สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

jaray
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน หาเพื่อนเดินทางไปอุดรวันที่1ม.ค.

พอดีผมจะขับเจ้าตั้นจาก กทมไปอุดรวันที่1ม.ค.ครับ มีเพื่อนๆท่านใดที่ตั้งใจจะไปอยู่แล้วมั้ยครับ จะได้ขับไปด้วยกันจะได้ไม่เหงาไงครับ ถ้ามีแสดงตัวด้วยนะครับ ปล.ผมขับรถไม่เร็วนะครับก้อคงอยู่ที่120 ไม่น่าเกินนี้ จะรอเพื่อนๆนะครับ

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: หาเพื่อนเดินทางไปอุดรวันที่1ม.ค.

สงสัยจะไม่มีใครไปทางนั้น ยังไงโชคดีสำหรับการเดินทางครับ

uniq
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: หาเพื่อนเดินทางไปอุดรวันที่1ม.ค.

ไปอุดร วิ่งเส้นไหนครับ ถ้าวิ่งมิตรภาพ ความเร็ว120ระวังด้วยนะครับ ช่วงขอนแก่น-สีดา 2อาทิตย์ที่แล้วเพิ่งไปมา ขากลับโดนไป ครั้งละ100 สองครั้ง ครั้งแรกโดนที่ความเร็ว 134ก.ม./ช.ม. รู้ตัวครับ ผมขับเร็วไม่ต้องพูดมากจ่ายๆไป พอโดนเสร็จก็เลยขับช้าลงมาหน่อย ไม่เกิน120 ตามๆรถเก๋ง(ซีวิค)มา สักพักโดนอีก ครั้งนี้ งง... ซีวิคไม่เรียก แต่ผมโดน เลยคุยกันนิดนึง

ลูกเสือ : "พี่ขับมา118ก.ม./ช.ม.ครับเกินกำหนดนะครับ"
    ผม : "แล้วคันหน้าไม่เรียกเหรอ ขับมาเท่าๆกัน"
    ลูกเสือ : "รถเก๋งวิ่งได้120 กะบะได้110 ครับ"
    ผม : เซ็งว่ะ.!!!(คิดในใจ).........

ผมใช้ 4ประตู ป้ายดำ เดินทางปลอดภัยครับ

u_quantum
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jaray ดูโพส
    พอดีผมจะขับเจ้าตั้นจาก กทมไปอุดรวันที่1ม.ค.ครับ มีเพื่อนๆท่านใดที่ตั้งใจจะไปอยู่แล้วมั้ยครับ จะได้ขับไปด้วยกันจะได้ไม่เหงาไงครับ ถ้ามีแสดงตัวด้วยนะครับ ปล.ผมขับรถไม่เร็วนะครับก้อคงอยู่ที่120 ไม่น่าเกินนี้ จะรอเพื่อนๆนะครับ
    เป็นคนอุดรหรอครับ อ.อะไรครับ ผมก็คนอุดรอยากกลับเหมือนกันครับแต่ไม่ได้หยุดงานครับ คงเป็นช่วงสงกรานต์ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

ระวังหน่อยนะครับผมเข้ากทม.คืนวันเสาร์-กลับวันอาทิตย์ รถติดเป็นแพครับ และเกิดอุบัติเหตุชนท้ายกันเป็นระยะครับร่วม30คันครับ เกิดจากการขับที่ไม่ทิ้งระยะห่างจากรถคันหน้าให้ห่างพอควร เวลาเบรคกระทันหันเอาไม่อยู่ครับ เจ้า d-maxที่ เจ้า v ที่2 ที่ชอบอัดตูดชาวบ้าน

jaray
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ u_quantum ดูโพส
    เป็นคนอุดรหรอครับ อ.อะไรครับ ผมก็คนอุดรอยากกลับเหมือนกันครับแต่ไม่ได้หยุดงานครับ คงเป็นช่วงสงกรานต์ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ
    บ้านแฟนอ่ะครับ อยู่แถวๆบ้านเชียงอ่ะครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

jaray
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jingjoeplus ดูโพส
    เดินทางโดยปลอดภัยครับ
    ขอบคุณครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

l9d
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ uniq ดูโพส
    ไปอุดร วิ่งเส้นไหนครับ ถ้าวิ่งมิตรภาพ ความเร็ว120ระวังด้วยนะครับ ช่วงขอนแก่น-สีดา 2อาทิตย์ที่แล้วเพิ่งไปมา ขากลับโดนไป ครั้งละ100 สองครั้ง ครั้งแรกโดนที่ความเร็ว 134ก.ม./ช.ม. รู้ตัวครับ ผมขับเร็วไม่ต้องพูดมากจ่ายๆไป พอโดนเสร็จก็เลยขับช้าลงมาหน่อย ไม่เกิน120 ตามๆรถเก๋ง(ซีวิค)มา สักพักโดนอีก ครั้งนี้ งง... ซีวิคไม่เรียก แต่ผมโดน เลยคุยกันนิดนึง

ลูกเสือ : "พี่ขับมา118ก.ม./ช.ม.ครับเกินกำหนดนะครับ"
    ผม : "แล้วคันหน้าไม่เรียกเหรอ ขับมาเท่าๆกัน"
    ลูกเสือ : "รถเก๋งวิ่งได้120 กะบะได้110 ครับ"
    ผม : เซ็งว่ะ.!!!(คิดในใจ).........

ผมใช้ 4ประตู ป้ายดำ เดินทางปลอดภัยครับ

ลูกเสือ มั่วแน่ๆ
    ผมเจอมาแล้ว ขับเก๋ง 113 กม/ชม.
    ลูกเสือ บอกว่าอนุญาตให้ไม่เกิน 110 กม./ชม.

ข้อมูลกระทู้