หน้า 1 จากทั้งหมด 5 หน้า 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 88

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

มาตรฐาน Diy:ป้องกันการโจรกรรมรถด้วยสวิสลับ

Project ใหม่แต่เป็นงานเก่าที่ มีหลายท่านได้ทำไปบ้างแล้ว โดยเฉพาะ เพื่อนของผมที่ทำงาน ติดตั้ง และเจอของจริงด้วยตัวเองเลย เครื่องเสียงหายหมดแต่รถยังอยู่ ด้วยสวิสลับนี่แหละครับ ผมเลยขอข้อมูลเพื่อนจะมาทำใช้กับ TRITON ของเรา
    เพื่อนๆท่านใดที่มีข้อมูลเรื่องนี้แบ่งปันกันดีกว่าครับ
    อย่าเก็บใว้คนเดียว
    ผมจะรอข้อมูลของทุกท่าน พร้อมกันกับ พยายามหาของที่จะมาทำด้วย
    ซึ่งก็ไม่น่าหายากอะไร หากติดตั้งเสร็จจะนำมาให้ชมครับ

THAIHYDRO

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

มาตรฐาน Re: Diy:ป้องกันการโจรกรรมรถด้วยสวิสลับ

มาบอกอย่างนี้ก็ไม่เป็นสวิตช์ลับแล้วซิครับ
    อิอิ ล้อเล่นครับ ทำยังไงบอกผมมั่งครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: Diy:ป้องกันการโจรกรรมรถด้วยสวิสลับ

ตัดต่อสายไฟเข้าเลี้ยงปั้มหัวฉีดพอสตาร์จะเป็นเหมือนเครื่องจะทำงานปกติแต่เครื่องไม่ติด หรือถ้าตัดต่อสายไฟชุดสตาร์กุญแจ อันนี้จะรู้ว่าได้ทันทีเลยว่าดัดแปลงสายไฟแล้วเพราะเครื่องจะไม่ทำงานเหมือนอย่าแรก ทุกอย่าทำที่สวิทคอพวงมาลัยแล้วเก็บสายไฟให้เนียนเหมือนสายไฟโรงงานหาที่ซ้อนเก็บเคยทำในสตาด้าคันเก่า แต่ไทรทันยังไม่ได้ทำยังไม่ได้ศึกษาเลยครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

รอดูครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ผมก็คืดจะทำตรงที่ว่านี่เหละครับ แต่ยังขี้เกลียดอยู่งะ**
    ..แต่เพื่อความชัวร์ขอลอดูพี่น้องที่จะทำก่อนดีกว่าเอาเส้นไหนดีที่สุด...เดี่ยวงานเข้า.อิอิ....

User ID
    3024
    Status
    โพส
    134

ขอรอดูด้วยคน

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

รออีกคัน

User ID
    241
    Status
    โพส
    269

อยากทำตั้งแต่ออกรถแล้วครับขอสำเนาวงจรไฟฟ้าจากมิตซูมอเตอร์มาแล้วด้วย แต่ไม่มีใครกล้าต่อให้ กลัวกล่องควบคุมฯพังครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมใช้วิธิปิดช่องลมตรงกลองอากาศรับลมเข้าเครื่องครับ รับรองว่า วิ่งได้ไม่เกิน1 ช่วงเสา ควัญ ขโมงเป็นรถขายไก่ เหยียบรถไม่ขึ้น จอดสนิท แต่อย่าลืมเอาออกทุกครั้งน๊ะครับ ไม่งั้น ก็จอดเหมือนกับที่ผมเคยลืม เหอะๆ

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

ลองทำมาแล้วครับ ที่แรกไปเล่นกับชุด ECU จะแย่นะครับเกือบไป กลับORGINAL ทัน
    ตอนนี้พอได้แนวทางแล้วครับ หลังทดลองทำเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมจะใช้ระบบ REMOTE ควบคุม CIRCUIT ของชุดควบคุมสวิสกุญแจSTART ตอนนี้กำลังมองหา circuit อยู่หากได้มาแล้ว น่าจะใช้งานได้ดี สะดวก ไม่ต้องมีสวิสลับอีกต่อไป ไม่นานครับ ตามสัญญาเหมือนเดิม ชาวTRITONCLUBจะไ้ด้รับข้อมูลเป็นที่แรกครับ

THAIHYDRO
    TRITONCLUB เหมือนเพื่อนสนิท
    ไม่มีปิด คิดเหมือนคน คุ้นเคย
    มีอะไรก็บอกกันมาเลยครับ
    จาก THAIHYDRO คนเดิม

