สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    350
    Status
    โพส
    23

มาตรฐาน จำเป็นต้องขับรถตอนกลางคืน

ปรึกษาด้วยครับ รถใหม่จำเป็นต้องเดินทางช่วงกลางคืนจะโดนจับไหม และต้องทำอย่างไรไม่ให้เกิดปัญหาการถูกจับตามด่านต่าง ๆ ขอบคุณมาก

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

มาตรฐาน Re: จำเป็นต้องขับรถตอนกลางคืน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ loei ดูโพส
    ปรึกษาด้วยครับ รถใหม่จำเป็นต้องเดินทางช่วงกลางคืนจะโดนจับไหม และต้องทำอย่างไรไม่ให้เกิดปัญหาการถูกจับตามด่านต่าง ๆ ขอบคุณมาก
    ก็ชี้แจงพี่เค๊าไปตามความจำเป็นเลยครับ ถ้าพี่เค๊าเป็นคนพี่เค๊าต้องเข้าใจบ้างครับ และเอกสารต่างๆต้องครบครับเช่นเล่มป้ายแดง+หนังสือสัญญาซื้อขาย+100คริๆๆ

chaart
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: จำเป็นต้องขับรถตอนกลางคืน

ครับ...โทรหาพี่เซลล์ ให้เค้าสำเนาเอกสาร(จำไม่ได้ว่ามีอะไรบ้าง-แต่ทางเจ้าหน้าที่บริษัทเค้ารู้ครับ) จะมีใบมอบอำนาจจากทางศูนย์ด้วย...นำไปพร้อมกับสมุดเล่มแดง+ตังค์ 25 บาท ไปที่ขนส่งเลยครับ...แป็บเดียว
    การขอแต่ละครั้ง จะได้มา 5 ช่อง...อย่างผมใช้ไปแค่สามช่องเอง...คนต่อไป สบายเลย 555

ได้มาแล้วจะมีตราประทับของนายทะเบียนขนส่ง-พร้อมลายเซ็น...ทีนี้ให้เราระบุต้นทาง-ปลายทาง รายละเอียดปลีกย่อยให้ครบด้วยปากกาครับ...จะไปไหนตั้งแต่เช้าจรดเช้า...ที่ไหนก็ได้ครับ

อย่างผมนี่ผมเคยโดน...ข้อหาขับรถโดยประมาทครับ...เพราะเกือบซัดพี่ๆ ทางหลวงตอนตีสี่...ก็พี่อยู่เล่นกระโดดออกมาเฉยๆ...ก่อนหน้านั้นเห็นส่งแว็บๆ มาที่รถ...เลยด่ากลับไปเลยครับ...ว่าคราวหน้าถ้าผมเบรกไม่อยู่นี่พี่คงไม่ได้มายืนดูสมุดเล่มนี้แน่ๆ พี่

ข้อมูลกระทู้