สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

wannboytriton
    ผู้เยี่ยมชม

Smile วิธีแก้ปัญหาไฟเครื่องโชว์หลังลงโปร3200

รถผม116ม้าไปลงโปร3200มาแล้วไฟโชว์

1.ทำยังไงให้ไฟหายโชว์

2.เวลาบูสมากล่องมันตัด(บูสประมาณ19ครับ)

3.ผมใส่อินเตอร์ของตัวพลัสแล้วแต่ลิ้นปีกผีเสื้อยังของเดิมถ้าเปลี่ยนเป็นลิ้นไฟฟ้าค่าเสียหายมันประมานเท่าใด

4.ถ้าไปหาซื้อลิ้นไฟฟ้ามาใส่ต้องซื้อท่อไอดีของพลัสด้วยไหม

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: วิธีแก้ปัญหาไฟเครื่องโชว์หลังลงโปร3200

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wannboytriton ดูโพส
    รถผม116ม้าไปลงโปร3200มาแล้วไฟโชว์

2.เวลาบูสมากล่องมันตัด(บูสประมาณ19ครับ)

3.ผมใส่อินเตอร์ของตัวพลัสแล้วแต่ลิ้นปีกผีเสื้อยังของเดิมถ้าเปลี่ยนเป็นลิ้นไฟฟ้าค่าเสียหายมันประมานเท่าใด

4.ถ้าไปหาซื้อลิ้นไฟฟ้ามาใส่ต้องซื้อท่อไอดีของพลัสด้วยไหม
    จริงๆแล้วสามารถ หาดูได้ในกระทู้หน้าแรกๆก็มีคำตอบนะครับ

1.ใส่วงจรแสดงลิ้นไฟฟ้า ของน้าเต้ย ทำขายอยู่

2.กล่องตัด แสดงว่าบูสท์เกิน ก็ปรับแรงดันไม่ให้เกินครับ (ประมาณ 18 ปอนด์)

3.ข้อนี้ ผมไม่รู้ราคาครับ

4.ไม่จำเป็นครับ แต่ถ้าทำข้อนี้แล้ว ข้อ 1 ไม่ต้องทำครับ

ท่านสามารถอ่านกระทู้ DIY มีคำตอบมากมายทุกอย่างเลยครับ ที่ท่านสงสัย

เช่น อัพบูสท์เพิ่มยังไง บูสท์มากเกินทำไง น้อยไปทำไง

อยากแรง แบบตามงบ และความพอใจ มีอยู่ในห้องนี้ครับ

wannboytriton
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: วิธีแก้ปัญหาไฟเครื่องโชว์หลังลงโปร3200

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    จริงๆแล้วสามารถ หาดูได้ในกระทู้หน้าแรกๆก็มีคำตอบนะครับ

1.ใส่วงจรแสดงลิ้นไฟฟ้า ของน้าเต้ย ทำขายอยู่

2.กล่องตัด แสดงว่าบูสท์เกิน ก็ปรับแรงดันไม่ให้เกินครับ (ประมาณ 18 ปอนด์)

3.ข้อนี้ ผมไม่รู้ราคาครับ

4.ไม่จำเป็นครับ แต่ถ้าทำข้อนี้แล้ว ข้อ 1 ไม่ต้องทำครับ

ท่านสามารถอ่านกระทู้ DIY มีคำตอบมากมายทุกอย่างเลยครับ ที่ท่านสงสัย

เช่น อัพบูสท์เพิ่มยังไง บูสท์มากเกินทำไง น้อยไปทำไง

อยากแรง แบบตามงบ และความพอใจ มีอยู่ในห้องนี้ครับ
    วงจรที่ว่านี่มันใส่ตรงไหนครับ ราคาเท่าไร

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ใส่ไว้ในกล่องเลยครับ

มองไม่เห็น ถ้าไม่แกะมันออกมาดู

ส่วนตัวคิดว่า ไม่มีปัญหาอะไร ที่กลัว คือกลัวมันหลุด แค่นั้นเองครับ

ถ้ามันไม่หลุด ก็ไม่มีอันตรายใดๆ

User ID
    186
    Status
    โพส
    191

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wannboytriton ดูโพส

ชุดลิ้นผีเสื้อ+ชุด inter ของ Plus ค่าเสียหายประมาณ 14000 ไม่รวมค่าแรง
    ผมก็กำลังมองๆอยู่ครับ

