สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

toy_kan
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน อยากถามความเห็นน้านุกครับ

พอดีเมื่อวานผมมีโอกาสเข้าก.ท.มได้เจอเพื่อนๆplusของเราได้ลองไล่กันอะครับอกกตัวพร้อมๆกันแต่ว่ารถผมกินนะครับ1-2-3-4-5แต่เขาก็เกาะติดเลยนะครับแต่ปลายของผมมันไปสุดที่175เองอะครับน้านุกทำไงดี
    1.ผมลงโปรแกรม3.2
    2.ตัดแคทแล้วกั้นห้องทำเวสเก็ตแยกครับ
    3.ลงแม็กใหม่ขนาดยาง245/75/16
    4.นั่งคนเดี่ยวตัวรถเปล่า

ผมถามทาง0บอกว่าถ้าอยากไหลก็ต้องกลับไปใช้โปรแกรมตัวเดิมอะครับแต่จะมาไม่ไวแบบตัว3.2ครับ
    ผมอยากถามน้านุกอะครับว่าจะทำไงดีให้มันวิ่งได้แบบเดิมแต่ก่อนผมขับยันไมล์นะครับก่อนลงโปรแกรมอะครับ

toy_kan
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อยากถามความเห็นน้านุกครับ

[quote=toy_kan;178087]พอดีเมื่อวานผมมีโอกาสเข้าก.ท.มได้เจอเพื่อนๆplusของเราได้ลองไล่กันอะครับอกกตัวพร้อมๆกันแต่ว่ารถผมกินนะครับ1-2-3-4-5แต่เขาก็เกาะติดเลยนะครับแต่ปลายของผมมันไปสุดที่165เองอะครับน้านุกทำไงดี
    2.ตัดแคทแล้วกั้นห้องทำเวสเก็ตแยกครับ

ผมถามทาง0บอกว่าถ้าอยากไหลก็ต้องกลับไปใช้โปรแกรมตัวเดิมอะครับแต่จะมาไม่ไวแบบตัว3.2ครับ
    ผมอยากถามน้านุกอะครับว่าจะทำไงดีให้มันวิ่งได้แบบเดิมแต่ก่อนผมขับยันไมล์นะครับก่อนลงโปรแกรมอะครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: อยากถามความเห็นน้านุกครับ

...แข่งกันบนท้องถนน ไม่ดีๆ คลับเราไม่มีนโยบายสนับสนุนแบบนั้น...

toy_kan
    ผู้เยี่ยมชม

[quote=toy_kan;178137][quote=toy_kan;178087]พอดีเมื่อวานผมมีโอกาสเข้าก.ท.มได้เจอเพื่อนๆplusของเราได้ลองไล่กันอะครับอกกตัวพร้อมๆกันแต่ว่ารถผมกินนะครับ1-2-3-4-5แต่เขาก็เกาะติดเลยนะครับแต่ปลายของผมมันไปสุดที่165เองอะครับน้านุกทำไงดี

โทษทีนะครับพอดีอันที่1ผมพิมส์ความเร็วผิดอะครับแล้วลบกะทู้ไม่เป็นเลยเปลืองพื้นที่หน่อยนะคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มายืนยันว่า ลง 3.2 ไม่ทำให้ปลายหดแน่นอนครับ
    แต่จะไปถึงจุดไหน อันนี้ต้องดูความพร้อมของเครื่องยนต์ด้วย

รถผมเครื่องเดิม+อุดEGR+ลงโปรแกรม3.2+รองแหวน ยังไงก้อเกิน 190 km/h ครับ

เช็คกรองต่างๆครับ หรือเป็นไปได้มั้ย ที่กล่องกำลังเรียนรู้เรา

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมเดิม 4d บนบูรพาวิถี ก็ปาเข้าไปแตะ 200 แล้วครับ อีกนิดหน่อยเอง

ผมว่ามันอยู่ที่ตอนเล่นเกียร์ลากรอบด้วยนะครับ

toy_kan
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ maxoutda ดูโพส
    รถผมเดิม 4d บนบูรพาวิถี ก็ปาเข้าไปแตะ 200 แล้วครับ อีกนิดหน่อยเอง

