สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

bigpung
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ผมเปลี่ยนยาง 235/70/r15 มาครับ มีคำถามครับ

เวลาวิ่งทางไม่เรียบรู้สึกแปลกไป ต้องเปลี่ยนโช้คด้วยป่าวครับ ถ้าเปลี่ยนควรเปลี่ยนแบบไหนครับ หรือต้องเปลี่ยนอะไรเพิ่มบ้าง แนะนำยี่ห้อและร้านด้วยก็ดีครับผมอยู่โคราชครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    245
    Status
    โพส
    906

มาตรฐาน Re: ผมเปลี่ยนยาง 235/70/r15 มาครับ มีคำถามครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bigpung ดูโพส
    เวลาวิ่งทางไม่เรียบรู้สึกแปลกไป ต้องเปลี่ยนโช้คด้วยป่าวครับ ถ้าเปลี่ยนควรเปลี่ยนแบบไหนครับ หรือต้องเปลี่ยนอะไรเพิ่มบ้าง แนะนำยี่ห้อและร้านด้วยก็ดีครับผมอยู่โคราชครับ
    ทางร้านพี.พี.ยานยนต์ขอแนะนำให้เซตระบบช่วงล่างใหม่ครับเนื่องจากรถของท่านได้เปลี่ยนยางให้ใหญ่ขึ้นทำให้การขับขี่แปลกๆไปเช่นรถอาจมีอาการโคลง-ร่อน-หรือขับแล้วไม่มีความมั่นใจแนะนำให้เปลี่ยนโช๊คอัพทั่งหน้าและหลังเป็นแบบระบบแก๊สกึ้งน้ำมันกระบอกใหญ่และอีชุดที่อยากแนะนำให้ใช้คือชุดกันโคลงSUPER-ARMแก้ปัญหาท้ายสะบัด-ร่อน-โคลงได้เป็นอย่างดีครับแถมยังทำให้รถของท่านขับขี่สนุกและนุ่มนวลขึ้นอย่างเห็นได้ชัดมีรูปสินค้าที่ทางร้านได้ติดตั้งให้กับลูกค้าให้ชมครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: ผมเปลี่ยนยาง 235/70/r15 มาครับ มีคำถามครับ

ผมว่าลองเช็คลมดูก่อนดีกว่ามั้ยครับ เพาะยางรถกระบะส่วนมาก จะเติม 35 ลองดูก่อนดีกว่า ถ้าไม่ได้ยังไงหรือยังนุ่มไม่พอ คงต้องเสียเงินถอยโช๊คใหม่แน่ๆงานนี้ เหอะๆ

jonpon
    ผู้เยี่ยมชม

มันจะหนักมือขึ้นใช่ไหมครับ ยางใหญ่ขึ้นแรงเสียดทานระหว่างล้อกับถนนมีมากขึ้น เลยทำให้รู้สึกว่าพวงมาลัยหนักมือขึ้น ขี่เรื่อยๆเดี๋ยวก็ชิน

bigpung
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นแบบน้ำมันแต่กระบอกใหญ่ได้ป่าวครับ ขอบคุณครับสำหรับทุกคำตอบ

romeo
    ผู้เยี่ยมชม

ลองเช็คลมยางดูครับ ถ้าไม่ดีขึ้นก็ต้องเสียเงินลงโชคใหม่ส่วนแบบน้ำมันนี่ก็ได้ครับ แต่ต้องดูว่าใช้งานแบบไหน ถ้าขับตามถนนหลวงธรรมดาก็น่าจะเอาอยู่ แต่ต้องดูด้วยว่าช่วงชัก ช่วงยืดเป็นยังไง ความหนึดเท่าไหร่

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

กระบอกใหญ่ยังไงก็ดีกว่ากระบอกเล็กแน่นอนครับ ที่แน่ๆ อยากสวยอยากเท่อยากถูกใจ งานนี้เสียเงินอีกชัวครับ อิอิ สู้ๆน๊ะครับ เพื่อความสบายใจ

ข้อมูลกระทู้