User ID
    590
    Status
    โพส
    114

ได้ผลอย่างไรบอกกันบ้างนะคับ นั่งปูเสื่อรอ

User ID
    131
    Status
    โพส
    673

แหล่มเลยน้า..อิอิอิ มารอเก็บข้อมูลนะครับ

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

มาแล้วครับผม วงจรควบคุม สวิสกุญแจ ตัดการสตาร์ทเครื่องยนต์
    ทดลองใช้หลังติดตั้ง ได้ผลดีครับ ไม่มีปัญหากับระบบ__ECU เครื่องยนต์ทำงานปกติ เก็บสายไฟเนียนๆ ไม่รู้เลยว่า ซ้อนวงจรที่ใหน ควบคุมด้วยระบบ อินฟาเรต
    ระยะใกล้ มีรีเลควบคุมอีกที ตอนนี้ จะทำเพิ่มเติม อีกหน่อยก็คือ เวลาใช้งาน ผมต้องการให้ไฟหน้า กระพริบเพื่อเตือนว่า ระบบป้องกันทำงานแล้วนะเหมือน remote รถยนต์ทั่วๆไป งานนี้ ผมคงจดลิขสิทธ์ละครับ กะจะทำออกจำหน่ายด้วย (ตอนนี้ OT ไม่มีครับกระเป๋าแห้ง)ราคาต้องถูกแน่นอน และคงต้องหาตัวแทนต่างจังหวัด คงขอให้พี่ๆในเว็ป เป็นตัวแทนให้เลย จังหวัดละ 1ท่านน่าจะพอ สนใจโทรคุยใว้ก่อนเลยครับ....

THAIHYDRO (CREATION TEAM)
    081-7330134

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มีการตัดต่อสายไฟมั้ยครับ ถ้าไม่มี น่าสนมากๆเลย อิอิ แล้วมีระบบธรรมดาเป็นสวิสพิเศษ นอกจากการใช้อินฟาเลสมั้ครับ พอดีระแวง กลัวใช้ไปใช้มาถ่านหมด แย่เลย เหอะๆ ยังไงแล้วลุ้นขอให้ทำให้สำเร็จไวๆน๊ะครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

เอาด้วย 1 ชุดครับ

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ THAIHYDRO ดูโพส
    มาแล้วครับผม วงจรควบคุม สวิสกุญแจ ตัดการสตาร์ทเครื่องยนต์
    ทดลองใช้หลังติดตั้ง ได้ผลดีครับ ไม่มีปัญหากับระบบ__ECU เครื่องยนต์ทำงานปกติ เก็บสายไฟเนียนๆ ไม่รู้เลยว่า ซ้อนวงจรที่ใหน ควบคุมด้วยระบบ อินฟาเรต
    ระยะใกล้ มีรีเลควบคุมอีกที ตอนนี้ จะทำเพิ่มเติม อีกหน่อยก็คือ เวลาใช้งาน ผมต้องการให้ไฟหน้า กระพริบเพื่อเตือนว่า ระบบป้องกันทำงานแล้วนะเหมือน remote รถยนต์ทั่วๆไป งานนี้ ผมคงจดลิขสิทธ์ละครับ กะจะทำออกจำหน่ายด้วย (ตอนนี้ OT ไม่มีครับกระเป๋าแห้ง)ราคาต้องถูกแน่นอน และคงต้องหาตัวแทนต่างจังหวัด คงขอให้พี่ๆในเว็ป เป็นตัวแทนให้เลย จังหวัดละ 1ท่านน่าจะพอ สนใจโทรคุยใว้ก่อนเลยครับ....

THAIHYDRO (CREATION TEAM)
    081-7330134

มาบอกว่า แหล่ม มากๆ ครับ

wireline
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs up Re: Diy:ป้องกันการโจรกรรมรถด้วยสวิสลับ

ของผมใช้อยุ่คับมี รีเลย์1ตัว5ขา12v. สายไฟ,แล้วห่างปลา5-8ตัวใช้งานได้ดีมากคนอื่นมาสตารท์รับรองไม่ติดชัวร์
    แต่บอกไปผมกลัวว่ามันจะไม่เป็นสวิตย์ลับคับ...ต้องการข้อมูลโทรมาปรึกษาได้
    089-6574100

User ID
    5072
    Status
    โพส
    128

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wireline ดูโพส
    ของผมใช้อยุ่คับมี รีเลย์1ตัว5ขา12v. สายไฟ,แล้วห่างปลา5-8ตัวใช้งานได้ดีมากคนอื่นมาสตารท์รับรองไม่ติดชัวร์
    แต่บอกไปผมกลัวว่ามันจะไม่เป็นสวิตย์ลับคับ...ต้องการข้อมูลโทรมาปรึกษาได้
    089-6574100
    `น่าจะหลักการเดียวกันนะครับ แค่ของผมไม่ต้องใช้สวิสเท่านั้นเอง ควบคุมด้วย remote หรือ DIGITAL KEY PAD 10หลัก ต้นทุนของพี่น่านะถูกมากๆเลย.....น่าสนใจ อีกทางเลือกครับ
    ขอบคุณครับที่มาแลกเปลี่ยนความรู้กัน
    ความจริงใจหาได้ที่นี่ thaitritonclub
    THAIHYDRO

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อยากติดบ้างอ่ะ...ร้านแถวนนท์มีบ้างไหมครับพอดีพึ่งได้รถมาอาทิตย์เดียว...เสียวเหมือนกันชี้แนะด้วย...

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ว้าวๆๆๆๆ Digital Key ได้ด้วย แล้ว สำเร็จสมูรณ์ตอนไหนมาแจ้งให้ทราบทั่วกันด้วยน๊ะครับ แล้วมีการตัดต่อสายไฟด้วยมั้ยละเนี่ย เหอะๆขอข้อมูลด้วยน๊ะครับ ขอบคุณครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 5 หน้า 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้