ผมว่ามันอยู่ที่ตอนเล่นเกียร์ลากรอบด้วยนะครับ
    ผมลากตั้งแต่เกียร์1นะครับแต่มันไปไปเลยอ่ะปลายๆนะผมเลยมึนๆ

toy_kan
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    มายืนยันว่า ลง 3.2 ไม่ทำให้ปลายหดแน่นอนครับ
    แต่จะไปถึงจุดไหน อันนี้ต้องดูความพร้อมของเครื่องยนต์ด้วย

รถผมเครื่องเดิม+อุดEGR+ลงโปรแกรม3.2+รองแหวน ยังไงก้อเกิน 190 km/h ครับ

เช็คกรองต่างๆครับ หรือเป็นไปได้มั้ย ที่กล่องกำลังเรียนรู้เรา

น้าครับของผมยังไม่ได้อุด egrและก็รองแหวนครับแต่ได้เต็มแค่165ครับผม

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ toy_kan ดูโพส
    น้าครับของผมยังไม่ได้อุด egrและก็รองแหวนครับแต่ได้เต็มแค่165ครับผม
    ผิดปกติครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...แข่งกันบนท้องถนน ไม่ดีๆ คลับเราไม่มีนโยบายสนับสนุนแบบนั้น...

อีก 1 เสียงครับ

notting
    ผู้เยี่ยมชม

ของผม 4 dr auto เคยได้ 180 กว่า เส้นลงใต้ แถววัดห้วยมงคล ยังไม่จมคันเร่งครับ คาดว่าน่าจะได้มากกว่านี้ ไม่กล้าเหยียบต่อ น้ำมัน มันลงเร็วมาก ไม่ไหวครับน่ากลัว ลองเหยีบเล่นๆดู

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

โปร 3200 ทำให้ปลายเพิ่มขึ้นครับ ถ้ารถไม่มีอะไรมาต้าน

รถผมก่อนทำได้เกือบๆ 180 หลังทำ ได้มากกว่า 180 ครับ

รถผมก่อนทำท่อ ได้มากกว่า 180 หลังทำ เหลือ 170 บนทางลาดลง (แทบร้องไห้)

ผ่านไปสองวัน ได้มากกว่า 190 ครับ ต้องให้รถเรียนรู้ครับ

อีกเรื่องที่เคยได้ยินมา คือเรื่องการรองแหวน แล้วความเร็วปลายหาย

แต่ได้ต้นและอัตราเร่งมาแทน ข้อนี้ ผมก็ไม่เจอปัญหาครับ

เพราะหลังรองแหวนระดับ 4.5 มิล บูสท์เกือบๆ 19 ปอนด์ ก็ไม่มีปัญหาปลายไม่ได้

แต่อย่างใด วิ่งได้ดีเหมือนเดิม

ตอนนี้ รถผมสเตปบ้านๆ

1.ลงโปร 3200 V5

2.รองแหวน 4.5 มิล ได้บูสท์ 18.5 ปอนด์

3.ท่อพักกลางไส้ตรง และปลายก็ตรงเช่นกัน

4.ล้อขอบ 20 ยาง 265/50r20 ช่วงล่างเดิม

5.มีแรคหลังคา และโรลบาร์หลัง

มาพร้อมกับคนขับน้ำหนักเกือบ 100 โล

ทุกวันนี้ มันก็วิ่งได้มากกว่า 170 แน่นอนครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาอธิบายเรื่องโปรแกรม 3200 แบบบ้านๆ เพิ่มเติม

1.เวอร์ชั่น 1 ที่เขาเรียกว่า 003 ตัวนี้ กินไม่จุ เสียงดัง วิ่งดีครับ

2.เวอร์ชั่น 4 ที่เขาเรียกว่า 005 ตัวนี้ เสียงเงียบ กินจุขึ้น วิ่งกระฉูด ครับ

3.เวอร์ชั่นล่สุด ที่เขาเรียกว่า 009 ตัวนี้ ไม่ใช่ตัวนอก 200 ม้านะครับ

แต่ปรับการฉีดใหม่ ส่งผลให้เครื่องยนต์เงียบ กินไม่จุ วิ่งไม่ดีเท่าไร ที่สำคัญ มันประหยัด

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

การรองแหวน ถ้าเจอปัญหาเรื่องรอบปลาย

สามารถเพิ่มบูสท์รอบปลายได้อีก ด้วยตัวปรับบูสท์มือครับ

แต่ผมว่ากับรถเดิมๆ น้ำมันน่าจะบางไปครับ เดี๋ยวพัง

ข้อมูลกระทู้