หน้า 1 จากทั้งหมด 7 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 133

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12908
    Status
    โพส
    31

มาตรฐาน ใครเคยเจอคำถามแบบนี้บ้าง

ออกรถมา4เดือนขับไปเที่ยวบ้านญาติบ้างเจอคนรู้จักบ้างใช้ไปสังสรรค์บ้างทุกคนที่เห็นรถจะถามคล้ายๆกันหมด ทำไมออกtritonละทำไมไม่เอาvigoก็เลยถามกลับแล้วมันต่างยังไงเค้าตอบว่าvigoขายต่อได้ราคาดีกว่า จากนั้นก็เริ่มวิจารณ์กัน ก็เลยสวนกลับไปแบบสุภาพ ซื้อรถมาเพราะเช็คข้อมูลแล้วว่าเครื่องยนต์เป็นไง ช่วงล่างดีไหม ภายในเป็นยังไง เพราะขับมาหมดทุกยี่ห้อแล้ว tritonถูกใจภายในสุด เพราะเราขับรถจากด้านในไม่ได้นั่งครับบนหลังคาจะได้เลือกรถจากรูปลักษ์ภายนอกที่สำคัญที่ว่าขายต่อได้ราคาเนี้ยจะออกรถมาใช้หรือออกรถมาขายต่อเห็นว่าได้ราคาดีเห็นจอดเต็มเต็นท์เลย(เงินก็เงินตูแม่งยุ่งอะไรด้วยไอ้วรนุช)เซ็งมากกลับคนพวกเนี้ยไม่เคยเปิดหูเปิดตารับอะไรใหม่ๆยึดติดความคิดเดิมว่าซื้อรถทั้งทีต้องดูยี่ห้อที่ขายต่อได้ราคา ไม่มีที่ไหนหลอกที่ขายต่อแล้วได้กำไรลองคำนวณดูใช้มากี่ปีมันพาเราไปไหนมาบ้าง บังแดดไม่ให้ร้อน บังฝนไม่ให้เปียก พาลูกเราไปเกิด พาแม่เราไปโรงหมอ พาเราไปเจอแฟน แต่เราคิดกันแค่ว่าจะขายต่อได้กำไรไหมนะ(ผมไม่ไช่คนรวยอะไรแต่มึรถมาสองคันไม่เคยคิดขายทิ้งดูแลกันไปทุกคันมีความทรงจำดีดีกลับเราทั้งนั้นรักษากันให้ถึงที่สุดไม่ไหวจริงก็ต้องปล่อยเค้าไป) ขอบคุณทุกท่านที่รับฟังมันอึดอัดมาก

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: ใครเคยเจอคำถามแบบนี้บ้าง

อย่าไปคิดมากเลยคับ ถ้าบวกส่วนลดของแถม ดอกเบี้ยแล้ว ราคาเท่ากันเวลาขายต่อ ผมเคยคำนวณแล้ว เค้าไม่ศึกษาข้อมูลก้อจะพูดไปเรื่อย หรือพูดของที่ตัวเองใช้อยู่ดีไปหมด 555

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน Re: ใครเคยเจอคำถามแบบนี้บ้าง

ครับตามน้ายุทธเลยครับ อย่าไปซีเรียส ถ้าวัยรุ่นถามบอกของเราอัพกล่องอีซียูได้ถ้าคนแก่ถามก็บอกลุงใช้รถคันนึงกี่ปีเปลี่ยน 10 ปีมั้งลุงงั้นราคาขายต่อคงไม่น่าซีเรียส แต่ถ้าลุงซื้อรถมาแล้วขายต่อทุกเดือน กร้ากกกกกกกกกกกกกก ไปซื้อยี่ห้ออื่นเลย 555+

User ID
    253
    Status
    โพส
    47

เจอเป็นประจำล่ะครับคำถามนี้ผมใช้วิธีตอบว่า ก็ซื้อมาให้คนถามเล่นไง ซื้อรถเจ้าตลาดก็ไม่มีใครถามดิ 5555

