สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    36144
    Status
    โพส
    29

Angry บทเรียนการตั้งตั้งสัญญาณกันขโมย

เรื่องของเรื่องผมออกรถมา4วัน นำถรไปติดกันขโมยครับ แล้วบอกพนักงานว่าเซลล์แนะนำมา เพื่อติดตั้งกันขโมย ผมก็สอบถามเค้าไปว่ามีราคาเท่าไหร่บ้าง แต่เค้าบอกเฉพาะราคาอย่างเดียวไม่บอกว่ารุ่นไหนเป็นอย่างไร พอไปรับรถเค้าติดตั้งรุ่นที่ไม่ใช่อัพเกรดมา
    สรุปว่า กุญแจimo ที่มากับรถไม่สามารถใช้งานได้ แต่เค้าให้กุญแจรีโมทมา2อัน
    เซ็งจิตครับเพราะอยากใช้รีโมทของมันเอง(หรือว่าใช้แบบนี้ปลอดภัยกว่า) น้าๆคนไหนมีประสบการเรื่องนี้ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

มาตรฐาน ตอบ: บทเรียนการตั้งตั้งสัญญาณกันขโมย

ใจเย็นครับ เด่วรอผู้รู้มาตอบให้ครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

มาตรฐาน ตอบ: บทเรียนการตั้งตั้งสัญญาณกันขโมย

รอฟังด้วยคนครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

พาให้เรารกเกะกะรุงรังพวงกุญแจ เซลที่ศูนย์นั้นมันไม่น่าคิดได้เลยเอาของดีๆให้ว่างเปล่า
    หาร้านใส่ใหม่ครับลองขอแลกเทรินดูเอาของแบบอัพเกรทใช้ลูกเดิมยิงสั่ง

ทั่วๆไปในไทรทั่นเราติดตั้งกันได้แบบไม่ค่อยมีปัญหา ลองศึกษารายละเอียดตามนี้ดูครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=26107

User ID
    36401
    Status
    โพส
    267

เจริญละคับมีระบบกันขโมยimที่ดีที่สุดแต่ใช้ไม่ได้

User ID
    28909
    Status
    โพส
    250

มาเก็บข้อมูลครับ กำลังจะตัดสินใจติดอยู่แต่ไม่รู้ ว่าติดแบบไหน ยี่ห้อไหนดี

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

รอด้วยอีกคน เหล็กล๊อคล้อของผมมันใหญ่มาก หนักด้วย พกไปไหนก็ลำบาก เเต่ล็อคเเล้วอุ่นใจขึ้นเยอะ...

immo ดีสุดแล้วครับ

ส่วนใหญ่ที่ติดเพิ่มจะเป็นชุดอัพเกรดมากกว่า เป็นออปชั่นเพิ่มเติม
    โดยใช้รีโมท immo เดิม

กรณีนี้ติดตั้งแล้วรีโมทเดิมใช้ไม่ได้ ผมว่าเอาออกเถอะ
    ไม่รู้ว่าช่างมันตัดไรทิ้งไปบ้าง

User ID
    36144
    Status
    โพส
    29

ขอบคุณครับน้าๆ กะว่าจะไปเอาออกแล้วติดตัวอัพเกรดแล้วครับ
    ได้เรื่องยังไงจะมาเล่าให้ฟังนะครับ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

ขออนุญาตินะคะ จขกท.ติดกันขโมยมาใหม่โดยที่ระบบรีโมทย์ที่ตัวกุญแจไม่ได้ใช้ถูกต้องมั๊ยคะ ลองดูดีๆกุญแจอิมโมก็ยังใช้ได้อยู่ดีไม่ใช่หรือคะ ระบบการทำงานของอิมโมบิไลท์เซอร์จะทำงานก็ต่อเมื่อ เสียบกุญแจเข้าที่และบิดเปิดวงจร กล่องหลักจะส่งสัญญานแม่เหล็กไฟฟ้าเพื่อกระตุ้นชิบที่ฝังให้ส่งสัญญาณกลับเพื่อตรวจเช๊ครหัสที่ตรงกันในการสั่งสตาร์ทเครื่องยนต์ ไม่ว่าจะเปิดหรือปิดเซ็นทรัลล๊อคด้วยวิธีไหน การสตาร์ทรถก็ต้องใช้ขั้นตอนตรวจสอบดังกล่าวก่อนทุกครั้งก่อนสตาร์ท การที่มีรีโมทย์เพิ่มมาอีกตัวในพวงกุญแจ ถ้าจะมองเรื่องความสะดวกสบายแน่นอน"ไม่มี" แต่ถ้ามองเรื่องความปลอดภัย"ไม่แตกต่างกันแน่ๆ" แต่ก็นั่นแฟกละค่ะ เอาที่สะดวกและเหมาะที่สุดค่ะ.................................ขอให้มีความสุขกับการใช้รถนะคะ

