สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

pol204
    ผู้เยี่ยมชม

Unhappy ขอคำแนะนำครับ

พี่ๆท่านใดมีประสบการณ์หรือเจอเหมือนผมบ้างครับ คือโคมไฟหน้ารถเกิดมีไอน้ำหรือฝ้า จะทำอย่างไรครับ

z1z1z1z1
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs up Re: ขอคำแนะนำครับ

..ช่วงนี้หน้าฝนอาการแบบนี้ได้ยินบ่อยจังครับ..
    ลองเปิดฝากระโปรงหน้าแล้วตรวจสอบยางครอบเสื้อไฟใหญ่ของเราดูก่อนนะครับ ว่าแน่นและสนิทกับตัวโคมไฟหรือไม่ ถ้าเราคิดว่าเรียบร้อยแน่นอนแล้วยังเกิดไอน้ำจับเป็นฝ้าเหมือนเดิม ให้รีบนำรถเข้าศูนย์บริการเลยครับ เพราะมีระยะรับประกันในการเคลมครับ ความบกพร่องของชิ้นส่วนอะไหล่ผู้ผลิตเค้ายินดีเคลมให้เราแน่นอนครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1174
    Status
    โพส
    96

มาตรฐาน Re: ขอคำแนะนำครับ

ถ้ายังอยู่ในประกันลองเข้าไปเครมที่0เลยครับ
    ไม่งั้นก็เอาซิลิโคนมาซีลรอบโคมไฟและจุดที่ใส่หลอดไฟ

pol204
    ผู้เยี่ยมชม

Question Re: ขอคำแนะนำครับ

ผมลองนำรถเข้าไปเครมที่ 0 แล้ว แต่ทาง 0 แจ้งว่าปกติ.. (งงซิครับ)... แล้วผมถามว่าตอนผมออกรถมาใหม่ๆและฝนตกหนักกว่านี้อีกยังไม่เกิดอาการแบบนี้เลย ทาง 0 เลยชักแม่น้ำทั้ง 5 มาเล่าให้ผมฟังและจะทำการเครมให้ผมใหม่ก็ต่อเมื่อมีน้ำขังอยู่ในโคมไฟและทดสอบว่าพบจุดที่น้ำสามารถเข้าโคมไฟได้ จึงจะเครมให้ .......... โอ้แม่เจ้า.........

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pol204 ดูโพส
    ผมลองนำรถเข้าไปเครมที่ 0 แล้ว แต่ทาง 0 แจ้งว่าปกติ.. (งงซิครับ)... แล้วผมถามว่าตอนผมออกรถมาใหม่ๆและฝนตกหนักกว่านี้อีกยังไม่เกิดอาการแบบนี้เลย ทาง 0 เลยชักแม่น้ำทั้ง 5 มาเล่าให้ผมฟังและจะทำการเครมให้ผมใหม่ก็ต่อเมื่อมีน้ำขังอยู่ในโคมไฟและทดสอบว่าพบจุดที่น้ำสามารถเข้าโคมไฟได้ จึงจะเครมให้ .......... โอ้แม่เจ้า.........
    ....ถ้ามันเคลมยากเรื่องมาก ต้องเอาฆ้อนทุบให้มีรอยร้าวเล็กน้อย...หรือให้แตกไปเลยครับ...แล้วบอกโดนเม็ดหิน หรือโดนชนพยายามหาคู่กรณีให้กับมัน จะได้เคลมง่ายๆ....

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ตามกระทู้ข้างบนเลยครับ ดูแล้วคงไม่มีทางเลือก งง แล้วไปศูนย์ไหนทำไมไม่เช็คให้เราจะได้รู้ ของผมไปศูนย์ ตรงไหนมันเสียเพราะไม่ได้คุณภาพเค้าก็เครมให้ฟรีน๊ะครับ ลองดูอีกทีว่าจะได้เรื่องมั้ยถ้าไม่ได้ ก็เครมทางประกัน เหอะๆ

mee_pluskr
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมก็เป็นครับตอนนี้ยังเป็นป้ายแดงด้วยวิ่งแค่พันโลนิดๆ ตอนแรกผมก็ใจเสียเหมือนกันเพราะที่บ้านมีรถเก๋งอีกคันแต่ไม่เป็น เลยลองอ่านคู่มือของรถดูเค้าระบุไว้ว่ามันเป็นเรื่องปกติ คือเป็นแล้วจะหายไปเองผมเลยสังเกตุดูมันก็จริงครับ ผมลุยฝนตอนกลางคืนแล้วจอดมีฝ้าขึ้นที่โคมไฟใหญ่ทั้งสองข้างพอเช้ามาดูอีกทีไม่มีแล้ว ก็เลยคิดว่ามันเป็นปกติครับ

Numcha
    ผู้เยี่ยมชม

ปัญหานี้เคลมได้ไม่ยากครับ ศูนย์บริการ"ต้องเคลม"ให้ครับ

miean
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็เป็นครับแต่เป็นที่ไฟตัดหมอก เคยให้ศูนย์แก้แต่ตอนนี้กลับมาเป็นอีกแล้ว

ข้อมูลกระทู้