สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

กระทู้: เปลี่ยนน้ำมันแล้วมันอือๆ รถวิ่งไม่ออก เคยเป็นกันไหมครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    10170
    Status
    โพส
    163

มาตรฐาน เปลี่ยนน้ำมันแล้วมันอือๆ รถวิ่งไม่ออก เคยเป็นกันไหมครับ

หลังจากเครียดกับเซลส์ XXX...(เซ็งเป็ด)
    แต่ก็ยิ้มได้เพราะรับเสื้อแฟนคลับแล้ว ^_^
    ดันมาเจอเรื่องนี้อีก พอดีจะรีบไปชัยภูมิเลยไดว้แวะเติมน้ำมัน
    ปกติจะเต็ม V-Power วันนั้นหาปั้มหอยไม่เจอเลยแวะ ปตท.
    เติมดีเซลปกติ (ไม่ B5) มีหอยอยู่ก้นถังนิดหน่อยประมาณ 300 บาท
    เติมปตทเข้าไปเต็มถัง ซัดไป 1,600 นิดๆ แล้วก็รีบบึ่งไปชัยภูมิ
    รู้สึกถึงความอืดของรถว่ามันไม่ไหลลื่น น้าๆท่านใดเคยเป็นไหมครับ
    ผมว่ามันแปลกๆ มันไม่ลื่นเหมือนปกติ ความเร็วที่ทำก็ปกติ 100-120
    มีกดไป 13-14 บ้าง

น้าๆมีประสบการไหมครับ รบกวนช่วยแชร์กันหน่อย

ขอบคุณมากครับ

ปล..อย่าลืมมาเชียร์ขอนแก่น FC เปิดสนามนัดแรก วันที่ 13 มีนาคมนะครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

มาตรฐาน Re: เปลี่ยนน้ำมันแล้วมันอือๆ รถวิ่งไม่ออก เคยเป็นกันไหมครับ

ส่วนตัวผมก็รู้สึกเหมือนน้าครับ รถผมจะเติมหอยเป็นหลัก แต่พอเติมแบรนด์อื่นเมื่อไหร่จะรู้สึกได้ครับ....ไม่ได้เชียร์ยี่ห้ออะไรเป็นพิเศษครับ

User ID
    20
    Status
    โพส
    315

มาตรฐาน Re: เปลี่ยนน้ำมันแล้วมันอือๆ รถวิ่งไม่ออก เคยเป็นกันไหมครับ

เอ๋...แต่ผมกลับไม่ได้อืดจนรู้สึกนะครับ เมื่อก่อนก็เติมวีเพาเวอร์ scv วาล์วก็พัง เดียวเลยนี้ไม่เติมแล้วเพราะมันแพงกว่าบี5 เลยเติมบี5มาตลอด หมดที่ไหนก็เติมปั้มที่ใกล้สุดนั้นแหล่ะครับ รอประสบการณ์ท่านอื่นบ้างล่ะกันครับ แต่ตอนนี้ผมเบื่อกับเงินที่จ่ายค่าน้ำมันไปมากกว่า รถจะกินมากกว่าคนเสียอีก พี่สาวซื้ออัสติส cng มาใหม่ เค้าบอกกิโลล่ะ 40 ตังค์เอง ขับรถจากระยองมาบ้านพ่อที่สุพรรณหมดไป 200 กว่าบาทเอง นี้ถ้าป็นไตรทันเราเป็นพันกว่าแน่ๆ ผมล่ะอยากเลิกขับไตรทันเลย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย happy : 10-03-2010 เมื่อ 10:02

User ID
    2808
    Status
    โพส
    134

ส่วนมากเติเชลส์ กับ ปตท. ทั้งสองอย่าง ก็ปกติครับ เวลาวิ่งทางไกลเจอ ไอ้ซุจี้ตูดก็ลองกดหนีก็เกือบๆร้อยแปดครับ.....ไม่อืดนะครับ

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

ผมเติมหอยมาตลอดเลย แต่เคยเติมปตท.ครั้งหนึ่งรู้สึกรถอืดมากขนาดไม่มี บี5ผสมตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมาไม่เคยเติมปตท.อีกเลย ( ทำให้รถตูไม่แรง )

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

555555+ รถผมก็เป็นเหมือนกันครับ ต้อง บี 5 ครับ ของปตท ค่อยพอทนครับ ยังไงก็อย่าพึ่งเซ็ง เดี๋ยวก็ชิน เคยแรงๆมาอืดๆก็อย่างนั้นแหละครับ อิอิ ตอนแรกๆผมก็ตกใจเหมือนกันครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ผมตอบแบบอุปทานว่า

1.เชลล์ลื่นดี แต่ไม่คุ้มเงินที่เสียไปสำหรับ วีพาวเวอร์ ส่วนตัว ใช้เชลล์ B5 เท่านั้น

2.คาลเท๊กซ์ เทครอนดี B5 ก็ใช้ดีครับ หาเติมยากหน่อยที่เป็น B5

3.บางจาก ยูโร 4 B5 ของชอบที่เติมบ่อยที่สุด

4.PTT B5 Plus อืดที่สุด เท่าที่ลองใช้มา แต่ถ้าวิ่งต่างจังหวัด คือน้ำมันที่ผมเลือกใช้ เพราะหามาตรฐานง่ายกว่า

นอกนั้น เลิกเติมครับ สำหรับผม B5 เท่านั้น

User ID
    666
    Status
    โพส
    404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ผมตอบแบบอุปทานว่า

1.เชลล์ลื่นดี แต่ไม่คุ้มเงินที่เสียไปสำหรับ วีพาวเวอร์ ส่วนตัว ใช้เชลล์ B5 เท่านั้น

2.คาลเท๊กซ์ เทครอนดี B5 ก็ใช้ดีครับ หาเติมยากหน่อยที่เป็น B5

3.บางจาก ยูโร 4 B5 ของชอบที่เติมบ่อยที่สุด

4.PTT B5 Plus อืดที่สุด เท่าที่ลองใช้มา แต่ถ้าวิ่งต่างจังหวัด คือน้ำมันที่ผมเลือกใช้ เพราะหามาตรฐานง่ายกว่า

นอกนั้น เลิกเติมครับ สำหรับผม B5 เท่านั้น
    เห็นด้วยครับ ผมก็ใช้แต่บางจาก B5 ในความคิดผมวิ่งดีที่สุดเลย

User ID
    10170
    Status
    โพส
    163

สงสัยต้องกลับไปเล่นหอย เพราะเบิกได้ อิอิ
    ขอบคุณพี่น้อง Triton ครับ อบอุ่นเสมอ

ข้อมูลกระทู้