สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

ttc-00581 TTC-Member
    User ID
    4276
    Status
    โพส
    70

Angry เกือบเเล้ว...แท็กซี่

ผมมีเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับตัวเองมาเล่าให้ฟังสดสดร้อนร้อน คือเมื่อวันที่ 18-19 เมษาที่ผ่านมาผมไปเที่ยวเมืองกาญมา พอขากล้บเข้ากรุงเทพ มาทางสายพุธทมณฑลขับมาเรื่อย จนถึงสายใต้เก่าก็มีรถเก๋งคันหนึ่งมาด้วยความเร็วสูงมาก ขับฉวัดเฉวียงมากซ้ายทีขวาทีแซงขึ้นไป ส่วนเจ้าเหมียวผมก็ใช้ความเร็ว 120/130 จังหวะนั้นมีแท็กซี่ที่วิ่งมาจากบนทางด่วนราชชนนีวิ่งลงมาเพื่อบรรจบกับสายหลักกับที่ผมวิ่งมา แต่แท็กซี่คันนั้นมักง่ายมากไม่ยอมขับไปเรื่อยๆแล้วค่อยเข้าเลนซ้ายแต่เค้าเลือกที่จะขับเข้าเลนซ้ายเลย ทำให้ผมต้องเบรคอย่างกระทันหันแต่ก็พอมีสติเลยเหยียบเบรค แบบ จึ๊กๆๆๆๆจนเข้าใกล้แท็กซี่มักง่ายคันนั้น ผมจึงตัดสินใจเหยียบเบรคยาวทำให้เจ้าเหมียวผมไถลยาวเกือบ 20เมตรแล้วก็ไปหยุดอยู่เกือบชนแท็กซี่คันนั้น แท็กซี่ก้อเข้าเลนซ้าย ผมจึงบีบแตรไล่ และขับชิดแท็กซี่คันนั้นและเลื่อนกระจกลงมองหน้าคนขับผมคิดในใจว่า ถ้าคนขับทำเฉยเมิงเป็นเรื่องแน่ แต่ยังดีที่คนขับเค้ายกมือขอโทษผมเลยโอเคไม่เป็นไร พอกลับมาถึงบ้านแถวบางซื่อ มานั่งคุยกับแฟนว่ามาเร็วขนาดนี้ไม่น่าที่จะดึงรถอยู่และไม่มีอาการสบัดเลย แต่ถ้าเป็นคันเก่ายี่ห้ออื่นไม่แน่อาจจะชนหรือสบัดก้อได้ ลืมบอกครับว่าในรถมีคนอยู่13คน จากเหตุการณ์นี้ทำให้ผมมั่นใจว่า เจ้าเหมียวเยี่ยมจริงๆ

donelduck
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เกือบเเล้ว...แท็กซี่

ว้าว ของเค้าดีจริงๆ แต่ยังไงก็ต้องระมัดระวัง
    พวกนิสัยเสียมีไม่น้อย...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

มาตรฐาน Re: เกือบเเล้ว...แท็กซี่

มีคนอยู่ 13 คน บรรทุกเยอะขนาดนี้ น้าขับเร็วมากเลยครับ
    โชคดีครับที่ไม่เป็นอะไร ดีใจที่เจ้าเหมียวเราแน่มากในเรื่องนี้

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

ผมขับมาเส้นเพชรเกษม อยู่ๆ รถด้านหน้าก็เบรคกระทันหันเลยเสียงล้อบดถนนเอี๊ยดๆ สบัดอีกตังหาก ผมเลยเบรคตามจี้ตูดติดๆ แล้วก็หักพวงมาลัยซ้ายอย่างรวดเร็ว โชคดีที่ทางด้านซ้ายไม่มีรถสวนมาเลยหลบมาได้แบบหวุดหวิดสุดๆ พอเลยผ่านมาจึงเห็นว่ามีรถชนมอเตอร์ไซต์พลิกคว่ำอยู่ด้านหน้า ดีนะที่ไม่มีรถตามมาเหยียบอีก ไม่งั้นหนุ่มมอเตอร์ไซต์คั้นชะตาขาดแน่ แต่ก็ดูสภาพแล้วเจ็บพอดูเหมือนกัน

sup
    ผู้เยี่ยมชม

ยังงัยก็ปลอดภัยแล้วครับ....

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

แน่นอนจิงๆคับเจ้าเหมืยวเรา

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ปลอดภัยไว้ก่อนครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ไม่เหมือนตอนผมหัดขับรถใหม่ๆ วิ่งบนทางด่วนจากดินแดงไปบางนาด้วยความเร็วประมาณ 100-110 ขึ้นสะพานมาเจอรถติดยาว เบรกตัวโก่งเลยคับ ผล เบรกอยู่คับเหลือระยะประมาณ 20 ซม. ด้วยความตกใจดันลืมเหยียบครัท รถกระตุกไปชนคันหน้าจนได้ เซ็งเลย

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    อย่าถือเป็นเรื่องแปลกครับ อันนี้เป็นเรื่องธรรมดา ชิว ๆ ของเจ้าเหมียวของเราล่ะครับ ซัดมากับเพื่อน เล่นกันบนบางนาคู่ขนาน ตั้งแต่โลตัสราม 2 - แยกเข้าศรีนครินทร์ ช่วง 3 ทุ่มกว่า แต่ยังมีรถเยอะ มุดซ้ายมุดขวา ไปได้บ้างไม่ได้บ้าง เบรคเจ้าเหมียวเราเอาอยู่หมดครับ (เพื่อนเพิ่งไปได้เจ้า อิมเพรสซ่า ปี 95 มาเลยเอาเจ้าเหมียวจับดูหน่อย รู้ล่ะครับว่าสู้ไม่ได้ แต่กัดได้ติดตูดเหมือนกัน เพื่อนบอกไทรทันแม่งสุดยอดเลยว่ะ แรงจริง ความเร็วที่มองได้ คือ 160 ครับ เจ้าเหมียวเอาอยู่ครับไม่มีปัญหา มันส์โคตร)
    เลี้ยวมาแถวนี้ไม่มาหากันบ้้างเลยยย

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

ดีมากครับที่รู้จักให้อภัย
    เจ้าเหมียวสุดยอด ว่าแต่ว่าคนในรถไม่มีใครชมเจ้าเหมียวบ้างหรือครับ

Eaknarin
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็เบื่อ.พวกสักแต่ว่าขับ..ไม่ค่อยสนใจเรื่องความปลอดภัยเลย..

ข้อมูลกระทู้