สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    267
    Status
    โพส
    354

มาตรฐาน กุญแจรีโมทหาย ทำไงดีครับ

รถผมเป็น Plus 4D
    กุญแจรีโมทหาย ทำไงดีครับ
    ขอคำแนะนำด้วยครับ ตอนนี้ใช้แต่กุญแจธรรมดา ไม่สะดวกเลย

ขอบคุณครับ

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

มาตรฐาน Re: กุญแจรีโมทหาย ทำไงดีครับ

ไปติดต่อที่ศูนย์เลยครับ ตอนออกรถศูนย์เขาจะเก็บหมายเลขคีร์ไว้

จะเป็นแผ่นอลูมิเนียมเล็กๆและมีหมายเลขรหัสของแต่ละตัวอยู่

แต่ไม่แน่ใจว่าอยู่ที่ศูนย์หรือไฟแน๊นเก็บไว้นะครับ (สงสัยเก็บไว้ตอนเราไม่ได้จ่ายค่างวดแล้วจะได้ยึดรถได้)

แต่มีทุกคันแน่นอนครับขอทำใหม่ได้ แต่ไม่รู้ราคาทำครับ

User ID
    5771
    Status
    โพส
    89

มาตรฐาน Re: กุญแจรีโมทหาย ทำไงดีครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ but vulcan ดูโพส
    ไปติดต่อที่ศูนย์เลยครับ ตอนออกรถศูนย์เขาจะเก็บหมายเลขคีร์ไว้

จะเป็นแผ่นอลูมิเนียมเล็กๆและมีหมายเลขรหัสของแต่ละตัวอยู่

แต่ไม่แน่ใจว่าอยู่ที่ศูนย์หรือไฟแน๊นเก็บไว้นะครับ (สงสัยเก็บไว้ตอนเราไม่ได้จ่ายค่างวดแล้วจะได้ยึดรถได้)

แต่มีทุกคันแน่นอนครับขอทำใหม่ได้ แต่ไม่รู้ราคาทำครับ
    ประมาณ 1500 บาทครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ทำได้ที่ศูนย์ครับ

ราคาไม่รู้ รู้แค่ว่า เอารหัสกุญแจ ไปทำได้

และกล่องจะรับรู้ได้ ว่าทำได้มากถึง 4 ดอก ครับ

User ID
    267
    Status
    โพส
    354

แล้วมันจะให้มาทำไมดอกเดียวตอนออกรถนะ ???
    เคยออกโตโยมาให้สองดอกแน่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

toy_kan
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เอก_ชภ9700 ดูโพส
    แล้วมันจะให้มาทำไมดอกเดียวตอนออกรถนะ ???
    เคยออกโตโยมาให้สองดอกแน่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

