หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 25

kumaeda
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน อยากสูง

อยากสูงครับ แต่จะเปลี่ยนแค่ยางได้รึเปล่า
    245/75/15
    หรือต้องเพิ่ม แมกซ์เป็น 16 ด้วย
    แล้วยางราคาประมาณเท่าไหร่ครับ(ถูกๆ)
    แล้วล้อใหญ่ขึ้นจะมีปัญหาอะไรรึเปล่าครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6080
    Status
    โพส
    128

มาตรฐาน Re: อยากสูง

ช่วยตอบกระทู้นี้ให้ด้วยเพื่อนผมอยากสูง

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ถ้าทำประมาณเจ้าของกะทู้ว่านี้สูงเต็มที น่าจะอีกแค่นิ้วเดียวครับ มันขึ้นกับความพอใจมากกว่าว่าท่านชอบหรือยัง
    ของผมยก 3 นิ้ว โดยวิธีรองสเปเซอร์ 1.8" หลังใส่โตงเตง 8" แม๊กซ์ 17 ยาง 235/65/17

yootty
    ผู้เยี่ยมชม

น้า yut ค่าเสียหายเท่าไหร่หรอครับ มาเก็บข้อมูล

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ค่าแรงยก 1500 โช๊คหน้า flexo A1: 3150 โช๊คหลังเรนโช่ มือสอง : 3000 เสริมแหนบ 3000 ปริงหน้า 2900 ซูปเปอร์อาร์ม 5500
    แต่โช๊คที่เห็นในรูปไม่ใช่เปลี่ยนใหม่แล้ว

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

หรือว่าสูงขนาดนี้ครับ...ถ้าชอบ เด๋วมาตอบให้ครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    หรือว่าสูงขนาดนี้ครับ...ถ้าชอบ เด๋วมาตอบให้ครับ
    ผมอยากสูงขนาดนี้ครับน้าโจ้ ตอบหน่อย

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

เบื่อจริงๆรถสูงๆ

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    เบื่อจริงๆรถสูงๆ
    น้าชอบแบบเตี้ยๆทำกล่องเพิ่มใช่มั้ยค้าบบบบบ รอน้าวุฒิอยู่น่ะคับ

kumaeda
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    ชอบประมาณคันสีบรอนครับ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่้ครับ
    ขอรายละเอียดแมกซ์กับยางด้วยครับ

love_triton@windowslive.c TTC-Member
    User ID
    1454
    Status
    โพส
    184

ผมอยากสูงอีกครับทำยังไงดีช่วยบอกหน่อยครับ

love_triton@windowslive.c TTC-Member
    User ID
    1454
    Status
    โพส
    184

นี้รูปก่อนยกสูงครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ RDUM ดูโพส
    นี้รูปก่อนยกสูงครับ
    ร้านพี.พี.ยานยนต์มีรูปรถที่ยกสูงใกล้เคี้ยงกับพลัสให้ชมครับถ้าสนใจลองโทรสอบถามรายละเอี่ยดไดที่เบอร์ 087-1251009พรตครับ

User ID
    2162
    Status
    โพส
    468

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kumaeda ดูโพส
    ชอบประมาณคันสีบรอนครับ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่้ครับ
    ขอรายละเอียดแมกซ์กับยางด้วยครับ
    คันนี้ลองผิดลองถูกมาหลายครั้งครับ จบที่ ไส่สเปเซอร์หน้า 1.5 นิ้ว สปริงเดิม โช๊คน้ำมันแกนยาว สูงขึ้นประมาน 3 นิ้ว แหนบหลังดัดตามสูตร โตงเดงเดิม โช๊ค ทอนโบ 4x4 ของรถแข่ง สูง 3 ขึ้น 3 นิ้วเช่นกัน สเปเซอร์ 300 โช๊คหน้าคู่ละ1800 ค่าแรง 500 ดัดแหนบ 500 โช๊คหลัง 5000/คู่ ส่วนแมกซ์ เป็น O-Z อิตาลี่แท้ มีชุดเดียวในไทย..(น่าจะเป็นอย่างนั้น..เขาว่ามา) ขอบ16 ชุดนี้น่าจะ 2-3 หมื่น (เขาว่ามาอีกแหล่ะ..) เพราะผมจับมาจากรถแข่งญี่ปุ่น ที่เขาจะเอากลับญี่ปุ่นแล้ว ยาง M/T MAXXIS BICHORN 245/75/16 เส้นละ 5000 ครับ แนะนำครับ..ถ้าเปลี่ยนสปริง ให้ใช้ของ ISUZU BUTDY รถตู้ จะใส่ใด้พอดีเป๊ะ แล้วไม่ต้องรองสเปเซอร์เลย จะสูง 3 นิ้วเช่นกัน คู่ละ 2500 ซื้อที่ตรีเพชรได้เลย ค่าเคได้เลย ตอบช้าไปนิดนะครับ...เพิ่งเจอ..