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

เพื่อนผมมันขับวีโก้มันกก็เชียร์แต่วีโก้เหมือนกัน ผมบอกแล้วไงกุชอบไตรตัน ข้างหลังถึงกุไม่ได้นั่งแต่กุอยากให้พ่อแม่กุเมียกุนั่งกันสบายๆไม่คับแคบแบบวีโก้อะ อีกอย่างผมไม่ชอบเปิดเพลงเสียงดัง ชุดที่เค้าแถมให้มันพอเพียงสำหรับผม ไม่ต้องไปหาซื้อไรเพิ่มเหมือนอีโก้ๆเครื่องเสียงติดรถเสียงเน่าๆ ฟังไม่ได้อรรถรส ไตรตันผมชอบที่มันลู่ลม วงเลี้ยวแคบ มีเอกลักษณ์ในตัวมันเองฯลฯ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ซื้อเพราะคนขับ F16 นอกจาก BMW แล้วเค้าเลือก triton คู่ใจด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

เงินของเรา จะซื้ออะไร ก็ต้องตามใจเรา ถูกต้องแล้วครับ

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

ใช่ครับ อย่าไปซีเรียส

เพราะเราซื้อรถ ในรถที่เราชอบ

แล้วอีกอย่างคนใช้ มิตซู คือคนที่รู้เรื่องรถซะส่วนใหญ่

บ้านผม มิตซูทั้งบ้านครับ

พ่อผม สองคันก้อมิตซู ไซโคน คัน ไทรทันคัน

ส่วนผม ไทรทัน ครับ น้องขาวมุก ครับ ขาวโป๊ะมาเลยครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ขับเข้าซอยวันแรกก็เจอแล้ว คำถามเดิมๆๆ ทุกๆๆบ้าน ทำไมไม่เอา อีซูซุ โตโย ....

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

สะใจมาก ฮ่าๆๆๆ

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

คำถามสุดฮิตสำหรับคนขับmitsuฯ คันแรกผมก็ขับมังกรทองต่อมาก็เจ้าไมตี้ คันที่3stradaคันนี้ ซื้อป้ายแดงได้ราคา390,000เมื่อปี97ถูกกว่าไอ้2คันแรกใช้มา8ปี ขายต่อได้250,000 เท่ากับไอ้2คันแรก แต่2คันแรกผมใช้ประมาณ 6ปี แล้วแบบนี้อันไหนขายได้ราคากว่ากัน ครับและตอนนี้ก็ขับเจ้าtritonplus4d อยู่กะเจ้าton116ตัวเตี้ย (คันหลังเอาไว้ทำงานอาสาฯ)ยังไม่เคยได้กู้พวกเดียวกันเลย555

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    อย่าไปคิดมากเลยคับ ถ้าบวกส่วนลดของแถม ดอกเบี้ยแล้ว ราคาเท่ากันเวลาขายต่อ ผมเคยคำนวณแล้ว เค้าไม่ศึกษาข้อมูลก้อจะพูดไปเรื่อย หรือพูดของที่ตัวเองใช้อยู่ดีไปหมด 555
    ตามนี้เลยครับ เรามีข้อมูลดีกว่าเขา

TTC - 01930 TTC-Member
    User ID
    10551
    Status
    โพส
    329

บอกไปว่าชอบแนวไสยศาสตร์

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เอามาลองกันเลยครับใครว่าจัด อิอิอิ

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

ชินซะแล้ว กับคำถามแบบนี้ แต่ใครลองได้พลาดมานั่งรถเราแล้ว ก็จะบอกว่า "เออว่ะ ข้างในมันกว้างดีว่ะ"

User ID
    5575
    Status
    โพส
    891

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    ขับเข้าซอยวันแรกก็เจอแล้ว คำถามเดิมๆๆ ทุกๆๆบ้าน ทำไมไม่เอา อีซูซุ โตโย ....
    ตามกันไปครับน้า ผมก็ตอบแบบเด็กว่า"ไม่เบื่อเหรอเวลาติดไฟแดงคันหน้าก็อีผุผุ
    ข้างหลังก็โตต้าซ้ายมือโตต้าขวามืออีผุผุ

