หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 58

ต.ตั้ม
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ไทรทัน ติดแก๊ส ดีมั้ย...

ผมเคยลองสอบถาม ศูนย์ติดตั้งแก๊ส น่าจะเป็น Lpg เขาว่าได้ครับ แต่จะประหยัดกว่าแค่ 30% แต่ราคาถูกกว่าเยอะ ค่าติดตั้งประมาณ 2 หมื่นปลายๆ แต่ผมกำลังศึกษา อยู่ครับ ว่าคุ้มมากน้อย ยังไง มีใครทราบแนะนำที ครับ

sopon
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ไทรทัน ติดแก๊ส ดีมั้ย...

ได้ราคามาถูกดี ไม่ทราบว่ามีอุปกร์อะไรบ้าง ผมเคยถาม 45000 - 50000 บาท
    เป็นกล่องควบคุม 4 step

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ไทรทัน ติดแก๊ส ดีมั้ย...

ถูกจังคับ
    ผมก้อเคยได้ยินประมาณ4-5หมื่นบาทคับ

papa
    ผู้เยี่ยมชม

ติดได้ครับ ผมติดมาสองเดือนแล้ว ไม่มีปัญหาอะไร ใช้ระบบ lpg ของ KS ราคา 35000 บาทครับ วิ่งดี ประหยัดมากกว่า 35 %

papa
    ผู้เยี่ยมชม

ทดลองส่งรูปให้ดู

ขอดูรูปติดตั้งถังแก๊สหน่อยครับ

papa
    ผู้เยี่ยมชม

ถังแก๊สอยู่ในกล่อง แอโร่คลาส ถ่ายมาก็ไม่เป็นอะไรเพราะถังขนาด 56 ลิตร เกือบเต็มกล่องครับ ถ้าจะดูจริง ๆ จะพยายามถ่ายมาให้ดูครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    176
    Status
    โพส
    348

ช่วยโชว์ราลละเอียดให้พี่น้องเราดูหน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ papa ดูโพส
    ถังแก๊สอยู่ในกล่อง แอโร่คลาส ถ่ายมาก็ไม่เป็นอะไรเพราะถังขนาด 56 ลิตร เกือบเต็มกล่องครับ ถ้าจะดูจริง ๆ จะพยายามถ่ายมาให้ดูครับ
    ขอบคุณมากครับ Papa แต่อยากทราบว่าถ้าจะติดถังใต้กระบะเนี่ยทำได้มั้ยครับ คือผมต้องบรรทุกของน่ะครับ ไม่ทราบว่าอู่ที่พี่ติดนั้นทำได้หรือปล่าวครับ

papa
    ผู้เยี่ยมชม

รูปถังนะ สอบถามแล้วสามารถติดตั้งได้ใต้กะบะ ถ้ามีช่องว่างไม่มากก็ใช้ถังขนาด 36 ลิตรได้ครับ ส่วนในเรื่องการใช้งาน อัตราการเร่งดีกว่าเดิมมาก พุ่งดี ประหยัดได้เยอะเลย ควันไม่ดำ

papa
    ผู้เยี่ยมชม

ในส่วนรายละเอียดที่ต้องการนั้น ช่วยแจ้งเพิ่มเติมด้วยว่าต้องการในด้านใด เช่น อัตราเร่ง การประหยัด หรือวิธีการติดตั้ง อุปกรณ์ที่ใช้ เป็นต้น จะได้แจ้งได้ถูกครับ

ชีวิตไม่มีด้านเดียว TTC-Member
    User ID
    1873
    Status
    โพส
    28

ติดที่ใหนครับเครื่องเดิมหรือเปล่าแบบว่าอยากติดมั่งขอบคุณครับ

ANEK
    ผู้เยี่ยมชม

สนใจไทรทันติดLPGเข้าไปดูที่ WWW.csmautosave.com หรือโทรสอบถามได้ที่เบอร์02-5815481 02-5813888 02-9759418 ร้านอยู่บริเวณสี่แยกโลตัส เยื้องโรงพยาบาลปทุมธานี ครับ

ANEK
    ผู้เยี่ยมชม

ลืมบอกไปราคาอยู่ประมาณ 20000 ต้นๆ

THE PEARL WHITE JIM
    ผู้เยี่ยมชม

มี Ngv หรือเปล่าครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ papa ดูโพส
    ในส่วนรายละเอียดที่ต้องการนั้น ช่วยแจ้งเพิ่มเติมด้วยว่าต้องการในด้านใด เช่น อัตราเร่ง การประหยัด หรือวิธีการติดตั้ง อุปกรณ์ที่ใช้ เป็นต้น จะได้แจ้งได้ถูกครับ
    รบกวนจริง ๆ ครับ ขอเบอร์โทรของร้าน/อู่ที่ติดตั้งด้วยครับ สามารถติดต่อใครได้ครับ อยู่ที่ไหน และราคาเท่าไหร่ครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=2049 อันนี้เป็นกระทู้ืที่ผมตั้งไว้ครับ

papa
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมติดตั้งระบบแก๊สตั้งแต่สี่พันโลเศษ ปัจจุบันหมื่นห้ากว่าแล้วครับ เครื่องเดิม วิ่งฉลุย ไตตันสี่ประตูขับสอง เกียร์ธรรมดา เครื่อง 2.5 ครับ ในส่วนติดตั้งถังlpg ไว้ใต้ท้องรถ สอบถามแล้วสามารถทำได้ครับ แต่ถ้าเป็น NGV ไม่สามารถทำได้ครับ หลังติดตั้งแล้วอย่าลืมแจ้งระบบแก๊สเข้าเล่มทะเบียนได้ล่ะ

ANEK
    ผู้เยี่ยมชม

ติดตั้งทั้งlpgและngvแต่ไม่แน่ใจว่าไทรทันติดngvได้หรือเปล่า ต้องโทรไปสอบถามดูตามเบอร์ที่ให้ไว้

Bigsun
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมติดตั้งระบบแก๊สตั้งแต่สี่พันโลเศษ ปัจจุบันหมื่นห้ากว่าแล้วครับ เครื่องเดิม วิ่งฉลุย ไตตันสี่ประตูขับสอง เกียร์ธรรมดา เครื่อง 2.5 ครับ ในส่วนติดตั้งถังlpg ไว้ใต้ท้องรถ สอบถามแล้วสามารถทำได้ครับ แต่ถ้าเป็น NGV ไม่สามารถทำได้ครับ หลังติดตั้งแล้วอย่าลืมแจ้งระบบแก๊สเข้าเล่มทะเบียนได้ล่ะ
    ตกลงคุณ papa ติดที่เดียวกันกับ คุณ Anek รึเปล่าครับ ไม่เห็นคุณ Papa ตอบมาเลยว่าติดที่ไหน และเบอร์โทรอะไรครับ

papa
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่ได้ติดที่เดียวกับคุณanek ครับ ผมติดเมซแก๊ส อยุธยา 0814064406

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้