cwrptt
    ผู้เยี่ยมชม

ของ BTV ทำมาแล้วครับ ของ4x2

kumaeda
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs up Re: อยากสูง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pongsakorn ดูโพส
    คันนี้ลองผิดลองถูกมาหลายครั้งครับ จบที่ ไส่สเปเซอร์หน้า 1.5 นิ้ว สปริงเดิม โช๊คน้ำมันแกนยาว สูงขึ้นประมาน 3 นิ้ว แหนบหลังดัดตามสูตร โตงเดงเดิม โช๊ค ทอนโบ 4x4 ของรถแข่ง สูง 3 ขึ้น 3 นิ้วเช่นกัน สเปเซอร์ 300 โช๊คหน้าคู่ละ1800 ค่าแรง 500 ดัดแหนบ 500 โช๊คหลัง 5000/คู่ ส่วนแมกซ์ เป็น O-Z อิตาลี่แท้ มีชุดเดียวในไทย..(น่าจะเป็นอย่างนั้น..เขาว่ามา) ขอบ16 ชุดนี้น่าจะ 2-3 หมื่น (เขาว่ามาอีกแหล่ะ..) เพราะผมจับมาจากรถแข่งญี่ปุ่น ที่เขาจะเอากลับญี่ปุ่นแล้ว ยาง M/T MAXXIS BICHORN 245/75/16 เส้นละ 5000 ครับ แนะนำครับ..ถ้าเปลี่ยนสปริง ให้ใช้ของ ISUZU BUTDY รถตู้ จะใส่ใด้พอดีเป๊ะ แล้วไม่ต้องรองสเปเซอร์เลย จะสูง 3 นิ้วเช่นกัน คู่ละ 2500 ซื้อที่ตรีเพชรได้เลย ค่าเคได้เลย ตอบช้าไปนิดนะครับ...เพิ่งเจอ..
    ชัดเจนครับน้า ขอบคุณครับ จะได้รีบเก็บตัง

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ร้านพี.พี.ยานยนต์มีรูปรถที่ยกสูงใกล้เคี้ยงกับพลัสให้ชมครับถ้าสนใจลองโทรสอบถามรายละเอี่ยดไดที่เบอร์ 087-1251009พรตครับ
    ว่างๆจัดมีตติ้งสักทีเป็นไงพี่พรต ลูกค้าไทรทันก็เยอะมีสมาชิกในคลับมั่งปล่าวจะได้มาคุยกันบ้างนะพี่
    ท่าจะดีปั้มเชลล์กว้างๆผมรู้จักเจ้าของปั๊ม

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

น่าสนครับต้องหาเวลาจัดดู

Eaknarin
    ผู้เยี่ยมชม

น่ารองครับ...แต่ทุกรูปสวยครับ

User ID
    6049
    Status
    โพส
    78

เอาตัว4x2มายกสูงเท่าพลัส มีค่าใช้จ่ายเบ็ดเสร็จเท่าไหรครับ (ไม่รวมล้อกับยาง) **อีกอย่างนึงครับ จะคุ้มกว่าซื้อพลัสเลยมั๊ยครับ**

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้