สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

SEC012
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน รถท่านใดมีปัญหาเสียงลมและกลิ่น

คืออย่างนี้ครับ เวลาผมเร่งความเร็วเข้าเกียร์จะมีเสียงลมเข้ามาเหมือนเสียงหวีดๆ ตอนแรกคิดในใจเสียงเทอร์โบ รถเรามันมีด้วยหรือว่ะเนี๊ยะ เวลาผ่านที่เขาเผาหญ้าข้างทางก็จะมีกลิ่นเข้ามาเยอะมากขับคันเดิมไม่เคยได้กลิ่นเข้ามาเลย หรือไม่ก็จอดต่อท้ายสิบล้อก็มีกลิ่นไอเสียเข้ามา ดูตัวปรับอากาศแล้วก็ปิดสนิท แต่ยังไม่ได้เอาไปถามที่ศูนย์นะครับ

รถผมไทรทันพลัส แบล็คครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

มาตรฐาน Re: รถท่านใดมีปัญหาเสียงลมและกลิ่น

เปิดรับอากาศเข้าห้องเก๋งรึป่าว ลองเช็คดูครับมันบางที่อาจจะลืมเปิดทิ้งไว้ก็ได้ครับ
    ปุ่มมันอยู่ใต้แผงควบคุมแอร์ ถ้าจำไม่ผิดนะ เลื่อนไปซ้ายสุด=รับอากาศภายนอก เลื่อนมาขวาสุด=ปิด

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

มาตรฐาน Re: รถท่านใดมีปัญหาเสียงลมและกลิ่น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yoo ดูโพส
    เปิดรับอากาศเข้าห้องเก๋งรึป่าว ลองเช็คดูครับมันบางที่อาจจะลืมเปิดทิ้งไว้ก็ได้ครับ
    ปุ่มมันอยู่ใต้แผงควบคุมแอร์ ถ้าจำไม่ผิดนะ เลื่อนไปซ้ายสุด=รับอากาศภายนอก เลื่อนมาขวาสุด=ปิด
    ผมก็คิดเช่นเดียวกันครับ น่ารับอากาศข้างนอกเข้ามา คงไม่ได้ใช้อากาศหมุนเวียนครับ

User ID
    4799
    Status
    โพส
    166

เป็นเหมือนกันเวลาวิ่งผ่านควันไฟแต่ไม่แรงมากพอได้กลิ่น

4ประตู
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้ไทรทัน 4 ประตู 2500 เกียร์ออโต ครับ มีปัญหาดังนี้ครับ
    1.เวลาวิ่งด้วยความเร็ว 100 ขึ้นไป จะมีเสียงเหมือนมีลมเข้ารถดังอยู่บนหัวอ่ะครับ ถ้าขับไม่เกิน100 จะไม่มีเสียงลมที่ว่าครับ
    2.เวลาวิ่งขึ้นสะพานรถจะกระโดดมากไม่นิ่ม คนนั่งหลังดิ่งตัวลอยเลยอ่ะครับ ( ถอดโช้คคู่หลังเปลี่ยนเป็นโช้คซุปเปอร์ ตัวใหญ่ ก้อไม่หาย ) ในความรู้สึกผมว่ามันแข็งกว่าเก่าอีกอ่ะครับ
    รบกวนพี่ๆท่านที่ทราบวิธีแก้ไขช่วยด้วยครับ

SEC012
    ผู้เยี่ยมชม

ตัวรับอากาศปิดสนิทแน่นอนครับ เพราะกลัวเรื่องฝุ่นเข้ารถครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 4ประตู ดูโพส
    ผมใช้ไทรทัน 4 ประตู 2500 เกียร์ออโต ครับ มีปัญหาดังนี้ครับ
    1.เวลาวิ่งด้วยความเร็ว 100 ขึ้นไป จะมีเสียงเหมือนมีลมเข้ารถดังอยู่บนหัวอ่ะครับ ถ้าขับไม่เกิน100 จะไม่มีเสียงลมที่ว่าครับ
    2.เวลาวิ่งขึ้นสะพานรถจะกระโดดมากไม่นิ่ม คนนั่งหลังดิ่งตัวลอยเลยอ่ะครับ ( ถอดโช้คคู่หลังเปลี่ยนเป็นโช้คซุปเปอร์ ตัวใหญ่ ก้อไม่หาย ) ในความรู้สึกผมว่ามันแข็งกว่าเก่าอีกอ่ะครับ
    รบกวนพี่ๆท่านที่ทราบวิธีแก้ไขช่วยด้วยครับ
    โช้ค super เป็นยังไงครับ ไม่เคยได้ยิน เป็นน้ำมันหรือแก้ส แล้วราคาเท่าไรครับ เรื่องจั้มคอสะพาน หัวทิ่ม ไส้กองรวมกัน ต้องปรับตัวครับ ผมก้อกะลังหาโช้คเปลี่ยนไม่รู้จะได้ผลยังไง มองแบบถุงลมไว้คู่ละ 4000 เอง

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมก็เข้าครับ แต่ก่อนไม่เคยมี แต่หลังจากโดนหนูเจาะ ไม่มีเหลือ กำลังหาวิธีปิดตายและแก้ไขอยู่ครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

พี่โจ้ ผมเคยอ่าน diy ของอัลติส

เขาใช้แผ่นกันความร้อนปิดช่อง รับลมเข้าเลยอะ

ส่วนเรือง 100 มีเสียงลม ปกติ เป็นทั้งงั้นแหละครับ ไม่ใช่แค่ไทรทัน

ส่วนโดดคอสะพาน ก็เรืองจริงอีกครับ

SEC012
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ scorpion_za ดูโพส
    พี่โจ้ ผมเคยอ่าน diy ของอัลติส

เขาใช้แผ่นกันความร้อนปิดช่อง รับลมเข้าเลยอะ

ส่วนเรือง 100 มีเสียงลม ปกติ เป็นทั้งงั้นแหละครับ ไม่ใช่แค่ไทรทัน

ส่วนโดดคอสะพาน ก็เรืองจริงอีกครับ

เพราะปัญหาเรื่องช่องรับลมจากภายนอกไม่สนิทแบบนี้หรือเปล่า ทำให้ตู้แอร์ตันเร็วอ่ะเพราะคันเก่าผมอาการตู้แอร์ตันเกิดตอน 6 หมื่นโล ถึงกับต้องเปลี่ยนตู้อ่ะครับ ตอนนั้นเปลี่ยนที่ศูนย์หัวหมาก โดนไป 7 พันนิดๆๆ สงสัยต้องลองปิดดู ว่าแต่ต้องปิดช่องรับลมตรงไหนอ่ะ

ข้อมูลกระทู้