หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 55

Narong
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ท่อไอเสีย

อยากถามผู้รู้ว่ามีใครเคยเอาท่อไอเสียเจ้าเหมียวไปทำบ้างเช่น เปลี่ยนใหม่ทั้งเส้น2.5นิ้ว เอาแบบที่ทำที่ร้านท่อนะ แบบเปลี่ยนเป็นชุดคิดไม่เอานะ อยากจะทราบว่าเสียงเพราะไหมคับแล้วกินน้ำมันหรือเปล่า เอา2ประเภทเลยนะคับ เครื่องคอมมอนเรล กับเครื่อง4D56 มีใครเคยทำแล้วช่วยบอกหน่อยจะเอาไปทำบ้าง ของผม4D56

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1174
    Status
    โพส
    96

มาตรฐาน Re: ท่อไอเสีย

รถผมTriton 4D56T ทำท่อ2.5นิ้วทั้งเส้นตั้งแต่โข่งหลังเทอร์โบ หม้อพักกลางไส้ตรงตอนแรกใส่1ใบแต่รู้สึกว่าท่อมันโล่งไปเลยยัดเข้าไปอีกใบ เสียงเวลาตอนถอนคันเร่งก็จะมีเสียงฟี๊วว...ของเทอร์โบหวานๆออกมาด้วยครับ การกินน้ำมันผมว่าปกตินะครับ ตอนนี้ตอกอยู่ประมาน13กม./ลิตรครับ ลองดูครับ

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

มีใครไส่ชุดคิดใหมครับวิ่งเป็นไง เสียงหวานใหม ผมชอบมีเสียงเทอร์โบดังหน่อยกำลังคิดว่าให้ร้านท่อทำให้หรีอไส่ชุดคิดดี แนะนำหน่อยครับ

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

ขอบคุณครับ เจ้าพายุ ขอถามต่อครับถ้าเอาแคตออกเสียงดีขี้นใหมครับ

TTC-00131 TTC-Member
    User ID
    39
    Status
    โพส
    335

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    ชุดคิทของ Nitto เสียงเงียบในรอบเดินเบา แต่เสียงจะหวานในจังหวะที่บูสมาครับ แต่ไม่มากนัก พอรู้สึกได้
    ถูกๆๆๆๆต้องคร๊าบ

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

ผมใส่ท่อของ GT Autosport เค้าชื่อพี่บอย อยู่ทีมแข่งแรลลี่อาร์ท เป็นท่อพัก 2 ท่อน ท่อนสั้นใต้คนขับ เป็นตัวเพิ่มทอล์ค ส่วนถัดมาด้านหลังเป็นท่อพักยาวประมาณ 1 เมตร สูตรเฉพาะของพี่เค้า เป็นใส้ตรง มีแหวน กั้นเป็นช่วงๆ ผลที่ได้ ลากได้ยาวขึ้น เสียงออกมา แซดดดดด ได้ใจเลย แต่ขับปรกติเสียงไม่ดังนะครับ หรือขับเร็วก็ไม่ดังมาก บูสท์มาเร็ว รอบมาเร็วกว่าเดิม เหยียบขึ้น 140 มาเร็วกว่าเดิมเยอะ เสียงฟังแล้วมีพลังขึ้น เสียงโบหวานมากเลย ประหยัดน้ำมันก็เหมือนเดิมนะครับถ้าขับปรกติ รถผมใส่แม็ก 20 ด้วย ออกตัวดีขึ้นเยอะเลยครับ ขับแล้วกระฉับกระเฉงมากขึ้น จะหาปลายสวยๆ ใส่ดูแล้วก็ไม่เหมาะกับรถยกสูง เลยเปลี่ยนแนวเป็นปลายสแตนเลส ตัดปากฉลาม แปลกๆดีครับ

City Man
    ผู้เยี่ยมชม

งบ เท่าไหร่ครับ สนใจมาก

User ID
    3417
    Status
    โพส
    102

คุณAeA ราคาเท่าไหร่ครับ หาซื้อได้ที่ไหนเอย

triton68
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเคยใส่นิโตครับตอนนี้ตัดหม้อพักทิ้งแล้วเวลาอัดเสียงขึ้นถแต่เสียงมันเพราะครับดุดีแต่ตอนนี้สั่งท่อสูตรมาใส่เองครับ