User ID
    34401
    Status
    โพส
    127

ระบบอีโม คือมันมีชิบฝังอยู่ที่ตัวกุญแจนะคับ ไม่ใช่อยู่ที่รีโมท

TTC-0842 TTC-Member
    User ID
    9006
    Status
    โพส
    814

ที่เป็นแบบนี้ก็เพราะว่าต้นทุนของรีโมทที่เค้าติดให้น้ามันถูกกว่าครับ
    ยังไงก็โทรปรึกษาได้ครับ เรื่องกันขโมยพอรู้เรื่องครับ 0815789589 ทรsrpครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ร้านเค้าไม่มีตัวอับเกรดหรือเปล่า เลยใส่ตัวที่เป็นกันขโมยมาให้ บางทีก็พูดยากขอบเอาง่ายอยากขายว่างั้น

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ระบบimmobilizerเจ๋งสุดแล้วตอนนี้

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamyu ดูโพส
    ระบบimmobilizerเจ๋งสุดแล้วตอนนี้

เห็นด้วยเลยครับ

User ID
    36144
    Status
    โพส
    29

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    ขออนุญาตินะคะ จขกท.ติดกันขโมยมาใหม่โดยที่ระบบรีโมทย์ที่ตัวกุญแจไม่ได้ใช้ถูกต้องมั๊ยคะ ลองดูดีๆกุญแจอิมโมก็ยังใช้ได้อยู่ดีไม่ใช่หรือคะ ระบบการทำงานของอิมโมบิไลท์เซอร์จะทำงานก็ต่อเมื่อ เสียบกุญแจเข้าที่และบิดเปิดวงจร กล่องหลักจะส่งสัญญานแม่เหล็กไฟฟ้าเพื่อกระตุ้นชิบที่ฝังให้ส่งสัญญาณกลับเพื่อตรวจเช๊ครหัสที่ตรงกันในการสั่งสตาร์ทเครื่องยนต์ ไม่ว่าจะเปิดหรือปิดเซ็นทรัลล๊อคด้วยวิธีไหน การสตาร์ทรถก็ต้องใช้ขั้นตอนตรวจสอบดังกล่าวก่อนทุกครั้งก่อนสตาร์ท การที่มีรีโมทย์เพิ่มมาอีกตัวในพวงกุญแจ ถ้าจะมองเรื่องความสะดวกสบายแน่นอน"ไม่มี" แต่ถ้ามองเรื่องความปลอดภัย"ไม่แตกต่างกันแน่ๆ" แต่ก็นั่นแฟกละค่ะ เอาที่สะดวกและเหมาะที่สุดค่ะ.................................ขอให้มีความสุขกับการใช้รถนะคะ
    ถูกต้องทุกอย่างเลยครับน้าแต่ก่อนที่เค้าจะทำการติดตั้งอุปกรณ์ที่ใช้งานไม่เหมือนเดิมเค้าควจะถามเราก่อนครับ
    อีกอย่างทางช่างเค้าบอกว่าเค้าได้ตัดสัญญาณรีโมทของกุญแจเดิม(แล้วตัดอะไรเพิ่มอีกซึ่งเราไม่รู้) ดังนั้นจะไม่สามารถกดรีโมทจากกุญแจเดิมได้
    แต่immoกับการสตาร์ทเครื่องยังคงเดิมครับ
    @น้าMUNIC เค้ามาบอกทีหลังว่าถ้าต้องการใช้กุญแจตัวเดิมต้องติดตั้งชุดอัพเกรด(สรุปว่ามีครับ)

ขอบคุณน้าทุกคนนะครับ ผมไม่อยากให้เครียดแต่อยากให้เรื่องของผมเป็นบทเรียนกบคนอื่นๆที่กำลังคิดจะติดตั้งอุปกรณ์เสริมบางตัวนะครับ เราควรเลือกอุปกรณ์ด้วยตัวเองและดูการติดตั้งกับเค้าด้วย เพราะไม่รู้ว่าช่างเค้าทำอะไรกับรถเราไปบ้าง เพราะเป็นรถใหม่ฟังก์ชันบางอย่างอาจจะไม่สามารถทำงานตามปรกติได้ครับ(แต่เราอาจจะไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามันมีฟังก์ชั่นนั้นๆอยู่)

ข้อมูลกระทู้