หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 31

กระทู้: ขอระบายเกี่ยวกับนโยบายผ่อนผันค่างวดของธนชาติหน่อยค รับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2124
    Status
    โพส
    393

มาตรฐาน ขอระบายเกี่ยวกับนโยบายผ่อนผันค่างวดของธนชาติหน่อยค รับ

มีน้าคนใหนผ่อนค่างวดกับธนชาติมั้งครับ พอดีผมผ่อนอยู่กลับธนชาติเมื่อเดือนที่แล้วโรงงานผมถูกน้ำท่วมต้องหยุดงาน ตั้งแต่กลางเดือนตุลาคมพอครบกำหนดชำละค่างวด วันที่ 25 งวดของเดือนตุลาผมส่งปกติครับ พอวันที่ 27 ตุลาผมรู้ข่าวเรื่องผ่อนผัน ผมก็เลยโทรไปลงทะเบียนทาง Call Center ก็รับเรื่องไว้เขาก็แจ้งว่าจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับภายใน 7 วันผมก็รอจนถึงวันที่ 2 พฤษจิกายนซึ่งครบ 7 วันพอดีก็ยังไม่มีใครติดต่อมา ผมจึงโทรไปสอบถามที่ Call Center อีกเขาก็แจ้งมาว่าผึ่งจะส่งเรื่องไปให้เจ้าหน้าทีึ่ตอนเช้าให้รอจะมีเจ้า หน้าที่ติดต่อภายใน 7 วัน อ้าวตอนแรกก็บอก 7 วันไม่เป็นไรยังรอได้ ผมรออีกจนครบ 7 วันก็ยังไม่มีใครติดต่อมาอีกรวมเป็น 14 วันแหละและผมได้โทรไปที่ Call Center ในวันที่ 12 พฤษจิกายน ทาง Call Center ก็แจ้งว่าเดียวจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อภายในวันนั้นแต่ก็ผ่ายไปอีกจนวันที่ 15 ก็ยังไม่มีใครติดต่อพอผมโทรไปอีกก็บอกให้รออีกจนวันที่ 23 พฤษจิกายนผมเห็นว่าใกล้ครบกำหนดการส่งค่างวดจึงต่อต่อไปอีกครั้งทางเขาก็ยังบอกให้รออีกแต่ยังไม่ต้องส่งค่างวดให้รอฟังผลก่อนและจะไม่เสียค่าปรับไดๆผมก็รอแต่ก็ไม่มีใครติดต่ออยู่ดี จนเมื่อวานนี้วันที่ 27 ผมจึงไปที่ธนาคารธนชาติสาขาฟิวเจอร์รังสิต ได้ไปแจ้งกับเจ้าหน้าที่ว่าผมได้ลงทะเบียนและรอการติดต่อกลับมาเป็นเดือนแล้วก็ไม่มีใครติดต่อมาเลยทางเจ้าหน้าที่ดันบอกว่ามีซิไม่มีได้ยังไง(มียังไงก้เรารอมาเป็นเดือนแหละ)และเขาก็บอกว่าจะหมดเขตการยื่นเรื่องแล้วนะนั้นดูซิ ผมเริ่มโมโหจึงคักเงินออกมาจ่ายค่างวดมันซะเลย
    เงินผมก็พอมีนะครับถึงแม้โรงงานน้ำท่วม เงินเดือนออกมาก็ไม่ครบแค่ใช้จ่ายก็หมดแล้วแต่ยังดีที่มีเงินเก็บอยู่(พอค่างวด 1 เดือนพอดี)แล้วถ้าเป็นคนอื่นที่เขาเดือดร้อนจริงๆโดนน้ำท่วมจนไม่เหลืออะไรแล้วต้องมาเจอร์แบบนี้อีกเขาจะไม่แย่หลอครับ อันที่เจ็บใจที่สุดก็คือเวลาผมส่งค่างวดผมจะส่งก่อนตลอดไม่เคยค้างไม่เคยเบี่ยวแต่พอเราเดือดร้อนกลับมาเจอร์แบบนี้อีก แต่ของพี่ผมเขาส่งกลับไทยพานิชโทรไปลงทะเบียน 2 ชม.รู้ผลเลย ผมว่าผมจะไม่ผ่อนผันแล้วผมส่งตามปกตินี้แหละแล้วส่งให้หมดถ้าออกคันใหม่คงจะไม่เป็นลูกค้าของธนชาติอีกแล้ว ต้องขอโทรนะครับถ้ามันยาวไปบอกดีมันอยาดระบายครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: ขอระบายเกี่ยวกับนโยบายผ่อนผันค่างวดของธนชาติหน่อยค รับ

