หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 28

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน เพิ่มความแรงให้กับเครื่องเบนซินติดแก๊ส

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกทุกท่านผมใช้plus4door ดีเซลไปติดตั้งlpgเพิ่มการเผาไห้มจากอ.ต้นคลอง3มาได้ความแรง+ประหยัดเพิ่มขึ้น ผมมีhonda civic fd โฉมปัจจุบันติดตั้งlpgหัวฉีดก็ได้ความประหยัดเหมือนกับ triton 2.4ครับแต่ความแรงมันสู้ดีเซลไม่ได้จึงปรึกษาอ.ต้น เมื่อวานอ.ต้นจัดไห้1ชุดออกจากออ้มนอ้ยบ่า่ย2กว่าๆถึงบ้านอ.ต้นบ่าย3ครึ่่งอ.ต้นทำเส็รจประมาณ4โมงเย็น ไม่น่าเชื่อติดเครื่องเบิ้ลเครื่องแป๊บเดียวน้ำไหลออกท่อไอเสียเลยแสดงว่าเผาไห้มสมบูรณ์ตอนขับกลับออ้มนอ้ย โอ้จอรด์พระเจ้านี่มันเกิดอะไรขึ้นcivicผมกดคันเล่งเบาๆรถพุ่งไปข้างหน้าอย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อนเลย ขับมันส์มากอัตตราเล่งแซงไม่อืดไม่รอรอบเหมือนแต่ก่อนผมไม่ได้มาโฆษณาให้อ.ต้นนะครับแต่ความแรงที่เพื่อนสมาชิกอยากได้และประหยัดในราคาเบาๆนี่ซิที่พวกเราต้องการท่านใดสนใจลองโทรหาอ.ต้น086-338-6479แล้วท่านจะพบทางออกเหมือนผมตอนนี้ขับมันส์ทั้ง plus+lpgและ civic+ตัวเพิ่มออ๊ซิเจนเลยครับขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 10-06-2011 เมื่อ 06:16

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

มาตรฐาน ตอบ: เพิ่มความแรงให้กับเครื่องเบนซินติดแก๊ส

Saveplus มีโอกาสจะเอา cedia lpg ไปลองบ้างซะละ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน ตอบ: เพิ่มความแรงให้กับเครื่องเบนซินติดแก๊ส

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    Saveplus มีโอกาสจะเอา cedia lpg ไปลองบ้างซะละ
    สวัสดีครับ ถ้าน้าได้ลองแล้วเลิกยาก ต้องติดเซพพลัสเหมือนผม ไปถ้ำกระบอกก็เลิกไม่ได้ขับมันส์โคตรๆคนละแบบกับของเดิมเลย ไม่ลองไม่รู้ ลองรู้แล้วไม่เลิกแน่ๆ

User ID
    15960
    Status
    โพส
    1,300

อยากได้มั่งครับ แต่อยู่ไกลเสียดาย

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ก่อนหน้าที่ผมจะติดแก๊ส อาจารย์ต้นก้เคยบอกว่าให้ไปทดลองติดใช้ดู

แต่จนแล้วจนรอด ผมก็ไม่มีเวลาเข้าไปหาอาจารย์ต้นซะที 555

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

ถ้าอยู่ไกลลองโทรไปหาอ.ต้นดูซิว่าส่งให้แล้วไปติดตั้งเองก็ได้ triton ต่อสายไฟเส้นไหนอ.ต้นหลับตามองเห็นหมดแล้ว ใส่แล้วจะต้องบอกว่าแห่ลมเลย แรงเพิ่มขึ้น+ประหยัด เพราะกดคันเล่งนิดเดียวรถพุ่งไปแล้วครับ

User ID
    16452
    Status
    โพส
    51

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    ถ้าอยู่ไกลลองโทรไปหาอ.ต้นดูซิว่าส่งให้แล้วไปติดตั้งเองก็ได้ triton ต่อสายไฟเส้นไหนอ.ต้นหลับตามองเห็นหมดแล้ว ใส่แล้วจะต้องบอกว่าแห่ลมเลย แรงเพิ่มขึ้น+ประหยัด เพราะกดคันเล่งนิดเดียวรถพุ่งไปแล้วครับ
    พลัส2.4เบนซิลติดแก้ส แนะนำราคาด้วยครับน้า

User ID
    15272
    Status
    โพส
    6

พลัส2.4 ติดแก๊สแล้ว แต่อยากได้แรงกว่านี้หน่อยและความเร็วปลายเพิ่มจะได้หรือเปล่าครับ