User ID
    768
    Status
    โพส
    70

วันนี้พึ้งไปแปลียน พักกลางมา ความรู้สึกดีมากๆรู้แบบนี้เปลียนนานแล้ว 1.รอบมาเร็ว 2.คันเร่งไฟฟ้าก็ดีเลย์นิดเดียว..ไม่เหมือนก่อนขับไปถอนคันเร่ง..แล้วยังทำงานอยู 3.เข้าเกียร์และเปลียนเกียรสมูดมากๆ...ค่าเสียหาย 1000 บาทครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

คุณ เหน่ง ใส่กล่องดันรางด้วยซิครับ แรงแน่ชัวร์ๆ

wannboytriton
    ผู้เยี่ยมชม

Smile Re: ท่อไอเสีย

ของผมเปลี่ยนพักกลางใหม่เป็นใส้เยื้อง ทะลวงแคต อุดEGR

แซดๆๆ เลยครับ เสียงเทอร์โบชัดดีครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ของผม ตัดแคต ใส่ท่อแทน

ปิดระบบ อีจีอาร์

กลางเดิม ใส่ปลายตรงกลมโตสั้นอ้วนเฉียงขึ้น

ผลที่ได้ โบเพราะหวานขึ้น ฟี้วววววว แต่ไม่แซดดดดด

เวลาถอนคันเร่ง ดัง ฟ่ออออออออออ (ไม่ใช่งูนะ) พร้อมกับเสียงหวานๆลดลง

อัตราเร่งดีขึ้น (ต้นดีขึ้น กลางไหลดี แต่ปลายผมว่าก่อนทำไปได้ดีกว่า)

รถออโต้ 140 ม้า ครับ แนะนำเพิ่มเติมได้นะครับ (เวลากระแทกให้ควันออก สะใจมากครับ)

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อยากตัดพักกลางครับ แต่กลัววิ่งไม่ออก อยากได้เสียงที่โหดกว่านี้นิดนึง

แต่แรงบิดต้องไม่เสียนะครับ เพราะรถต้องใช้ขึ้นเนินสูงชันประจำ

ย้ำครับ ว่าเกียร์ออโต้

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,389

ของผมมันฟิ้วๆจังเลย แรกๆก็ดุดี แต่ตอนนี้อยากให้เงียบมากกว่า

User ID
    768
    Status
    โพส
    70

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    คุณ เหน่ง ใส่กล่องดันรางด้วยซิครับ แรงแน่ชัวร์ๆ
    กล่องที่บอกราคาเท่าไรครับ เพราะว่าตอนนี้กำลังหาอินเตอร์ใหม่อยูครับพร้อมทั้งดัดท่อจะได้หางบถูก......หลังจากนั้นจะตัดเหล็กแคป ลง 10 นิ้ว 2ดอกเอาไว้แข็งกับน้า aj ได้ข่าวว่าจะเปลี่ยน ดอกซับใหม่นีครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

อิอิ.....กล่องดันราง ผมติดมา 5พันเองครับ ส่วนเรื่องอินเตอร์
    อย่าเพิ่งเปลี่ยนเลยครับ เดิมๆไปก่อน เดี๋ยวรอรอบนะครับ
    ผมว่าคุณเหน่ง...เก็บเงินที่จะทำอินเตอร์ ไปใส่"กล่องดันราง"
    ก่อนดีกว่านะครับ.....รับรองแรงเห็นๆ แล้วจะลืมอัตราเร่งเป็นเดิมๆไปเลย

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ตามนี้ครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=9047
    ลองศึกษาดูก่อนก็ได้นะครับ อย่าเพิ่งเชื่อผมก็ได้...จนกว่าจะได้ลองเอง

User ID
    454
    Status
    โพส
    102

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    ตามนี้ครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=9047
    ลองศึกษาดูก่อนก็ได้นะครับ อย่าเพิ่งเชื่อผมก็ได้...จนกว่าจะได้ลองเอง
    ขอข้อมูลเพิ่้มเติมของการทำงานของกล่องด้วยครับ เผื่อเอาไว้ตัดสินใจครับ
    ข้อดีและ ข้อเสียด้วยครับ และก็ต้องมีเปลี่ยนตัวไหนเพิ่มเติมหรือไม่
    pramuk@htet.co.th

User ID
    3417
    Status
    โพส
    102

คุณเหน่งเปลี่ยนพักกลางมาแบบไหนครับ และทำแถวไหนครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้