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง (ในขวด 1 ลิตร ที่เหลือครึงขวด) แต่ครั้งนี้ กลับไม่มีคืนให้ พอผมถาม เค้าก้อเดิน ๆ หา แล้วหาไม่เจอ เค้าก้อแกะขวดใหม่ให้เลย แล้วเทออกครึงนีง (เริ่มงง ๆ ตกลงเค้าเปลียนน้ำมันเครื่อง จริงๆ รึป่าวเนี่ย )
    ผมตังใจไว้เลยครับ ต่อไปนี้จะไม่เข้าศูนย์แบบทิ้งรถไว้อีกแล้ว หาวันว่าง ๆ นั่งเฝ้า ยืนเฝ้าดู ดีกว่า

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    555 ที่แย่สุดแถวรังสิตคลองหลวง เจอครั้งแรกไม่เข็ดไปอีก เจออีก อย่าได้หลงไปเลยนะครับ
    ที่ดีก้อไกลผมเหลือเกิน ออโต้ซิตี้ ผมว่าได้มาตาฐานกว่าโตต้าบางที่ด้วย
    ไทยธาดาวังน้อยก้อดี ก้อไกลอีกเหมือนกัน แต่ผมว่าสู้ออโต้ไม่ได้
    กำ ตอนนี้ผมเช็คระยะ 20000 อยู่ มาตั้งแต่ 8.30 ไทรทันเต็มเลย เข้ามาพร้อม ๆกัน 4 คัน เลย ผมยืนเฝ้าเลยแระ วันนี้ ตอนนี้เปลียนถ่ายเสร็จทุกอย่างแระ เหลือแต่รอล้างรถ เลยเข้ามาในห้องรับรองครับ สงสัยผมจะมาศูนย์ ที่น้ายุทธว่าซะแย้ว (ร่งเจริญ รังสิต ครับ ไกล้ ๆตึกสามารถครับ)

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

หากพบการแบบนี้
    1. แจ้งผู้จัดการฝ่ายบริการ
    2. ไม่ว่าจะได้รับการแก้ไขหรือไม่ก็ตามให้แจ้ง MMTh.
    3. แจ้งข้อมูลให้ผมทราบทางโทรศัทพ์ หรือ E-mail : watthanasuk_al@hotmail.com แล้วผมจะช่วยประสานงานให้
    ในฐานะผู้บริโภค เราต้องช่วยกันปกป้องและรักษาผลประโยชน์ของเราและสมาชิก อย่าให้ถูกเอาเปรียบ
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้