User ID
    15743
    Status
    โพส
    175

มารอด้วยคนครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก ตอนที่ผมนำ ไทรทั่น พลัส2.5ดีเซล4ประตูไปติดแก๊สlpgที่อ.ต้ืน อ.ต้นก็แนะนำทีแรกก็ไม่ได้สนใจเท่าไรอ.ต้นเล่าให้ฟังว่า มิตซูรุ่นท้ายเบนท์มาจากนครศรีธรรมราช สิ้นเปืลอง 1บาท/กม มาติดเซพพลัสไปเหลือ .80สตางค์ครับ ผมคิดขึ้มาได้เลยนำ ซีวิคโฉมปัจจุบันก่อนไมเนอร์เป็นไฟ8เหลี่ยม ที่ติดแก๊สlpgแล้วอัตราเล่งก็งั้นๆแหละ พอใส่ เซพพลัสเข้าไปเท่านั้นแหละไม่น่าเชื่อคนละเรื่องกับตอนที่มาหาอ.ต้นเลยกดคันเล่ง "เบาๆ"รถพุ่งไปข้างหน้าดังใจสั่งเลยครับผมติดใจแล้วครับ ราคา2900บาท อ.ต้นติดตั่งให้เสร็จใช้เวลาประมาณครึ่งชั่วโมงก็แรงและประหยัดได้แล้ว นี่ขนาดผมไปติดตั่งตอนบ่าย4โมงเย็นนะเนี่ยเล่งเครื่องแป๊บเดียวเองน้ำไหลออกทางปลายท่อไอเสียเลยครับ ผมว่าความเร็วสั่งได้และประหยัดนี้คุม้ค่านะครับสว่นพลัสดีเซลรอเก็บเงินอีกนิดใส่แน่ครับไม่ได้โฆษณาให้อ.ต้นนะครับเห็นว่าดีและราคาพอสอยมาได้ครับเบอร์ อ.ต้น 086-338-6479 โทรคุยเอาเองครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 12-06-2011 เมื่อ 20:37

JOEOIL
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก ตอนที่ผมนำ ไทรทั่น พลัส2.5ดีเซล4ประตูไปติดแก๊สlpgที่อ.ต้ืน อ.ต้นก็แนะนำทีแรกก็ไม่ได้สนใจเท่าไรอ.ต้นเล่าให้ฟังว่า มิตซูรุ่นท้ายเบนท์มาจากนครศรีธรรมราช สิ้นเปืลอง 1บาท/กม มาติดเซพพลัสไปเหลือ .80สตางค์ครับ ผมคิดขึ้มาได้เลยนำ ซีวิคโฉมปัจจุบันก่อนไมเนอร์เป็นไฟ8เหลี่ยม ที่ติดแก๊สlpgแล้วอัตราเล่งก็งั้นๆแหละ พอใส่ เซพพลัสเข้าไปเท่านั้นแหละไม่น่าเชื่อคนละเรื่องกับตอนที่มาหาอ.ต้นเลยกดคันเล่ง "เบาๆ"รถพุ่งไปข้างหน้าดังใจสั่งเลยครับผมติดใจแล้วครับ ราคา2900บาท อ.ต้นติดตั่งให้เสร็จใช้เวลาประมาณครึ่งชั่วโมงก็แรงและประหยัดได้แล้ว นี่ขนาดผมไปติดตั่งตอนบ่าย4โมงเย็นนะเนี่ยเล่งเครื่องแป๊บเดียวเองน้ำไหลออกทางปลายท่อไอเสียเลยครับ ผมว่าความเร็วสั่งได้และประหยัดนี้คุม้ค่านะครับสว่นพลัสดีเซลรอเก็บเงินอีกนิดใส่แน่ครับไม่ได้โฆษณาให้อ.ต้นนะครับเห็นว่าดีและราคาพอสอยมาได้ครับเบอร์ อ.ต้น 086-338-6479 โทรคุยเอาเองครับ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

