สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

manit102
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs up Triton Black edition M/T กับน้ำมัน B5

รถผมซื้อมาได้ 8 เดือนแล้วครับ วิ่งไป 26000 กิโล ล่าสุดขับจากอยุธยาไปนครศรีธรรมราชมาครับ ก็เป็นห่วงเรื่องค่าน้ำมันว่าจะเปลืองมาก ก็เลยอยากเปลี่ยนมาเติม B5 ดูบ้างเพราะทาง MITSU เค้ารับรองให้แล้ว ทีแรกก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่าเติม B5 แล้วจะมีผลเสียกับเครื่องยนต์และปั้มน้ำมันแรงดันสูงรึป่าว หลังจากได้เติมไปแล้ว ไม่ต่างกันเลยครับ เครื่องยนต์ยังเดินเรียบเหมือนเดิม อัตราเร่งไม่ตก ทดสอบมาแล้วจาก อยุธยา-นครศรีธรรมราช ไป-กลับ 1750 กิโลเมตร ทั้งนี้เลยอยากให้สมาชิกลองเปลี่ยนมาใช้ B5 กันดูเพราะถูกกว่า Deltra X EURO III ตั้ง 3 บาทแหนะ ประหยัดเงินในกระเป๋าไปได้เยอะเลยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4431
    Status
    โพส
    215

มาตรฐาน Re: Triton Black edition M/T กับน้ำมัน B5

วันก่อนว่าจะเติมอยู่เหมือนกันครับ แต่เข้าปตท.ที่ศรีราชา ดันไม่มีb5ซะงั้น เลยอด
    ของผมก็Blackedition เหมือนกันครับ

User ID
    4099
    Status
    โพส
    182

มาตรฐาน Re: Triton Black edition M/T กับน้ำมัน B5

ผมว่าจะลองเติมดูเหมือนกันครับรอให้ถังนี้หมดก่อน...แล้วเจอกันครับเจ้าบี5

eakoil773
    ผู้เยี่ยมชม

สวย มากๆๆ โคตรๆๆๆ อยาก ได้ ง่า ครับ

lerson
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mango339 ดูโพส
    วันก่อนว่าจะเติมอยู่เหมือนกันครับ แต่เข้าปตท.ที่ศรีราชา ดันไม่มีb5ซะงั้น เลยอด
    ของผมก็Blackedition เหมือนกันครับ
    ผมอยู่ศรีราชาเหมือนกัน ก็อยากประหยัดแต่เป็นเหมือนคุณเลยเข้าหลายปั้มแล้วไม่มี B5 เติม

Silent Of The Lamp
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเติมมันตั้งกะ 5,000 ก.ม. แรกเลยครับ

ประหยัดไปได้หลายตังค์แล้วเหมือนกันครับ
    เพราะเต็มถังไปไม่รู้กี่รอบแล้ว ฮ่าๆๆๆๆๆ

ปล ของผมวิ่งไป หมื่นแปดพันโล ใช้มา
    เข้าเดือนที่หกแล้วครับ

superball
    ผู้เยี่ยมชม

New Triton Plus 2009 ใช้อยู่ที่ศูนย์บอกว่าใช้ได้

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

ผม Plus Std. ครับ ที่จริงเครื่องเครา ก็ตัวเดียวกันแหละ

ของผมใช้มาเข้า 60000 กม แล้วละครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆ ที่ช่วยให้มั่นใจ เมื่อก่อนจะเอา B5 เข้าถังที มันรู้สึกกังวลยังไงไม่รู้ เดี๋ยววันนี้เจอกัน แต่เต็มถังประมาณ 70 ลิตร คูณด้วยผลต่าง 3 บาท = 210 บาท ต่างกันตั้ง 200 กว่ากับดีเซลธรรมดา มีเงินซื้อวุ้นเย็นๆ มานั่งจิบตั้ง 5 ขวด

manit102
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mango339 ดูโพส
    หรอครับ ที่จริงแถวนั้นน่าจะเยอะนะ แต่คงหาเติมได้ไม่ยากใช่มั้ยครับ Blackedition วิ่งได้กี่กิโลแล้ว มีแนวแต่งรถใหม่ๆ ก็ถ่ายรูปมาอวดกันบ้างนะครับ

manit102
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pock ดูโพส
    ผมว่าจะลองเติมดูเหมือนกันครับรอให้ถังนี้หมดก่อน...แล้วเจอกันครับเจ้าบี5
    ไม่ต้องรอให้หมดถังหรอกครับ เติมผสมเข้าไปได้เลย ไม่มีปัญหา

manit102
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Silent Of The Lamp ดูโพส
    ผมเติมมันตั้งกะ 5,000 ก.ม. แรกเลยครับ

ประหยัดไปได้หลายตังค์แล้วเหมือนกันครับ
    เพราะเต็มถังไปไม่รู้กี่รอบแล้ว ฮ่าๆๆๆๆๆ

ปล ของผมวิ่งไป หมื่นแปดพันโล ใช้มา
    เข้าเดือนที่หกแล้วครับ
    โห เจ๋งครับ ออกรถมาเดือนแรกผมนี่ยังไม่กล้าเลย แต่มั่นใจเถอะครับว่าเครื่องของเค้าดีจริง ยินดีที่ได้รู้จักครับ Blackedition เหมือนกัน

manit102
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆ ที่ช่วยให้มั่นใจ เมื่อก่อนจะเอา B5 เข้าถังที มันรู้สึกกังวลยังไงไม่รู้ เดี๋ยววันนี้เจอกัน แต่เต็มถังประมาณ 70 ลิตร คูณด้วยผลต่าง 3 บาท = 210 บาท ต่างกันตั้ง 200 กว่ากับดีเซลธรรมดา มีเงินซื้อวุ้นเย็นๆ มานั่งจิบตั้ง 5 ขวด
    ใช่แล้วครับ ยิ่งวันนี้น้ำมันขึ้นราคาไปอีกแล้ว ใช้B5 ก็ประหยัดได้หลายบาทครับ

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

จากที่ลังเลใจมานาน ผมก็ตัดสินใจเติมละครับ เพิ่งเติมเต็มถังไปเมื่อคืนเองครับ ประหยัดกว่ากันเยอะครับ ช่าง 0 บอกอย่าเติม b5 แต่ผมเห็นน้าๆหลายๆคนเติมก็ไม่มีปัญหาอะไร
    เลยอยากรู้ว่าจะมีปัญหาไหม ทางศูนย์ใหญ่บอกเติมได้ก็จะลองครับ มีไรก็เครม ตั้งใจจะใช้ให้คุ้มเลยคันนี้ ตั้งใจว่าจะเปลี่ยนกรองดีเซลทุก 5 พันกิโล ครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

สวยดุจังคันนี้อิอิ

skw.wat
    ผู้เยี่ยมชม

ของผม Plus 4d Mt ปลายปี 06 ครับ ลองใช้ B5 มาแล้วครับ ยืนยันว่าใช้ได้จริงครับ เครื่องไม่มีปัญหาเลยครับ ถูกกว่าลิตรละ 3 บาท ... แต่

แต่ว่า เติมแล้วเครื่องอืดทันทาเห็นเลยครับ เหยียบเร่งไม่ขึ้น แตกต่างอย่างชัดเจน
    และ น้ำมันหมดเร็วมากๆ

สุดท้าย ก็เลยกลับมาเติมดีเซลแบบธรรมดาเหมือนเดิม

เห้ออออ ....

ข้อมูลกระทู้