สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

กระทู้: ขอความรู้ --> ปัญหาพวงมาลัยหนักหน่อยครับ รบกวนกูรูด้วยครับ

tiboon
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ขอความรู้ --> ปัญหาพวงมาลัยหนักหน่อยครับ รบกวนกูรูด้วยครับ

สอบถามกูรูทั้งหลายเกี่ยวกับพวงมาลัยหนักครับ
    ก่นอการสอบถามผมได้ตรวจสอบเบื้องต้นดังนี้ครับ
    1. น้ำมัน power อยู่ตามระดับที่บอกไว้ ไม่มีรั่วซึม
    2. ลมยางเติมตามมาตรฐาน ล้อ 235/75-15
    3. ดอกยางปกติ
    4. ตั้งศูนย์มาไม่เกิน 2 เดือน

รบกวนด้วยครับ

tiboon
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ขอความรู้ --> ปัญหาพวงมาลัยหนักหน่อยครับ รบกวนกูรูด้วยครับ

ไม่มีใครรู้เลยหรือเปล่าครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    996
    Status
    โพส
    777

มาตรฐาน Re: ขอความรู้ --> ปัญหาพวงมาลัยหนักหน่อยครับ รบกวนกูรูด้วยครับ

ไม่รู้เหมือนกันครับ
    แต่หนักที่ว่าหนักแค่ไหนอ่ะครับ หนักกว่า(คันอื่น) หรือหนักจริงๆ ผมขับ Sunny Neo ที่บ้านแล้วมาขับ triton มันหนักกว่าครับ แต่ถามว่าหนักไหมก็เฉยๆอ่ะครับ

รอกูรู ตัวจริงดีฟ่า

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

ขอความรู้ --> ปัญหาพวงมาลัยหนักหน่อยครับ รบกวนกูรูด้วยครับ
    สอบถามกูรูทั้งหลายเกี่ยวกับพวงมาลัยหนักครับ
    ก่นอการสอบถามผมได้ตรวจสอบเบื้องต้นดังนี้ครับ
    1. น้ำมัน power อยู่ตามระดับที่บอกไว้ ไม่มีรั่วซึม
    2. ลมยางเติมตามมาตรฐาน ล้อ 235/75-15
    3. ดอกยางปกติ
    4. ตั้งศูนย์มาไม่เกิน 2 เดือน

รบกวนด้วยครับ

หนักแค่ไหนครับ ???
    คุณtiboonเปรียบเทียบกับรถอะไรครับ หรือว่าแค่รู้สึกว่าหนักเฉยๆ
    ถ้าพูดถึงกระบะด้วยกันปกติ tritron พวงมาลัยหนักกว่า ยี่ห้ออื่นๆ อยู่แล้วครับ (ผมว่ามันรู้สึกแน่นหนึบดีออก) แต่ถ้าเทียบกับรถเก๋ง ผมว่าอย่าเทียบดีกว่ามันต้องเป็นมันคนละเรื่องกันอยู่แล้ว

หรือว่า หมุนพวงมาลัยยากแทบไม่ไปเลย กรณีนี้ ปั๊มpowerน่าจะผิดปกติแล้วมั้ง
    ยังไงก็เอาเข้าศูนย์ดีกว่าครับsureที่สุดบางทีอาจจะไม่เป็นอะไรมากก็ได้ครับ
    ขอให้รถอย่าเป็นอะไรและหายไวๆนะครับ

tiboon
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณที่แวะเข้ามา-- > ตอนนี้ตรวตเช็คที่ 0 แล้วต้องเปลี่ยนกระปุ๊กพวงมาลัย (แร๊ก) เขาบอกว่ามันคต ผมงงเลยว่ามันพังได้อย่างไร และที่สำคัญผมเกินระยะประกันแล้ว ต้องจ่ายเอง (22,000 บาท)

ปัญหาที่บอกว่าหนักคือ เวลาขับความเร็วประมาณ 30-80 การบังคับเลี้ยวจะรู้สึกว่าบังคับยากเหมือนพวงมาลัยล็อคเลย เวลาบังคับจะหนักมาก และเป็นเหมือนกับการเลี้ยวมันจะเป็นจังหวะ แต่หนักมาก

ข้อมูลกระทู้