สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

กระทู้: อยากถามคนที่ใช้รถTRITON 4 ประตู ขับ 2 เกียร AT 2500cc

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2402
    Status
    โพส
    44

มาตรฐาน อยากถามคนที่ใช้รถTRITON 4 ประตู ขับ 2 เกียร AT 2500cc

อยากถามคนที่ใช้รถTRITON 4 ประตู ขับ 2 เกียร AT 2500cc แล้วเอาไปยก ว่ารถเป็นยังไงบ้างครับ ต้องดูแล้วรักษาบ่อยมัย ขับขี่เป็นยังไง ทำแล้วจบมัย ปัญหาตามมามากแค่ไหน ทำแล้วงบบานปลายหรือป่า่ว ยกไปแล้วใช้ได้นานแค่ไหน ต่อการดูแลรักษาทุกๆๆ 10000 กิโลเมตร ขอคำตอบจากคนที่ยกมาแล้วสัก 2 ปีนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: อยากถามคนที่ใช้รถTRITON 4 ประตู ขับ 2 เกียร AT 2500cc

ผู้รู้มาตอบหน่อยครับ

ผมยกโรงงาน ตอบไม่ได้ครับ

User ID
    2402
    Status
    โพส
    44

มาตรฐาน Re: อยากถามคนที่ใช้รถTRITON 4 ประตู ขับ 2 เกียร AT 2500cc

ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

User ID
    6574
    Status
    โพส
    461

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thong9696 ดูโพส
    อยากถามคนที่ใช้รถTRITON 4 ประตู ขับ 2 เกียร AT 2500cc แล้วเอาไปยก ว่ารถเป็นยังไงบ้างครับ ต้องดูแล้วรักษาบ่อยมัย ขับขี่เป็นยังไง ทำแล้วจบมัย ปัญหาตามมามากแค่ไหน ทำแล้วงบบานปลายหรือป่า่ว ยกไปแล้วใช้ได้นานแค่ไหน ต่อการดูแลรักษาทุกๆๆ 10000 กิโลเมตร ขอคำตอบจากคนที่ยกมาแล้วสัก 2 ปีนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ
    ผมทำแล้ว ครับ หลายอย่างมาก อธิบายในนี้คงไม่ไหวพิมพ์ไม่เก่งครับ งัยโทรมาคุยกันดีกว่าครับ 081-9434887 น้าตี๋เองครับ หรือลองเข้าไปดูในกระทู้เก่าๆๆที่ผมโพสไว้ ว่าไปยกมาเพิ่ม หรือไปทำมาใหม่ ดูนะครับ แต่โดยรวม พอใจครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ teetriton4x2 ดูโพส
    ผมทำแล้ว ครับ หลายอย่างมาก อธิบายในนี้คงไม่ไหวพิมพ์ไม่เก่งครับ งัยโทรมาคุยกันดีกว่าครับ 081-9434887 น้าตี๋เองครับ หรือลองเข้าไปดูในกระทู้เก่าๆๆที่ผมโพสไว้ ว่าไปยกมาเพิ่ม หรือไปทำมาใหม่ ดูนะครับ แต่โดยรวม พอใจครับ
    ท่าทางจะเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกเลยนะคับ

User ID
    2402
    Status
    โพส
    44

มียกมาแค่คันเดียวหรือครับ แล้วพี่ๆท่านอื่นไม่มีใครทำมาบ้างหรือครับ อยากหาข้อมูลไว้เยอะๆๆก่อนทำนะครับ ไม่อยากทำแล้วแล้วมาเสียใจภายหลังนะครับ ช่วยหน่อยนะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ไม่ลองทำดูทีละสเต็บละครับ เช่น ลองเปลี่ยนยางดูครับให้เส้นมันใหญ่ขึ้น แต่ต้องแลกมากับรถที่ออกตัวช้าและหน่วงมากด้วยครับ ยังไงถ้าไม่อยาก เจ็บเรื่องค่าดูแลมาก ลองดูวิธีนี้ก็ได้ครับ สวยแบบประหยัด ยังไงก็ขอให้ได้แนวโดนใจไวๆน๊ะครับ

User ID
    176
    Status
    โพส
    348

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thong9696 ดูโพส
    มียกมาแค่คันเดียวหรือครับ แล้วพี่ๆท่านอื่นไม่มีใครทำมาบ้างหรือครับ อยากหาข้อมูลไว้เยอะๆๆก่อนทำนะครับ ไม่อยากทำแล้วแล้วมาเสียใจภายหลังนะครับ ช่วยหน่อยนะครับ
    ถามน้าตี๋นั้นละครับ ดีแล้ว แกยกไปยกมา ลองผิดลองถูกมาเยอะแล้วครับ แกมีอะไรดีๆบอกเยอะครับ (แกมีของมือสองขายเยอะด้วยครับ)

ข้อมูลกระทู้