เสียใจด้วยครับน้า

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

มาตรฐาน ตอบ: ขอระบายเกี่ยวกับนโยบายผ่อนผันค่างวดของธนชาติหน่อยค รับ

เห็นใจและเข้าใจครับน้า ยังไงก็คงต้องดิ้นสู้ต่อไปแหละครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

สู้ๆ คร้าบบน้า...เป็นกำลังใจให้คร้าบบบ

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

บันทึกเสียงทุกครั้งที่เราติดต่อ แล้วประจานเลยครับ พวกนี้มันรวยด้วยลูกตุกติกแบบนี้แหละ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ธนชาติ ผมเคยโดนกรณีประกัน รถดีแม็กชนรถวีโก้ผม เขาเป็นฝ่ายผิด วีโก้ผมชั้น 2 วิริยะโทรเรียกประมาณ 30 นาทีมาถึงสถานที่เกิดเหตุ
    เขาชั้น 1 ธนชาติเหตุเกิดตอน 14.25 โทรเรียกประกันทันทีเหมือนกัน แต่เขามาถึงตอน 17.30 กว่า ๆ รอจนเบื่อกับการทำงานแบบนี้ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

เราคือลูกค้า นะมีสิทธิเลือกแต่บางคนไม่มีสิทธิ ที่ไหนดีก็บอกๆกัน ครับ คงไม่ดี100% แต่ที่เข้าใจเราก็พอ ครับ เห็นใจครับ ทั้งสองฝ่าย

User ID
    2124
    Status
    โพส
    393

ขอบคุณน้าๆทุกท่านครับยังดีที่ตอนนี้โรงงานเปิดได้แล้วครับ อีกอย่างพี่ที่ทำงานผมอีกคนก็ส่งกับธนชาติเหมือนกันก็กำลังไปทำเรื่องยื่นเจ้าหน้าที่แจ้งกับมาว่าผ่อนผัน 3 เดือนแต่เดือนที่ 4 ให้จ่ายรวบยอดเลยคือสมหมุด ส่งเดือนละ 10000 ผ่อนผัน 3 เดือนเดือนที่ 4 จ่ายรวบยอดก็เท่ากับต้องจ่ายทั้งหมด 40000 พี่ที่ทำงานเลยยกเลิกไม่ยื่นเรื่องแล้วกัดฟันหาเงินส่งตามปกติดีกว่า ถ้าทำแบบนี้ผมว่าไม่ทำยังดีกว่า

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yuwa_nan ดูโพส
    ขอบคุณน้าๆทุกท่านครับยังดีที่ตอนนี้โรงงานเปิดได้แล้วครับ อีกอย่างพี่ที่ทำงานผมอีกคนก็ส่งกับธนชาติเหมือนกันก็กำลังไปทำเรื่องยื่นเจ้าหน้าที่แจ้งกับมาว่าผ่อนผัน 3 เดือนแต่เดือนที่ 4 ให้จ่ายรวบยอดเลยคือสมหมุด ส่งเดือนละ 10000 ผ่อนผัน 3 เดือนเดือนที่ 4 จ่ายรวบยอดก็เท่ากับต้องจ่ายทั้งหมด 40000 พี่ที่ทำงานเลยยกเลิกไม่ยื่นเรื่องแล้วกัดฟันหาเงินส่งตามปกติดีกว่า ถ้าทำแบบนี้ผมว่าไม่ทำยังดีกว่า
    ถ้าเป็นแบบน้าว่าผมว่ามันโหดมากครับแบบนี้มันช่วยกันตรงใหน