ของผมได้มาสองดอกนะครับ

Badboy69
    ผู้เยี่ยมชม

ลองเข้าไปอ่านดูครับพอดีเพื่อนส่งเมล์มาให้อ่านอ่ะครับ พี่น้องงง

ช่างกุญแจตั้งโต๊ะปากซอย ซ่อม+ทำกุญแจรีโมทIMMOBILIZERได้..200 บาทซื้อรถSeat alhambra โฉมปี 99 มาได้กุญแจรีโมทดอกเดียว กดได้มั่งไม่ได้มั่ง เอาเข้าศูนย์เปลี่ยนถ่านแล้วติดตั้งเชื่อมต่อIMMOBILIZERไม่ผ่าน(ศูนย์วิภาวดีอีกแล้ว) ศูนย์บอกว่าต้องเปลี่ยนรีโมท ประมาณ 5 พัน ก็เลยไม่ทำ มาค้นหาในเนต เจอในเวบhttp://www.ming-key.comว่าซ่อมได้ก็เลยลองเข้าไปดู ร้านจะอยู่ปากซอยพหลโยธิน 15(ซอยวัดไผ่ตัน)ก็ขับรถไปสงสัยว่าเขียนเวป เปิดเวปดูหรูหรา แล้วร้านอยู่ตรงไหนหว่า ที่ไหนได้เป็นแบบตั้งโต๊ะทำกุญแจธรรมดา(ตะลึงครั้งที่หนึ่ง) ยังสงสัยในใจว่าโดนหลอกหรือเปล่า ที่จอดรถในซอยก็ไม่มี ช่างโบกมือให้ไปจอดลานจอดรถของวัดไผ่ตัน แล้วเดินย้อนไปหาประมาณห้าสิบเมตร ช่างถามอาการว่าเป็นอย่างไร ถ้าสตาร์ทติดอิมโมฯ ไม่เสีย เดี๋ยวลองเซทระบบใหม่ เปิดดอกกุญแจเช็คระบบถ่าน+แผงวงจร แล้วประกอบ แล้วก็เปิดโต๊ะออกมามีกล่องเก็บของ เปิดกล่องเก็บของก็จะมีเครื่องฯ(ตะลึงเป็นครั้งที่สอง) รูปร่างคล้ายโน๊ตบุ๊คแต่จะมีที่วางดอกกุญแจ เสียบไฟฯ แล้วถามว่ารถยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร แล้วก็เอากุญแจเสียบเครื่อง ทำการตรวจเช็คIMMOBILIZER แล้วก็ยื่นให้เรา บอกว่าลองไปเซทตามคู่มือฯ ว่าใช้ได้หรือเปล่า...เราก็เดินกลับไปที่รถเซทเชื่อมระบบกุญแจตามคู่มือโดยมีวิธีคือ..ไขล๊อคค้างไว้ห้าวิ ไขปลดล๊อคสามครั้งดึงออก กดแป้นรีโมทที่ใช้ล๊อกค้างไว้ แล้วกดแป้นรีโมทที่ปลดล๊อกสามครั้ง...แล้วลองใช้รีโมทดูปรากฎว่าใช้ได้(ตะลึงเป็นครั้งที่สาม) เดินกลับแบบงง ๆ แล้วคิดในใจว่าคงโดนค่าทำไม่ต่ำกว่าพันแน่...บอกช่างว่าใช้ได้แล้ว..คิดเท่าไหร่..สองร้อยครับ(ตะลึงเป็นครั้งที่สี่)...บอกช่างว่าสุดยอด..ช่างบอกที่ศูนย์ต่าง ๆ ที่ทำไม่ได้ก็เอามาให้ทำ..บางรุ่นยังไม่มีต้องเขียนโปรแกรมภาษาซีเอาเอง ศึกษาเอง(ตะลึงเป็นครั้งที่ห้า)...แต่ก็บอกว่าทำไม่ได้ทุกรุ่นนะต้องดูเป็นรุ่นๆ ไปแต่ส่วนใหญ่ทำได้ ทั้งซ่อม รีเซทใหม่ ก๊อปปี้ หายทำใหม่ได้หมด ฯลฯ ...ถ้าใครเสียหรือซ่อม ผมก็แนะนำให้ครับ ชื่อช่างแดนชัย(หมิง) ทำอาชีพเป็นช่างกุญแจมา20กว่าปี ปัจจุบันทำกุญแจอยู่ที่ ปากซอยวัดไผ่ตัน พหโยธิน15 เลขที่ 1575/26 สามเสนใน พญาไท กทม. 10400 โทร.0890780181 (หรือจะเข้าที่เวบก็ได้)

User ID
    6533
    Status
    โพส
    35

แม่เจ้า มีช่างแบบนี้อยู่ในโลกด้วยเหรอ คิดว่ามีอยู่แต่เพียงในหนังจีน ต้องขึ้นเขาข้ามเขาร้อยกว่าลูก แบบหาหมอเทวดา

พี่แกเก่งจิงๆ ขอบคุณครับ เก็บเว็บเอาไว้แระ ^_^

ใบหม่อน
    ผู้เยี่ยมชม

กุญแจรีโมท ของผมเคยแตก ช่างบอกว่าไม่ต้องใช้รหัสกุญแจ ทางศูนย์จะมีอะไหล่เป็นตัวรีโมทพร้อมกุญแจแบบเดิม แต่ยังไม่ได้กัดดอกนะครับ แล้วค่อยเอารีโมทไปจูนเข้ากับตัวรถ จากนั้นเราก็เอากุญแจไปกัดดอกเองข้างนอกครับ ถ้าจำไม่ผิด ตัวกุญแจรีโมทประมาณ เจ็ดร้อย ค่าจูน 300 ค่ากัดดอกกุญแจประมาณ ห้าสิบบาท แต่ของผมไม่ได้ทำนะครับเอากาวมาหยอดก็ใช้ได้เหมือนเดิมครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

นี่แหล่ะครับ ตรงกับสุภาษิตที่ว่า เพชรในตม จอมยุทธมากฝีมือตามตำราต้องอยู่ตามป่าตามเขาถึงจะเก่งจริงๆๆ สุดยอดๆๆๆๆๆๆ

User ID
    5771
    Status
    โพส
    89

สุดยอด ช่างสรรหาจอมยุทธมาได้

ข้อมูลกระทู้