วันนี้นั่งคิดไปคิดมาเลยถอดเซพพลัสจาก ซีวิคมาลองกับเจ้า"ตั้น4ประตู2.5 at"ปรากฏว่าได้ผลเกินคาดถ้าแข่งกับรถคันอื่นละก็ออกตัวผมแพ้ครับถ้าทางยาวชนะครับ ก็ออกตัวล้อหมุนฟรีไม่ไปไหนเลย แรงจริงๆ พอบอกเพื่อนใช้ วีโก้ 2.5vn พรีรันเนอร์ เพื่อนบอกว่าขี้คุยผมเลยจัดไปถอดจากเจ้า "ตั้น" มาใส่เจ้า "โก้"ผมเลยท้าให้ลองออกตัวเกียร์3ไม่ต้องเล่งเครื่องเพื่อนบอกว่าปล่อยคลัสเครื่องก็ดับแล้วผมเลยบอกว่าไม่ดับขอm-150ขวดเดียวพอ เริ่มสตารท์เครื่องๆเดินเรียบเข้าเกียร์3ปล่อยคลัสไม่เหยียบคันเล่งรถเคลื่อนตัวไปข้างหน้าได้สบาย เพื่อนเลยเสียm-150 1ขวด พอลองขับมาถึงมันเลิ่มงอแงจะไม่ถอดคืนผม บอกแล้วว่าอย่าลองลองแล้วเลิกยากไปถ้ำกระบอกก็เลิกไม่ได้ ผมไม่ได้โม้นะครับมาเล่าให้ฟังเพื่อประโยชน์ของเพื่อนสมาชิกที่อยากแรงในราคาเบาๆ2900บาทผมว่าคุม้สำหรับผมครับ

User ID
    18740
    Status
    โพส
    374

รอได้รถก่อนคับ เดือนหน้า เด๋วจัดแน่นอน ...

User ID
    15272
    Status
    โพส
    6

หน้าตามันเป็นยังไงครับ อยากเห็นมาก

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jotriton ดูโพส
    หน้าตามันเป็นยังไงครับ อยากเห็นมาก
    หน้าตาเป็นอย่างนี้ครับ
    Attached Images Attached Images    

User ID
    13746
    Status
    โพส
    349

น้าพอจะอธิบายหลักการทำงานของ Saveplus ให้รู้หน่อยได้ไหมครับ

User ID
    13975
    Status
    โพส
    83

อยากรูด้วยคนคับ

User ID
    13975
    Status
    โพส
    83

อยากรู้ด้วยคนครับ

User ID
    15272
    Status
    โพส
    6

ดูได้ที่ www.saveplusoil.com

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Triton surat cng ดูโพส
    น้าพอจะอธิบายหลักการทำงานของ Saveplus ให้รู้หน่อยได้ไหมครับ
    สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก เมื่่อวันอังคารที่ผ่านมาผมได้พาเพื่อนไปใส่มาแล้วรถเป็น altis 1.6ตัวปัจจุบัน เขาได้ลองเซพพลัสของผมติดใจจะไปใส่ตั้งแต่วันเสาร์พอดีของที่อ.ต้นเหลืออยู่1ชุดเลยเสร็จเจ้าของวีโก้ที่มาจากเชียงใหม่มาติดตั้งแก๊สlpg+deselผมเลยต้องให้เพื่อนรอของมาถึงตอนเย็นวันจันทร์เช้าวันอังคารเพื่อนไม่รอช้ามารับแต่เช้าขับไปบ้านอ.ต้นคลอง3แบบเซ็งๆผมขับเอง อ.ต้นติดตั้งเสร็จประมาณ10.30นพอติดเครื่องเล่งสักพักเดียวน้ำไหลออกปลายท่อเลย ขากลับขับโคตรมันส์เลยคนละคันกับตอนไปเลยเจ้าของแฮบปี้มากๆ หลักการคือการทำให้เกิดการแตกตัวและเพิ่มออ๊กซิเจนให้การเผาใหม้สมบูรณ์ยิ่งขึ้นไม่ต้องเสียเวลารอติดเสร็จปั๊บลองกดคันเล่งดูจะรู้สึกเบาเลยกดคันเล่ง4-5 ทีจะมีน้ำไหลทางปลายท่อไอเสีย ขากลับจะมีความเห็นว่าแตกตา่งกันเลยครับกดคันเล่งเบาๆรถจะวิ่งไปดีกว่าเดิม ผมลองปลอกสายไฟที่ใส่ในท่อไอดีอีก1.5ซมปารกฏว่าซีวิคของผมวิ่งที่ความเร็ว110km/hแทบจะไม่ต้องเหยียบคันเล่งเลยครับออกตัวกดคันเล่งน้อยมากๆนี่จึงเป็นที่มาของคำว่า"เซพ"ครับกดคันเล่งน้อยกินน้ำมันน้อยครับผมรอเก็บเงินใส่ PLUS 4D DESELอีกคันจะได้ไม่ต้องย้ายไปย้ายมาครับ ใส่แล้วไม่ผิดหวังแต่ไม่โทรไปก่อนอาจผิดหวังนะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 23-06-2011 เมื่อ 10:22

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้