สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

มาตรฐาน โข่งหลัง เขาดูเบอร์กันตรงไหน

รบกวนผู้รู้ครับ

1. เบอร์โข่งหลัง เขาดูกันตรงไหน
    2. แล้วแต่ละเบอร์ ใส่ หอยได้ทุกรุ่นหรือเปล่า
    3. Td05h โข่งหลังเบอร์ไหนเหมาะสมที่สุด
    4. เบอร์เล็ก กับ เบอร์ใหญ่ อย่างไหนดีกว่ากัน ( 1 -...)
    5. อีกนิด Td05h กดยาวๆเฉลี่ย 140-160 ประมาณ 4-5 กม.ผ่อนกดต่อ
    จะเป็นอันตรายกับเครื่องเปล่าครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

มาตรฐาน Re: โข่งหลัง เขาดูเบอร์กันตรงไหน

ถ้าทั่วๆไปโข่งหล่อ สำหรับคอมมอนเรลใช้กันอยู่แค่ 3 เบอร์ครับ
    เบอร์ 4, 5 ,6 เต็มที่แล้วครับ ถ้าเน้นใช้งานบูสเต็มไว้ๆก็เบอร์ 4 นะครับบูสเต็มเร็วกว่าเพื่อน

แต่สำหรับโข่งหลังเดิมๆของเทอร์โบ td05h รู้สึกโข่งเดิมเบอร์จะเป็นค่า a/r ครับ
    ประมาณ .36 หรือ.48 นี่แหละครับ ค่า a/r ก็คือ อัตราส่วนระหว่าง...

(a) >>พื้นที่ช่องพอร์ทภายในของโข่ง
    (r ) >> รัศมีของใบพัดเทอร์ไบน์ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: โข่งหลัง เขาดูเบอร์กันตรงไหน

เข้ามาดูครับ งับๆ

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    ถ้าทั่วๆไปโข่งหล่อ สำหรับคอมมอนเรลใช้กันอยู่แค่ 3 เบอร์ครับ
    เบอร์ 4, 5 ,6 เต็มที่แล้วครับ ถ้าเน้นใช้งานบูสเต็มไว้ๆก็เบอร์ 4 นะครับบูสเต็มเร็วกว่าเพื่อน

แต่สำหรับโข่งหลังเดิมๆของเทอร์โบ td05h รู้สึกโข่งเดิมเบอร์จะเป็นค่า a/r ครับ
    ประมาณ .36 หรือ.48 นี่แหละครับ ค่า a/r ก็คือ อัตราส่วนระหว่าง...

(a) >>พื้นที่ช่องพอร์ทภายในของโข่ง
    (r ) >> รัศมีของใบพัดเทอร์ไบน์ครับ
    สมมุติว่าผมอยากเปลี่ยนโบใหม่ ไม่รู้ว่าจะบอกเขายังไงว่าเอาโข่งหลัง
    เบอร์นั้นเบอร์นี้ สำหรับโบตัวนั้นๆ ก็เลยตั้งกระตู้ถาม เผื่อมีความรู้ที่จะตอบเขาได้ แค่นั้นเองครับ ขอบคุณครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ครับผม ถ้าเรื่องแมทโข่งเทอร์โบ แนะนำร้าน "น้ามืดเทอร์โบ กระทุ่มแบน " ครับ
    เค้าทำมานานแล้ว ไปที่ร้านก็บอกเค้าเลยครับว่า รถทำไรมาบ้าง, เครื่องรุ่นไหน,จะเอาต้นจัดๆ หรือรอนิดดึงหนัก ก็ว่าไปครับ เค้าจะประมาณเบอร์โข่งให้เราได้ครับ

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

Wink Re: โข่งหลัง เขาดูเบอร์กันตรงไหน

ข้อมูลกระทู้