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thammanoon ดูโพส
    ชุดลิ้นผีเสื้อ+ชุด inter ของ Plus ค่าเสียหายประมาณ 14000 ไม่รวมค่าแรง
    ผมก็กำลังมองๆอยู่ครับ

ถ้าไม่มีชุดนี้ จะมีผลข้างเคียงหรือมีผลอะไรกับตัว 116 ที่ลง 3.2 ไหมครับ นอกจากไฟโชว์ เพราะส่วนตัวรู้สึกชอบกับการขับขี่หลังจากอัพเวอร์ชั่นมาแล้ว ถึงแม้จะไม่ได้ใช้งานมากแต่ก็ชอบครับ ตอนนี้เอาสติกเกอร์การ์ตูนของลูกมาปิดหน้าปัดไว้ จะได้ไม่เห็นว่าไฟโชว์

User ID
    6595
    Status
    โพส
    82

รบกวนด้วยคนครับ 116 ผมลงมาแล้ว ลองกดดูกล่อง safe mode ไป 2 รอบ boost 17 ครับ ถามว่า 1.ต้องเลินนิ่งกล่องใหม่รึป่าวครับ รู้สึกว่ารถอืดลง ไม่เหมือนตอนลงใหม่ๆเลยครับ 2.มีวิธีแก้รึป่าวครับ

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ antizadd ดูโพส
    รบกวนด้วยคนครับ 116 ผมลงมาแล้ว ลองกดดูกล่อง safe mode ไป 2 รอบ boost 17 ครับ ถามว่า 1.ต้องเลินนิ่งกล่องใหม่รึป่าวครับ รู้สึกว่ารถอืดลง ไม่เหมือนตอนลงใหม่ๆเลยครับ 2.มีวิธีแก้รึป่าวครับ

ลองวิธีนี้ไม่รู้จะได้รึเปล่าน่ะครับ ดับเครื่องซัก 15 วิ

แล้วลองสตราท์ใหม่อีกครั้ง เหยียบซัก 2000 รอบ ดับเครื่อง

ทิ้งไว้ซัก 15 วิ คราวนี้ลองสตาร์ทใหม่ดูอาจไม่โชว์แล้วครับ

ผิดถูกขออภัยน่ะครับ 116 เหมือนกัน ไปทำมาเมื่อวาน บ้านพี่เต้ยเขา ลพบุรีเลย(ยังไม่ได้ใส่บูสคัทครับ)

User ID
    186
    Status
    โพส
    191

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ forlife ดูโพส
    ถ้าไม่มีชุดนี้ จะมีผลข้างเคียงหรือมีผลอะไรกับตัว 116 ที่ลง 3.2 ไหมครับ นอกจากไฟโชว์ เพราะส่วนตัวรู้สึกชอบกับการขับขี่หลังจากอัพเวอร์ชั่นมาแล้ว ถึงแม้จะไม่ได้ใช้งานมากแต่ก็ชอบครับ ตอนนี้เอาสติกเกอร์การ์ตูนของลูกมาปิดหน้าปัดไว้ จะได้ไม่เห็นว่าไฟโชว์
    เท่าที่เก็บข้อมูลมาเห็นมีเพื่อนสมาชิกวิ่งทางไกลกัน วิ่งกัน 140-160 ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ ความร้อนปกติ ....อันนี้คือข้อมูลที่เพื่อนสมาชิกเคยลองกันนะ

ส่วนถ้าเพิ่มอุปกรณ์ดังกล่าว แล้ว เท่าที่สอบถามกับหัวหน้าช่าง เห็นเขาบอกว่า
    เมื่อติดวาวล์ปีกผีเสื้อแล้ว อากาศจะ Flow ไดดีกว่าด้วย จริงหรือป่าวไม่แน่ใจนะ
    และแก้ปัญหาไฟเครื่อง show

ข้อมูลกระทู้