User ID
    11091
    Status
    โพส
    360

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ deawmagmai ดูโพส
    ออกรถมา4เดือนขับไปเที่ยวบ้านญาติบ้างเจอคนรู้จักบ้างใช้ไปสังสรรค์บ้างทุกคนที่เห็นรถจะถามคล้ายๆกันหมด ทำไมออกtritonละทำไมไม่เอาvigoก็เลยถามกลับแล้วมันต่างยังไงเค้าตอบว่าvigoขายต่อได้ราคาดีกว่า จากนั้นก็เริ่มวิจารณ์กัน ก็เลยสวนกลับไปแบบสุภาพ ซื้อรถมาเพราะเช็คข้อมูลแล้วว่าเครื่องยนต์เป็นไง ช่วงล่างดีไหม ภายในเป็นยังไง เพราะขับมาหมดทุกยี่ห้อแล้ว tritonถูกใจภายในสุด เพราะเราขับรถจากด้านในไม่ได้นั่งครับบนหลังคาจะได้เลือกรถจากรูปลักษ์ภายนอกที่สำคัญที่ว่าขายต่อได้ราคาเนี้ยจะออกรถมาใช้หรือออกรถมาขายต่อเห็นว่าได้ราคาดีเห็นจอดเต็มเต็นท์เลย(เงินก็เงินตูแม่งยุ่งอะไรด้วยไอ้วรนุช)เซ็งมากกลับคนพวกเนี้ยไม่เคยเปิดหูเปิดตารับอะไรใหม่ๆยึดติดความคิดเดิมว่าซื้อรถทั้งทีต้องดูยี่ห้อที่ขายต่อได้ราคา ไม่มีที่ไหนหลอกที่ขายต่อแล้วได้กำไรลองคำนวณดูใช้มากี่ปีมันพาเราไปไหนมาบ้าง บังแดดไม่ให้ร้อน บังฝนไม่ให้เปียก พาลูกเราไปเกิด พาแม่เราไปโรงหมอ พาเราไปเจอแฟน แต่เราคิดกันแค่ว่าจะขายต่อได้กำไรไหมนะ(ผมไม่ไช่คนรวยอะไรแต่มึรถมาสองคันไม่เคยคิดขายทิ้งดูแลกันไปทุกคันมีความทรงจำดีดีกลับเราทั้งนั้นรักษากันให้ถึงที่สุดไม่ไหวจริงก็ต้องปล่อยเค้าไป) ขอบคุณทุกท่านที่รับฟังมันอึดอัดมาก
    ของผมคนในครอบครัวถามเรยคับน้าแต่ผมขับเองใช้เองคับ ที่สำคัญมันพิสูจน์ได้จริง ที่ว่าสมรรถนะไทรทั่นดีกว่าเห็นๆ นั่งสบาย นั่งแร้วไม่เห็นบ่นกัลซักคำ คำแรกที่แม่ยายพูดตอนเข้ามานั่งรถผม เอ้อ..มันกว้างดีเหมือนกัลนะ ขนาดผมชอบโตโย มาก่อนผมยังเลือกน้องเหมียวเรยน้า อิอิ (วีโก้ช่วงล่างจิ๊บๆ ..จิงๆ)

User ID
    11079
    Status
    โพส
    124

ฮ่าๆๆๆ โดนเหมือนกันเลย ผมก็เลยตอบไปว่า TRITON มันอาร์ทที่สุดแล้วครับ พี่น้อง

User ID
    1440
    Status
    โพส
    98

ตอนแรกผมจะออก อีซูซุ แต่จากการที่ได้ศึกษาข้อมูลจากหลากหลายแหล่งแล้วจึงตัดสินใจเลือก ไทรตัน ปัจจุบันคิดได้แล้วว่าวันนั้นที่ตัดสินใจซื้อวันนี้ไม่ผิดหวังครับแต่รู้สึกภูมิใจที่ได้ขับ ไทรตัน ครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ต่างความคิด ต่างประสบการณ์ เวลาระยะทาง เป็นเครื่องพิสูจน์...

หน้า 1 จากทั้งหมด 7 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้