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

ธุรกิจครับไม่ใช่มูลนิธิ น้ำเงินไม่ใช่น้ำใจ น้ำคำไม่ใช่สัญญา มีอีกเยอะถ้าจะพูดไป เพราะเรามันแค่ผู้บริโภค

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

เห็นใจครับ ไม่โดนกับตัวเองไม่รู้ครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ผมคนนึงละที่เกลียด ธนชาติเข้ากระดูกดำ เพราะมันเรื่องมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก สุดๆ

TTC-01052 TTC-Member
    User ID
    26403
    Status
    โพส
    136

เรื่องแบบนี้เจอมาบ่อยครับ เลยไม่สน Call Center ครับ เน้นไปเองจะได้มีหลักฐานเป็นเอกสาร หากไม่ได้ทันทีก็ขอใบรับเรื่องและชื่อผู้รับ เคยทะเลาะกับเจ้าหน้าที่มาแล้วเรื่องใบรับฝากอ่ะ ตอนแรกเขาไม่ยอม เราบอกไม่ได้หรอกไม่มีหลักฐาน เขาบอกทำให้แน่ๆ เราบอกถ้าไม่ให้ใบรับรองก็ขอคุยกับหัวหน้าคุณหน่อยเพราะมันเป็นสิทธิ์ของผู้บริโภค ต้องเล่นมุขนี้เท่านั้นครับ พี่น้อง

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    ธุรกิจครับไม่ใช่มูลนิธิ น้ำเงินไม่ใช่น้ำใจ น้ำคำไม่ใช่สัญญา มีอีกเยอะถ้าจะพูดไป เพราะเรามันแค่ผู้บริโภค
    จริงครับ

aoo1969
    ผู้เยี่ยมชม

เห็นใจนะครับ..........สู้ๆๆๆ ผมก็ผ่อนกับธนชาติ เหมือนกัน ระยะยาวด้วย 7 ปี
    ยังไงก็...อย่างว่าเราผิดเสมอไปแหละ...พวกเงินมากไม่ค่อยผิดหรอก กำ..เวร

User ID
    7097
    Status
    โพส
    327

ธนชาติ...เคยเป็นลูกค้า.... พอมีปัญญา รีบปิดมันไปเลยครับ (เป็นไทแล้ว....... ไม่เอาอีก สาบาน)

User ID
    7388
    Status
    โพส
    151

จำไว้เลยครับ ถ้าไม่จำเป็น อย่าเป็นหนี้แบงค์หรือสถาบันการเงินเหล่านี้นี้เด็ดขาด ธนชาติ ทหารไทย แล้วก็กรุงศรีออโต้
    บริการห่วย งี่เง่า ใครผิดนัดขอบอกได้เลย เตียมตัวชะตาขาดไม่มีผ่อนปรน ผมเคยใช้บริการมาเป็นสิบที่แล้วแต่ที่เข็ดขยาดคือ
    ไอ้สามที่นี้แหล่ะครับ

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

น้องผมเจอประกันมันครับ น้องตบไฟเลี้ยวเข้าซ้าย แล้วโดนอีกคันถอยหลังชนเข้าชน ประกันขั้นหนึ่งเรียกประกันมา มันมาบ่นน้องผมแทนว่าประมาทร่วม เขาจะถอยหลังแล้วยังจะเข้าไป ก็อาจจะใช่ที่จะประมาทร่วม แต่มเมิงเป็นประกันให้เมิงมาเคลียให้ เมิงเสือกมาบ่น เป็นผมจะสักที ยอมเสีย 500 กุเสียให้เมิงเป็นหมื่นยังเสือกมาบ่นกุ ไอ้เวร แล้วมันบอกว่าจะเคลมต้องมีค่าแอคเซฟจุดละ 2000 เอากะมันสิ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ปัญหามากจริงๆธนชาติ แต่ผมก็ผ่อนกับเจ้านี้ละครับอยู่ เหลืออีกตั้ง3ปี แนะ

User ID
    20641
    Status
    โพส
    107

ผมก็ผ่อนกับธนชาติเหมือนกานคับเหลือ 43 งวด

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้