สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

chanwit_st
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน พารถ คู่ใจไป ลุยมา ว้าว...มันสุดยอด...

หลังจากไป ดัดแปลง ตามที่เล่าให้ฟัง ในกระทู้มาตลอด ยกสูง ตามแบบ ฉบับ ของ อาจารย์ พรต ร้านพีพี ยานยนต์ ย่าน ถนนเอกชัย - บางบอน และได้สวมยาง ขนาด 31 นิ้ว ไปด้วย โดยไม่เปลี่ยน แมกส์ ใดใด

ผมเดินทาง ไป โคราช อำเภอปักธงชัย และเลยไป วังน้ำเขียว สมรรถนะ บนทางเรียบ นั้นได้เห็นก็ตอนขากลับ กทม. เพราะขาไป รถติดตั้งแต่ สระบุรี เรื่อยไปจนถึงตัวเมือง โคราช แต่ได้ทดสอบ ก็ตอนไป วังน้ำเขียว เพราะรัดเลาะ ไปตามเขา ที่เป็น ถนนลูกรัง สลับแอ่งน้ำ ปนทราย ซึ่ง แอ่งน้ำปนทรายนี้ ต้องยกความดีให้ ยาง ครับ ถ้าเป็นยางเดิมๆ รับรอง โดนทรายดูด เอาไม่ขึ้นแน่ๆ แต่ ยางในแบบ ดอก At สามารถตะกรุยได้ เลย ครับ อาจจะรู้สึกว่าดูดแรกๆ แต่พอดันตัวขึ้นได้ก็ไปง่ายเลย รถสามารถพาตัวเอง ขับลุย ทรงขรุขระ ดินแดง ได้สบายๆ ครับ ยกเว้นเป็นหลุดบ่อ ต้องค่อยๆไป (ทุกคัน) แต่ ผมคาดว่า รถเก๋ง ธรรมดา น่าจะขับผ่านยากพอสมควร ไปได้ก็ เฉพาะรถกะบะ แล้ว รถ โฟล์วิว ซึ่งก็ เข้าไป ในสวน ที่เขาทำ รีสอร์ท อ้อมเขาทั้งลูก ครับ แต่อยากบอกว่า ใครต้องการ สูดโอโซน หลีกหนี ความจอแจ แออัด ในเมือง ที่นี่เลย ครับ วังน้ำเขียว ผมว่า ตามคำล่ำลือ จริงๆ ต้องไปลอง พิสูจน์กันเองเอง ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: พารถ คู่ใจไป ลุยมา ว้าว...มันสุดยอด...

ขอเส้นทางด้วยครับ+แผนที่ ขอบคุณครับ(น้ำลายไหล)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

มาตรฐาน Re: พารถ คู่ใจไป ลุยมา ว้าว...มันสุดยอด...

ไปด้วยคนครับป๋าติ๊ก555555555555555555555

chanwit_st
    ผู้เยี่ยมชม

ก็ไป เส้น วงแหวน ตะวันตก จากบางบัวทองไป ออก อยุธยา เข้า สระบุรี ครับ แล้ว วิ่ง เข้า ไปทางฟาร์มโชคชัย พอจะเข้า ตัวจังหวัด นครราชสีมา ก็ เราไม่เข้าครับ เราใช้เส้นทาง เลี่ยงเมือง ไปทางอำเภอโชคชัย วิ่งออกซ้าย แทนที่จะตรงเข้า ตัวจังหวัด วิ่งไป ประมาณ 40 กว่ากิโลเมตร เส้นทางนี้ทำใหม่ วิ่งสบาย แล้วครับ แต่ก่อน วิ่งทางเดียว เวลาสแซง จากเนินเขาจะอันตราย จากนั้น ก็ เลี้ยวเข้า ไปทาง อำเภอปักธงชัย ก็จะมีป้ายบอกไป อำเภอวังน้ำเขียว ครับ เลย อำเภอปักธงชัย ไปประมาณ 40 กม. ครับ รวมระยะทาง น่าจะตกประมาณ 280 กม. ครับ ขอบอกว่า ถ้าเป้นเห็นกับสายตาตนเอง แล้วได้ สัมผัสอากาศที่นั่น จะต้องกลับไปอีก หรือไม่อยากกลับ กทม. ที่แสนจะวุ่นวาย เลย ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ.วังน้ำเขียวรับทราบแล้วครับ * แต่ที่อยากไปลองดูมั่งคือทางที่ลุยไปเล่นมานะครับ *ว่า4x4 เดิมๆจะไปเล่นมั่งได้ไหมครับ ขออภัยอีกทีครับ....จาก ก.ท.ม.เหมือนกันครับ
    .
    .
    ---- เฮ้...น้าจ่าดำจาลุยแบบ off road แล้วรึอครับ -----

chanwit_st
    ผู้เยี่ยมชม

เข้าไป

chanwit_st
    ผู้เยี่ยมชม

เข้าไปหมู่บ้าน ชื่อ "ห้วยใหญ่ใต้" อำเภอ วังน้ำเขียว ครับ วิ่งเข้าไปในนั่น เรื่อยๆครับ วิ่งอ้อมเขา ข้างใน จะมี รีสอร์ท ขึ้น เป้นแห่งๆครับ แต่ต้องขับเข้าไป ค่อนข้าง ลึกพอสมควร ครับ โดยที่ บนเขานี้สามารถวิ่งอ้อม ออกมาอีกเส้นทาง แล้วออกสู่ถนนใหญ่ได้เลย ครับ

ข้อมูลกระทู้